Gởi BQT 4 rum và Hội trưởng CLB LSSG!

Gửi lời tri ân, thư ngỏ và đóng góp ý kiến về diễn đàn
Hình đại diện của thành viên
HoangTrungPhan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Gởi BQT 4 rum và Hội trưởng CLB LSSG!

Gửi bài gửi bởi HoangTrungPhan »

lytranle đã viết:Chủ Nhiệm Câu Lạc Bộ Ly Số Sài Gòn
trả lời thư khiếu nại của Hoàng Trung Phan .

Hội Viên Hoàng Trung Phan có gửi thư khiếu nại lên BQL Diễn Đàn và BCN CLBLSSG ( gửi lúc 12:56, 2/3/11 ).
BCN CLBLSSG trả lời như sau :
1/ BCN CLBLSSG chưa hề khai trừ một Hội Viên nào ra khỏi Câu Lạc Bộ.
( Buổi Offline sắp tới, ngày Chủ Nhật 6/ 3/ 11, Hoàng Trung Phan vẫn có quyền tới dự bình thường ).
2/ Hoàng Trung Phan chưa hề thông báo cho BCN CLBLSSG là sẽ đòi lại số tiền mà Hoàng Trung Phan đã đóng vào quỹ của CLB.
( Nếu Hoàng Trung Phan nhất quyết ra đi khỏi CLBSSG và có ý định đòi lại khoản tiền mà mình đã đóng góp cho CLB thì BCN sẵn sàng hoàn lại. Nếu tiền quỹ hết thì Chủ nhiệm sẽ tự bỏ tiền túi ra chi trả ).
Phần việc của BCN LBLSG đã xong. Còn lại là phần việc của BQL Diễn Đàn với Hoàng Trung Phan.
( LyTranLe, với tư cách cá nhân sẽ có bài phân tích về những ý kiến của HTP trong thư khiếu nại trên ).
Kính Chào.
Chủ Nhiệm CLBLSSG
LyTranLe
- Trước tiên cháu HTP cảm ơn bác về câu trả lời của bác, và với câu trả lời thắc mắc của cháu, Bác cho cháu xin lỗi bác, và mong bác bỏ qua cho, Vì cháu thấy nick của cháu đột nhiên mất chử hội viên do vậy cháu mới hỏi, lần nữa mong bác tha thứ và bỏ qua cho.
- Kính Gởi BQT 4 rum!
* Như câu trả lời ở trên của bác LyTranLe như vậy HTP chưa hề bị khai trừ ra khỏi câu lạc bộ, Nhưng chử hội viên trên Nick của HTP không thấy nữa vì vậy mong BQT 4 rum xem xét có người nào trong BQT ghét hay không. Hay là 4 rum bị lỗi mà mất chử hội viên. Rất mong câu trả lời từ BQT để HTP tôi hiểu nhầm bác Hội Trưởng hiểu nhầm Về CLB LSSG.
Chào thân ái! cảm ơn BQT và mong BQT điều tra tra lời giúp HTP!

nncuong
Sáng lập
Sáng lập

Gửi bài gửi bởi nncuong »

Câu chuyện chỉ là nhỏ, nhưng cách giải quyết không hợp lý dẫn đến lời qua tiếng lại nhiều lần. Tôi đã nói từ đầu rồi, nay nhắc lại và bổ sung vài ý:

1. Chuyện của CLB, BQT luôn để CLB tự xử lý, việc thêm và bớt thành viên cũng do Ban chủ nhiệm CLB tiến hành. BQT chỉ có 2-3 người, chúng tôi làm việc rất có nguyên tắc, không bao giờ xử lý vì cảm tính.

2. Ngay khi có thành viên khiếu nại, BQT đã lên tiếng và chuyển để CLB giải thích. Nhưng chắc do CLB cần có thời gian để đưa ra lời giải thích.

3. Diễn đàn không phải dễ bị lỗi như vậy, và cũng chẳng có lỗi kỹ thuật nào cả. Duy nhất có 1 việc đã xảy ra là khi tôi dọn dẹp các nick dẫn tới việc 1 thành viên bị xóa đã chuyển các bài viết cho thành viên liền kề. Thuvang. đã phát hiện ra và tôi đã giải thích. Tôi không phải là loại người khi xảy ra đổ hết cho lỗi kỹ thuật là xong.

4. Việc HTP nói bị loại ra khỏi CLB cũng chưa đưa ra bằng chứng. Vì hiện nay, Ban chủ nhiệm CLB khi thêm thành viên vào nhóm CLB đã không thống nhất trong việc để nhóm nào mặc định. Có hội viên thì nhóm mặc định là hội viên, có hội viên nhóm mặc định vẫn là thành viên. Vì thế nhiều người là hội viên, có quyền hạn như hội viên nhưng lại không hiển thị là hội viên.

5. Rút kinh nghiệm sự việc đã xảy ra, để thống nhất quyền lợi và nghĩa vụ của hội viên, ban chủ nhiệm các CLB nên đưa danh sách công khai. Có lẽ, ban quản trị diễn đàn cần phê duyệt lại danh sách này. Điều này có vẻ phiền hà nhưng chúng ta cần có một danh sách nghiêm túc. Hội viên phải thực sự là hội viên, chứ không phải cứ đi offline, đóng tiền là thành hội viên. Sau đó các hội viên vẫn xử sự với nhau rất vô tình, vô nguyên tắc.
Được cảm ơn bởi: HoangTrungPhan

HoangTrungPhan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cảm ơn Bác cường đại diện BQT trả lời, Để khỏi lời qua tiếng lại trong topic này, Mong bác cường đóng topic này giúp HTP và kết thúc tại đây. Lần nữa cảm ơn bác!

