Xin giúp cháu giải cơn ác mộng này với

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Trả lời bài viết
tranthutrangdai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin giúp cháu giải cơn ác mộng này với

Gửi bài gửi bởi tranthutrangdai »

bắt đầu từ đầu năm nay cháu rất hay năm mơ thấy mình bị gãy răng, ban đầu là ko bi chảy máu,chỉ tự nhiên cháu như cảm thấy bị mất răng, nhưng càng về sau giấc mơ càng kinh khủng. những lần sau đó cháu toàn nằm mơ thấy bi gẫy răng và chảy rất nhìu máu. có những khi cháu ngủ trưa mà cung nằm mơ thay như vay , hoặc có những lúc cháu mới chỉ chợp mắt vào buổi tối cung nằm mơ như vậy.lần gần đây nhất la cháu đang ngủ trưa, thi cháu nằm mơ thấy mình dang đứng cạnh 1 cái quan tài cháu nhì xung xuống thấy những bím tóc màu trắng thòi ra khỏi cái quan tai , và cháu đang dùng tay mở cái đậy mặt quan tài ra, cháu nhìn thấy một nửa măt người trong đấy, thi có người gọi cháu quay mặt lại, tự nhiên người đó bắt cháu hà miệng ra và bẻ từng chiếc răng một ,bẻ xong từng chiếc ng đấy đặt xuống lưỡi cháu, cháu đặt răng lên bàn tay , tự nhiên bàn tay cháu chảy ra rất nhiều mau
cháu xin các bác giải giúp cháu giấc mơ nay với , cháu rất hoang mang. cháu xin cảm ơn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
PhucLong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Xin giúp cháu giải cơn ác mộng này với

Gửi bài gửi bởi PhucLong »

hĩ, nghe rợn quá, em đi khám xem có bệnh gì về tiêu hoá không coi?
Đầu trang

tranthutrangdai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

em cảm ơn. nhưng mà đợt trước em đi khám tổng thể sức khỏe, cả xét nghiệm cả máu nhưng mà hòan tòan bình thừơng mà
Đầu trang

PhucLong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ừ vậy thì tốt rồi :-)
Răng có thể biểu hiện cho sự chắc chắn-lung lay, tính quan trọng, cần thiết để thực hiện 1 việc gì đó.
Em mơ thấy bị bẻ răng có thể do em đang bị mất tự tin, hay vị thế hiện tại đang bị đe doạ, hay lo lắng quá về việc sẽ không đạt được mục đích nào đó.
Nếu em là phụ nữ thì răng tóc có thể phản ánh về "vóc" - biểu hiện bề mặt (cái răng cái tóc là vóc con người), em lo những biểu hiện của em không đủ để đạt được mục đích.
Được cảm ơn bởi: tranthutrangdai
Đầu trang

tranthutrangdai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em cảm ơn.nhưng những lúc e có những giấc mơ đó hầu hết là những lúc e trong trạng thái bình thường.đôi khi là những lúc rất thoải mái.e là con gái liêụ rằng có phải đó là điềm e sẽ tăng cân không vậy.thực sự e thâý rất tự tin về vóc dáng hiện taị.nhưng trong giấc mơ sao em thường xuyên thâý máu vâỵ . Điêù đâý em không hiểu đươc.
Đầu trang

PhucLong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Việc giấc mơ lặp đi lặp lại nội dung tương tự thì có 2 khả năng:
1 là em đang phải chịu kích thích nào đó về cơ thể hoặc về tâm lý để sản sinh giấc mơ như vậy.
2 đó là 1 điềm báo. Nếu trường hợp này thì anh phải... chuyển khoa rồi, em có thể hỏi các anh như ThiênThai, bác Tây Đô đạo sĩ...
TB: Máu có thể biểu trưng cho sự sống, chảy máu có thể biểu trưng cho bị tổn thương....
Đầu trang

tranthutrangdai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

em cảm ơn anh. Anh ơi cho em hỏi một chút được không ạ? Có cách nào để em không bao giờ có những giấc mơ đâý nữa không ạ.
Đầu trang

PhucLong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tranthutrangdai đã viết:em cảm ơn anh. Anh ơi cho em hỏi một chút được không ạ? Có cách nào để em không bao giờ có những giấc mơ đâý nữa không ạ.

1. Dựa vào phương pháp phân tích các biểu tượng của hình ảnh trong mơ, tự em truy tìm căn nguyên xem.

2. Em có thể tham khảo các bài viết của bác Tây Đô Đạo Sĩ, lánh dữ làm lành, hướng tâm thanh tịnh xem.
Đầu trang

tranthutrangdai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vâng.nhưng e đâu làm gì xâú xa đâu mà.em cảm ơn anh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”