Nghiệm lý về những cuộc tình quay lại với người yêu cũ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngockhanhbg
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Nghiệm lý về những cuộc tình quay lại với người yêu cũ..

Gửi bài gửi bởi ngockhanhbg »

hjhj, thank chị nhất niệm. :d
Được cảm ơn bởi: Nhất Niệm
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi tu_bnk51a »

Nhân_Tâm đã viết:@@tu_bnk51a : ... theo cách xem l.thái tuế thì mình có thể xác định được tính chất của mối quan hệ tình cảm trong năm đó ah? nó có xác định luôn tính chất tình cảm giữa mình và người đó trong mối quan hệ này luôn hay không? Hay nó thay đổi theo năm? tức năm sau sẽ khác năm nay? ... Nếu nó xác định luôn, vậy trường hợp chia tay rồi quay lại thì phải xem như thế nào?

Còn cách quay lại với người yêu cũ... thì phải có yếu tố nào đó tiên quyết rằng mình và người đó sẽ quay lại thì cách này mới ứng chứ, phải không bạn? Vì rằng các hạn thế nào cũng sẽ gặp Phục Bình...

Nếu bạn cũng nghĩ vậy thì mình nghĩ rằng yếu tố tiên quyết là : cung Phối đã di chuyển là cung vô chính diệu (cung Phối đã di chuyển ở đây ý mình là theo cách 1 - Phối, 2- Quan, 3- Tài, ... ấy) , bạn nghĩ như thế nào? Vì những trường hợp mình được nghiệm lý thì những cung như thế thường có tính chất - một cái gì đó đã qua và chưa hoàn thành trong quá khứ?

Cảm ơn bạn rất nhiều...
Câu hỏi rất hay :D thank bạn nh lắm! Các đồng chí khác cố gắng chỉ hỏi nhg vấn đề học thuật ở topic này thôi nhé để chúng ta cùng có thể trao đổi với nhau :D
Xin trả lời bạn như sau:
Cung đấy vừa xác mối quan hệ vừa xác định phần nào đương số ta quen năm đó (cái này còn tùy vào kinh nghiệm giaiar đoán của từng ng) Và theo tôi nghiệm lý thì nó sẽ đứng yên trong từng đấy năm ta yêu nhau cho đến khi chính thức chia tay thì nó sẽ gián đoạn. Khi trở lại thì ta lại tính lưu vào năm trở lại (tôi đã có 1 vài trường hợp chia 4 năm và trở lại với nhau, sau khi họ trở lại thì tôi đã phát hiện ra cung phu tạm thời của họ đều nằm trong 1 tam hợp mà 4 năm trc họ đã nằm, dĩ nhiên cũng có nhg trường hợp ko nằm trong đó thì cũng có thể quyết đoán rằng mối quan hệ này đã thay đổi có thể là tốt hơn có thể tệ hơn nhg thường là tệ hơn, cũng tùy vào từng sao mà ta xét đoán). :D
Câu hỏi tiếp theo cực hay, bạn khiến tôi phải dở lại nh cái để đọc quá :D trước hết ta phải xét điều kiện quay lại của đương số.
Điều kiện bản thân: Nếu đương số mệnh thân phúc đều có nhg dấu hiệu khổ vì tình or nh dâm tinh (phiếm thủy đào hoa, diêu y cái đào hồng...) or vô chính diệu (thiếu quyết đoán cho bản thân) or có những dấu hiệu về là kẻ nặng tình nghĩa (ân quang thiên quý) (theo tôi đây là 3 điều kiện cần thiết để quyết lá số có quay lại hay ko). Nếu đương số xa lánh đc dâm tinh là ng tiết hạnh đoan chính, (tuế, liêm đắc, hình...) thì rõ ràng việc trở lại sẽ vô cùng khó khăn. Vì đây đều là nhg sao ngão nghễ quyết liệt, làm gì có chuyện chấp nhận trở lại cơ chứ ( dĩ nhiên tôi ko thể liệt kê ra đây nhg cách cụ thể, nhg rõ ràng quý vị phải xét đoán xem đương số mà chúng ta đang nhìn là kiểu gì và liệu khả năng quay lại là tn)
Điều điều kiện tư tưởng, nếu năm đó cả 2 ng đều có lưu thái tuế rơi vào phúc, tử, điền, phu or cung rơi vào có liêm tham thì rõ ràng kẻ đó năm đó chỉ có đau đầu nghĩ và mơ mộng về nhg điều đó (hạnh phúc gia đình, con cái, mái ấm, chồng, tình yêu, dục vọng), chính sự yếu đuối này cũng sẽ có thể khiến đương số có xu hướng muốn trở lại với ng mình yêu thương.
2 điều kiện ko bắt buộc phải xẩy ra đồng thời nhg nếu 2 điều kiện xẩy ra thì rõ ràng là ok hơn. Kết hợp với nhg gì tôi đã phân tích ở trên về điều kiện liêm phục thì ta có thể mở rộng và quyết đoán
CÒn cách dùng phối quan tài thì mình ko dùng nh và thấy ko hiệu quả như cách thái tuế nhập quái. (có thể là do chủ quan, các bạn ko nhất thiết phải theo cách của mình :D nếu có cách mới thì có thể cùng chia sẻ)
Được cảm ơn bởi: Nhân_Tâm, vuonglinhnhi
Đầu trang

greenfield911
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfield911 »

