Bộ ĐỒNG LƯƠNG Dần Thân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thangmyden
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Bộ ĐỒNG LƯƠNG Dần Thân

Gửi bài gửi bởi thangmyden »

LS bạn hoadai86 mệnh đẹp quá, hầu hết các cung đều tốt, hơi tiếc giáp Hỏa Tinh.
Đầu trang

acats123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi acats123 »

Thêm một lá số Đồng Lương tại Thân nữa nè các bác coi dùm xem năm nay em làm ăn ntn, liệu năm nay có ắm được cô nào ko?? chứ thấy tình duyên lận đận vất vả quá!!
Hình ảnh
1. Giới tính : Nam
2. Ngày tháng năm sinh theo Âm lịch : 12/10/1985.
3. Giờ sinh : 1h55 phút (sáng)
4. Hình dáng : cao :1m67, nặng :64kg,
5. Ít nói, sống khép kín, tốt bụng hay cả nể ...
Là con cả trong gia đình, dưới có 1 em gái sinh năm 1994.
Bố tuổi Kỷ Sửu(1949) mẹ tuổi .... Tuất( 1958)
Gia đình yên ấm, cha mẹ anh em hòa thuận,
6. Trình độ : Tốt nghiệp Đại học chuyên ngành về kĩ thuật cơ khí
7. Công việc hiện tại : nhân viên văn phòng làm về kế hoạch đầu tư
- Công việc liên quan đến giao dịch, mua bán.
8. Một vài sự kiện trong đời.
Còn nhỏ sống tốt, khỏe mạnh, ít ốm đau bệnh tật...
2003: Thi đỗ ĐH nguyện vọng 2. Học xa nhà 1200 km
Học hành lận đận 6,5 năm mới ra trường.
2006: Có người tỏ tình nhưng lại từ chối
2009:Tốt nghiệp ĐH
Cuối năm Mắc bệnh phải phẫu thuật nhỏ
2010:Đầu năm đi làm đúng chuyên ngành học
Cuối năm chuyển việc hiện tại (làm trái ngành)
Đến giờ vẫn chưa có mảnh tình vắt vai...
Đầu trang

ngocthaotien3012
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocthaotien3012 »

auroralpearl đã viết:
ngocthaotien3012 đã viết:hi, công ty sắp phá sản, chỉ muốn tìm công ty có lương cao cao tí ^^. Còn về tình cảm thì như thế nào hả auoralpearl ?
Ko biết.
Mọi người xem lại cách trình bày vấn đề. Ở đây mình trình còi, ko phải cao thủ, ko biết HIỆN TẠI bạn thế nào để nói đc TƯƠNG LAI. Tống lá số vứt cái oạch ra rồi bảo tình cảm thế nào, nếu với tình cảm của mình bạn cũng vứt cái oạch như thế thì khỏi cần xem làm gì, đứt là cái chắc.
r

hi, bạn auroralpearl!
Mong bạn đừng nóng ^^.Ko phải tống vứt lá số nhờ bạn rùi hỏi tình cảm như thế nào. Mà là bạn cảm nhận được những gì auroralpearl đã xem giúp là đúng nên nghĩ là auroralpearl đã hiểu được khó khăn của bạn ở hiện tại ( về tc & cv). Nhưng vì cũng ko muốn than vãn nhiều, chỉ mong auroralpearl giúp dùm, để có hy vọng vào tương lai sáng hơn.
Hiện tại chuyện tình cảm thì ko biết đường nào mà lần #-o , có để ý, có thương nhưng vẫn đắn đo chưa dám nghĩ đến ( vì công việc chưa ổn định). Cũng nhiều lần cố tình muốn chấm dứt nhưng vẫn ko dứt được. Chỉ mong tháng 6 như auroralpearl đã xem giúp, công việc ổn định tí thì mới dám bước tới nhưng ko biết đến lúc đó người ta có còn đợi chờ ko nữa :( . Xin lỗi vì đã ko hiểu ý của bạn.
Đầu trang

hoadai86
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoadai86 »

