THUYỀN NHÂN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: THUYỀN NHÂN

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

giờ bằng cấp Việt Nam mà muốn có giá thì chỉ có sang châu Phi, chứ đi mấy nước phát triển hơn thì ăn thua gì người ta ko công nhận, VD sang châu Phi mở tiệm photo là cũng hốt bạc rồi mặc dù ở Việt Nam nó chỉ là một ngành nghề bình cmn thường :)) tôi chưa bàn đến châu Âu châu Mỹ nó hơn Việt Nam cái mảng gì nhưng riêng về nhà ở, wc không có bum gun đã là một điều lạc hậu rồi, bởi vậy NGÔI NHÀ THẾ KỶ https://Cenhomes.vn mang trong mình sứ mệnh đem sự văn minh tiện nghi đến cho những nơi như này bằng việc mở văn phòng đại diện ở châu Âu, bán nhà ở Địa Trung Hải … trước mắt phục vụ nhà cửa cho bà con Việt Kiều sau là tới những người bản địa yêu thích bum gun Việt Nam.
📣📣📣
NGÔI NHÀ THẾ KỶ https://cenhomes.vn/ - Đại siêu thị dự án cho mọi nhu cầu BĐS \m/
Tập tin đính kèm
863AC911-B6C1-4885-B2F3-7C252052C0C8.jpeg (329.58 KiB) Đã xem 235 lần
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Dạo này tôi bận việc quá, đã đọc bài này vài tháng nay mới trả lời bạn catcherblock được:
"Lịch sử" là "đèn nhà ai nấy rạng", quan tâm làm gì cho mệt hơi, chẳng qua là chỉ có mấy người rảnh rỗi, còn lại thì ai cũng lo làm ăn, làm giàu, kiếm tiền, có phải tốt đẹp hơn là làm ba cái việc lục lại mấy cái lịch sử hay không.
Chỗ này là không được rồi, nếu nói như bạn thì chủ đề topic của ai người ấy rạng, bạn vô đây làm gì???Góp ý: lần sau hãy suy nghĩ mở rộng tư duy ra, tư duy kiểu này đi viết bài người ta đọc và nói là " dốt".
Thực dân Pháp khi đô hộ nước ta đã phân chia 3 miền ra như vậy, có chửi thì chửi bọn Pháp giống như dân Nigeria bây giờ đang đảo chính đòi tống cổ Pháp ra khỏi đất nước họ vậy.
Đoạn này cũng lại là 1 sự sáo rỗng: cái tôi nói ở đây là cách sống , chứ vùng miền có ý nghĩa gì, hiểu không??? Họ chia như thế nào là kệ họ, đó chỉ là 1 danh xưng, nhưng người ở trong khu đó sống như thế nào. Trời ơi, đọc hiểu cái đi rồi hẳn đi viết bài, chứ viết tào lao tôi đọc thấy mệt người quá.
Ngân sách sử dụng chi tiết thế nào sao bác Quách Xảo Què biết được? Bác có phải là người quyết định chi tiêu ngân sách đâu?
Cái này ra ngoài đó hỏi mấy anh xứ ngoài giải thích cho nha, tôi chắc không tiện giải thích cho bạn lắm.

Thật sự các bạn nếu non trình quá thì tìm hiểu thêm, đâu cần thể hiện làm gì cho mệt.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

lobangtho91 đã viết: 21:03, 24/08/23
quách xảo què đã viết: 17:43, 01/10/21 Các bạn nếu có thời gian hãy vào đây đọc những câu chuyện của những mảnh đời vượt biên sau năm 75, cũng như để thấy được sự vươn lên, ý chí và nghi lực của họ như thế nào, sau khi tới nơi mà phải làm lại từ đầu ở môt độ tuổi không còn trẻ nữa, nhiều người trong số họ là kĩ sư bác sĩ thời trước mà qua đây phải đi làm bồi bàn, lái xe. Tất cả những đều đó là do đâu, tôi nghĩ ai cũng biết, là do 1 lũ ngu và thích phá hoại ở đâu đó( ở đâu ta, cái bọn ngu này ở miền nào trong đất nước mình vậy?)gây ra, lịch sự sẽ không bao giờ quên cả.

https://hoai-ta.squarespace.com/vietnam ... an-journey

Bây giờ đất nước đã phát triển, tất nhiên sẽ không phân biệt vùng miền, nhưng nhắc lại lịch sử để thấy vì sao có 2 chữ Bắc Kỳ.

