Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ILM
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Gửi bài gửi bởi ILM »

Bác Tây Đô ơi, xin bác xem giúp dùm cháu lá số và cho cháu những lời khuyên bổ ích

Cháu xin cảm ơn bác rất nhiều ạ
ILM đã viết:Cháu chào bác Tây Đô Đạo Sĩ
Xin bác xem giúp dùm lá số của cháu và cho cháu những lời khuyên bổ ích để giảm bớt tội nghiệp của tiền kiếp
Cháu xin cảm ơn bác nhiều
Một số thông tin về cháu để bác kiểm chứng lá số ạ
+ Cháu cao 1m67 dáng người to béo, mập mạp
+ Chưa lập gia đình
+ Nhà đông anh em, cháu là con thứ
+ Lập nghiệp phương xa
+ Hiện làm trong công ty nhà nước về xây dựng ạ
Xin bác xem giúp cháu, cháu xin cảm ơn bác rất nhiều
Đây là lá số của cháu :
Hình ảnh

Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

dttd đã viết:Cháu chào chú Tây Đô, cháu mong có duyên nhờ chú xem giúp cháu lá số, cháu cảm ơn chú nhiều, kính chúc chú sức khỏe a.
Hình ảnh
Cậu tử vi miếu hỏa tinh thủ mạng, thai tọa lộc thiên không địa kiếp hội chiếu, đẹp trai da hồng hào khá nóng tính, cung phụ khá tốt, mệnh có các tài tinh hội nên cậu xuất thân trong gia đình khá giả, cha mẹ có học vấn và danh phận. Cung tài vũ tướng không kiếp phục, tử phủ hóa lộc hội chiếu nên dễ làm ra tiền, có không kiếp xâm phạm cung phúc và tài thì tiền bạc thiếu ổn định, lúc vào như nước, lúc ra cũng nhanh chóng. Có kiếp phục thì hay bị lừa gạt tiền. Dù sao số cậu cũng khá giả, tiền bạc hết lại có và được người khác cho tiền. Cung quan liêm phủ, cậu có thể làm ngành tài chính kinh tế hoặc kinh doanh buôn bán các mặt hàng hiếm cũng phát đạt. Thân cư di tham hãm đào hoa thiên không hóa kỵ lộc tồn, tuần triệt dòng cung, về hậu vận có phần kém hơn, tiền bạc khó giữ, hay mắc thị phi tai tiếng, cung thê sát hãm hồng hỷ đào kỵ thiên hình hôn nhân không thuận, hay bất hòa và nếu kết hôn sớm có thể đổ vỡ.
Số này trung bình, nếu biết tu nhân tích đức lánh dữ làm lành, không lợi mình hại người, tôn trọng pháp luật, làm việc từ thiện, cúng chùa bố thí phóng sinh...sẽ được hưởng giàu có an nhàn.
Được cảm ơn bởi: dttd

anhtuantrancer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhtuantrancer »

Cháu chào chú Tây Đô, cháu xin nhờ chú xem dùm cháu đường công danh và đường tình duyên với ạ, năm nay cháu ra trường và bắt đầu đi làm, đến bao giờ cháu có thể lập gia đình được ạ? Cháu xin cảm ơn chú. Kính chúc chú có nhiều sức khoẻ ạ.

