Nhờ mọi người xem giùm cháu lá số tứ trụ có đang ứng quá nhiều không để cháu học thích nghi với hoàn cảnh ạ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ mọi người xem giùm cháu lá số tứ trụ có đang ứng quá nhiều không để cháu học thích nghi với hoàn cảnh ạ.

Gửi bài gửi bởi tunghien »

Dạ chào mọi người, cháu xin gửi 1 số thông tin về bản thân:
- Gia cảnh khá, nhưng không hòa hợp lục thân, quen tự học tự làm, tự quyết định, có xu hướng muốn rời xa gia đình.
- Khá thông minh, có chính kiến, có lòng kiêu hãnh lớn, lễ độ nhưng khó gần, hay bị hiểu lầm dèm pha, nhưng cố chấp không hạ mình hòa hợp, thà cô độc mà yên tĩnh.
- Gặp rất nhiều rắc rối trong tình cảm, không muốn dây vào chuyện ái tình nhưng toàn bị quấy rối, ngỏ lời mà đối tượng rất là...trái ngang. Mặc dù cư xử đứng đắn và giữ khoảng cách nhưng vẫn bị đặt vào thế bị động.
Không biết có dạng cách cục nào đặc biệt định hướng cuộc đời cháu theo những hướng như trên không.

Xin phép được nghe ý kiến của mọi người 1 số vấn đề ạ
Sắp tới cháu sắp học lên thạc sĩ, muốn đặt trọng tâm vào học thuật, không biết có được yên thân theo con đường này không ạ.
Làm sao để tránh bớt các rắc rối tình cảm, khi đã cố giữ bản thân chuẩn mực nhất mà vẫn liên tiếp bị họa rơi vào đầu. Giờ cháu khá mất niềm tin vào tình yêu và hôn nhân.
Cháu xin cảm ơn ạ.
Tập tin đính kèm
Tunghien-2.jpg (240.92 KiB) Đã xem 264 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ mọi người xem giùm cháu lá số tứ trụ có đang ứng quá nhiều không để cháu học thích nghi với hoàn cảnh ạ.

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Mục đich : rắc rối tình cãm . Muốn học thêm .
Không nghe kể gì nhưng tôi thấy số nầy có liên quan đến tiền bạc nhiều như quản lý, kế toán .
Nếu đúng thì cứ làm, cứ tiếp tục .
Học thêm cũng sẽ làm vào ngành nầy .
Muốn tránh rắc rối tình cãm thì chấm dứt liên lạc, thế thôi . Đời người mà không có điều nầy trở nên vô vị .
Được cảm ơn bởi: tunghien
Đầu trang

tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ mọi người xem giùm cháu lá số tứ trụ có đang ứng quá nhiều không để cháu học thích nghi với hoàn cảnh ạ.

CHUONGZKHUE đã viết: 23:58, 12/05/24 Mục đich : rắc rối tình cãm . Muốn học thêm .
Không nghe kể gì nhưng tôi thấy số nầy có liên quan đến tiền bạc nhiều như quản lý, kế toán .
Nếu đúng thì cứ làm, cứ tiếp tục .
Học thêm cũng sẽ làm vào ngành nầy .
Muốn tránh rắc rối tình cãm thì chấm dứt liên lạc, thế thôi . Đời người mà không có điều nầy trở nên vô vị .
Dạ cháu không làm bên tài chính kinh tế ạ, hiện cháu đang là bác sĩ, sắp tới học thạc sĩ chuyên khoa mất 2 năm. Có lẽ cháu diễn đạt hơi vòng vo nên gây hiểu nhầm, đơn giản là cháu hay bị quấy rối, bị nhòm ngó gạ gẫm, mà đối tượng toàn là những người đáng lẽ phải đức cao vọng trọng, hàng cha chú của mình. Trong công việc cũng thế, dù cư xử với bệnh nhân hay người nhà, đồng nghiệp chuẩn chỉnh nhưng người ta vẫn hay nảy sinh những ý nghĩ không hay.
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

