Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

coco87 đã viết: 08:46, 01/06/24 Chị hát bài Chiều Mockba đi. :D

Thời tuổi teen chị có mê Tatu không? Em mê điên cuồng. Tới giờ em vẫn mê.

Chị đã từng hát rùi ấy chứ :>

https://soundcloud.com/romankid-5067882 ... ye-vechera

Hồi Tatu nổi như cồn những năm 2000 em ở đâu muh bít đến hội này?? Tatu mới đây lại được tụi trẻ revived lại với bài "Not Gonna Get Us" chứ gì hihi Đứa lớn nhà chị cũng thích bài đó ;))

Ngoài ra, chị còn thử sức với bài "Triệu Đoá Hồng" :P

https://soundcloud.com/shop-pandora/mil ... rlet-roses

Còn 1 bài chị hay nghe trên radio hồi sinh viên, nhưng bài này ít người biết đến............. 8->

https://soundcloud.com/shop-pandora/dusha

Với acc này là thứ 3, mỗi acc up free được tầm 50 bài, chị cũng đã "sản xuất" được trên trăm bài hát chứ chẳng đùa :))

Ah.. nhân tiện nói đến Tử bình... Hôm qua chị ngồi đọc sách Tử bình cho người Nga tìm được trên mạng.. đến khi so sánh Nhật chủ của chị, chồng chị và nàng lớn thấy sao "hoà hợp" ghê.. như kỉu có "truyền tinh" ở Tử vi ý :>

Đứa thứ 2 nhà chị đẻ mổ nên hok bít xem theo Tử bình có còn ứng hok?? Chứ với Nhật chủ của chị là Thuỷ +, của ông chồng Thổ +, của nàng lớn Mộc - thì mối quan hệ giữa 3 Nhật chủ đó khá giống với mối quan hệ ngoài đời giữa 3 người hihi Ví dụ, họ bảo đối với nam mệnh với Nhật chủ Thổ thì Thuỷ chính là biểu tượng người vợ, ngược lại, nữ mệnh Thuỷ thì Thổ là biểu tượng người chồng, Mộc biểu tượng người con vì có mối quan hệ sinh dưỡng chi đó ;))

Chị nhận thấy, cái compass địa chi muh họ vẽ ra trong Tử bình khá giống với vị trí các cung trong Tử vi nên khá dễ nhớ :) Có điều, hok hỉu seo compass bị lộn ngược, với cung Ngọ ở trên lại tượng trưng cho phía Nam, cung Tí ở dưới cho hướng Bắc, Mão cho hướng Đông, Dậu cho hướng Tây?? :-/
Được cảm ơn bởi: coco87, Trúc Lâm, fx6789
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Trúc Lâm
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Lâm »

Tử Vi cũng vậy đó chị...

Cung Ngọ là phương Nam, Tý là Bắc... Mão là Đông, Dậu là Tây.

Thứ tự này chưa bao giờ thay đổi, là do mình quen dựng lá số như vậy hoy... :D

Chào Hội An nhé... :D
20240525_201450.jpg (138.37 KiB) Đã xem 208 lần
Được cảm ơn bởi: coco87, fx6789, LadyR, 0981324132
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Cách đây 10 năm em đi coi Tứ Trụ 1 ông người Hoa. Ông này được mệnh danh là nhà mệnh lý giỏi nhất SG. Ổng yêu cầu phải cung cấp hết lá số người thân. Nếu không biết thì đưa ngày sinh cũng được. Ổng nói nếu không thể cung cấp được ngày sinh của người thân thì xem sẽ không chính xác.

Đó là lí do tại sao cùng 1 lá số. Có người thì giàu. Có người thì bình thường. Đó là sự tương tác ngũ hành giữa các thành viên trong gia đình.

