Kính nhờ anh mars_mars xem giúp em lá số với ạ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Thienk13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính nhờ anh mars_mars xem giúp em lá số với ạ.

Gửi bài gửi bởi Thienk13 »

Em cũng mới tìm hiểu về tứ trụ thì mệnh em kị ấn và tỷ kiếp mà đúng thật em vừa vào đại vận quý mão thì làm việc gì cũng hao tài đặc biệt là năm 2022 và 2023,sắp tới em tính kinh doanh nhỏ về mảng F&B có thuận lợi không ạ, nhưng em vẫn hơi lo là vẫn còn đang trong đại vận kình dương kiếp tài mong được anh khai sáng giúp em với ạ.
A.jpg (236.2 KiB) Đã xem 303 lần
Đầu trang

mars_mars
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Kính nhờ anh mars_mars xem giúp em lá số với ạ.

Gửi bài gửi bởi mars_mars »

Mệnh này nhìn qua thì thấy hai điểm. Thực thần chế Sát và Dương Nhận chế Ấn. Tuy nhiên, tôi đoán là, đối với công - kiểm - pháp, bạn không có mấy hứng thú. Về cơ bản, bạn chỉ quan tâm đến Tài. Liệu có đúng không?
Được cảm ơn bởi: Thienk13
Đầu trang

Thienk13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 01:39, 15/07/24 Mệnh này nhìn qua thì thấy hai điểm. Thực thần chế Sát và Dương Nhận chế Ấn. Tuy nhiên, tôi đoán là, đối với công - kiểm - pháp, bạn không có mấy hứng thú. Về cơ bản, bạn chỉ quan tâm đến Tài. Liệu có đúng không?
Dạ cái này chuẩn luôn anh.
Đầu trang

mars_mars
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bởi vì ở đây có một yếu tố có tác động lớn hơn tất cả nhưng ít khi được đề cập đến. Đó là yếu tố can chi cùng trụ tự hợp, Giáp hợp Kỷ trong Ngọ. Nhật chủ chỉ hướng đến Tài. Cho nên luận cát hung nên luận lấy hỏa thổ làm trung tâm.

Ngoài ra, nhật chủ tự hợp tài ở nhật chi còn có thêm một điều đáng nói liên quan đến hôn nhân. Đó là bản thân có một hình tượng hôn thê lý tưởng. Tuy nhiên lý tưởng quá cho nên giống như "mò trăng trong nước", trăng trong nước thấy rất đẹp nhưng làm gì mà tìm thấy trăng thực ở trong nước được.
Đầu trang

Thienk13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 08:31, 15/07/24 Bởi vì ở đây có một yếu tố có tác động lớn hơn tất cả nhưng ít khi được đề cập đến. Đó là yếu tố can chi cùng trụ tự hợp, Giáp hợp Kỷ trong Ngọ. Nhật chủ chỉ hướng đến Tài. Cho nên luận cát hung nên luận lấy hỏa thổ làm trung tâm.

Ngoài ra, nhật chủ tự hợp tài ở nhật chi còn có thêm một điều đáng nói liên quan đến hôn nhân. Đó là bản thân có một hình tượng hôn thê lý tưởng. Tuy nhiên lý tưởng quá cho nên giống như "mò trăng trong nước", trăng trong nước thấy rất đẹp nhưng làm gì mà tìm thấy trăng thực ở trong nước được.
Cái này lại càng chuẩn luôn anh,bản thân em từng trãi qua 2 mối tình khá đẹp nhưng vì công việc và kinh tế chênh lệch nên không thể đến với nhau.lá em dụng hỏa thổ mấy năm tới vận hỏa thổ không biết có thuận lợi cho việc tài chính kinh doanh không ạ.
Đầu trang

mars_mars
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ở trong mệnh, Mão sinh Đinh nhưng lại phá Ngọ, nên Mão nửa hỷ nửa kỵ. Hai Tý xung Ngọ, rõ ràng Tý là kỵ. Nhưng điểm hay là Tý lại phá Mão, giữa các kỵ thần cũng có sự bất hòa. Tôi có thể thấy bạn là một người có thể đưa ra được các phương án giải quyết khéo léo khi gặp những trường hợp khó khăn.

Hành vận Quý Mão, hình thành nên hai Tý - hai Mão - một Ngọ. Tý Mão tương phá nên hai Tý hai Mão cầm chân nhau khá cân bằng. Hành lưu niên hỏa thổ sẽ ổn. Hành lưu niên kích động hoặc kích vượng hoặc Tý hoặc Mão thì sẽ là năm kỵ. Ngọ chứa Đinh Kỷ, là Tài và nguyên thần của Tài. Năm kỵ sẽ là năm hao tiền của. Vài năm tới thì đi một mạch hỏa thổ vượng nên tôi nghĩ là sẽ ổn.
Đầu trang

Thienk13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 09:23, 15/07/24 Ở trong mệnh, Mão sinh Đinh nhưng lại phá Ngọ, nên Mão nửa hỷ nửa kỵ. Hai Tý xung Ngọ, rõ ràng Tý là kỵ. Nhưng điểm hay là Tý lại phá Mão, giữa các kỵ thần cũng có sự bất hòa. Tôi có thể thấy bạn là một người có thể đưa ra được các phương án giải quyết khéo léo khi gặp những trường hợp khó khăn.