Và cho tới tận bây giờ , ngân sách hầu như là trong này đóng góp rất nhiều, nhưng dùng đi đâu thì không biết.

Ảnh ông Hồ đi ra ngoài đó đâu cũng thấy, chứ đi trong này ít thấy lắm. :)) :)) :)) :))

Và có 1 điều không hiểu là với những điều phía trên lẽ ra dân Nam phải là người ghét dân Bắc, đằng này thì ngược lại, mỗi lần người Nam ra ngoài đó là bị chặt chém, nhiều lúc suy nghĩ cũng không hiểu nổi. Sau năm 1954 rất nhiều người Bắc đã di cư vào Nam và nhận được sự che chở, bao dung của người Nam, điển hình như ở Đồng Nai hiện nay còn có cả 1 khu người ta gọi là Bắc 54.
mình thấy què rất tiêu cực, nhiều người nghĩ là họ (thuyền nhân) sợ bị chính quyền mới trả thù nên bỏ trốn nhưng ko phải thực ra họ di cư để đoàn tụ với gia đình, còn việc có bị trả thù hay ko thì bây giờ mình kể 1 câu chuyện có thật: thì Dì mình làm dâu ở 1 gia đình theo chế độ Ngụy quyền ngày xưa, Hải Phòng thời đó có 1 làng mà cả làng theo ngụy (què đi tìm hiểu xem có đúng như mình nói ko), chú lấy Dì may ông ngoại (bố vợ chú) là gia đình cách mạng nên chú mới được vào Đảng và làm công an xã giờ cũng lên chức rồi (trước đó chú công tác cùng đơn vị với bố mẹ mình sau đó chuyển ngành), nếu mà bị trả thù chắc ko còn được sống ở ngay cái đất Hải Phòng chứ đừng nói là đc làm quan trong nhà nước :))
P/S: Ai cũng hiểu thời thế thế thời phải thế >:) thế nên đừng nói những cái chuyện mà cái thế hệ 9x như mình bây giờ còn phải lên gg search xem nó là cái gì, vì có biết nó là cái gì đâu :)) thật mấy từ như " thuyền nhân" " cộng sản" " việt cộng" "bắc kỳ" mình phải lên mạng search xem nó là cái gì :-j
mình đi làm mà chỗ làm đổi sếp đổi tổng thì mình còn phải thay đổi để thích ứng tồn tại nữa là thay đổi cả 1 chế độ xã hội :|
què đi học trường công 12 năm, đi khám bệnh viện công, đi xe trên đường nhà nước làm mà què cứ chửi cái j ko vậy, què ko thích thì què xuất ngoại mà ở, ở đây mà cứ nói cái j sau gặp vđề j lại trách bạn bè ko nhắc nhở, mình có ý tốt mới bảo chứ ko để què còn khổ dài dài, còn có vấn đề gì thì gọi điện lên số hotline dân hỏi bộ trưởng trả lời để ý kiến thắc mắc, chứ nói linh tinh lại mang vạ vào thân :-j
Chồng m dạo này không đưa củ cho à. :D :D :D
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

quách xảo què đã viết: 23:02, 18/11/23
lobangtho91 đã viết: 21:03, 24/08/23
quách xảo què đã viết: 17:43, 01/10/21 Các bạn nếu có thời gian hãy vào đây đọc những câu chuyện của những mảnh đời vượt biên sau năm 75, cũng như để thấy được sự vươn lên, ý chí và nghi lực của họ như thế nào, sau khi tới nơi mà phải làm lại từ đầu ở môt độ tuổi không còn trẻ nữa, nhiều người trong số họ là kĩ sư bác sĩ thời trước mà qua đây phải đi làm bồi bàn, lái xe. Tất cả những đều đó là do đâu, tôi nghĩ ai cũng biết, là do 1 lũ ngu và thích phá hoại ở đâu đó( ở đâu ta, cái bọn ngu này ở miền nào trong đất nước mình vậy?)gây ra, lịch sự sẽ không bao giờ quên cả.

https://hoai-ta.squarespace.com/vietnam ... an-journey

Bây giờ đất nước đã phát triển, tất nhiên sẽ không phân biệt vùng miền, nhưng nhắc lại lịch sử để thấy vì sao có 2 chữ Bắc Kỳ.

Và cho tới tận bây giờ , ngân sách hầu như là trong này đóng góp rất nhiều, nhưng dùng đi đâu thì không biết.

