Phá Quân mạn đàm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kiennd
Hội viên CLB
Hội viên CLB

TL: Phá Quân mạn đàm

Gửi bài gửi bởi kiennd »

Phá Quân Thìn Tuất Sửu Mùi cần phải xem tam phương tứ chính có hoá gì không, cơ bản Hoá Lộc, Hoá Khoa, Lộc Tồn, Tả Hữu có chế giảm.

Thân!
Được cảm ơn bởi: LysoVT
Đầu trang

G-R-E-E-N
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi G-R-E-E-N »

Em đang tìm sách mà, ai biết tên sách đó chỉ giùm em với.
Đầu trang

kiennd
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi kiennd »

Sách em tìm là Tử Vi đẩu số toàn thư, Vũ Tài Lục dịch.

Thân!
Được cảm ơn bởi: G-R-E-E-N
Đầu trang

luongtrichu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luongtrichu »

Em có phá quân cư ngọ, miếu. Mắt lộ, sáng, lông mày thưa, hầu lộ. Lúc nhỏ khó nuôi, lâu biết đi, khắc anh em cha mẹ. Nhưng có một đặc điểm là đi đâu, làm gì cũng là thủ lĩnh, có lẽ do mệnh có Khôi, Việt
Nói chung, Phá Quân cư mệnh ít có tốt đẹp, trừ khi cư tí ngọ thì giảm bớt xấu.
Có một câu nói em thấy rất hay, đại ý là Phá quân tính tình thay đổi nhanh chóng, có lúc muốn một tay thay đổi thiên hạ, có lúc thì rụt đầu trong xó, lúc yêu đam mê, nhiệt huyết, lúc thì lạnh lùng như băng giá.
Nói chung phá quân thủ mệnh thì con người đa nhân cách
Được cảm ơn bởi: lanphuongtoanlynss
Đầu trang

kiennd
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi kiennd »

Đúng là trong các vị trí của Phá Quân, Phá Quân tại Tý Ngọ là ít khuyết điểm nhất, khả dĩ có thể tận dụng được ưu điểm của Phá Quân mà thành công.

Nhưng Phá Quân Tí Ngọ rất cần tránh được hung sát tinh thì mới không bị phá, và được Hóa Lộc (tuổi Quý), hay Hóa Quyền (tuổi Giáp), mới đúng câu phú "Phá Quân Tí Ngọ cung, vô sát quan tư thanh hiền chí tam công".

Phá Quân cần nhất là Lộc Tồn đồng cung để chế giảm được tính khí của Phá Quân. Phá Quân được Tả Hữu thì thêm tay chân đắc lực, có Khôi Việt khả dĩ có nhiều cơ hội phát triển. Có Tả Hữu thì cần tránh sát tinh đồng cung phá Tả Hữu. Có Khôi Việt thì cần tránh Tuần Triệt, hay thành bộ Hỏa Khôi, Việt Linh chủ không tận dụng được cơ hội.

Thân!
Đầu trang

SoPhanLaMinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi SoPhanLaMinh »

Mình không biết một chút gì về Tử Vi. Đọc bài của các bạn mình thấy buồn cho lá Tử Vi của mình quá. Cũng có Phá Quân. Nhưng đâu phải cái gì cũng đúng?Nó còn tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố đúng không ạ?
Mình là Phá Quân nhưng không phải con người như các bạn nói. Mình luôn kính trên nhường dưới, nhịn bạn bè.Muốn mọi người xung quanh vui vẻ, không đố kỵ mình thường nhường nhịn những người xung quanh, dù mọi việc..

Hơn nữa, mình vì chữ nghĩa chữ tình trong tình bạn (ví như quân đội - Nghĩa khí )đã gánh chịu quá nhiều đắng cay thăng trầm trong cuộc sống.Nhưng mình luôn vui vì điều đó và lấy nó làm điểm tựa cuộc sống.Chỉ linh cảm một điều trong tương lai, mình sẽ được đón nhận bởi những gì mình đã làm, đã dành, đã tặng mọi người xung quanh tất cả.
Xin các bạn luận dùm lá tử vị ạ

Hình ảnh

Thiên kinh vạn điển, hiếu nghĩa vi tiên
Thiên thượng thế gian, thi ân đệ nhất
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Duong_Lieu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Duong_Lieu »

hậu bối mạo muội nói vài điều :-s

cá nhân em nghĩ nói Phá Quân là hung tinh nên Phá Quân chủ mệnh chứng tỏ người đó ko tốt là có hơi khiên cưỡng. em có gặp nhiều người là Phá Quân hãm và thấy họ đều ko phải phường trộm cướp. giống như, 1 điều hiển nhiên là ko phải tất cả tử tù đều có Phá Quân chủ mệnh. giống như Không Kiếp cũng mang ý nghĩa ko tốt và thậm chí còn lấn át cả chính tính nhưng hiện giờ có nhiều người đang xem Không Kiếp đơn giản như sao thể hiện việc đi ngược lại với truyền thống. ngày xưa thì thế là xấu, còn giờ tốt xấu còn do chính năng lực và đạo đức của người đó nữa. Thiết nghĩ tử vi đã đi qua rất nhiều năm, nhiều thế hệ nên nếu chỉ theo đúng ý gốc của các cụ ngày xưa e ko phải lúc nào cũng đúng với thực tế :(

