Mặt mũi, tướng tá như ri thì sau này ra răng?

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
antuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mặt mũi, tướng tá như ri thì sau này ra răng?

Gửi bài gửi bởi antuong »

Công nhận, chú này nhìn 8 vía, chắc pede .
Đầu trang

namthangdhv
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi namthangdhv »

Thần quang tốt nhưng mắt sâu 'Hiểm", Tai xấu, mõng và không đều, vành tai không dày." Tiền của chưa chắc giữ được.
Nhân trung không sâu, con cái không tốt.
Ưu điểm: Khóe miệng tốt, mặt chữ điên, răng tốt bổ trợ.
Đầu trang

Phuong_Nhi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuong_Nhi »

Người trong hình có tuổi nhỏ đầy sóng gió, đau ốm, khó nuôi. Xuất thân trong gia đình gia thế cho nên đó là bước đêm cho bạn tiến xa trong công danh sự nghiệp. không phải lo lắng về tiền bạc, khá giàu. Bạn có một khuyết điểm là, có niềm đam mê quái gở, cho nên đường hôn nhân và con cái có chiều khó khăn, nếu có thì cũng chia xa.
Đầu trang

donaldnguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi donaldnguyen »

Phuong_Nhi đã viết:Người trong hình có tuổi nhỏ đầy sóng gió, đau ốm, khó nuôi. Xuất thân trong gia đình gia thế cho nên đó là bước đêm cho bạn tiến xa trong công danh sự nghiệp. không phải lo lắng về tiền bạc, khá giàu. Bạn có một khuyết điểm là, có niềm đam mê quái gở, cho nên đường hôn nhân và con cái có chiều khó khăn, nếu có thì cũng chia xa.
Tuổi nhỏ đầy sóng gió thì có chứ bệnh tật ít, mau chóng khỏi; hồi nhỏ em rất dễ nuôi và cái gì ăn cũng được nên bây giờ mới cao to thế đấy ạ! Có thời gian còn bị béo phì nữa cơ đấy! Gia đình cũng bình thường chứ không có gì nổi trội.

Đối với những người như em thì hôn nhân và con cái không quan trọng vì em đã quen lối sống kiểu phương Tây, ảnh hưởng từ người mẹ lai của mình. Em chỉ quan trọng việc làm thế nào để có công việc tốt và có tiền ổn định, để lo cho cha mẹ và vài người thân thuộc, đem làm công quả, trả hết nợ đời.

Từ năm 6 tuổi thì mẹ em đã để em sống tự lập nhưng về mặt tiền bạc, cơm ăn áo mặc không hề thiếu thốn, thậm chí chưa đi làm nhiều mà còn dư dã kha khá vì em không dính bất cứ 1 tệ nạn nào cả, ăn xài kỹ lưỡng và rất biết làm tiền. Em cứ sống như những người bà con bên Mỹ, bên Pháp là ăn ở với người nào mình thích, không cần cưới xin gì cho mệt để nếu còn tình cảm thì sẽ vẫn sống với nhau, không thì đường nấy đi cho êm chuyện, khỏi phải ly dị, chia tài sản, tốn tiền luật sự này nọ. Mà đa số những người nổi tiếng, giàu có thì đường tình duyên lúc nào cũng lận đận, con cái không tốt. Âu cũng là cái số, mà thôi không duyên không phận với ai, không thiếu nợ ai kiếp trước thì cũng nên lấy đó làm an ủi.
Đầu trang

donaldnguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

namthangdhv đã viết:Thần quang tốt nhưng mắt sâu 'Hiểm", Tai xấu, mõng và không đều, vành tai không dày." Tiền của chưa chắc giữ được.
Nhân trung không sâu, con cái không tốt.
Ưu điểm: Khóe miệng tốt, mặt chữ điên, răng tốt bổ trợ.
Sao không xem nốt luôn hình dáng mũi luôn đi, mũi em như rứa thì có gì đặc biệt?

Mà bác xem cung Tài Bạch của em chưa mà nói em không giữ được của? Cô Thần, Đẩu Quân "chình ình" ra đấy; kèm theo Vũ Tướng, Thiên Mã, Lộc Tồn, Hóa Quyền + những điểm chính trên khuôn mặt thì em nghĩ là chắc vừa đủ để luận cho chính xác rồi chứ? Không biết giữ của được không mà hễ mẹ em thiếu bao nhiêu tiền mặt thì em cũng đủ khả năng đưa đủ hoặc gần đủ số bà ấy cần. Tiền vô tay em không những còn mà còn phải sinh lợi ổn định nữa là khác, vì thế một mình em giữ 2 chìa khóa két sắt.
Đầu trang