auroralpearl đã viết:GỬI HOADAI86

Mình trả lời bạn luôn, đề nghị bạn sau này kiểm chứng nhé.
năm nay cũng ko vui với bạn lắm đâu, sang năm đời đẹp hơn, và có thể sẽ có tình cảm mới nữa.
Đại cương cuộc đời ban thế này. Bạn là người sống tình cảm, đôi lúc tự ái hơi cao, và chuyên quyền nữa. Có khuôn mặt hay cười và về cơ bản là phúc hậu (mình nghĩ là đôi khi gian gian tí, nhưng thôi, coi như đó là đôi khi) Thích nghe nịnh thì cứ cẩn thận có ngày bị họa bởi nghe nịnh. Bạn cần cảnh giác.
Chồng người không cao lắm, tài giỏi, nhiều khi hơi nham hiểm, tuy vẫn đẹp và đức độ, nhưng nhiều lúc bạn sẽ cảm thấy bị dắt mũi. Anyway, có chồng nuôi mình là tốt rồi.
Ngực lớn, đùi to, nói chung là người nở nang trắng trẻo, cũng đẹp gái. Tâm tính hơi sướt mướt và nhạy cảm.
Người cả tin như tớ gặp bạn thì sẽ thấy tin bạn cực kì, Ý câu này ko phải là khen, nhiều lúc bạn tự hào quá đáng nên nói quá về bản thân. Hơ hơ. Tâm hồn lại mây gió mộng tưởng nên tính này càng có dịp phát tác.
Đi ra ngoài chắc hay gặp cạnh tranh lắm đây.

Nói chung về cuộc đời của bạn thì không đáng lo lắm đâu, có số vượng phu nhưng không ích tử.
Họ nhà bạn có bà tổ cô thiêng, về mua 9 lá trầu với bộ áo cánh đẹp gọi bà tổ cô bảo bà mau dẫn giai về cho cháu nhé.
Cung phúc thế này chả lo, khi nào bị dồn vào đường cùng rồi, thì tự dưng lại có người giúp, chả chết được
Cuối năm sau mà có hỉ thì nhớ hú một tiếng nhé, nếu ko phải chờ lâu đấy, tới 31 tuổi. Tan vỡ tình đầu là đúng rồi. Nhưng có thể vẫn là người cũ gặp lại, hiện giờ tớ chưa có nghiệm lý đủ nhiều để xác quyết. Năm nay có tình cảm gì cũng là dở hơi cám hấp thôi.
Bạn học giỏi nhưng toàn tạch là vì toàn thi vào cái năm tạch thôi.
Số này chậm nhưng chắc. Nên cứ từ từ.
Sợ mai sau có bệnh lạ, hoặc u bướu gì đó.
Con cái là nỗi buồn của bạn, chịu khó kiếm thằng chồng nào cung tử tức đẹp một tí
Bạn kiếm tiền rất vất vả, tóm lại đi tóm thằng nào giàu tí đi.

Thực ra tớ cần năm các sự kiện để kiểm tra thông số, chứ lá số ko đúng thì luận xong ngồi nhìn lá số ảo để làm gì. )

Phần tính hạn tháng, tớ nói thật là đang còn non, có gì nhớ feedback xem đúng hay sai nhé :D
Tháng 5 cẩn thận mất tiền, có thể bị cướp giật
Tháng 6 có chuyện cãi nhau
Tháng 7 cũng bực mình, làm việc không được , trù trừ dùng dằng chả ra sao cả
Tháng 8 thì tươi, dù bên trong có việc ko vừa ý, nghi kị
Tháng 9 chắc thôi việc, thảm ko nói đc
Tháng 10 tới cuối năm tạm ổn

Chân thành cám ơn auroralpearl rất nhiều. Tính cách của mình bạn nói đúng quá trời, còn chuyện được nhờ vả chồng sau này thì chắc phải để thời gian kiểm định. Giờ này mình còn chưa có mảnh tình vắt vai, chắc là đến năm 31t mới lấy chồng được, chứ sang năm thì nhanh quá. Auroralpearl xin cho mình hỏi năm nay mình đang chuẩn bị thi tốt nghiệp hoàn chỉnh đại học vào tháng 8, không biết mọi việc có thuận lợi không, có gặp vấn đề trục trặc gì không, rất mong bạn trả lời giúp mình, xin cám ơn auroralpearl nhiều.
Được cảm ơn bởi: auroralpearl
Đầu trang