Nếu chú tâm vào học thuật thì có hướng đến được con đường sự nghiệp giảng dạy không? Như giảng dạy chiếm hơn 50% so với khám bệnh nhân.
Đầu trang

tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 09:39, 13/05/24 Nếu chú tâm vào học thuật thì có hướng đến được con đường sự nghiệp giảng dạy không? Như giảng dạy chiếm hơn 50% so với khám bệnh nhân.
Dạ vâng, em chọn học thạc sĩ cũng với mong muốn sau này sẽ kiêm nhiệm thêm việc giảng dạy bên cạnh làm bác sĩ lâm sàng ạ, em tự nhận thấy mình cũng có năng khiếu về truyền đạt và logic
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Khi tôi nhìn lá số bạn, tôi đoán chắc bạn đang làm làm việc giảng dạy ở một trường ĐH/Viện lớn. Nhưng bạn lại bảo bạn là bác sĩ. Tôi xem lại thêm một lần nữa. Ừ thì bạn cũng có thể là bác sĩ nhưng tôi thấy bạn thiếu một số tiêu chí trong mệnh liên quan đến "cái duyên" của nghề bác sĩ. Nhưng bạn lại thừa "cái duyên" của sự nghiệp giảng dạy.

Năm nay Thìn Tuất xung, chủ về khai mở Ấn khố, con đường học vấn rộng mở. Tôi thấy bạn chọn như thế là đúng với mệnh của bạn. Cứ thế mà tiến lên. Về chuyện drama ái tình, lá số cũng phản ánh bạn là phía bị động. Từ năm này về sau tự ắt sẽ giảm và biến mất dần.
Đầu trang

tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 10:21, 13/05/24 Khi tôi nhìn lá số bạn, tôi đoán chắc bạn đang làm làm việc giảng dạy ở một trường ĐH/Viện lớn. Nhưng bạn lại bảo bạn là bác sĩ. Tôi xem lại thêm một lần nữa. Ừ thì bạn cũng có thể là bác sĩ nhưng tôi thấy bạn thiếu một số tiêu chí trong mệnh liên quan đến "cái duyên" của nghề bác sĩ. Nhưng bạn lại thừa "cái duyên" của sự nghiệp giảng dạy.

Năm nay Thìn Tuất xung, chủ về khai mở Ấn khố, con đường học vấn rộng mở. Tôi thấy bạn chọn như thế là đúng với mệnh của bạn. Cứ thế mà tiến lên. Về chuyện drama ái tình, lá số cũng phản ánh bạn là phía bị động. Từ năm này về sau tự ắt sẽ giảm và biến mất dần.
Dạ vâng, em cảm ơn bác nhiều ạ. Gia đình cũng định dàn xếp cho em vào 1 viện lớn, là chỉ đạo tuyến đầu ngành của cả nước, kiêm công tác đào tạo. Nếu việc học lên thạc sĩ và rẽ hướng thêm qua giảng dạy là phù hợp với năng lực và duyên số của em thì em cũng thấy nhẹ nhõm phần nào. Chuyện tình cảm thì từ khi mới lên đại học em luôn ở trong thế bị động và bị làm phiền, cũng 7 8 năm rồi, dù ở HN hay về địa phương đều không tránh khỏi, mà họ toàn là những người có địa vị xã hội, có tiếng nói nên đôi lúc em rất bất an và ngột ngạt.
Cho phép em hỏi thêm 1 vấn đề được không ạ, chồng em sau này cũng là 1 người đàng hoàng tử tế chứ ạ 😅 Em rất sợ vướng vào các mối tình chênh lệch nhau nhiều, như khi em học thì cũng đã bị các thầy dòm ngó, ra đời cũng gặp những người thành đạt có gia đình sáp lại, trong khi trước đó họ rõ đứng đắn. Em sợ chuyện éo le chồng em cũng nằm trong tập hợp này, chênh nhau rất lớn về tuổi tác, địa vị và tính cách.
Đầu trang

sherly
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sherly »

Tị dậu sửu đào hoa nằm ở Ngọ vị, em sinh giờ Ngọ là đào hoa ngoại tường, luôn bị trêu đùa mang thế bị đông.
Đào hoa của em mang thực thần, thiên tài cho nên các mối này của em hay cung phụng, chiều chuộng em, dĩ nhiên đã là người có kinh tế, địa vị thì ắt phải hơn tuổi em và có thể đã lập gia đình rồi.
Số em không lấy người chênh lệch nhiều về địa vị, tuổi tác, theo chuyên ngành học thuật y khoa là đúng số. Về việc đào hoa, duyên thì thế nhưng em hoàn toàn có thể chủ động trong việc này, như quay lưng ngay từ khi có dấu hiệu đầu tiên, hoặc nhắc nhở thẳng mặt người có địa vị thiếu đứng đắn đó.
Được cảm ơn bởi: tunghien, Ne0
Đầu trang

