Nhờ các bác xem giúp su nghiệp của vợ chồng em

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
blumen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các bác xem giúp su nghiệp của vợ chồng em

Gửi bài gửi bởi blumen »

Em là thành viên mới ,xin nhờ các bác để mắt ngó qua xem vận hạn và công danh sự nghiệp làm ăn của 2 vc em ra làm sao, chứ từ đầu làm ăn đến giờ , bọn em lận đận lắm, vì là mọi vốn liếng đều gom hết cả vào đây nên em rất sốt ruột ạ.
Em xin đính kèm ở đây lá số tử vi và lá số tứ trụ của 2 vc luôn ạ.
Ah , vc em có 1 bé trai sinh 18.06.2007 lúc 22:22' tại Berlin ( Đức - giờ địa phương )

Của vợ : 30.08.1978 ( sinh khoảng 22h-23h đêm )
Hình ảnh
Hình ảnh

Của chồng : 04.03.1974 ( sinh khoảng 9-10h sáng )
Hình ảnh
Hình ảnh

Hiện tại công ty vc em đang khó khăn, chồng em đang đòi bán nhà để huy động vốn ,hichic , các bác xem hộ liệu bọn em có vượt qua được mà ko phải bán nhà ko a. Em cám ơn các bác .
Đầu trang

cutu1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Nhờ các bác xem giúp su nghiệp của vợ chồng em

Gửi bài gửi bởi cutu1 »

- Bạn hành thương vận từ năm 05 -14 chỉ là vận bình thường, xấu tốt bù trừ nhau, thường đủ dùng, không có cơ hội để vươn lên. Khi vào những năm không tốt thì thường là khó khăn như từ năm 08 đến nay, còn 2 năm sau cũng khó khăn, buồn phiền cần phải vượt qua. Năm 12, 13 thì tôt, sẽ có nhiều cơ hội tốt về công việc cũng như tiền bạc.
- Chồng bạn hiện đang ở sát vận c.ngọ 04 - 13 là vận trung bình khá. Vận lợi cho công việc, có thể đạt đươc chút chức vụ, có chỗ đứng. Nhưng e rằng không bền và khó có thành công, nhiều tổn hại. Tuy cuộc sống vẫn trôi chảy, tiền tài đủ dùng. Năm 10, 11 sẽ khá hơn.

- Cty của 2 bạn do ai đứng tên, làm chủ ???
Đầu trang

blumen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi blumen »

cutu1 đã viết:- Bạn hành thương vận từ năm 05 -14 chỉ là vận bình thường, xấu tốt bù trừ nhau, thường đủ dùng, không có cơ hội để vươn lên. Khi vào những năm không tốt thì thường là khó khăn như từ năm 08 đến nay, còn 2 năm sau cũng khó khăn, buồn phiền cần phải vượt qua. Năm 12, 13 thì tôt, sẽ có nhiều cơ hội tốt về công việc cũng như tiền bạc.
- Chồng bạn hiện đang ở sát vận c.ngọ 04 - 13 là vận trung bình khá. Vận lợi cho công việc, có thể đạt đươc chút chức vụ, có chỗ đứng. Nhưng e rằng không bền và khó có thành công, nhiều tổn hại. Tuy cuộc sống vẫn trôi chảy, tiền tài đủ dùng. Năm 10, 11 sẽ khá hơn.

- Cty của 2 bạn do ai đứng tên, làm chủ ???

Ôi mong đỏ cả mắt mới có nguời trả lời cho nhà em ,thật là cám ơn bác quá.

Công ty hiện giờ do ông xã em đứng tên và làm chủ ,mặc dù là công ty cổ phần có nhiều người góp vốn , nhưng hơn 1 nửa vốn là của vc em.Những nguời góp vốn ko tham gia điều hành , chỉ đơn thuần là góp tiền thôi. Hiện tại ông xã em vẫn làm ở cty cũ , đúng là cũng có chức vụ, có chỗ đứng, tuy nếu cố gắng, có thể lên cao hơn nữa, nhưng vì còn phải điều hành công ty của nhà ,nên xã em chỉ duy trì ở vị trí đó thôi.

