Xin hỏi về Thiên La Địa Võng ~ Đà la Thìn Tuất

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lethanhson
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Xin hỏi về Thiên La Địa Võng ~ Đà la Thìn Tuất

Gửi bài gửi bởi lethanhson »

Đây là lá số của bác Hoàng phải không ?:D
Bác sinh năm 85 thì tức là còn quá trẻ để có thể nói về sự nghiệp năm 2000 ( 15 tuổi )

Cách luận giải của bác là dựa trên cách cục còn cách luận giải của em là dựa trên tính chất các sao tại các cung ~~~> có quan điểm khác nhau là phải rồi !

Nói thẳng ra là không cần đến tử vi em sẽ có suy luận thế này, lúc đó bác là học sinh, năm 15 tuổi là năm chuyển giao cấp 2 lên cấp 3 ~~~> bác đang muốn thách đố em nên có thể suy luận là sự học năm đó của bác có thể là : bác thi cử tốt, vào được 1 trường như bác thích hoặc năm lớp 9 bác đi thi học sinh giỏi môn nào đó thì được giải thành phố

Nếu đúng vậy thì la - võng của bác có thể chưa tác hoạ đến bác nhiều vào năm bác 15 tuổi :-D, tuy nhiên, em chỉ muốn nói thế này, bác Hoàng quên mất 1 điều là : càng lớn thì ảnh hưởng của 1 số sao càng mạnh hơn lúc trẻ ! Ví dụ như có người khi bé gặp phải hạn có không kiếp, chả có sao gì cứu giải thì cũng chỉ bị ảnh hưởng xui xẻo nhẹ thôi ! Càng lớn thì tác hoạ của sao Không Kiếp càng mạnh và nguy hiểm hơn ! Có thể bản thân la - võng cũng như vậy điều này thì em chưa dám khẳng định vì cần thêm thời gian tìm hiểu thêm !

Lá số của bác thì đúng là người thích nghiên cứu về tâm linh đó, công việc của bác là công việc đòi hỏi khả năng phân tích tỉ mỉ, kiến thức và khả năng giao tiếp, diễn thuyết tốt ~~~~> có lẽ công việc của bác đang làm cũng liên quan đến tâm linh, tín ngưỡng chăng ?

Tất cả những gì em nói đều mang tính chất mong muốn bác có thể nói cụ thể hơn về quan điểm luận giải cũng như kinh nghiệm của bác chứ không có ý gì ! Vấn đề là bác có vẻ tự ái nhanh quá đấy ! Chẹp ! Chúng ta đến diễn đàn là để học hỏi kinh nghiệm và tìm hiểu kỹ hơn về tử vi thôi phải không bác ?
Được cảm ơn bởi: minhminh99
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

Bác sinh năm 85 thì tức là còn quá trẻ để có thể nói về sự nghiệp năm 2000 ( 15 tuổi )
Nếu ko xem được hồi trẻ thì thì khoa Tử vi mọc ra cái đại vận 3 - 12, 13 - 22 (Mộc cục) làm gì =)) trẻ không kiểm nghiệm được chắc?

Bạn cứ giải đoán, ngắn gọn về công danh năm đó nếu thấy gì thì nói đó, không thấy gì thì bảo ko có, đơn giản là vậy, Hoàng gửi lại kết quả cho bạn ngay.
Tất cả những gì em nói đều mang tính chất mong muốn bác có thể nói cụ thể hơn về quan điểm luận giải cũng như kinh nghiệm của bác chứ không có ý gì ! Vấn đề là bác có vẻ tự ái nhanh quá đấy !
Đừng nói như thế :) tiên trách kỷ hậu trách nhân, trước tiên cần xem lại ngôn từ của mình đã.
có lẽ công việc của bác đang làm cũng liên quan đến tâm linh, tín ngưỡng chăng ?
Rồi rồi, mời đoán tiếp về nghề :D Học gì? Học xong chưa? Đang làm gì? ở đâu, hành nghề từ bao giờ :">

Nếu bạn chê lá số kia còn trẻ, sẽ có lá số già hơn cho bạn nghiên cứu :D

Kính!
Đầu trang

lethanhson
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lethanhson »

Bạn đừng kích bác tôi, tôi thấy ko cần gì phải phí thời gian đi giải lá số cho bạn ! Bạn thích nghĩ tôi thế nào thì tuỳ :))

Bạn cứ nghiệm 1 vài lá số nữa đi thì bạn sẽ thấy các sao gây tác hoạ nhiều khi không gây tác dụng mấy thời trai trẻ ! Thông qua bài viết của bạn trên diễn đàn thì tôi thấy bạn có vẻ tìm hiểu về lý thuyết chứ ko phải thiên về luận giải :)) Vì vậy nên nghiệm lý thêm đi rồi hãy đi thách đố người khác

Bạn nên nhìn nhận lại mình trước khi dạy bảo ngôn từ người khác ! Vì tôi thấy bạn là người hay cãi lộn với những người khác trong diễn đàn nhiều hơn tôi đó !
Đầu trang

CogaiTrungHoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi CogaiTrungHoa »

tinhyeu_cuagio đã viết:
La Võng chỉ thực sự đáng quan tâm hơn khi các hung tinh,hoặc các sao thổi phồng như (Đường Phù,Hồng Loan) đóng tại đó.Khi đó sẽ có 2 cái lưới chụp lấy đương số cùng 1 lúc.Đương số lãnh đủ hàm oan.Đã kiểm chứng qua vài lá số và chính lá số của bản thân. :(.