Hình ảnh

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

pempem0905 đã viết:
pempem0905 đã viết:Cháu kính thưa bác Tây Đô Đạo Sỹ , mong bác bỏ chút thời gian luận đoán giúp cháu về công danh , tình duyên , gia đạo . Cung Phúc của cháu , cháu thấy xấu quá . Mong được bác phê cho vài lời , cháu xin chân thành cảm ơn bác ạ ! :
Hình ảnh
+ Cháu xin đc miêu tả 1 số về ngoại hình và tính cách:
- dáng người nhỏ, , cân đối , vẻ mặt hiền lành , ưa nhìn , da dẻ hồng hào , tốt .
-Tinh cách hiền lành nếu như k muốn nói là dát , cầu toàn , ưa thanh sắc bên ngoài , k bền chí cho lắm , phóng khoáng, hay thương người , cục tính , nhanh giận , mất bình tĩnh , nhưng chỉ 1 lúc ( 30p) là lại hết :D
- Mất mẹ sớm , năm lớp 7 . Nhìn chung từ bé đến h số cũng sướng , k phải lo lắng j nhiều , gặp nhiều may mắn , duy có bụng dạ lớn lên là hơi yếu ....
- Nhà em có 2 anh em trai , em là em út , anh ruột em đã có 1 vợ và 1 bé gái .
- Đường học hành từ lớp 1-12 hanh thông , nhưng sau đó lận đận , 24t h vẫn đang học cđ chờ liên thông lên đh ....
Cháu xin chân thành cám ơn ạ !
Bác Tây Đô Đạo Sỹ ơi ! hình như bác bỏ xót cháu rùi ạ :P , bác xem lại hộ cháu với nhé! . Cháu cám ơn bác nhiều ạ !
Cậu mệnh vô chính diệu thiên việt đơn thủ, thân cư di tham vũ đồng hành may có triệt án ngữ nên về hậu vận cũng tốt. Cung quan thiên phủ tuần không, công danh lận đận, hay bị đè nén chèn ép, có thể làm trái nghề, bằng cấp không được trọng dụng. Có lẽ nên cố gắng học một nghề cho tốt, không nên tham vọng công danh địa vị vì số này không có danh phận. Cung tài tướng hãm, khó giàu lớn, nhưng may cung thân có song lộc vũ khúc đều là các tài tinh nên cậu dễ làm ra tiền, hay được giúp đỡ và gặp cơ hội kiếm tiền, hậu vận khá giả. Khôi ấn ngộ triệt thì đầu bị thương tích tỳ vết và hay nhức đầu. Cung thê tử sát lộc tồn cô quả, hôn nhân muộn mới tốt, ít tình cảm, nhờ có song lộc nên vợ cũng đảm đang và làm ra tiền. Nếu buôn bán nhỏ cũng phát đạt. Con cái bình thường.
Số này muốn thành công thì phải tự thân nỗ lực cố gắng rất nhiều, nên tu nhân tích đức, không làm nhưng việc tổn âm đức, lánh dữ làm lành, không lợi mình hại người, làm từ thiện, cúng chùa bố thí phóng sinh...sẽ khá giả an nhàn.

pempem0905
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi pempem0905 »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
pempem0905 đã viết:
pempem0905 đã viết:Cháu kính thưa bác Tây Đô Đạo Sỹ , mong bác bỏ chút thời gian luận đoán giúp cháu về công danh , tình duyên , gia đạo . Cung Phúc của cháu , cháu thấy xấu quá . Mong được bác phê cho vài lời , cháu xin chân thành cảm ơn bác ạ ! :
Hình ảnh
+ Cháu xin đc miêu tả 1 số về ngoại hình và tính cách:
- dáng người nhỏ, , cân đối , vẻ mặt hiền lành , ưa nhìn , da dẻ hồng hào , tốt .
-Tinh cách hiền lành nếu như k muốn nói là dát , cầu toàn , ưa thanh sắc bên ngoài , k bền chí cho lắm , phóng khoáng, hay thương người , cục tính , nhanh giận , mất bình tĩnh , nhưng chỉ 1 lúc ( 30p) là lại hết :D
- Mất mẹ sớm , năm lớp 7 . Nhìn chung từ bé đến h số cũng sướng , k phải lo lắng j nhiều , gặp nhiều may mắn , duy có bụng dạ lớn lên là hơi yếu ....
- Nhà em có 2 anh em trai , em là em út , anh ruột em đã có 1 vợ và 1 bé gái .
- Đường học hành từ lớp 1-12 hanh thông , nhưng sau đó lận đận , 24t h vẫn đang học cđ chờ liên thông lên đh ....
Cháu xin chân thành cám ơn ạ !
Bác Tây Đô Đạo Sỹ ơi ! hình như bác bỏ xót cháu rùi ạ :P , bác xem lại hộ cháu với nhé! . Cháu cám ơn bác nhiều ạ !
Cậu mệnh vô chính diệu thiên việt đơn thủ, thân cư di tham vũ đồng hành may có triệt án ngữ nên về hậu vận cũng tốt. Cung quan thiên phủ tuần không, công danh lận đận, hay bị đè nén chèn ép, có thể làm trái nghề, bằng cấp không được trọng dụng. Có lẽ nên cố gắng học một nghề cho tốt, không nên tham vọng công danh địa vị vì số này không có danh phận. Cung tài tướng hãm, khó giàu lớn, nhưng may cung thân có song lộc vũ khúc đều là các tài tinh nên cậu dễ làm ra tiền, hay được giúp đỡ và gặp cơ hội kiếm tiền, hậu vận khá giả. Khôi ấn ngộ triệt thì đầu bị thương tích tỳ vết và hay nhức đầu. Cung thê tử sát lộc tồn cô quả, hôn nhân muộn mới tốt, ít tình cảm, nhờ có song lộc nên vợ cũng đảm đang và làm ra tiền. Nếu buôn bán nhỏ cũng phát đạt. Con cái bình thường.
Số này muốn thành công thì phải tự thân nỗ lực cố gắng rất nhiều, nên tu nhân tích đức, không làm nhưng việc tổn âm đức, lánh dữ làm lành, không lợi mình hại người, làm từ thiện, cúng chùa bố thí phóng sinh...sẽ khá giả an nhàn.
Cháu xin chân thành cảm ơn Đạo Sỹ ! Cháu sẽ cố gắng , nỗ lực thực hiện theo lời bác khuyên bảo !

bosua
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi bosua »

Mong bác Tây Đô xem giúp lá số cháu với ạ . Cháu theo kinh tế có hợp không ạ ? Cháu cảm ơn bác rất nhiều .