Ảnh ông Hồ đi ra ngoài đó đâu cũng thấy, chứ đi trong này ít thấy lắm. :)) :)) :)) :))

Và có 1 điều không hiểu là với những điều phía trên lẽ ra dân Nam phải là người ghét dân Bắc, đằng này thì ngược lại, mỗi lần người Nam ra ngoài đó là bị chặt chém, nhiều lúc suy nghĩ cũng không hiểu nổi. Sau năm 1954 rất nhiều người Bắc đã di cư vào Nam và nhận được sự che chở, bao dung của người Nam, điển hình như ở Đồng Nai hiện nay còn có cả 1 khu người ta gọi là Bắc 54.
mình thấy què rất tiêu cực, nhiều người nghĩ là họ (thuyền nhân) sợ bị chính quyền mới trả thù nên bỏ trốn nhưng ko phải thực ra họ di cư để đoàn tụ với gia đình, còn việc có bị trả thù hay ko thì bây giờ mình kể 1 câu chuyện có thật: thì Dì mình làm dâu ở 1 gia đình theo chế độ Ngụy quyền ngày xưa, Hải Phòng thời đó có 1 làng mà cả làng theo ngụy (què đi tìm hiểu xem có đúng như mình nói ko), chú lấy Dì may ông ngoại (bố vợ chú) là gia đình cách mạng nên chú mới được vào Đảng và làm công an xã giờ cũng lên chức rồi (trước đó chú công tác cùng đơn vị với bố mẹ mình sau đó chuyển ngành), nếu mà bị trả thù chắc ko còn được sống ở ngay cái đất Hải Phòng chứ đừng nói là đc làm quan trong nhà nước :))
P/S: Ai cũng hiểu thời thế thế thời phải thế >:) thế nên đừng nói những cái chuyện mà cái thế hệ 9x như mình bây giờ còn phải lên gg search xem nó là cái gì, vì có biết nó là cái gì đâu :)) thật mấy từ như " thuyền nhân" " cộng sản" " việt cộng" "bắc kỳ" mình phải lên mạng search xem nó là cái gì :-j
mình đi làm mà chỗ làm đổi sếp đổi tổng thì mình còn phải thay đổi để thích ứng tồn tại nữa là thay đổi cả 1 chế độ xã hội :|
què đi học trường công 12 năm, đi khám bệnh viện công, đi xe trên đường nhà nước làm mà què cứ chửi cái j ko vậy, què ko thích thì què xuất ngoại mà ở, ở đây mà cứ nói cái j sau gặp vđề j lại trách bạn bè ko nhắc nhở, mình có ý tốt mới bảo chứ ko để què còn khổ dài dài, còn có vấn đề gì thì gọi điện lên số hotline dân hỏi bộ trưởng trả lời để ý kiến thắc mắc, chứ nói linh tinh lại mang vạ vào thân :-j
Chồng m dạo này không đưa củ cho à. :D :D :D
em bỏ chồng rồi anh què ạ, cuối năm nay em chuyển nhà mới ko biết cuộc sống có tốt hơn ko, nhờ anh xem đại vận điền trạch thế nào với, chỉ cần tốt là an tâm chờ dọn nhà còn nếu có vấn đề gì luư ý thì anh bảo luôn nhé =.=
xincamon!
Hình ảnhlasotuvi/2023/R3E9C59G.jpg
Đầu trang

Lavender91
Tứ đẳng
Tứ đẳng

quách xảo què đã viết: 22:35, 18/11/23
Ngân sách sử dụng chi tiết thế nào sao bác Quách Xảo Què biết được? Bác có phải là người quyết định chi tiêu ngân sách đâu?
Cái này ra ngoài đó hỏi mấy anh xứ ngoài giải thích cho nha, tôi chắc không tiện giải thích cho bạn lắm.