tất nhiên em ko nói Phá Quân là sao tốt đẹp an bình, v.v... nhưng nói Phá Quân, nhất là nữ mạng Phá Quân là xấu tính xấu nết, v.v.. thì sẽ hơi oan uổng. tử vi chỉ có ngần ấy sao, tạo ra khoảng 800,000 lá số, nhất định sẽ có những người lá số trùng nhau nhưng ko giống nhau. còn do gia cảnh, xã hội mà người ta lớn lên như thế nào. cá nhân em thấy nhiều người Phá Quân chủ mạng lại là những người có máu kinh doanh và thực tế cũng thành công, nhưng bằng con đường chân chính chứ ko phải làm phường trộm cướp. Cá nhân em thấy bản thân cũng tự đứng lên bằng năng lực của mình, mà của em là Phá Quân ở Mão, đường học vấn tuy gặp nhiều gian nan nhưng có con đường rộng mở và rất nhiều cơ hội, em cũng ko phải người con bất hiếu hay ăn chơi hút chích phá tán gia sản gì, nói chung đến giờ thì đường đời của em tốt, tuy ko phải tốt nhất nhưng vẫn hơn nhiều người em biết dù họ có Nhật Nguyệt hay Tử Vi

cuối cùng thì hơi ngoài lề 1 tí nhưng ko biết ở đây có ai hiểu về phong thủy có thể giải thích thêm về Phá Quân trong phong thủy đc ko ạ. vì theo như em thấy nhiều sao trong tử vi và trong phong thủy lại mâu thuẫn, Lộc Tồn chẳng hạn
Được cảm ơn bởi: Ducnguyen
Đầu trang

hungmanhksxd
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanhksxd »

Em mới tìm hiểu về tử vi một thời gian khá ngắn xong em cũng tham gia vào để cho mọi người cùng bàn luận về vấn đề này, dĩ nhiên đang còn nhiều tranh cãi
- Đầu tiên em hoàn toàn đồng ý với bạn DươngLieu phá quân chủ mệnh chưa hẳn đã xấu.
Em xin lấy em em làm ví dụ: em phá quân chủ mệnh ytong khi đó em sinh ra và lớn lên cho tới thời điểm này chưa ai dám bảo là phường trộm cướp mà hoàn toàn ngược lại không phá phách, trộm cướp hay bất cứ một cái gì trái với đạo lý...vv..vv
- Còn với bác
kiennd nói: em có phá quân chủ mệnh cư tại tí, em cũng nghĩ như bác
ít khuyết điểm nhất, khả dĩ có thể tận dụng được ưu điểm của Phá Quân mà thành công. cái này bản thân em đã chiêm nghiệm nó
song em lại không hiểu những gì bác nói ở phái dưới cho lắm có thể vì kiến thức còn non
- Qua đây em muốn hỏi các bác xem em Mệnh phá quân cư tý trong cung này có những sao sau đây : Bát tọa,thiên khốc,thiên hư,tuế phá,tướng quân .nó có ý nghĩa gì mà có bạn đã đánh giá ls của em đẹp
Thân !
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

Bản thân mình cũng là một Phá Quân tuổi Giáp cư Ngọ, thật buồn cười vì mình chẳng nghĩ mình hơn ai cả. Ngược lại chuyện tình cảm thì càng tệ hại hơn rất nhiều.

Quả thật Phá Quân khó hiểu, chính bản thân mình còn không hiểu nổi nữa thì đi hiểu ai! Trong lòng nhiều khi khẳng định chuyện này nhưng một hồi sau lại đặt ra nghi vấn đi ngược lại khẳng định vừa rồi.

Đối với nhiều chuyện, cư xử chỉ biết theo đạo lý còn tình cảm thì trống trơn! Cảm thấy trong lòng như không gì hết, chẳng dính dáng đến ai. Có khi lại thấy mình như liên kết rất chặc chẽ với người đó, nhưng một hồi sau thì tính vẫn hoàn tính.

Bản tính lại hay suy nghĩ rắc rối, nhưng những lúc cần nghiêm túc thì lại bỡn cợt.
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

Phá Quân giải thích theo từ Hán Việt '' anh chàng phá phách ''
Bên cạch bộ Tử Phủ Vũ Tướng là thành phần quí tộc , có bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương văn chương giấy tờ thì cũng có bộ Sát Phá Liêm Tham khai sơn phá thạch nũa mới nói lên cân bằng , hợp lý trong đời sống .
Có lẽ Phá Quân là sao đứng đầu trong bộ SPLT , Tham Lang thì ham chơi , thích hưởng lạc , Thất Sát thì nông nổi , liều lỉnh . Chỉ có Phá Quân là có mưu lược ,ngang tàng khí phách dám nghĩ dám làm , dám làm dám chịu .
Đặc tính nữa thì Phá Quân không ưa ràng buộc vào những khuôn phép cũ , muốn phá bỏ đi . Nên Phá Quân thích hợp với người có tư tưởng tự do , cách mạng .
Phá Quân Miếu vượng nếu cần thì thà ăn cướp chứ không thèm ăn trộm . Phá hãm ngộ Kiếp Không Kình Đà hãm thì mới có thể là hạng trộm cắp .
TM
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”