Hình ảnh

LÁ số cháu ạ.

kunkunlina
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kunkunlina »

bác ơi bác bỏ qua cháu 2 lần rồi mong có duyên được bác giúp đỡ và bác xem lá số mà đúng của cháu liệu có hợp ngành tài chính ngân hàng không ạ hay các ngành kinh tế cũng được vì cháu đang mong định hướng được ngành học của mình
kunkunlina đã viết:
kunkunlina đã viết:Con kính nhờ bác tây đô đạo sĩ giúp con xác định lại giờ sinh mặc dù con biết đây không phải chuyên môn của bác, thành thật cảm ơn bác rất nhiều. Ba thì bảo sinh sau 17h mẹ thì bảo 16h vào phòng sinh thì làm sao mà sinh sau 17h nhưng mà con nghĩ mẹ sinh mệt mỏi nên ko biết được

Cháu cao 1.53 (lớp 10) có vẻ nhỏ con, da ko trắng ko đen mà đỏ ( ai cũng nói thế), mặt dài- không tròn hay đầu to gì đó ( theo cháu thấy vậy) mắt kém, con bị cận nặng
Người ít bệnh tật, mắt kém nhất, ít bệnh, bệnh thường nhẹ và chóng khỏi
Ba mẹ nhìn ngoài thì hòa hợp nhưng dường như có chuyện bên trong.
Hồi nhỏ hay ương bướng cãi lời cha mẹ
Có 3 chị em trai: chị em không hợp tính nhau lắm khi cháu còn nhỏ giờ thì yên ổn hơn rồi.
Một số sự kiện mà con nhớ rõ nhất.
khoảng 5,6 tuổi dương bị chó cắn và có chuyển nhà, có lần suýt bị bắt cóc( ý này có vẻ hơi thừa)
6 tuổi dương bắt đầu bị cận 1 độ ( lớp 1) cấp 1 cận tăng nhanh nhiều, lên cấp 2 bớt lại

Cháu học hành cũng khá, hiểu bài tốt.
Rất dễ bị bạn tác động như chơi dễ bị ảnh hưởng tính tình thói quen cách suy nghỉ.
Tính tình: nhút nhát, nhiều lúc tự ti mặc dù vẫn có thể tự ý thức bản thân mình.
Đặc biệt con hay vướng vào chuyện tình cảm, hầu như là đơn phương biết là người đó không thích mình vẫn thích nhưng không phải dạng sâu đậm lắm
THi tuyển sinh vừa rồi đậu điểm khá cao vào giữa năm 2010.
Lá số sau 17h:

Hình ảnh

Lá số trước 17h:

Hình ảnh

Con thành tâm mong được bác chỉ dẫn

dontcry_forme
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dontcry_forme »

Chú ơi hôm nọ cháu cũng gửi lá số này cho chú một lần rùi nhưng có lẽ chú đang bận việc nên chưa xem được. Cháu kính gửi chú lá số của cháu 1 lần nữa. mong chú bớt chút thời gian xem cho cháu chú nhé

dontcry_forme đã viết:

Hình ảnh

khoadung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khoadung »

Bác ơi, ngày nào cháu cũng vào mong ngóng bác giải dùm cháu lá số. Mong bác bớt chút thời gian vàng bạc giúp cháu với. Chúc bác luôn mạnh khoẻ.
Cháu là Nam, sinh năm 1985.
Gia đình cháu có 2 chị em, chị sinh năm 1980 chưa lập gia đình
Cháu đã lập gia đình năm 2009.Hiện nay đang làm bác sĩ theo nghiệp bố mẹ cháu.
Mong bác cho cháu lời khuyên.
Hình ảnh

2bom
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 2bom »

2bom đã viết:Cháu chào bác Tây Đô đạo sỹ. Nhờ bác xem giúp lá số của cháu với ạ. Cháu cảm ơn bác.
Hình ảnh

Mong bác xem giúp cháu với ạ.
Cháu thấy cung Mệnh và Thân của cháu có nhiều sát tinh quá. có phải do kiếp trước cháu chưa tốt không ạ? Rất mong được bác chỉ bảo. Cháu cảm ơn bác ạ.

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”