Thật sự các bạn nếu non trình quá thì tìm hiểu thêm, đâu cần thể hiện làm gì cho mệt.
anh què ơi em thấy người miền Bắc vào Nam làm việc ở khu công nghiệp cũng nhiều lắm chắc cũng phải tới gần nửa vì trong đó dân họ bỏ đi nước ngoài giũa móng nhiều nên ko đủ lao động mới phải cho người xứ ngoài vào làm việc anh què ạ, như vậy là cả nước chung tay vào lao động sản xuất chứ có phải mình người miền Nam làm nhiều hay gì đâu bảo đóng góp nhiều này kia, m thì thấy chỗ nào được nhà nước đầu tư hạ tầng cho nước ngoài vào mở xưởng FDI nhiều thì nên biết trân trọng và thấy may mắn hơn những người ở xứ khác chứ ko phải là chê bai dè bỉu này kia anh què ạ!
đợt di dân lớn nhất từ Bắc vào Nam phải kể đến đợt di cư theo chúa từ thời Trịnh Nguyễn phân tranh :)) công nhận các cụ ngày xưa tài thật đi đến đâu làng mạc mọc lên đến đấy kéo theo cả đoàn người di cư mang theo cả văn hoá bản sắc dân tộc, người Kinh ở miền Nam bây giờ đa phần là gốc miền Bắc, ai ko nhớ về tra lại gia phả, chứ ngày xưa miền Nam là nước chămpa là dân tộc chăm với khơ me … https://vi.m.wikipedia.org/wiki/X%C3%A2 ... %E1%BB%9Bi
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Công giáo thống nhất tất cả, hãy yêu thương nhau, không phân biệt vùng miền
Đầu trang

Lavender91
Tứ đẳng
Tứ đẳng

mình định ko viết vì chả ảnh hưởng gì đến nồi cơm nhưng lại thôi nghĩ lại starseed có sứ mệnh hoà bình nên lại vào viết vài chữ.
Nói về tôn giáo thì chắc ko nhà nào phức tạp như nhà mình, ông bà nội theo đạo thiên chúa, đợt mẹ mình về làm dâu thấy lạ vì nhà chả có bát hương thờ cúng gia tiên gì cả :)) bây giờ các bác ở trong quê (nhà anh em họ của bố mình) cũng vẫn theo đạo và trong nhà ko có bàn thờ gia tiên mà chỉ có ảnh tượng chúa và cây thánh giá, còn bên ngoại mình thì bà ngoại theo đạo Phật sau chả biết nghe bà thầy bói trong làng rồi quay xe theo đạo Bác hồ ( ngày ông ngoại mình còn sống hay lên án phê bình bà là: cả làng này có mỗi mẹ mày với con T là theo đạo BH), cô ruột mình thì đầu tiên theo đạo Phật xong một lần vào chùa nào đấy thấy cảnh sư ăn thịt nên quay xe theo đạo thanh hải mà đạo này bị cấm ở VN, trước thi thoảng bả cứ hay gửi những thông điệp của sư phụ đến zalo của mình, mình đọc thì thấy toàn là kêu gọi ăn chay với thực phẩm thuần chay các kiểu chứ ko có gì xấu nhưng vẫn nhắc cô là đừng gửi cho người ngoài vì đạo này bị cấm ở VN tự dưng đang bình thường tốt họ lại gửi những cái phi pháp cô ko biết cứ share thì toi, mà thực ra bà này cũng có tên trong sổ đen của công an rồi nhưng mà nhiều năm rồi đi cộng tu cũng chả làm gì vi phạm nên là chắc họ coi như thần kinh thôi :)) tóm lại là tự do tín ngưỡng trong khuôn khổ luật pháp thôi ạ, mình thì theo đạo Phật và tín ngưỡng thờ cúng ông bà tổ tiên, thi thoảng mình vẫn đi xem nhảy đồng và vào nhà thờ để vãn cảnh :-j
còn nói về cải cách ruộng đất thì chắc ko nhà nào bị ảnh hưởng nặng nề nhiều như cụ cố ngoại nhà mình từ địa chủ phong kiến xuống bần nông luôn, thực ra cũng ko đến mức bần nông trung nông thôi nhưng sợ cái cảnh truy lùng địa chủ bị bài xích bị ghét nên các cụ mới phải dặn con cháu viết vào lý lịch là bần nông cho an toàn, nhưng đến giờ nghe lại câu chuyện mình chỉ thấy hài, tại mình thấy cái tên bần nông nó hài :)) mình ko bất bình gì vì dù sao lý tưởng cộng sản là 1 lý tưởng đúng chỉ có điều ko thể đốt cháy giai đoạn mà đi thẳng lên ngay được, cũng phải qua kinh tế thị trường đã, mà nói chung đã có năng lực thì thời nào chả giàu, giờ mình cũng vẫn có nhà đất để ở mà :-?
📣📣📣
NGÔI NHÀ THẾ KỶ https://cenhomes.vn/ - Đại siêu thị dự án cho mọi nhu cầu BĐS \m/
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”