Hành vận Quý Mão, hình thành nên hai Tý - hai Mão - một Ngọ. Tý Mão tương phá nên hai Tý hai Mão cầm chân nhau khá cân bằng. Hành lưu niên hỏa thổ sẽ ổn. Hành lưu niên kích động hoặc kích vượng hoặc Tý hoặc Mão thì sẽ là năm kỵ. Ngọ chứa Đinh Kỷ, là Tài và nguyên thần của Tài. Năm kỵ sẽ là năm hao tiền của. Vài năm tới thì đi một mạch hỏa thổ vượng nên tôi nghĩ là sẽ ổn.
Về bản thân em thì em cảm nhận cũng không được khéo léo cho lắm vì em cảm nhận nội tâm em khá thanh thuần và không có tâm cơ sâu.
Đúng như anh nói em kỵ tý và mão,cả 2 năm 2020 và 2023 em bị tai nạn giao thông và té ngã cũng may mắn là nhẹ nhàng không có nguy hiểm gì lớn và 2 năm này tình hình tài chính khá khó khăn nợ nần.
Anh cho em hỏi thêm cái này với ạ.Mệnh em dụng hỏa thổ thì bính đinh tỵ ngọ mậu kỷ thìn tuất sửu mùi cái nào là hỉ nhất ạ.Với lại em cũng có tìm hiểu manh phái thì sinh mộc kị kim nhưng năm 2016 và 2017 em cảm nhận 2 năm này khá tốt và yên bình mong anh giải đáp giúp em với ạ.
Đầu trang

mars_mars
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sinh mộc sợ kim trảm là chủ yếu bàn về cách cục ở trong mệnh. Mệnh bạn không có kim. Khi bàn kết hợp với hành vận, ví dụ như mệnh sinh mộc, có thủy vượng, hành vận kim, thủy hóa khí kim thì không thể bàn là hung.

2016 và 2017 thuộc Dần vận, là cát vận. Một lần nữa tôi trích lại nguyên tắc cơ bản khi luận mệnh, dùng đại vận xem cát hung, dùng lưu niên xem ứng kỳ.

2016 - Bính Thân, Thân xung Dần, lưu niên xung đại vận là xung động. Thân xung Dần là xung khởi Dần mộc tăng hỏa lực cho Ngọ. Trong Manh phái chia xung thành sáu loại xung có các đặc điểm khác nhau. Không phải xung nào cũng như xung nào.

2017 - Đinh Dậu, Dậu xung Mão, lưu niên xung bát tự cũng là xung động làm vượng Mão. Mão vốn nửa hỷ nữa kỵ như tôi đã có giải thích. Năm này còn phục ngâm dụng thần Đinh khứ kỵ thần Nhâm. Năm này tổng thể có thể thấy cát nhiều hơn hung.
Đầu trang

Thienk13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mars_mars đã viết: 10:12, 15/07/24 Sinh mộc sợ kim trảm là chủ yếu bàn về cách cục ở trong mệnh. Mệnh bạn không có kim. Khi bàn kết hợp với hành vận, ví dụ như mệnh sinh mộc, có thủy vượng, hành vận kim, thủy hóa khí kim thì không thể bàn là hung.

2016 và 2017 thuộc Dần vận, là cát vận. Một lần nữa tôi trích lại nguyên tắc cơ bản khi luận mệnh, dùng đại vận xem cát hung, dùng lưu niên xem ứng kỳ.

2016 - Bính Thân, Thân xung Dần, lưu niên xung đại vận là xung động. Thân xung Dần là xung khởi Dần mộc tăng hỏa lực cho Ngọ. Trong Manh phái chia xung thành sáu loại xung có các đặc điểm khác nhau. Không phải xung nào cũng như xung nào.

2017 - Đinh Dậu, Dậu xung Mão, lưu niên xung bát tự cũng là xung động làm vượng Mão. Mão vốn nửa hỷ nữa kỵ như tôi đã có giải thích. Năm này còn phục ngâm dụng thần Đinh khứ kỵ thần Nhâm. Năm này tổng thể có thể thấy cát nhiều hơn hung.
Ôi một trời kiến thức mới và hay quá ạ :x cảm ơn anh đã giải đáp giúp em. Chúc anh một ngày mới tốt lành.
Được cảm ơn bởi: mars_mars
Đầu trang

mars_mars
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Còn cái này tôi quên trả lời
Mệnh em dụng hỏa thổ thì bính đinh tỵ ngọ mậu kỷ thìn tuất sửu mùi cái nào là hỉ nhất ạ
Nhìn chung là khó đong đo cân đếm, nhưng mà Sửu hại Ngọ là kỵ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”