Lá số tam hoá liên châu không tại mệnh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
rabbat1925
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số tam hoá liên châu không tại mệnh

Gửi bài gửi bởi rabbat1925 »

Gần đây em bắt đầu biết về khái niệm tam hoá liên châu, trong lúc nghiên cứu thì nhận ra lá số bản thân cũng có tam hoá liền nhau nhưng không tại mệnh. Hôm nay xin phép được đăng lên đây thỉnh giáo mọi người trong diễn đàn. Chủ quan đánh giá thì lá số xấu, nhiều chính tinh ở thế hãm nhưng bản thân trước giờ lại không thấy cuộc sống quá khổ sở chật vật có phải vì đại vận trước đây đang ở cung phụ mẫu đúng không ạ?
IMG_4345.jpeg (447.3 KiB) Đã xem 195 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số tam hoá liên châu không tại mệnh

Gửi bài gửi bởi begauhn »

rabbat1925 đã viết: 20:27, 25/07/24 Gần đây em bắt đầu biết về khái niệm tam hoá liên châu, trong lúc nghiên cứu thì nhận ra lá số bản thân cũng có tam hoá liền nhau nhưng không tại mệnh. Hôm nay xin phép được đăng lên đây thỉnh giáo mọi người trong diễn đàn. Chủ quan đánh giá thì lá số xấu, nhiều chính tinh ở thế hãm nhưng bản thân trước giờ lại không thấy cuộc sống quá khổ sở chật vật có phải vì đại vận trước đây đang ở cung phụ mẫu đúng không ạ?
Thực tế cuộc sống bạn vẫn sẽ ở mức có thể hài lòng và chấp nhận đc từ nay tới năm 42t .
Tức duy trì khoảng 18 năm nữa .
Từ năm thứ 19 , tức năm bạn 43t , bạn mới thực sự thấy dc sức ép , và nhiều chuyện xảy ra ngoài ý muốn , nhất là vấn đề tài chính .
Ls nầy chủ yếu mối lo tiền tài , nợ nhân quả phá tài bạch , đó là then chốt cần lưu ý .
Còn về hoá , ta có tứ hoá , chứ ko có tam hoá , nếu lấy khoa quyền lộc mà quên đi kỵ , thì ko khác nào nghĩ đến anh chị em mà quên đi cha mẹ , cái nguyên lý tứ hoá sách còn ghi sai , trong khi đa số giờ chỉ biết học theo sách , thì luận nữa bạn cũng ko hiểu .
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Đúng là Tam Hóa liên châu . Thân cư Tài Tam Hóa nhưng bị phản nặng nên không có gì hết .
Đầu trang

rabbat1925
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 21:26, 25/07/24
rabbat1925 đã viết: 20:27, 25/07/24 Gần đây em bắt đầu biết về khái niệm tam hoá liên châu, trong lúc nghiên cứu thì nhận ra lá số bản thân cũng có tam hoá liền nhau nhưng không tại mệnh. Hôm nay xin phép được đăng lên đây thỉnh giáo mọi người trong diễn đàn. Chủ quan đánh giá thì lá số xấu, nhiều chính tinh ở thế hãm nhưng bản thân trước giờ lại không thấy cuộc sống quá khổ sở chật vật có phải vì đại vận trước đây đang ở cung phụ mẫu đúng không ạ?
Thực tế cuộc sống bạn vẫn sẽ ở mức có thể hài lòng và chấp nhận đc từ nay tới năm 42t .
Tức duy trì khoảng 18 năm nữa .
Từ năm thứ 19 , tức năm bạn 43t , bạn mới thực sự thấy dc sức ép , và nhiều chuyện xảy ra ngoài ý muốn , nhất là vấn đề tài chính .
Ls nầy chủ yếu mối lo tiền tài , nợ nhân quả phá tài bạch , đó là then chốt cần lưu ý .
Còn về hoá , ta có tứ hoá , chứ ko có tam hoá , nếu lấy khoa quyền lộc mà quên đi kỵ , thì ko khác nào nghĩ đến anh chị em mà quên đi cha mẹ , cái nguyên lý tứ hoá sách còn ghi sai , trong khi đa số giờ chỉ biết học theo sách , thì luận nữa bạn cũng ko hiểu .
Bác có thể giải thích cho em rõ hơn về nợ nhân quả mà em cần chú ý là thế nào không ạ? Sức khoẻ em cũng không hoàn toàn tốt thì Tật ách có gì cần chú ý đặc biệt không ạ? Em cảm ơn bác đã góp ý.
Đầu trang

rabbat1925
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 23:51, 25/07/24 Đúng là Tam Hóa liên châu . Thân cư Tài Tam Hóa nhưng bị phản nặng nên không có gì hết .
Dạ vâng, mong bác xem giúp em lá số này trong công việc cần chú ý điểm nào để hạn chế ảnh hưởng xấu với ạ. Phản cách này có ảnh hưởng nhiều tới phu vs tử không ạ. Em nhận thức lá số xấu thì nên biết cố gắng nhưng cũng đang không biết nên cố gắng thay đổi thêm những vấn đề gì ạ. Mong được bác giải đáp ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”