Từ hơn 1 năm làm ăn đến giờ, gặp rất nhiều vướng mắc,mục tiêu chính gần như dẫm chân tại chỗ , phải xoay ra làm cái khác lấy ngắn nuôi dài ,trả tiền lương cho nhân viên. Như bác nói nam 10,11 sẽ khá hơn , tức là sang năm đấy a?Thế còn những năm tiếp đó có gặp hạn nặng nữa ko ạ ?Bác xem hộ em tuổi 2vc em có thể kết hợp làm ăn với nhau ko, liệu có phát triển cty đc lên ko hay khó có thành công ạ

Bản thân em đúng như bác nói ,từ trước đến giờ chả có cơ hội gì mà vươn lên cả , cứ làng nhàng vậy thôi,khi xấu khi tốt, tiền ko ít ko nhiều , hết lại tự nhiên có, tuy ko nhiều . Năm nay quả thật em có nhiều buồn phiền lắm, mà cứ phải ôm vào người thôi.hic .Hay em rơi vào hạn tam tai nên nó thế ?
Nhờ bác xem đường con cái và sức khoẻ vc em ra sao ạ?

Em cám ơn bác nhiều !!!
Đầu trang

cutu1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cutu1 »

- Cả hai đều xa quê lập nghiệp và thay đổi rất nhiều nơi ở. Hiện cả hai người làm gì hoặc công ty kinh doanh sản xuất mặt hàng gì ?
- Phần bạn thì còn nhiều long đong, lên xuống thất thường. Tuy vậy cuộc sống vẫn trôi chảy, tiền tài luôn đủ dùng, chỉ có điều vươn lên thì khó thui, tốt xấu lẫn lộn. Từ năm 54t thì mọi chuyện sẽ vững vàng, ổn định, đều đều đi lên, càng về già càng tốt. Nhưng trước đấy sẽ có chuyện buồn phiền hao tổn về chuyện tình cảm. gia đình riêng. Cuộc đời bạn có nhiều rủi do bất chợi, tốt đấy nhưng cũng xấu ngay. Cho nên cần luôn đề phòng. Con cái e rằng chỉ có 1 thằng con trai nầy thui. Nó thường bướng bỉnh, nói không nghe lời, khó dạy bảo. Sau nầy cũng nhờ cậy được nó. Khi về già sức khẻo tốt, nhưng cần đề phòng bệnh về hệ tiêu hoá, dạ dày.
- Phần anh chồng thì cũng gần như vậy, từ năm 44t mới có thể có cơ hội đi lên, nhưng cũng chỉ được thời gian ngắn mà thui. Sau đó lại kém đi, hao tổn tiền tài, vợ con. Nói chung cuộc đời cũng nhiều thăng trầm, thành bại bất thường và nhiều tổn hại. Hiện đang ở vận kém nên mọi chuyện phải cẩn thận. Từ năm 50t cần đề phòng bệnh về hệ tiêu hoá, dạ dày.
- Nói chung sự nghiệp của cả hai vợ chồng khó toại, khó có phát triển. Nhưng cuộc sống thì luôn đầy đủ, trôi chảy, không quá bị khó khăn. Vận của hai người bù trừ nhau trong thời gian nầy được nên sẽ vượt qua được.
Đầu trang

blumen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi blumen »