Ít ai có khả năng kết hợp được sự tương tác giữa các lá số trong 1 gia đình. Ông này lên được đẳng cấp đó nên xem rất chính xác.
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm, fx6789, LadyR, 0981324132
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

十面埋伏 đã viết: 10:02, 01/06/24 Ca có 2 sim điện thoại. 1 cái là dùng từ ngày ra trường. Sim này bị lộ thông tin và bị bán thông tin nên có ngày ca nhận đc cả chục cuộc điện thoại từ số dt lạ:

toàn 1 motip kiểu

Anh X à? Dạo này, anh khỏe ko? Em là Y, làm ở công ty Z, bên em đang có chương trình Tri ân, anh có 1 slot " miễn phí" ....

Ca nghe đến 2 chữ " miễn phí" là ca tắt máy.
Mịa, đời làm gì có gì là "miễn phí". Sale off 90% à? Trước đó nó tăng giá 900% rồi mới sale off cho bạn 90% chứ tưởng ngon à? Tặng 1 tour du lịch miễn phí trị giá 10tr đồng à? Nó đưa bạn vào siêu thị của nó rồi bắt bạn nôn ra 10 lần giá trị đó :(

Cuộc đời này méo có gì là miễn phí đâu. Nếu có thì chỉ có thể là mồi câu. Và bạn là con cá. :))

Nữa là chuyện kiến thức là thứ rất giá trị
Ca chưa bao giờ mua sách lậu. Hôm trước Đan trì tặng sách nhưng ca ko lấy, ca tự mua đc việc gì phải nhận quà miễn phí :)
Mịa, cái tủ sách của ca, tiền mua sách, tính tổng lại có khi vài trăm tr. Bằng giá trị 1 căn nhà ở quê. Huhuhu :(

Ca nói thế là để LadyR biết. Ca rất tôn trọng kiến thức và tôn trọng người khác. Chưa bao giờ nhận ko, lấy ko của ai cái gì. Chưa bao giờ nhờ ai xem số mà ko trả tiền, chưa bao giờ học ai cái gì mà miễn phí. Trừ khi họ viết sách bán thì ca mua.

Vậy cái gì ca biết, kiến thức của ca có phải là của ca ko? Hay của toàn nhân loại ?

Tất nhiên, nếu em có kiến thức nào đó của riêng em mà em muốn cho ko người xa lạ thì ca cũng ko ý kiến gì. Kệ em.
Nhưng ca sẽ ko học em.

Ca nói ở trên cũng ko nhằm vào em, Ladyr, mà là cảnh cáo thằng Lốp là thằng em ca đừng có mất thời gian vào mấy chuyênh vớ vẩn. Đan trì viết sách giá rẻ vậy cũng ko mua mà đòi học những thứ quý hơn mà ko mất đồng nào ư? Điên à, hão huyền

Đời éo có gì miễn phí đâu. Trừ những thứ rác rưởi, bí quyết sai lầm mới miễn phí thôi
Tủ sách vài trăm triệu là lớn lắm, sách em cũng vài trăm cuốn nhưng có đận mua hàng sale (1 lần mua chục cuốn trở lên của tiki í) nên giá trị nó nhỏ hơn nhiều. Ôi bài anh viết thì dài nhưng đọc dc ý này thì hâm mộ anh nhiều đấy.

Còn free thì bình thường thôi, cái món huyền học này em xác định là chỉ học kĩ năng mà ko chuyên sâu mà, cho nên em chỉ cần hiểu rõ căn bản, tất nhiên căn bản này của em ko phải tự học mà dc dạy cực kì kĩ lưỡng và câu hỏi của em đối với mỗi vấn đề rất theo hướng căn bản và sát sườn, ko có gì nâng cao hết, hehe.