Mr.Civil
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mr.Civil »

auroralpearl đã viết:
Mr.Civil đã viết:Mình cũng có Đồng Lương hội tại Dần Thân mà cũng chưa thấy tối hỉ ở đâu cả :)

Mọi người luận giúp mình với, xin cảm ơn rất nhiều

Đấy là lá số của mình

Hình ảnh
Bạn kể các nét chính trong đời đi. càng chi tiết càng tốt
Nói chung lá số thế này là đc rồi, tình duyên lúc đầu lủng củng thôi.
Về sau khéo có gái ngoài luồng
Bố mẹ chắc cũng khá giả
Người ko cao, trắng trẻo thư sinh, tính tình ương bướng,c hri cho mình là bố thiên hạ
ko keo kiệt
Cẩn thận khó sinh, nhưng con cái có hiếu, đc nhờ con.
Uhm lúc nhỏ thì mình dặt dẹo lắm, ốm tong ốm teo, khó nuôi kén ăn. Nhưng từ khoảng lớp 5 trở đi thì ăn uống được, từ đó thân hình trở nên tròn trịa to béo cho tới bây giờ ^^! (cũng không hẳn là béo tròn quay nhưng nhìn cũng mập mạp)

Mình bị cận thị từ rất sớm khoảng lớp 2 hay lớp 3 gì đó , chuyện học hành của mình từ lớp 1- cho tới khi thi đỗ Đại Học năm 2004 đều hanh thông cả , không gặp trở ngại nào, xuôi chèo mát mái, học rất giỏi. Nhưng từ khi vào Đại Học chả hiểu sao mà mình lại học hành rất vớ vẩn đến nỗi phải ở lại một năm, mãi tới tháng 7/2010 vừa rồi mới tốt nghiệp (T_T có lẽ mình không thật sự yêu thích nghề này mà ngày xưa chỉ thi theo phong trào) , từ khi ra trường cho tới giờ mình vẫn chưa xin được việc làm ổn định như ý muốn

Mình học ngành xây dựng, gia đình tính xin cho vào 1 công ty nhà nước làm (tuy nhiên chưa xin được, còn đang chờ) , mình xin đi làm tạm tại 1 công ty tư nhân , vừa thử việc chưa hết 1 tháng thì bị đuổi (chả biết vì sao bị đuổi vớ vẩn thật).
Tuy là học kỹ thuật, nhưng giờ mình lại rất thích bên kinh tế , đang phấn đấu học văn bằng 2 về kinh tế để chuyển ngành, hồi cuối 2007 có vay ông bà già 250tr oánh chứng khoán, tới nay toàn thua liểng xiểng thua toàn tập.
Haizzzz vừa bước vào đời cái gì cũng thất bại, chán thật

Gia đình mình không giàu có gì, nhưng cũng không đến nỗi chạy ăn từng bữa, cũng có tý của để dành :)

Mình cao 1m68 (đúng là không cao thật, ngày xưa cao nhất trong đám bạn, tự dưng giờ lại thấp nhất) mà nặng tới 72 kg , mặt thì nhìn hiền lành, thư sinh thật, nhưng do là dân xây dựng nên đi nắng nhiều mặt hơi đen rùi ^^!, những phần còn lại thì trắng trẻo thật hihihi

Tình cảm thì đúng là cũng hơi lủng củng, tự nhận mặt mũi không quá xấu, ăn nói cũng không đến nỗi tệ, chi xài rất phóng khoáng, không hút thuốc, uống rượu, tự tin có thừa.....Vậy mà đến giờ vẫn chả có người yêu, quen được mấy mối mà cũng chả tới đâu, haizzz toàn là : " Anh tốt thật nhưng chúng ta chỉ có thể là bạn" =)) =)) =))