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi jade50280 »

@HTP + anh Cường: bởi vậy Jade mới đưa ra ý kiến sàng lọc 1 danh sách mới gồm 2 danh sách nhỏ. Chị emgaiSG là hội viên nhưng cũng đâu hiển thị nick hội viên.
@HTP: nếu chủ nhật này em dự off em sẽ hiểu.

HoangTrungPhan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

jade50280 đã viết:@HTP + anh Cường: bởi vậy Jade mới đưa ra ý kiến sàng lọc 1 danh sách mới gồm 2 danh sách nhỏ. Chị emgaiSG là hội viên nhưng cũng đâu hiển thị nick hội viên.
@HTP: nếu chủ nhật này em dự off em sẽ hiểu.
Rất tiếc thưa chị.
1/ Cuối tuần này tôi lại đi công tác cho công trình ở Cần Thơ rồi.
2/ Chị nhìn xem, Chị có chử hội viên còn nick tôi, mất mà tôi chưa biết nguyên nhân, Cũng không phải do lỗi 4 rum, cho đến bây giờ ai hạ nick tôi cũng chưa dám ra nhận trách nhiệm. Theo tôi đã làm việc gì sai sót cùng không thành vấn đề nhưng mà phải chụi trách nhiệm việc của mình làm. Tuy tôi hơi thẳng thắng trong chuyện CLB LSSG nhưng cũng có thể đây là kinh nghiệm để CLB phát triển, Tôi chấp nhận hy sinh tiếng tăm của tôi, Và chụi là dở hơi của các thành viên khác.
Thân chị!

phonglan
Ban tư vấn
Ban tư vấn

Gửi bài gửi bởi phonglan »

Trước hêt, xin lỗi vì tôi không trong hội Lý số SG, nhưng tôi xin được nói đôi điều.
Thứ nhất, bản thân tôi là hội viên của CLB lý số Thăng long. Trước kia, nick của tôi cũng có gắn mác hội viên, nhưng gần đây không thấy gắn mác đó nữa.
Thứ hai, chuyện đó có làm sao đâu, có ai bảo tôi không còn là Hội viên nữa đâu? Và khi di sinh hoạt CLB cũng chẳng có ai đuổi tôi ra ngoài.
Vậy thì thực tế sinh hoạt hay cái mác gắn dưới nick là quan trọng?
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, huycool, surini82

emgaiSG
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi emgaiSG »

Đúng rồi, Jade nhắc mới nhớ, mình là hội viên mà. Nhưng cái mác bên dưới cái nick như chú Phong Lan nói, đâu có quan trọng. Cái quan trọng là mình cảm nhận được cái mạng ảo này đã đem lại cho bản thân mình và xã hội biết bao nhiêu điều hay. Còn được click chuột vào nó, còn được đọc những bài viết chắt lọc từ bao nhiêu con người trên đây, đã có thể gọi là điều may mắn. Cớ gì phải so đo. Cái danh hão trên diễn đàn mà còn so kè đến vậy, thì xã hội còn dám mong đợi nhận được gì.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, huycool, thienhathuy

haihuyen1501
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi haihuyen1501 »

Đúng là cái mác dưới nick đâu có quan trọng lắm đâu. Mình chưa bao giờ thấy nick của mình thay đổi từ thành viên sang học viên rồi hội viên bao giờ cả. Nhưng mình không quan tâm lắm, cốt sao mình vẫn đọc được tài liệu, vẫn tham gia được các hoạt động của diễn đàn, của câu lạc bộ là ổn rồi.
Được cảm ơn bởi: huycool

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

emgaiSG đã viết:Đúng rồi, Jade nhắc mới nhớ, mình là hội viên mà. Nhưng cái mác bên dưới cái nick như chú Phong Lan nói, đâu có quan trọng. Cái quan trọng là mình cảm nhận được cái mạng ảo này đã đem lại cho bản thân mình và xã hội biết bao nhiêu điều hay. Còn được click chuột vào nó, còn được đọc những bài viết chắt lọc từ bao nhiêu con người trên đây, đã có thể gọi là điều may mắn. Cớ gì phải so đo. Cái danh hão trên diễn đàn mà còn so kè đến vậy, thì xã hội còn dám mong đợi nhận được gì.
Cái danh hão trên diễn đàn mà còn so kè đến vậy, thì xã hội còn dám mong đợi nhận được gì.

Câu này hay quá .... =D>
Được cảm ơn bởi: nguyen quoc

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi jade50280 »

@HTP: tính em hơi nóng, hãy bình tâm khi đọc được câu này của chị. Chị có cảm giác, em đi không phải để học về lý số, mà chủ yếu để được anh Thiên Thai xem số thì phải. Từ sau lần lá số em được chọn để luận vào khoảng tháng 12, chị chỉ thấy em đi dự 1 lần duy nhất vào dịp tất niên nữa thôi. Những lần khác Đại Hải Thuỷ đều có đi dự, có nói trực tiếp về quỹ CLB còn bao nhiêu. Nhóm nhỏ, nếu ai không nói chuyện riêng, đều có thể nghe được Quế Chi và Đại Hải Thuỷ nói những gì.
Phần em lập topic để chém gió chơi với Zing919, chị vẫn hiểu là em muốn bênh vực người trong CLB. Nhưng đúng thì bênh, không đúng thì nên khiển trách dù là người bạn của mình. Tính em cứ ào ào, chưa xem xét kỹ đã bênh vực người có lỗi, làm người có lỗi thì càng ngại, bẽ mặt thêm, người không lỗi thì tức tối. Người ngoài cuộc thì đánh giá em không hay. Đó chính là tất cả những nguyên nhân mà em tự đưa em vào cái thế tự chuốc lấy bực bội, tranh cãi.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen

Đã khóa

Quay về “Thư ngỏ - Ý kiến”