Hi sinh hơn nửa đời vì gia đình, xin xem giúp chị của em

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Tauthu92
Chính thức
Chính thức

Hi sinh hơn nửa đời vì gia đình, xin xem giúp chị của em

Gửi bài gửi bởi Tauthu92 »

Hình ảnh đây là lá số chị họ của em, trước đây có quen 2 người nhưng đều không đi đến đâu, năm nay buôn bán ế ẩm không đủ tiền trả tiền thuê chỗ bán, xin xem giúp chị em sau này có khá giả gì không ạ, chứ bây giờ buôn bán nuôi cả gia đình mà năm nay khó khăn quá, ngày giờ sinh đúng 100% ạ, lạy ông đi qua bà đi lại xin cho đôi lời
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hi sinh hơn nửa đời vì gia đình, xin xem giúp chị của em

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Tauthu92 đã viết: 21:01, 15/09/24 Hình ảnh đây là lá số chị họ của em, trước đây có quen 2 người nhưng đều không đi đến đâu, năm nay buôn bán ế ẩm không đủ tiền trả tiền thuê chỗ bán, xin xem giúp chị em sau này có khá giả gì không ạ, chứ bây giờ buôn bán nuôi cả gia đình mà năm nay khó khăn quá, ngày giờ sinh đúng 100% ạ, lạy ông đi qua bà đi lại xin cho đôi lời
Số này chu kỳ biến động rơi vào 2008 , sau đó là mốc 2012 .
Gần đây nhất thì là 2019-2021 .
Chu kỳ biến động then chốt mang tính bước ngoặt sắp tới thì còn lâu , tận 2031-2033 .
Nợ nhân quả cung tử tức và bộ trợ lực hành động c2 .
Thì xem như mất nền tảng , nó tựa như ngôi nhà gỗ cao bị mối mọt ở tầng 1 . Khó bền vững mọi sự chứ ko riêng công danh , tất nhiên bao gồm cả khó thiết lập chứ ko chỉ là khó duy trì .
Đời biết an gốc nhân quả này thì bài toán ls xem như dc giải quyết . Ko thì chu kỳ nào cũng vậy , dù có tốt nó cũng chưa đủ để gọi là đột phá .
Nhìn chung chính chủ xem thì dễ nghiệm lý nhiều cái hơn .
Được cảm ơn bởi: Tauthu92
Đầu trang

kenlam95
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kenlam95 »

Em góp vài lời chia sẻ hoàn cảnh không liên quan gì đến tử vi! Chị động viên chị của mình cố gắng lên chị nhé! Em thấy chị của chị may mắn vì ít nhất có chị chia sẻ, tâm sự đấy chị! Nếu bảo cứ tin bói thì khó nói trước được gì, cứ cố gắng ngày hôm nay, từng bước từng bước một rồi sẽ qua. Có một điểm tựa nhỏ như gia đình, đứa con, hay gì cũng được cứ cố gắng dần dần. Đến ngày ông trời sẽ thương th chị! Cứ cố gắng sống thật tốt! Em chia sẻ vs chị điều này vì em thấy từ mẹ em! Ít nhất hoàn cảnh của chị còn khá hơn mẹ em rất nhiều! Chị của mẹ rất thương mẹ em nhưng đoạn mệnh mất do nhà máy hạt nhân Chernobyl nổ và qua đời lúc mới gần 30. Hồi đó em vẫn nhớ mẹ em bảo lúc sinh anh em ra, cứ để chị nuôi. Quá khứ, họ nội kì thị cũng không nhờ vả gì được anh em ruột (gần như mẹ em một mình), bố em thì nát rượu, cờ bạc, sĩ diện, lại còn bạo lực gia đình đánh vợ, nhà thì nghèo phải ở cái gác 4 người. Nói là nhà hơi sang được ông bà Nội cho ở tạm thì đúng hơn! Sức khỏe mẹ em thì yếu, con út trong nhà lại bị tai nạn giao thông nát hết xương đùi phải nghỉ học mất 1 năm khi mới vào lớp 12. Vì quá khó khăn nên ông Ngoại chỉ cho đi học nghề. Mà mẹ em cực kì chăm học và rất giỏi nữa. Đến khi lấy bố em, cuộc sống lại càng vất vả vì bố em như thế! Mà cũng rất tiếc là 2 anh em cũng làm khổ mẹ rất nhiều nào thì lười học, chơi bời, phá phách như nhiều người đáng lẽ phải hiểu chuyện chăm ngoan. Mẹ em vẫn cố gắng đến tận bây giờ chỉ lý do là 2 anh em. Đến giờ ông trời thương mẹ em cũng sống tốt hơn rất nhiều, có nhiều tài sản, anh em vs em hiểu chuyện lo lắng sống trách nhiệm hơn, tai qua nạn khỏi. Vậy mà mẹ vẫn tiết kiệm từng giọt nước (vặn nước nhỏ giọt cho đồng hồ khỏi quay), từng tý điện (trời nóng tắt quạt dùng quạt tay), ăn uống cũng không dám toàn ăn đồ ăn cũ, em có nói ăn cũng không chỉ để dành tiền lo gia đình dù đã có rất nhiều. Ấy vậy đã hơn 33 năm rồi! Đó là cái phúc, cái phước ông trời dành cho những người như mẹ em đấy ạ! Hi vọng chị của chị cố gắng sống tốt và may mắn nhé! Em nhắn chia sẻ cũng là một lần nhắc nhở bản thân mình hi vọng chị không thấy phiền!
Đầu trang

kenlam95
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kenlam95 »