Về bệnh tật thì mình có vài bệnh : Cận thị là 1, táo bón và trĩ nội là 2 :P nêu lên đây ngại quá, nhưng thôi không sao lỡ nêu rồi, ngại gì nữa mà ngại

Còn về bạn nói tính tình ương bướng thì sao mình không nhận ra cái đó nhỉ ??? Còn việc tự xem mình là bố thiên hạ thì thật ra cũng hơi hơi :D . Nhưng mà ngày xưa thôi, giờ bớt nhiều lắm rồi :"> , giờ vấp ngã nhiều nên khiêm tốn lắm, núi cao còn có núi cao hơn mà hihihi

Đấy sơ lược cuộc đời mình từ bé tới giờ là vậy đó, hôm nay mình dốc lòng nói ra, nhờ bạn auroralpearl xem giúp mình số mạng như nào ? Mình thì cũng tin Tử Vi và tín ngưỡng lắm, mình theo Đạo Phật, cũng hay tụng kinh niệm Phật, phóng sanh bố thí hy vọng tích âm đức để mà giảm bớt nghiệp chướng, có lẽ hậu vận sẽ tốt hơn chăng :) ?

Xem dùm mình bạn nhé :) , cảm ơn auroralpearl rất nhiều

PS : Cũng xin đóng góp lá số này vào quá trình nghiên cứu lá số Đồng Lương của bạn Panda Bear
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hói phệ
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi hói phệ »

Hình ảnh

mình đồng lương ở cung Thần, lại ngự đúng cung Phúc Đức nè
bạn phán cho mình với
1. Ngoại hình; cao to, trắng trẻo, hơi béo, được nhiều người khen là đẹp trai
2. Công việc: thất nghiệp
3. Năm 2003 trượt đại học, 200 5 lên bàn mổ
4. Học lực: đang học cao học
5. Tính tình: rất phức tạp, tốt, hiền, hơi nóng tính, hay mơ hão
Đầu trang

auroralpearl
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi auroralpearl »

Mr.Civil đã viết:
PS : Cũng xin đóng góp lá số này vào quá trình nghiên cứu lá số Đồng Lương của bạn Panda Bear
Vấn đề bị cận thị thì chắc là để nghiệm lý thời gian bị cận rồi. Hỏi chút là có phải mắt trái bị nặng hơn mắt phải không. Thời gian thì chắc là 7 tuổi. Hạn vào cung Nô , thiếu đúng con hóa kị nữa, điền vào nốt là đủ tam ám.

Thực ra trong 2 tháng vừa rồi bạn cũng có chuyện vui gì đó cơ mà, có thể là chút le lói về công việc.??? Bạn kể kĩ đc ko.
Tưởng 2009 có được ăn con chứng khoán nào đó to to, nhưng mất liền ngay sau đó, chả để được đồng nào chứ nhỉ.
Năm 24 tuổi có việc đi xa hoặc thay đổi công việc, quan hệ, tin này đến một cách đột ngột bất ngờ, nhưng nói chung là tiền của đến nhanh thế nào thì ra đi nhanh thế ấy. Đầu tiên là rất vui, sau đó thì rất choáng.
năm 22 tuổi có việc gì đó về vấn đề tình cảm ko?
năm 23 có chuyện yêu đương chi mà

Mặt bạn có vết rỗ không?
Thực ra chuyện bệnh ở ruột do song hao không kiếp. nhưng cơ bản là người ít bệnh tật. Cẩn thận vấn đề về răng, và về tai (ko bảo bạn nghe ko tinh tế, nhưng có thể hơi lãng đãng tí)
Nếu béo thì tốt, là lúc đang hưởng lộc. Ko nên để gầy.

