Khẩn cấp,nhờ bác vocuc xem giúp em ngày cưới!

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Trả lời bài viết
inbeo83
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Khẩn cấp,nhờ bác vocuc xem giúp em ngày cưới!

Gửi bài gửi bởi inbeo83 »

chào bác vocuc! :)
em đã được mẹ của bạn trai xem ngày cưới là 18/10 âm lịch , ngày ăn hỏi là 06/10 âm lịch
Em sinh ngày 20/4/1983, Quý hợi
Bạn trai em sinh ngày 23/9/1983, Quý hợi
Hôm qua , em gọi điện báo cho con bạn thân biết ngày cưới , nó hét toáng lên là tháng 10 âm là đại kỵ với mày đấy,nó cũng sinh năm 83 mà, nhưng nó cưới tháng 9, em đang rất hoang mang không biết nên thế nào, xin nhờ Bác vocuc xem giúp em ngày cưới và ngày ăn hỏi có tốt ko ah? Em mong chờ câu trả lời của Bác sớm!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vocuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Khẩn cấp,nhờ bác vocuc xem giúp em ngày cưới!

Gửi bài gửi bởi vocuc »

Chào inbeo83!
tháng 10 cưới đâu có sao hả bạn! Chắc bạn của bạn tính tháng 10 Hợi, Hợi hình hay vin vào tháng lợi hại trong cưới gả đây.
2 ngày bạn nói 6/10 - Tân Mùi cũng được, ngày 18/10 - Quý Mùi tốt.
Thân
Được cảm ơn bởi: inbeo83
Đầu trang

inbeo83
Mới gia nhập
Mới gia nhập

em cám ơn Bác vocuc nhiều, vì bây giờ nhiều ngươì hay tính theo tháng đại lợi, tháng tiểu lợi, tháng hại cô dâu, hại chú rể, rồi còn hại ông mối bà mối, rồi hại bố mẹ vợ, bố mẹ chống, ...em hoang mang quá.
Ban em nó doạ em là mày mà không kiêng cứ cưới tháng 10, quý hợi 83 thì sẽ nghèo, rồi, sinh con khó, cươi hai lần chồng... nói chung là rất hại em theo cổ thư xưa. Em lo quá, em muốn hỏi BÁc thêm nếu cưới tháng 9 theo tuổi của em thì ngày nào hợp ạ. Em xin cảm ơn!
Đầu trang

vocuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vocuc »

hehe, "ba cái" tháng Đại lợi giờ còn để ý làm chi. Sách xưa viết đâu phải cái gì cũng đúng. Tự bạn chiêm nghiệm thì sẽ thấy mà.
Nhà trai đã đi xem rồi thì cứ nên theo như thế em ạ. Sau cưới về thành "con cái" nhà người ta rồi tất nhiên người ta phải lo chu toàn, thêm tháng 9 thêm suy nghĩ nữa chả nên em ạ!
Chúc 2 em hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: inbeo83
Đầu trang

inbeo83
Mới gia nhập
Mới gia nhập

em chân thành cảm ơn Bác, em quyết cưới tháng 10 vậy, vì mẹ bạn trai em đã xem kỹ và đặt ăn ở nhà hàng rồi mà. Nghe câu giải thích của Bác em yên tâm rồi, ko còn áy náy gì nữa, vì mấy vụ xem ngày này mệt mỏi lem, mỗi người nói một kiểu, em cũng ko muốn phản đối để gây xích mích với mẹ chồng tương lai, hiii,
Chúc Bác 2-9 vui vẻ nhé, em cũng ở Hà nội, khi nào em cưới kính mời Bác vocuc đi dự chung vui cùng em nhé! Bác vocuc ơi, cho em hỏi thêm một vấn đề nữa, năm sau em sinh con có ảnh hưởng gì ko ạ, em nghe nói Dần- thân - tị - hợi ,tứ hành xung mà năm sau lại năm Dần , mà em và chồng em lại tuổi hợi , nan giải quá. Bác xem giúp em với!
Đầu trang

vocuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vocuc »

Chào Lợn béo 83!
Cảm ơn em đã có lời mời, 2 em hạnh phúc là anh vui rồi. Đừng vì "một chút" ngày tháng mà làm ảnh hưởng đến hạnh phúc của mình.
Dần với Hợi là Hợp em ạ, chỉ có Dần - Thân và Tị - Hợi là xung thôi. Năm sau vợ chồng em sinh con tốt. Nhớ tránh tháng 7, 8 em nhé. Sinh vào tháng 9, 10 thì hưởng được khí tốt của trời đất.
Thân
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”