daohoa_boy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi daohoa_boy »

ls đẹp đấy chú , tuổi ngọ ăn dc thiên mã ở tài giàu lắm đấy lại còn nổi tiếng nữa, vũ mã khốc hư tý ngọ giàu quá mà lại phúc hậu, mũi phúc hậu giàu có răng trâu, mới kể qua mà thấy đẹp rồi. hic.
Được cảm ơn bởi: donaldnguyen
Đầu trang

donaldnguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

daohoa_boy đã viết:ls đẹp đấy chú , tuổi ngọ ăn dc thiên mã ở tài giàu lắm đấy lại còn nổi tiếng nữa, vũ mã khốc hư tý ngọ giàu quá mà lại phúc hậu, mũi phúc hậu giàu có răng trâu, mới kể qua mà thấy đẹp rồi. hic.
Ôi! Bác đưa em lên cao thế! :D

Mà hình như phải là bộ sao Tang Mã Khốc Hư mới đúng chứ nhỉ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thuquanvn
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi thuquanvn »

Trông qua thì thấy bác là người không biết cách ăn mặc.
Hãy tìm các loại áo có kẻ sọc, hình vẽ, ngầu ngầu, bụi bặm thì sẽ có phong độ hơn.
Đầu trang

donaldnguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

thuquanvn đã viết:Trông qua thì thấy bác là người không biết cách ăn mặc.
Hãy tìm các loại áo có kẻ sọc, hình vẽ, ngầu ngầu, bụi bặm thì sẽ có phong độ hơn.
Haizzz! Mình không thích ăn mặc lòe loẹt, tủ quần áo có đến 90% là màu đen, còn lại là màu đỏ tuốt. Với lại mình không thích ăn mặc kiểu teen teen giống mấy đứa choai choai. Nếu bác nói em không biết ăn mặc thì bác không thể nào qua Tây sống được đâu, quần áo của em phải có 3 tiêu chí: sang trọng, sexy và thiết kế đơn giản.

"các loại áo có kẻ sọc, hình vẽ, ngầu ngầu, bụi bặm thì sẽ có phong độ hơn." ===> Cái này không phù hợp với phong cách của mình.

Vì sao? Chỉ phù hợp với đám teen bắt chước ăn mặc, tóc tai kiểu Hàn Quốc. Xin lỗi! Mình chỉ thích hợp với phong cách Âu Mỹ mà thôi! Mình không bàn cãi với bác về vấn đề này vì làm trong ngành thời trang ít nhất 6 năm nên mình biết phong cách của mình là gì, và mình không phải là người chạy theo mố thời trang một cách mù quáng vì nó sẽ có thể không phù hợp và kệch cỡm. Mình dám tự tin nói rằng nếu mình up những tấm hình về các mẫu quần áo của mình, và bác ăn mặc theo phong cách của bác thì sẽ biết phản ứng của dư luận là ntn. Người VN có gu thẩm mỹ riêng và người Âu Mỹ có phong cách riêng. Và cách ăn mặc của người chơi chung với tầng lớp giàu cò, nổi tiếng thì chắc chắn sẽ khác người bình thường.

Mình không phải chảnh đâu mà chỉ nói lên quan điểm cá nhân thôi và giải thích cho bác biết rằng người sành điệu không phải là người chạy theo mốt, mà là người biết cách ăn mặc làm cho giá trị bản thân được nâng cao lên và hình ảnh bề ngoài có sức thuyết phục. Cứ chịu khó xem những fashion week, hay fashion show ở Milan, Paris thì sẽ khác một trời một vực như thế nào với những thứ ở Tokyo hay Seoul. Và qua những comment về gu thẩm mỹ về phụ nữ của bác thì khuyên bác chỉ nên cưới vợ Việt Nam, ăn mặc kiểu Việt Nam thôi chứ đi xứ ngoài thì người ta sẽ nhìn bác với một con mắt không được thoải mái cho lắm, nhất là ở Paris. Em rất ấn tượnv ới những cái comment của bác về phụ nữ đẹp, cách ăn mặc và ai đọc qua cũng phải thốt lên 2 chữ BÓ TAY:

https://lyso.vn/viewtopic.php?f= ... 2&start=10" target="_blank

Toàn thể thành viên đọc mấy cái comment của bác đều khuyên bác đừng nên dính dáng đến những gì gọi là THỜI TRANG hay NGƯỜI ĐẸP cả. Bác nên rút kinh nghiệm vấn đề này về sau để khỏi bị "hội đồng".
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Vunh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vunh »

Tướng của bạn nhìn Tây quá!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”