tunghien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sherly đã viết: 13:23, 13/05/24 Tị dậu sửu đào hoa nằm ở Ngọ vị, em sinh giờ Ngọ là đào hoa ngoại tường, luôn bị trêu đùa mang thế bị đông.
Đào hoa của em mang thực thần, thiên tài cho nên các mối này của em hay cung phụng, chiều chuộng em, dĩ nhiên đã là người có kinh tế, địa vị thì ắt phải hơn tuổi em và có thể đã lập gia đình rồi.
Số em không lấy người chênh lệch nhiều về địa vị, tuổi tác, theo chuyên ngành học thuật y khoa là đúng số. Về việc đào hoa, duyên thì thế nhưng em hoàn toàn có thể chủ động trong việc này, như quay lưng ngay từ khi có dấu hiệu đầu tiên, hoặc nhắc nhở thẳng mặt người có địa vị thiếu đứng đắn đó.
Dạ vâng, những rắc rối đào hoa của em đa phần đến từ những người đã lập gia đình, nói dễ hiểu là bậc tôn trưởng đối với em. Em cũng coi như học nhiều hiểu nhiều, biết lắng nghe nên dễ nói chuyện với họ, nhưng em luôn đặt họ ở vị trí cha chú, cư xử chừng mực và ngoan ngoãn, họ thì từ vẻ đứng đắn đạo mạo ban đầu dần dần khác đi, em gặp nhiều cú shock về vấn đề này lắm. Không hiểu do tính cách hay do tính chất đặc biệt trong lá số mà em bị đưa vào những hoàn cảnh tréo nghoe như vậy, em cũng rất lấy làm tiếc chỉ vì họ có thêm ý tứ nam nữ mà em mất đi những mối quan hệ thầy trò, bạn bè vong niên hợp ý. Mong rằng chồng tương lai của em như bác nói, đừng chênh lệch với em nhiều, vì trong những mối quan hệ như thế em thấy rất ngột ngạt và bị kiểm soát.
Đầu trang

mars_mars
Nhất đẳng
Nhất đẳng

tunghien đã viết: 11:49, 13/05/24
mars_mars đã viết: 10:21, 13/05/24 Khi tôi nhìn lá số bạn, tôi đoán chắc bạn đang làm làm việc giảng dạy ở một trường ĐH/Viện lớn. Nhưng bạn lại bảo bạn là bác sĩ. Tôi xem lại thêm một lần nữa. Ừ thì bạn cũng có thể là bác sĩ nhưng tôi thấy bạn thiếu một số tiêu chí trong mệnh liên quan đến "cái duyên" của nghề bác sĩ. Nhưng bạn lại thừa "cái duyên" của sự nghiệp giảng dạy.

Dạ vâng, em cảm ơn bác nhiều ạ. Gia đình cũng định dàn xếp cho em vào 1 viện lớn, là chỉ đạo tuyến đầu ngành của cả nước, kiêm công tác đào tạo. Nếu việc học lên thạc sĩ và rẽ hướng thêm qua giảng dạy là phù hợp với năng lực và duyên số của em thì em cũng thấy nhẹ nhõm phần nào. Chuyện tình cảm thì từ khi mới lên đại học em luôn ở trong thế bị động và bị làm phiền, cũng 7 8 năm rồi, dù ở HN hay về địa phương đều không tránh khỏi, mà họ toàn là những người có địa vị xã hội, có tiếng nói nên đôi lúc em rất bất an và ngột ngạt.
Cho phép em hỏi thêm 1 vấn đề được không ạ, chồng em sau này cũng là 1 người đàng hoàng tử tế chứ ạ 😅 Em rất sợ vướng vào các mối tình chênh lệch nhau nhiều, như khi em học thì cũng đã bị các thầy dòm ngó, ra đời cũng gặp những người thành đạt có gia đình sáp lại, trong khi trước đó họ rõ đứng đắn. Em sợ chuyện éo le chồng em cũng nằm trong tập hợp này, chênh nhau rất lớn về tuổi tác, địa vị và tính cách.
Tôi nghĩ phần mềm tính sai số tuổi bước vào đại vận ở lá số bạn. Số tuổi vào đại vận của bạn là 7 chứ không phải 5. Bạn nói 7 8 năm bị làm phiền nhưng tôi thấy thực ra phải là 10 năm. Từ khi bạn 17 tuổi đến 26 tuổi. Những năm 17 tuổi có thể bạn chưa đủ trưởng thành để nhận ra.

Về chuyện hôn nhân thì bạn nên kết hôn trễ một tí. Trong 3 4 năm tới bạn cứ tập trung học hành và xây dựng sự nghiệp. Tôi đoán chồng bạn bằng vai phải lứa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”