"Hùng tú càn nguyên" và tiếp tục trao đổi học thuật!

Các bài viết học thuật về tử vi
Du Vịnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: "Hùng tú càn nguyên" và tiếp tục trao đổi học thuật!

Gửi bài gửi bởi Du Vịnh »

@bác tigerstock68: Thiên không nhập hạn ở mỗi lứa tuổi có khác nhau bác ạ, đến tuổi 55-65 có khi bác lại vui với con Thiên không đấy, ví dụ quay sang nghiên cứu tử vi chẳng hạn. Tuổi ấy cũng đủ hiểu bản thân và cuộc đời để vui vẻ sống rồi. Bác đừng lăn tăn nhiều quá. có 1 đại vận thành công đúng lúc sung sức cũng là hiếm có rồi bác ạ.
Đầu trang

Du Vịnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

lovestory_87 đã viết:
Du Vịnh đã viết:Đúng, thể nên người ta hay nói con gái tuổi Dần lần đận tình duyên là ở cách này. Cô nào không may thì vào các cường cung Phúc Mệnh Thân Phu, cô nào may hơn thì vào các cung Nô Điền... Nhưng đã có cách ấy thì ít nhất cũng vào hạn nên hạn đi qua cung ấy ắt có buồn khổ tình duyên.
Mấy đứa bạn em nó bằng tuồi em mà lấy chồng từ năm ngoái, năm kia rồi :((
Công nhận hạn qua đó thì cũng ảnh hưởng thật, may mà đào hoa thiên không của em có thanh long, hồng loan quả tú có ân quang thiên quý giải cho, nên có lẽ cũng bớt đi được phần nào anh nhỉ :-S
Cuộc sống còn dài, để chiêm nghiệm tử vi thì em còn quá trẻ và DV cũng còn quá trẻ. Trên Diễn đàn này may ra có cụ Hà Uyên là có thể nói câu "đã chiêm nghiệm số phận abcd". Đừng quá lo lắng về mấy cái sao xấu trong tử vi và cũng đừng tự phụ vì mấy cách cục tốt đẹp, cứ cố gắng hết sức mình thì mọi việc sẽ thành công. Lá số em Mệnh thân VCD y như cái thuyền buồm, lựa gió mà đi sẽ đến bến, còn không cứ xoay xở ở giữa sông thôi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tigerstock68 »

Du Vịnh đã viết:@bác tigerstock68: Thiên không nhập hạn ở mỗi lứa tuổi có khác nhau bác ạ, đến tuổi 55-65 có khi bác lại vui với con Thiên không đấy, ví dụ quay sang nghiên cứu tử vi chẳng hạn. Tuổi ấy cũng đủ hiểu bản thân và cuộc đời để vui vẻ sống rồi. Bác đừng lăn tăn nhiều quá. có 1 đại vận thành công đúng lúc sung sức cũng là hiếm có rồi bác ạ.

cảm ơn bác du vinh đã chỉ giáo,vì đến tuổi đó cũng hiểu bản thân cuộc đời này , tôi và gia đình cũng hiểu như thế nào là được mất vì gia đình tôi là phật tử , nếu có mất hay được cũng là nghiệp chướng của mình phải chịu. lúc đó buông xả để cho thân tâm an lạc như bác nói quay sang nghiên cứu tử vi hay tu thân tích dức cho con cháu.
Thân.
Đầu trang

vuongphong90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vuongphong90 »

Du Vịnh đã viết:Còn đoạn luận Thái Dương nhập 12 cung dài quá, bạn nào yêu cầu cung nào thì mình đáp ứng cung ấy. Những cái này chỉ là để đọc, nếu dùng luận cần phải kết hợp nhiều yếu tố khác nữa mới thành.
nhờ bác viết đoạn thái dương ở dần đi ạ :)
Đầu trang

Du Vịnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vương phong năm nay bao nhiêu tuổi, đang học hay đi làm gì?
Đầu trang

vuongphong90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sinh năm 90. Đang đi học ạ :); mong bác luận phần cự nhật mãi :D
Đầu trang

phamtientrung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phamtientrung »

Cháu xin kính chào bác Du Vịnh xin bác bớt chút thời gian nói về Thiên Đồng 1chút đi.cháu Thiên Đồng năm nay lưu Thái Tuế cùng lưu Khốc và cả lưu Đại hạn nhập mệnh nữa(Mệnh Thân đồng cung) .Lưu tiểu hạn nhập cung Phúc.Ông nội cháu đang ốm nặng chắc khó qua khỏi.mong bác xem giúp
mới gia nhập diễn đàn còn chưa biết sử dụng các chức năng ko biêt có post nhầm box ko hu hu
Đầu trang

Le Anh Thu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Le Anh Thu »

Chào anh TV! Nghe thấy mọi người luận âm dương tranh huy mà ko có lá số. Phân tích lý tính, nhanh nhưng nhược điểm ko cẩn trọng, nhanh ẩu đoảng. Mong anh post fần âm dương sửu mùi. Đẩu quân, lương tị hợi!
Đầu trang

vuongphong90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

bác du vịnh không dịch tiếp nữa à :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức tử vi”