À em quên mất cũng giống như chị của chị, mẹ em là người hi sinh hạnh phúc, gánh vác trách nhiệm kinh tế, cái ăn cái mặc, nuôi con cái, giữ gìn để 2 anh em không bị thiệt thòi. Ít nhất cho trọn vẹn 2 chữ "Gia đình" dù không chút hạnh phúc nào.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
EinEMC2
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

Tauthu92 đã viết: 21:01, 15/09/24 Hình ảnh đây là lá số chị họ của em, trước đây có quen 2 người nhưng đều không đi đến đâu, năm nay buôn bán ế ẩm không đủ tiền trả tiền thuê chỗ bán, xin xem giúp chị em sau này có khá giả gì không ạ, chứ bây giờ buôn bán nuôi cả gia đình mà năm nay khó khăn quá, ngày giờ sinh đúng 100% ạ, lạy ông đi qua bà đi lại xin cho đôi lời
Chị họ của bạn có hóa kỵ ở cung quan lộc xung chiếu cung phu thê, bát tự quan sát hỗn tạp nên vất vả về tình duyên.
Đầu trang

Tauthu92
Chính thức
Chính thức

kenlam95 đã viết: 22:07, 15/09/24 Em góp vài lời chia sẻ hoàn cảnh không liên quan gì đến tử vi! Chị động viên chị của mình cố gắng lên chị nhé! Em thấy chị của chị may mắn vì ít nhất có chị chia sẻ, tâm sự đấy chị! Nếu bảo cứ tin bói thì khó nói trước được gì, cứ cố gắng ngày hôm nay, từng bước từng bước một rồi sẽ qua. Có một điểm tựa nhỏ như gia đình, đứa con, hay gì cũng được cứ cố gắng dần dần. Đến ngày ông trời sẽ thương th chị! Cứ cố gắng sống thật tốt! Em chia sẻ vs chị điều này vì em thấy từ mẹ em! Ít nhất hoàn cảnh của chị còn khá hơn mẹ em rất nhiều! Chị của mẹ rất thương mẹ em nhưng đoạn mệnh mất do nhà máy hạt nhân Chernobyl nổ và qua đời lúc mới gần 30. Hồi đó em vẫn nhớ mẹ em bảo lúc sinh anh em ra, cứ để chị nuôi. Quá khứ, họ nội kì thị cũng không nhờ vả gì được anh em ruột (gần như mẹ em một mình), bố em thì nát rượu, cờ bạc, sĩ diện, lại còn bạo lực gia đình đánh vợ, nhà thì nghèo phải ở cái gác 4 người. Nói là nhà hơi sang được ông bà Nội cho ở tạm thì đúng hơn! Sức khỏe mẹ em thì yếu, con út trong nhà lại bị tai nạn giao thông nát hết xương đùi phải nghỉ học mất 1 năm khi mới vào lớp 12. Vì quá khó khăn nên ông Ngoại chỉ cho đi học nghề. Mà mẹ em cực kì chăm học và rất giỏi nữa. Đến khi lấy bố em, cuộc sống lại càng vất vả vì bố em như thế! Mà cũng rất tiếc là 2 anh em cũng làm khổ mẹ rất nhiều nào thì lười học, chơi bời, phá phách như nhiều người đáng lẽ phải hiểu chuyện chăm ngoan. Mẹ em vẫn cố gắng đến tận bây giờ chỉ lý do là 2 anh em. Đến giờ ông trời thương mẹ em cũng sống tốt hơn rất nhiều, có nhiều tài sản, anh em vs em hiểu chuyện lo lắng sống trách nhiệm hơn, tai qua nạn khỏi. Vậy mà mẹ vẫn tiết kiệm từng giọt nước (vặn nước nhỏ giọt cho đồng hồ khỏi quay), từng tý điện (trời nóng tắt quạt dùng quạt tay), ăn uống cũng không dám toàn ăn đồ ăn cũ, em có nói ăn cũng không chỉ để dành tiền lo gia đình dù đã có rất nhiều. Ấy vậy đã hơn 33 năm rồi! Đó là cái phúc, cái phước ông trời dành cho những người như mẹ em đấy ạ! Hi vọng chị của chị cố gắng sống tốt và may mắn nhé! Em nhắn chia sẻ cũng là một lần nhắc nhở bản thân mình hi vọng chị không thấy phiền!
nghe bạn kể câu chuyện của mẹ bạn mình mới biết là mẹ bạn hi sinh lớn lao quá, bạn hãy thương mẹ nhiều vào nhé, và bù đắp cho mẹ bạn nữa
Đầu trang

Tauthu92
Chính thức
Chính thức

EinEMC2 đã viết: 09:49, 16/09/24
Chị họ của bạn có hóa kỵ ở cung quan lộc xung chiếu cung phu thê, bát tự quan sát hỗn tạp nên vất vả về tình duyên.
cảm ơn bác đã xem giúp ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”