Hic! Mình khẳng định điều tinhyeu_cuagio nói câu này rất đúng, nó ứng ngay với bản thân mình. Mệnh mình an tại tuất có Địa võng + Hồng loan nên có khá nhiều lần bị oan một cách rất tức tưởi (cả "tình ngay, lý gian" lẫn "tình ngay, lý ngay" mà vẫn bị hàm oan mới lạ....) :(
Tuy nhiên, "Cây ngay ko sợ chết đứng" mà...Mình đã sống và đã chứng minh đc điều đó :)
Đầu trang

!L3o
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi !L3o »

:)) vào góp zui cùng các bác nào:D
Em hoàn toàn đồng ý với anh Hoàng La Võng là ám tinh, kiểu cản trở gì đó roài, giống lưới trời và hàng rào ..., nếu thêm cả Đà La vốn cũng giống nhu đám mây đen nữa thì có lẽ mức độ ảnh hưởng sẽ lớn hơn hẳn so với La Võng bình thường! Phải chăng vì thế mà cụ T.Lương mới nhắc đến trường hợp Đà la ở Thìn Tuất chăng? >:D<
Đôi lời chém ró:P
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

:D không biết nói gì cả cho vụ này :P ;;)

Thôi khỏi, bản thân Hoàng không ý kiến gì cả :D tự mọi người giữ lấy lập trường giải đoán của mình. :)) ai thấy Hoàng nói hợp lý thì dùng, sai thì thôi không dùng, ai muốn test thì Hoàng sẽ cho thông tin :D

Không ý kiến gì cả :)) :)) :))

ah ah, em Trung hoa chớ vội nghiệm mình như vậy.

Kính!

P/S: qua topic, mọi người cứ thử nghĩ xem vì sao Hoàng lại mang cái tiếng hay "cãi lộn".
Đầu trang

!L3o
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi !L3o »

:)) hay '' cãi lộn'' cũng phải thôi anh Hoàng à:D
forum nhiều người trẻ tuổi cả mà, tranh luận cũng chỉ để tìm ra chân lý cả thôi^^! Ai cũng đều có những mức tích lũy về tử vi đáng kể :) nhưng mà Tử vi như ngôi sao sáng chúng ta cố gắng cũng chỉ đang xoay quanh và ngắm nó , chứ có mấy ai được đứng trên nó đâu!!!
Đầu trang

!L3o
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi !L3o »

HoangHa đã viết: ai muốn test thì Hoàng sẽ cho thông tin :D

.
Cho thông tin đi bác, luôn cho nóng nào:P
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vâng, thưa toàn thể các bạn yêu thích môn này.

Về học thuật mà chủ đề topic đề cập thì không có gì đáng bàn lắm, bàn nhiều không đi đến đâu rồi lại kỳ thị nhau mất hay, góp ý bàn thì chả thấy, chỉ thấy nói xấu nhau :)) . Có topic "Kỳ phùng địch thủ - Long tranh hổ đấu!" của tác giả Manh_D&G lập ra, thấy rất hay và bổ ích. Các vấn đề đoán là chuyện quá khứ và hiện tại, kiểm nghiệm luôn được.

Nay thấy có bạn bàn về Thiên La & Địa Võng, bài mới trong topic trọng tài cũng hỏi về chuyện quá khứ, hạn thiên la địa võng đó :)) . Thay lời trọng tài, kính mời các bác vào topic đó tại:

https://lyso.vn/viewtopic.php?f= ... &start=240

để ngồi nghe cho vui hay bác nào máu lửa hơn thì biểu diễn cũng Ok, cứ đúng là được, muốn dùng học thuật nào cũng ok, đoán mò cũng đc.

Trân trọng kính mời!

Kính!
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

!L3o đã viết::)) hay '' cãi lộn'' cũng phải thôi anh Hoàng à:D
forum nhiều người trẻ tuổi cả mà, tranh luận cũng chỉ để tìm ra chân lý cả thôi^^! Ai cũng đều có những mức tích lũy về tử vi đáng kể :) nhưng mà Tử vi như ngôi sao sáng chúng ta cố gắng cũng chỉ đang xoay quanh và ngắm nó , chứ có mấy ai được đứng trên nó đâu!!!
Không phải đâu :> vì 2 chữ lợi danh và mấy tước hiệu như... cao nhân hay cao thủ gì đó... ít người tranh luận vì học thuật hay học hỏi, chủ yếu khoe mình đã nghiệm lý rồi giải đoán nhiều, chứ nếu bàn luận về học thuật thì mấy kẻ lộng ngôn trước xin chữ sau thì đả kích nói xấu người khác. ;;)

Vậy nhé, mời các bác vào đây, có đủ Thiên La & Địa võng cho các bác nghiên cứu:

https://lyso.vn/viewtopic.php?f= ... &start=240

Cứ nói đúng là đc.

Kính!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”