Hội "Cự Môn cư mệnh" thì xin mời vào đây nhé !

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Nhất Hạnh
Hội viên online
Hội viên online

TL: Hội "Cự Môn cư mệnh" thì xin mời vào đây nhé !

Gửi bài gửi bởi Nhất Hạnh »

sophanbapbenh đã viết:Cám ơn chú MenhTuanThanTriet (cháu thấy có người gọi chú là Thanh Long, chắc đây mới là tên của chú ạ???)!
Chú đã cho cháu được những lời khuyên rất bổ ích! Cháu vẫn còn nhiều thắc mắc ngổn ngang, mong được giãi bày cùng chú!
Rốt cuộc mục đích sống của cuộc đời là gì? Mọi loài, mọi sự sống sinh ra rồi chết đi, kết lại là để sản sinh ra một sự sống mới. Sự luân hồi trên thế gian này rốt cục là vì cái gì? Bên trên là cha mẹ sinh ra, phía dưới là con cái cần được dạy dỗ. Sự sống ra đời nghiễm nhiên phải chịu trên đe dưới búa. Vòng Tử Vi kết hợp luân chuyển giữa ba yếu tố của quan hệ nhân quả: Quá khứ, hiện tại và vị lai, nhưng rõ ràng là lấy Mệnh/Thân và những gì liên quan đến cuộc sống hiện tại làm chủ thể. Đe có tốt, búa có hay mà mình không thành công thì người đời sẽ cho là thật uổng.
Số mệnh cho ta cuộc sống, được làm con người để có thể tư duy, đó đã là tuyệt vời. Muốn gỡ tư duy ra khỏi vật chất, muốn đảo mệnh, thoát ra ngoài cái số có được không? Gánh nặng cuộc sống đôi khi quy định ý thức của mình.
Muốn biết về số mệnh phải tìm hiểu nó, nhưng muốn hiểu được số mệnh thì phải thoát ra ngoài nó. Cháu cám ơn chú một lần nữa vì đã cho cháu những lời khuyên bổ ích. Chắc có lẽ đến bao giờ số mệnh không còn là số mệnh nữa thì cháu mới có thể hết được băn khoăn. Cháu chúc chú mạnh khỏe và vui vẻ!

@sophanbapbenh:

...."Sự luân hồi rốt cuộc là vì cái gì ?" ....

Cho dù nó là cái gì đi nữa, bản chất của nó vẫn là một quy luật vô lượng kiếp, đã là quy luật thì việc ta nên làm là hiểu bản chất của nó để thân, ý, tác nghiệp của ta luôn tôn trọng quy luật này.

...."Chắc có lẽ đến bao giờ số mệnh không còn là số mệnh nữa thì cháu mới có thể hết được băn khoăn"....

Số mệnh (dòng tộc, cha mẹ, anh em, thê thiếp, tử tức....) cho dù xấu hay tốt, vẫn là món quà của tạo hoá dành cho ta, dù ta có chấp nhận hay không, nó vẫn diển ra và đi cùng với ta cho đến hết đời.

Đã là món quà của tạo hoá dành cho ta, nên dù nó xấu hay tốt, ta nên trân trọng số phận kiếp này từng giây từng phút. Người ta nói hôm qua là quá khứ, ngày mai là tương lai chưa biết, những gì ta có ở hiện tại mới là hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: angel152, thonv
Đầu trang

Nhất Hạnh
Hội viên online
Hội viên online

bititrack đã viết:Cháu xin post lại lá số, hic,...><
Hình ảnh

@bititrack:
Ý định tự lập tại TPHCM là hợp số và hợp ý chí nam nhi.

Bạn có số tay trắng dựng cơ đồ, chúc bạn may mắn !
Được cảm ơn bởi: bititrack
Đầu trang

Nhất Hạnh
Hội viên online
Hội viên online

ND86 đã viết:Cháu chào chú Mệnhtriệtthântuần.nếu chú có thời gian mong chú xem hộ cháu Ls với ạ.mệnh của cháu cự môn hãm địa lai giáp kình giáp đà,địa không -địa kiếp không biết nguy hiểm đến mức nào và có cách nào giải bớt ko ạ.
Hình ảnh
cháu cảm ơn chú. :D

@ND86:

Mệnh nhược Thân cường, nhờ vận trình của đại hạn thuận lợi nên phát sớm.

Điểm tối của lá số là gia đạo (cha mẹ, anh em, vợ chồng) khó hoà thuận.