Ví dụ bên kia cụ lethanhnhi và 1 bạn nữ coi cung tài cho em, chỉ ra 2 vấn đề lớn phải giải quyết đó là ân quang và địa không, ân quang là có bạn đông, có bè phái thì ms kiếm nhiều dc, địa không là cách thức phải độc đáo, chưa có ai làm, hehe, cái này em rất cảm ơn 2 bạn ấy, nhưng... câu hỏi của em là : tại sao phải có bạn bè, có bạn bè đến mức nào, và bạn bè có ăn luôn mình ko? Độc đáo đến mức nào? Độc đáo có phải tạo xu hướng mới không? Và xu hướng mới có dc chấp nhận để bù dc chi phí không?
Em tin là mình ko học dc và ko hỏi đc bằng tử vi, trừ 1 vài người chắc có nguyên tắc gì đó nên cũng ko nói dc, vậy là em tự tìm kiếm bằng tử bình và đánh giá sự cân bằng, lượng giá sự cân bằng thế nào mà tử vi nói vậy, tứ trụ cũng phải theo xu thế như vậy và nó thể hiện ở đâu, có tỷ lệ (không rõ ràng) nào để đánh giá lại việc này và khi nhìn lại thì nhiều thầy nổi tiếng (trong và ngoài nước) từng dùng quẻ dịch, lục hào, tứ trụ giải quyết cho em nhưng... rất tiếc là sai, hehe.

Hay lúc anh bảo lấy vợ, em cứ nghĩ kì kì, thật ra lúc ấy em đọc tử bình chưa tới, cũng thắc mắc mà ko hiểu, bất chợt trong đận tìm quan hệ giữa em và cung thê, mới thấy là 1 trong 2 cách cục phối ngẫu tốt nhất là tài và ấn, tài thì phát tài, ấn là thăng quan, nhưng hem thấy ai nói hehe, cái này cảm ơn anh nên đận này em đi tìm những cái cơ bản thôi :3

Đó là em nói về căn bản, rất căn bản, ko có gì thật sự cao siêu, em nghĩ đó là lượng giá ngũ hành các trụ 1 cách đơn giản nhất nhưng ... hem ai nói, và chắc chắn là ... hem có ai dạy vì các cụ lão làng còn sai thì làm gì có cái rõ ràng hơn để truyền cho đệ tử :3.

Còn miễn phí thì nhiều mà, nhất là ebook lậu (tiếng anh í) :v, nó cứ nhan nhản trên mạng làm nhiều khi ko muốn cũng cứ tự nhiên mở ra, về tài chính và công nghệ thì ôi giời, từ những công nghệ hot đến đại trà hiện nay cái gì chả có (chủ yếu đọc có hiểu và có chịu đọc hay ko, nhưng em có nền tảng mà nên đọc cũng thấy bthường), có nhóm hội chỉ miễn phí luôn (để phát triển cộng đồng) í, muốn hỏi cái gì đều có người trả lời, trả lời chi tiết kể cả vặn vẹo, tất nhiên em vẫn trả cái nên trả nhưng cái miễn phí thì cứ sử dụng thôi, còn tất nhiên để phát triển sự nghiệp thì còn 1 đống thứ và những cái thứ này phải là cầm tay chỉ việc hay thuê luôn làm partner.

Tụi em có định nghĩa về miễn phí khác, có lẽ chúng ta cách thế hệ, chẳng vì thế mà em và 1 bạn ngang tuổi và 1 anh (anh này là sếp 1 cty IT lúc ấy) hỗ trợ cho TTv suốt chừng ấy năm (độ hơn chục), những thuật toán nâng cấp từ từ, train dữ liệu, trả lời cho người dùng khi họ yêu cầu đủ thứ... một cách miễn phí, hay những mã nguồn của deep fake (biến mặt này thành mặt kia trong video) hay ứng dụng của gpt mới để xử lý riêng, bot chat (mà tụi web giờ trả lời tự động í), hay cả các blockchain tiền số cũng free đầy ra, tất nhiên khi kinh doanh thì phải biến cái free đó thành nền tảng để sinh ra cái khác với tỷ lệ sáng tạo cũng kha khá cao để.... kinh doanh.

