Hội những người trình gà nhưng thích động viên người khác

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Hình đại diện của thành viên
Qh2711
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Hội những người trình gà nhưng vẫn thích động viên người

Gửi bài gửi bởi Qh2711 »

tutruongdado đã viết:
Qh2711 đã viết:
Cung tử bê bết quá
Post công khai thế này ế chồng mất 8-}
.
.
.

Có gì có thể động viên ko hả chủ thớt :-)
Cung tử tức, Vũ Sát tại Mão vốn là xấu, nhưng có cái rất may là tuần triệt đã chặn các sát tinh ở các cung chiếu, vì thế gần như cung này chỉ còn mỗi Thất Sát hãm là xấu. Còn may chán vì chưa dính phải Linh Xương Đà Vũ. Cung Tử hội Tam Minh, 2 cung Giáp đều đẹp. Thêm hóa quyền. Cung Tử Mộc Cục, sinh xuất với Hỏa cục của bạn, nên không khắc với bạn, thậm chí con cái giúp đỡ bạn rất nhiều. :D. Bạn sướng vì chồng còn gì nữa, chồng giỏi giang, lại đẹp trai :)). Mình không quản được con thì có chồng quản, không phải lo :)). Dù sao cũng có ảnh hưởng nên có thể sẽ muộn con, chịu khó chờ nha. Muộn thì lại tốt. Giống như mất mặt này thì được mặt kia thôi mà :)
Thế là ko tuyệt tự hả bạn :D he he :D he he :D he he :D Chậm con thì mình sẽ cố gắng tạo nhiều quả lành, mong hóa giải bớt
Chồng mình thế nào thì ko rõ vì chưa có, lá số có vẻ tốt. Nhưng đi xem bói tay người ta toàn bảo nên lấy trễ cẩn thận ko 2 đời chồng(Dù mình kiếm ko ra sao nào chỉ 2 đời ), nghe đã bớt thích đi nhiều :-) Người giỏi lại đẹp trai thì trăng hoa, cái đấy mình quả thật ko muốn, thà ko chồng. Có con là tốt rồi tốt rồi :X

Thanks chủ thớt :-)
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Qh2711 đã viết: Thế là ko tuyệt tự hả bạn :D he he :D he he :D he he :D Chậm con thì mình sẽ cố gắng tạo nhiều quả lành, mong hóa giải bớt
Chồng mình thế nào thì ko rõ vì chưa có, lá số có vẻ tốt. Nhưng đi xem bói tay người ta toàn bảo nên lấy trễ cẩn thận ko 2 đời chồng(Dù mình kiếm ko ra sao nào chỉ 2 đời ), nghe đã bớt thích đi nhiều :-) Người giỏi lại đẹp trai thì trăng hoa, cái đấy mình quả thật ko muốn, thà ko chồng. Có con là tốt rồi tốt rồi :X

Thanks chủ thớt :-)
Tuyệt tự sao nổi, giỏi lắm là muộn con hoặc sinh con vất vả thôi. Có sát tinh nào mạnh đâu mà tuyệt tự.
Được cảm ơn bởi: duohu..., Qh2711, sunspacevn
Đầu trang

THT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi THT »

Hehe, tù trưởng da đỏ động viên tớ - "con gà" - đang bị thương chút nào!
Nhật nguyệt triệt ngộ khôi quyền ấn tướng
Thai phục vượng tướng lại còn cô quả :))
THT có cảm giác nhiều điểm mâu thuẫn trong lá số này
Có lẽ phúc đức là nơi bớt xung đột nhất, nhỉ1?
Hình ảnh
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

nguyendieu đã viết:Hóa ra gặp chị Tháng Giêng ở đây, bây giờ mới biết chị cũng sinh tháng 1 giống ND đó, hèn chi ôm ngay con Địa Không ở cung Phu :( :(
Mọi người và chủ thớt luận giúp ND nhé! Rất vui và hoan nghênh với quan điểm của chủ topic.

Link lá số:

Lá số chị đẹp nhất là cung Tài, hẳn chị cũng thấy rồi, thôi khỏi bàn nữa. Nói về Phu và Tử của chị vậy, với con gái thì 2 cái này quan trọng nhất mà :).
Cung Phu, ôm con Địa Không. Đúng là chẳng có sao nào giải. Nhưng 2 chính tinh cung này, Thiên Cơ, bản chất là thiện tinh, cơ mưu sáng suốt, Thiên Lương là phúc tinh, thẳng thắn lương thiện. 2 sao nhập miếu, đứng cùng nhau, phúc giáng xuống rất lớn. Địa không lại nằm ở cung Thìn (thổ) nên ảnh hưởng đã yếu đi nhiều. Cung này hội thêm tam minh. Vì thế em tạm đoán, vì ảnh hưởng của địa không, nên tình duyên trắc trở, lấy chồng khó khăn. Nhưng chồng chị là người lương thiện thẳng thắn, lại giỏi giang. Cái bình tĩnh, mưu trí của thiên cơ có thể khắc cái nóng nảy, hấp tấp vội vã của Địa không. Em nghĩ sẽ không có chuyện 2 chồng, sát chồng hoặc ....... gì hết đâu. Trước khi lấy thì trắc trở, lấy rồi thì ổn định, yên ấm :D.
Về cung Tử Tức, cung này mặc dù xung chiếu bởi Liêm Phá hãm, nhưng thực ra cung ảnh hưởng mạnh nhất là cung Hợi (thủy), lại có những sao thành bộ như xương khúc, tả hữu, thêm Thiên Phủ đắc địa. Cung Tử Mộc cục sinh xuất với Hỏa cục của chị. Chính tinh là thiên tướng, vốn chỉ sự điềm đạm, hiền lành. Vì thế con chị giúp ích nhiều cho chị, lại không quậy phá, làm khổ chị. Chỉ có điều chưa chắc nó làm nên công trạng gì to lớn. Nhưng thế cũng đâu phải là cái khổ phải không chị. Con cái không làm mình đau đầu, có hiếu với cha mẹ, thế mới là sướng. Chứ con cái giỏi giang thành đạt mà chẳng nhớ đến cha mẹ, thế còn đáng buồn hơn :D.
Chúc chị hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: nguyendieu, duohu..., hababy22000, sunspacevn
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