Nếu hạn đúng thì là đúng số, còn ko có thể sinh giờ khác.
Luận đoán chung cho lá số này.
Bạn phải đi xa lập nghiệp mới mong phất lên được, còn ở nhà với bố mẹ thì nhì nhằng thôi. Nhưng số này chắc là ko được chết trong nhà.
Bố mẹ là con trưởng trong nhà, là những người cũng có học thức và hình như gia đình chia làm hai phe phái: phe giữ của và phe thoải mái tiền nong. Bố mẹ có chức vụ.
Tổ tiên gia tộc có nhiều người hiển đạt, có thể đã làm quan to cả nghiệp văn và võ, đã có thời phát nhưng hiện giờ gia tộc đang xuống cấp, nói chung là không giúp đỡ được gì cho bản thân bạn.
Lá số này đi làm kĩ sư cũng được, làm nghề vận tải hoặc kinh doanh chuyên chở cũng ra tiền , hay kiếm cục lớn , xong thấy sướng quá đi tiêu cả cục cho vui. :) Nói vậy thôi, chỉ nói là bạn ko chắt từng đồng khi tiêu tiền nhưng cũng biết suy nghĩ để ko tiêu tiền vô bổ.
Là người được bạn bè trợ giúp tích cực, có nhiều bạn tốt, đặc biệt là các bạn già (người lớn tuổi hơn, chơi rất hợp, lễ độ, ăn nói suy xét)
Bề ngoài khá hiền, nhưng trong bụng cũng chứa nhiều cơ mưu, kiểu dân tàu khựa (đây là khen, ko phải chê), có ước mơ cũng to to. Điện thoại dùng đời đầu loại cục gạch, đời sau đã lên iPhone chứ ko thèm dùng cái loại nhì nhằng ở giữa.(for example)
Chuyện làm bố người ta thì bạn cứ xem những cái trên có đúng sai thế nào đã, bàn tiếp, nhiều khi nhún nhường đa phần, nhưng tới cái lúc bạn sai thật thì ko thích nhận lỗi vì tính bạn nó thế.

Đúng lá số thì kết hôn muộn sẽ tốt hơn, vợ chồng hay lục đục cãi nhau ko ngớt, dù cũng đẹp đôi.
Đại vận này thấy bức bách mệt mỏi, cũng chưa hết khổ được đâu. Đại vận sau cũng thế, có nhiều may mắn nhưng nhỏ thôi.
Hậu vận từ 46 trở ra mới đẹp. Không thọ lắm, mà thời này sống vừa phải nhưng hết lòng là được.
Con cái được, khoảng 29 tuổi nên nhận đứa con nuôi cho đời nó tươi vui.
Nghĩ rằng đi làm thuê sẽ hợp hơn làm kinh doanh độc lập, tuy mình làm 10 đc hưởng có 8 nhưng tựu chung vẫn tốt. Đời người ngắn có một mẩu thôi mà.
Đầu trang

auroralpearl
Chính thức
Chính thức

@hoadai86
tháng 8 ÂM LỊCH đời tươi, tháng 7 thì teo
Đầu trang

auroralpearl
Chính thức
Chính thức

thangmyden đã viết:LS bạn hoadai86 mệnh đẹp quá, hầu hết các cung đều tốt, hơi tiếc giáp Hỏa Tinh.
Không kiếp hãm lù lù vứt đâu rồi. Hoadai86 không được nhờ cái khoản phụ mẫu huynh đệ. Hay thấy con nhà người ta bên ngoài rồi thích rồi ????
Bạn ý đang bảo năm sau chưa chắc chống được lầy kìa... nhanh chân ko thằng khác nó chống lầy giùm mất
Đầu trang

auroralpearl
Chính thức
Chính thức

ngocthaotien3012 đã viết:
auroralpearl đã viết:
ngocthaotien3012 đã viết:hi, công ty sắp phá sản, chỉ muốn tìm công ty có lương cao cao tí ^^. Còn về tình cảm thì như thế nào hả auoralpearl ?
Có phải là hoahai ngày 30/7
Vấn đề mình hỏi là tình cảm bắt đầu khi nào, cụ tỉ trường hợp nó như thế nào, diễn biến... để xem nó ứng téh nào với lá số. Hạn cục ra làm sao.
Còn yêu nhau mà vì ba cái chuyện tẹp nhẹp đã sờn lòng thì đơn giản là chưa yêu hết mình. Tiền bạc là chuyện thời cuộc, sông có khúc người có lúc thôi
Được cảm ơn bởi: ngocthaotien3012
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”