Cuộc đời sau 37 tuổi càng sung túc.
Được cảm ơn bởi: hói phệ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hói phệ
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi hói phệ »

bác mệnh tuàn thân triệt ngủ rồi à, đúng đến lượt mình
thôi chúc mọi người ngủ ngon
Đầu trang

bititrack
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bititrack »

Cháu rất vui khi nhận được tin chú. 1 lần nữa cháu xin cảm ơn chú. Thật sự cháu còn rất nhiều điều muốn hỏi và muốn biết trước, nhưng thôi, thời gian sẽ trả lời tất cả cho cháu. :d
Đầu trang

Nhất Hạnh
Hội viên online
Hội viên online

nippua đã viết:Xin bác MenhTuanThanTriet lý giải giùm tôi lá số này.
Tôi xin tóm tắt quá khứ 1 chút :
năm 1996 : thi đỗ vào hệ trung học nghề, học cơ khí.
năm 2000 : ra trường đi làm tại Cty phụ tùng xe, dù chỉ là công nhân kỹ thuật nhưng lương rất khá, hơn nhiều người có bằng đại học, đến năm 2006 thu nhập đi xuống, chán nản và nghỉ việc.
năm 2006 đến 2008 : thất nghiệp.
năm 2008 : thi đậu vào trường Đại Học Luật TP.HCM, học hệ tại chức buổi tối, ban ngày làm việc có tính chất tạm bợ, thu nhập kém, chỉ mong sao cho thời gian chóng qua. Nếu không có gì thay đổi thì năm 2013 ra trường.
Mong bác luận giùm vận hạn. Cám ơn bác nhiều

Hình ảnh

@nippua:
Mệnh Thân ảnh hưởng bởi Cự Nhật, tiếc rằng Nhật không sáng nên đến giờ vẫn chưa vừa ý.

Vận trình của đại hạn 33-42 không có lợi cho bạn. Sống có trước sau, nhân nghĩa thì sẽ được ơn trên phù hộ.

Sau năm 37 tuổi sẽ bắt đầu có thành tựu, nhưng lại rơi vào đại vận 33-42 nghịch cảnh, nên phải đợi đến năm 43 tuổi mới thực sự phát.

Mến chào !
Đầu trang

thonv
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thonv »

Kính bác MenhTuanThanTriet!
Cháu đang tìm kiếm một sự thay đổi lớn về công việc, cháu cảm thấy có nhiều nguy cơ, rất mong bác cho một lời khuyên trong thời điểm hiện tại!

Lá số của cháu:
Hình ảnh
Đầu trang

hói phệ
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi hói phệ »

Anh mệnh tuần ơi, em post lá số trước bạn nippua mà, sao vẫn chưa được xem vậy
Đầu trang

Nhất Hạnh
Hội viên online
Hội viên online

thonv đã viết:Kính bác MenhTuanThanTriet!
Cháu đang tìm kiếm một sự thay đổi lớn về công việc, cháu cảm thấy có nhiều nguy cơ, rất mong bác cho một lời khuyên trong thời điểm hiện tại!

Lá số của cháu:
Hình ảnh

@thonv:
Mệnh Thuỷ mà đến đại hạn cung Hoả, mất thiên thời. Năm nay Phủ gặp song Mã, Kình Đà, Không Kiếp, là một năm động, trong lòng bạn như lửa đốt, tháng 7 âm lịch sẽ có thay đổi, dù muốn hay không sự thay đổi vẫn xảy ra. Bất lợi hay có lợi cho bạn, còn phải xem ý trời.

Mến chào !
Được cảm ơn bởi: thonv
Đầu trang

nippua
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nippua »

MenhTuanThanTriet đã viết:

@nippua:
Mệnh Thân ảnh hưởng bởi Cự Nhật, tiếc rằng Nhật không sáng nên đến giờ vẫn chưa vừa ý.

Vận trình của đại hạn 33-42 không có lợi cho bạn. Sống có trước sau, nhân nghĩa thì sẽ được ơn trên phù hộ.

Sau năm 37 tuổi sẽ bắt đầu có thành tựu, nhưng lại rơi vào đại vận 33-42 nghịch cảnh, nên phải đợi đến năm 43 tuổi mới thực sự phát.

Mến chào ![/quote]

Gửi bác MTTT : Cám ơn bác MenhTuanThanTriet đã luận giải vận hạn của tôi. Nếu Nhật có sáng thì cũng bị Triệt ở mệnh cản rồi phải không bác? Số tôi rõ khổ :( Đại hạn 33-42 rơi vào cung Điền trạch xấu thật.
Tôi sẽ nghe lời bác. Chúc bác mạnh khỏe.
Sửa lần cuối bởi nippua vào lúc 01:15, 21/06/11 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”