Đúng là cả 2 vc em đều xa quê lập nghiệp , chồng em từ Bắc vào sg , em từ Đức về VN. Chỗ ở 2 vc em thay đổi 3 lần rồi , tương lai chắc còn phải thay đổi nữa :-(.
Hiện giờ cty nhà em kinh doanh về ngành xây dựng , bác xem bọn em có hợp với cái này ko hay phải đổi ngành khác? Thực ra cái này cũng liên quan chút chút đến cty chồng em nên cũng được hỗ trợ 1 phần nhỏ.
Con em mới hơn 2t thôi mà càng lớn cũng càng bướng , ko thích là ko làm,mặt lì ra ,xem ra quả là khó dạy thật bác ơi. Mà số em chỉ được 1 đứa thôi hả bác , vừa rồi em có thai nhưng bị hỏng phải bỏ. Nếu chỉ có 1 đứa thì xem ra eo hẹp quá :-(( .
Xin bác xem cho em nốt 1 lời khuyên , nếu sự nghiệp vc em khó có thành công thì có nên chuyển ngành hay dừng lại , đi làm công ăn lương thôi cho khoẻ người ạ ?
Đầu trang

cutu1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cutu1 »

Bạn được mang thai và sinh tại đức à ??? và hiện nay di chuyển về VN sống ???

Bạn nên tách khỏi công việc ở Cty đó, không nên tham dự vào, có hại cho Cty. Mệnh bạn không thích hợp cho nghành đó, chồng bạn thì đúng nghành rùi. Bạn nên kinh doanh ngành giải khát, đông lạnh, du lịch, thuỷ sản hoặc đồ gỗ.

Chồng bạn đã di chuyển về hướng nam, vậy là cuộc sống, tiền tài có trôi chảy nhưng khó thành đạt về sự nghiệp. May mà làm về nghành xây dựng, BDS là tốt cho khí mệnh nên chuyện tiền tài và công việc còn được trôi chảy chút. Ở Cty đó anh chồng có thể cố thêm 2 năm nữa.
Đầu trang

blumen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi blumen »

Em ko đc sinh ra ở Đức,con trai em thôi. Em chỉ đc gia đình bảo lãnh qua đó cách đây hơn 10 năm ( trước em cũng ở HN ), sau khi lấy chồng, vì chồng em ko thích sang nên em lại sống ở VN.
Ôi bác ơi em trước đây quả là có làm về du lịch, em rất yêu nghề, nhưng sau khi có con em phải nghỉ vì làm ở đó chiếm nhiều thời gian của em. Em làm ở cty của nhà là do chồng em muốn em phụ 1 tay ,giờ nghe bác nói em chả hợp , chắc mai mốt con lớn em cũng quay lại ngành cũ thôi vì em vẫn khoái nghề đó.
Xin bác xem hộ chồng em làm ngành gì là hợp mệnh nhất ạ? và hướng nào thì tốt cho anh ấy ạ ?

Phiền bác chiếu cố nốt cho em .
Cám ơn bác nhiếu.
Đầu trang

cutu1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cutu1 »

- Chồng bạn tốt nhất là theo về cơ khí, kim loại như kinh doanh vàng bạc, Ô tô, đồ sắt thép, vất liệu xây dựng (từ sắt thép là tốt nhất). Chồng bạn vẫn còn cơ hội, cố lên.
- Phương tốt nhất là tây, tây bắc. Hướng nhà và cửa hàng nên quay mặt về đông hoặc đông nam. Nên trang bị cho chồng nhiều vàng bạc và đá ngọc quí để luôn đeo trên người để phù thêm cho khí mệnh. Mầu sắc tốt nhất là trắng, có ánh kim, vàng. Kỵ mầu xanh.
Đầu trang

blumen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi blumen »

Em rất cám ơn bác đã xem cho vc nhà em. Thôi thì nếu sự nghiệp nếu chẳng thành công mà vẫn đủ ăn đủ tiêu như bác phán là cũng đỡ lo lắm rồi.
May mắn là các bác lãnh đạo web mới mớ ngân hàng nên em cũng có tí ngân lượng để cám ơn bác , của ít lòng nhiều.Kính bác nhận cho em.
Chúc bác sức khoẻ và nhiều may mắn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”