Hehe, chém thế thôi chứ khi em có sản phẩm mới thì nó sẽ ko miễn phí dc :3
Được cảm ơn bởi: LadyR, longnguyen_f1, Trúc Lâm
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

coco87 đã viết: 19:19, 01/06/24 Cách đây 10 năm em đi coi Tứ Trụ 1 ông người Hoa. Ông này được mệnh danh là nhà mệnh lý giỏi nhất SG. Ổng yêu cầu phải cung cấp hết lá số người thân. Nếu không biết thì đưa ngày sinh cũng được. Ổng nói nếu không thể cung cấp được ngày sinh của người thân thì xem sẽ không chính xác.

Đó là lí do tại sao cùng 1 lá số. Có người thì giàu. Có người thì bình thường. Đó là sự tương tác ngũ hành giữa các thành viên trong gia đình.

Ít ai có khả năng kết hợp được sự tương tác giữa các lá số trong 1 gia đình. Ông này lên được đẳng cấp đó nên xem rất chính xác.
cái này lạ nhỉ, vừa rồi anh xem sơ qua các lá của em anh, chủ yếu là tìm giờ sinh vì ba anh ghi lại nhưng để ở đâu đó rồi, mới thấy có 1 đại vận các anh em na ná nhau có liêm tham tị hợi hay cái gì tương tự ấy (mấy tháng quên xừ mất), định xem lại bằng tứ trụ (vì tử vi anh tầm thường quá) xem các em có kết hợp vs nhau ở đại vận mới ko :3 , mấy nay bận nên lười hehe.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Trúc Lâm, 0981324132, coco87
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ôi, nãy giờ dốc toàn tâm sức ra để pour vào bài hát đã trót hứa với bác Hi Du ;))

https://soundcloud.com/romankid-5067882 ... hay-hoi-am

Bài này trước em cũng thi thoảng hát karaoke ngon ơ.. muh seo nay bỗng thấy "áp lực" ghê gớm ;;)

1 phần do lúc hát karaoke có phạm lỗi cũng chẳng ai phát hiện ra.. ghi âm như này muh cứ phải nghe đi nghe lại bản "hok hoàn thiện" của mình lần này qua lần khác cũng là 1 dạng cực hình :)) Chán nhứt là SC hok cho replace version mới vào những bản nhạc đã đăng..............

Thực ra, em vẫn cảm thấy giọng mình hợp với những bản nhạc hiện đại hơn chút ;)) Ví như, em khá tâm đắc bài này, nhưng nó cũng chỉ mildly successful thui hehe

https://soundcloud.com/shop-pandora/kho-ve-nu-cuoi

Tối nay có tin mừng nữa là thầy Trúc Lâm đã xuất đầu lộ diện sau thời gian vắng bóng hihi

Thầy và gia đình đang thưởng ngoạn Hội An ạ? :> Em bít quán "Mót" đó ah nha, khá nổi tiếng và thường xuyên đông khách.. do họ trang trí exterior bằng plants rất bắt mắt B-) Hình như ngay trên đường Trần Phú muh nhà em hay thích đi dạo chơi... Bên trong họ còn bán cả tào phớ nữa đó thầy, món này cũng là khoái khẩu của em lun :P

Công cuộc chinh phục môn Tử bình của thầy đến đâu rùi thầy ui? ;;)

Coco87 ah, so sánh tương quan ngũ hành giữa các thành viên trong gia đình chắc còn nhiều cách khác hoặc thêm nhiều yếu tố nữa chứ nhỉ? Nếu hok thì thành ra.. dễ tra quá ah hihi
Được cảm ơn bởi: fx6789, 0981324132, Trúc Lâm, Hi Du, coco87
Đầu trang

