coi giúp em ngày cưới..gấp..gấp

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
o0sushi0o
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: coi giúp em ngày cưới..gấp..gấp

Gửi bài gửi bởi o0sushi0o »

anh vocuc oi,

ngày em nói đúng là ngày canh thân rồi nhưng nó là tháng 12 âm lịch chứ ko phải 26.11 âm lịch hả anh? Tại em xem thấy ghi là 26.11 thì dương lịch là 10.01.

Nếu em làm vào ngày 2.12 âm lịch như anh nói thì có cần kiêng cữ gì trong lễ gia tiên ko anh? Em muốn làm lễ gia tiên vào buổi chiều anh cho em xin cái giờ nào thích hợp với nhé.

Ngàn lần cảm ơn anh ạh. Chúc anh nhiều sức khỏe
Đầu trang

o0sushi0o
Mới gia nhập
Mới gia nhập

anh vocuc ơi, em hỏi tí

Năm sau em 28 tuổi là tuổi Kim lâu, sao kế đô. Người ta nói tuổi và sao này thì ko nên kết hôn phải ko anh? Thật sự em cũng lăn tăn quá, nghe người ta nói thế mà em ko hiểu có phải thật vậy ko và ý nghĩa như thế nào. Sáng nay em đi vào chùa hỏi thử xem thì thầy nói em chỉ hợp tháng 3 và 9 thôi. Năm nào cũng vậy..còn muốn cưới tháng 12 năm nay thì ko được làm lễ chỉ cần đãi nhà hàng thôi...hic...em cũng ko bít sao luôn mong anh giải thích giúp em ạh.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vocuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vocuc »

o0sushi0o à!
năm tới em 28 phạm Kim lâu Thân, theo dân gian thì nên kiêng. Trong thực tế mình thấy vấn có người cưới vào năm phạm Kim lâu nhưng trước khi cưới phải làm 1 lễ nhỏ lên chùa hoá giải!
năm tới theo Cửu diệu em phạm sao Kế Đô, cũng theo Cửu diệu thì nếu người đàn bà phạm sao này mà năm đó sinh con thì lại may mắn là thường!
Về ngày tháng thì thôi theo anh không bàn nữa! Em cứ quyết ngày cưới của mình đi! Nếu mệnh của em tốt thì em cưới ngày tháng năm nào cũng được!
Đừng vì ba cái chuyện chọn ngày mà ảnh hưởng đến hạnh phúc của mình.
Thân
Đầu trang

o0sushi0o
Mới gia nhập
Mới gia nhập

em cám ơn anh nhé...bây giờ bọn em dời sang tháng 3 năm sau rồi anh ạh..
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”