MenhVCDhn đã viết:Tutruongdado ơi,
Cho mình bon chen với, mình cũng thích được "động viên" thẳng thắn ạ :D
Bạn xem hộ mình cái con Địa không ở cung Tử, mấy con hung tinh ở cung Tật...vv ngoài ra thấy j hay hay thì xem nhé ;;)
Hình ảnh
Người sinh tháng Giêng không sợ Không Kiếp lắm vì Tả Hữu đã chực sẵn ở Thìn và Tuất, vì thế nên dè dặt và cẩn trọng. Dù sao cung Tật của bạn cũng khá xấu, đến đại hạn 55-64 thì gặp Thiên Cơ ngộ Thiên Thương. Rất may ở đây đóng cả Hóa lộc lẫn hóa khoa, hội thêm hóa quyền, vì thế mình nghĩ trong giai đoạn này bạn cũng phải suýt chết, nhưng qua khỏi được, và sống rất thọ. Chịu khổ 1 chút nha bạn :D. Sống thọ đó :)).
Mệnh Xương khúc, Tướng Phủ chiếu nên đời cũng khá an nhàn. Con địa không ở Tử thì phải cẩn thận. Có Thiên Lương nhập miếu, giáng phúc lớn cho cung này rồi, nhưng dù sao vẫn chưa giải được. Bạn phải dè dặt, cẩn trọng, bình tĩnh trong nuôi dạy con cái. Nó có thể sẽ khắc với bạn. Cứ bình tĩnh mà xử lý, đừng nóng nảy mà hỏng việc, chúc bạn thành công.
Thiên lương nhập miếu nên con ngoan có hiếu thôi, đừng lo lắng quá :)
Được cảm ơn bởi: MenhVCDhn, duohu..., sunspacevn
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

hababy22000 đã viết:chủ top ơi....Lấy chồng muộn giảm bớt hình khắc...cho tớ hỏi "muộn " được tính từ tuổi nào vây?
Qua 30 à? hay là qua 28 :P
Duyên đến thì có muốn chạy cũng không được =)). Mình đừng vội vàng, cẩn thận trong chuyện cưới xin là được. Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng =)) =))
Được cảm ơn bởi: duohu..., hababy22000, sunspacevn
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

THT đã viết:Hehe, tù trưởng da đỏ động viên tớ - "con gà" - đang bị thương chút nào!
Nhật nguyệt triệt ngộ khôi quyền ấn tướng
Thai phục vượng tướng lại còn cô quả :))
THT có cảm giác nhiều điểm mâu thuẫn trong lá số này
Có lẽ phúc đức là nơi bớt xung đột nhất, nhỉ1?
Hình ảnh
Nhìn cung Quan vui đó hềy. Đã Hóa Khoa rồi lại thêm tam minh, tứ đức, không kiếp đắc địa. Vì thế bạn sẽ phất rất nhanh, rất mạnh, lại có uy tín và có đức trong nghề nghiệp nữa. Nhưng ôm thiên không, không kiếp đắc địa, lên rồi lại xuống thôi. Dù sao cũng có 1 lúc huy hoàng, thế là sướng rồi. 1 phút huy hoàng rồi vụt tắt, còn hơn le lói cả trăm năm. Mà có xuống cũng không đến nỗi sụp đổ đâu :D.
Mệnh âm dương tại sửu gặp triệt là tốt chứ sao, còn kêu gì nữa :P. Vừa chặn sát tinh, vừa tăng độ sáng cả âm dương.
Cậu có biết về tử vi rồi, mà cũng không có gì ưu phiền cả. Thôi vào đây chém gió cho vui, giúp mình tìm niềm vui cho người khác thì càng tốt :D.
Được cảm ơn bởi: duohu..., THT, sunspacevn
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

hababy22000 đã viết: nói thật.tớ chạy mấy lần rồi...nhưng mà năm nay già rồi.muốn chạy cũng không nổi :(
Lần này tớ mà chạy nữa,chắc ế luôn
Thì duyên chưa đến chứ sao. Chồng chậm cũng được. Không ế được đâu ;)). Chứ lấy sớm biết đâu sau này thấy người khác tốt hơn, lúc đó là tiếc. 8->
Được cảm ơn bởi: duohu..., sunspacevn
Đầu trang

kunkunlina
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kunkunlina »

:( Nếu lá số em không có gì tốt để anh nói thì thôi, em không ép :((
Dẫu sao cũng chúc cho topic anh làm ăn được nhá ;) mà thật là anh không còn gì để nói với em hết à :-O
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

kunkunlina đã viết::( Nếu lá số em không có gì tốt để anh nói thì thôi, em không ép :((
Dẫu sao cũng chúc cho topic anh làm ăn được nhá ;) mà thật là anh không còn gì để nói với em hết à :-O
Còn chứ, nhìn em dễ thương lắm :x :x :x :x
Được cảm ơn bởi: duohu..., kunkunlina, sunspacevn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”