0981324132
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Kkk Hèn gì anh đó không Hồi Âm cho chị luôn phải ko kkk trước khi đi chị Hát cho anh đó nghe bài này phải không ? nên anh đó đi Biệt Tâm không Hồi Âm là đúng rồi chị khà khà khà :D

Kaka em nói chơi chứ nghe củng Hay lạ lạ , chắc Tại chị quen cách lên xuống theo âm Ngoại Ngữ từng nước nên nghe củng kểu kểu nước ngoài kekekée :D

Với lại bài này người con gái chưa có gia đình hát được , chị có gia đình rồi chị hát thì nó lại ko đúng lắm nó sượng sượng cái Tâm , hát cho vui thì được kkk :D
Được cảm ơn bởi: LadyR, Trúc Lâm, coco87
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Em đừng tưởng chị hát cho vui nhé.. là chị có ý "gửi gắm nỗi niềm" vào bài hát dành riêng cho bác Hi Du đoá =))
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm, 0981324132, Hi Du
Đầu trang

0981324132
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Kkk :D chị hát tiếng Nga em thấy hay , làm như giọng chị đọc Tiếng Nga với mấy nước Kazakhstan hay Tazastan đồ giống giống :D Tuy rằng em ko hiểu gì hết keke :D

Em có từng nghe nhạc Nga nhờ nghe ca sĩ Dimash với Vitas hát bài OPERA 2 với bài Love Is like A Dream , Your Love , em mới thấy Tiếng Nga nghe hay :D Quên em thần tượng Dimash lắm mà em nghe ko hiểu thử chị nghe mấy Bài Nhạc Nga chị hiểu , chị xem phát âm chuẩn ko với nghề truyền cảm không . Tại ca sĩ Dimash hát nhiều tiếng lắm hihi em ko hiểu em xem reaction thôi củng cuống lắm keke

Bài Love is like a dream :D
https://youtu.be/xLEQzfqO_l0?si=ml3pyLtp5Gla4p0V
Bài OPERA 2 :D
https://youtu.be/sBT43YVwcjA?si=BXKjhWX7jQmCs6MN
Bài Your Love :D
https://youtu.be/a0yO7Sy9IcY?si=_23_DoklWlOk2dzu
Toàn hát live không à Đẳng cấp lắm , mà em ko biết phát âm thí dụ người ở nước đó nghe cảm nhận được ko , mà em thấy người ta tặng hoa và hâm mộ lắm :D

- bài Sao chưa thấy hồi âm của Nữ em ko hát được , Hát được bài Hoa Sứ Nhà Nàng keke đây kkk củng như chị hát cho vui :D

https://wesingapp.com/user/609c9a8d2324 ... _page=2299
Sửa lần cuối bởi 0981324132 vào lúc 21:29, 01/06/24 với 3 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm, coco87, LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Trúc Lâm
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Lâm »

Thực ra trước em có nói về vấn đề "truyền vận" giữa các thành viên trong gia đình, nhưng có lẽ trên diễn đàn này ít người cùng chí hướng nên không chia sẻ được nhiều...

Cái cách mà ông thầy người Hoa của chị coco87 dùng có vẻ như là dựa trên sự truyền vận này...

Thứ nhất đó là về Ngũ Hành Nạp Âm mệnh giữa các thành viên... mà trước em có phân tích sơ qua cho chị Lady 1 lần rồi. Từ đây có thể nhìn ra một chút cách cục cao thấp của một gia đình và xu hướng của gia đình đó.

Sau đó là đến Vận Hạn liên kết giữa các thành viên.

Vận của cha mẹ phải ứng với vận phụ mẫu của người con.
Vận của vợ phải ứng với vận cung thê của người chồng.
Vận của con phải ứng với vận cung tử của người cha người mẹ.

Lý thuyết là vậy, nhưng thực tế sẽ khác một chút... vì Tử Vi dựa trên tượng số học... mà tượng có thể thay đổi...
Được cảm ơn bởi: 0981324132, coco87, LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”