ý anh nói năm nào lưu thái tuế ở mệnh và có những điều kiện trên là năm đó cò dính đếnt ình duyên ah ?k cũ thì mới ,năm nay e lưo thái tuế thấy lòng ko yên ,có ý muốn quey lại với ng yêu cũ và lo lắng nhiều chuyện nữa ,Tâm ko lặng
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi tu_bnk51a »

greenfield911 đã viết:ý anh nói năm nào lưu thái tuế ở mệnh và có những điều kiện trên là năm đó cò dính đếnt ình duyên ah ?k cũ thì mới ,năm nay e lưo thái tuế thấy lòng ko yên ,có ý muốn quey lại với ng yêu cũ và lo lắng nhiều chuyện nữa ,Tâm ko lặng
Đọc kiểu gì thế? Lưu thái tuế ở đâu thì năm đó nghĩ nh về cung đó. Ví dụ như ở mệnh thì năm đó nghĩ nh về việc lo cho cái bản thân mình. điều kiện lưu thái tuế là điều kiện tư tưởng là cái tâm mình hướng tới. Nó cũng chỉ là 1 điều kiện thôi.
Được cảm ơn bởi: greenfield09
Đầu trang

greenfield911
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tu_bnk51a đã viết:
greenfield911 đã viết:ý anh nói năm nào lưu thái tuế ở mệnh và có những điều kiện trên là năm đó cò dính đếnt ình duyên ah ?k cũ thì mới ,năm nay e lưo thái tuế thấy lòng ko yên ,có ý muốn quey lại với ng yêu cũ và lo lắng nhiều chuyện nữa ,Tâm ko lặng
Đọc kiểu gì thế? Lưu thái tuế ở đâu thì năm đó nghĩ nh về cung đó. Ví dụ như ở mệnh thì năm đó nghĩ nh về việc lo cho cái bản thân mình. điều kiện lưu thái tuế là điều kiện tư tưởng là cái tâm mình hướng tới. Nó cũng chỉ là 1 điều kiện thôi.
ac ac ! kiến thức tử vi ít ỏi nên ko biết ,cám ơn nhiều .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lovestory_87 »

tu_bnk51a đã viết:
còn tùy bộ sao trong cung đó là sao gì nữa, lưu thái tuế kích động cung nào thì các sao trong cung đó ảnh hưởng mạnh mẽ. năm nay lưu thái tuế của mình ở cung Tật, chẳng lẽ năm này nghĩ nhiều về bệnh tật. :))
Đầu trang

thuhang101530091989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuhang101530091989 »

Thảo nào năm nay em toàn nghĩ đến chuyện lấy chồng, không phải muốn lấy sớm mà là lo lắng chuyện này thôi
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

@@tu_bnk51a : uhm, bạn nói hay lắm... xem tử vi cần nhất là linh hoạt, nhiều khi mình cũng bị rập khuôn rất khó chịu...

Theo mình biết thì cách của bạn sử dụng là phép mượn cung mà, còn phép thái tuế nhập quái theo mình có tìm hiểu thì sử dụng với những người quan trọng... dùng địa chi của họ để tra trên lá số xem ứng vào cung nào... Vd nếu người mình yêu sinh năm Ngọ thì cung Ngọ cũng đại diện cho người đó...

Nếu xét như thế thì có thể phân biệt khi luận giải cho những người có cùng lá số, cũng vì vậy mà trong cùng một năm, những người lá số giống nhau khi yêu thì cũng sẽ có những kết quả khác nhau... bạn nghĩ như thế nào về phép này?

Nếu thừa nhận phép này thì cũng đồng thời mình thừa nhận tính chất của cuộc tình này ứng theo cung như trên... nếu thế thì phép mượn cung sẽ có ý nghĩa trong 1 năm thôi... nhưng vì thời điểm khởi đầu một mối quan hệ rất quan trọng, nó hầu như đem lại cho mình một ấn tượng rõ nét, từ đó ảnh hưởng suốt cuộc tình đó... Cũng chính vì vậy mà nó có nhiều dấu hiệu chăng? khi quay lại với người đó thì vì cung Phối tạm thời đã khác trước nên mọi người đều có nhận thức mới? Bạn nghĩ như thế nào... nếu kết hợp cả 2 phép này vào luận giải?

Mình biết như thế thì hơi bác bỏ cách xem theo Phối - Quan - Tài... nên cũng vì nó mà mình hơi rối, vẫn đang nghiệm lý để mong tìm được cách đúng... Cảm ơn ý của bạn và mình cũng rất mong topic này chỉ mang tính trao đối học thuật...
Đầu trang

thuhang101530091989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuhang101530091989 »

@ Nhân_Tâm: Hình như anh tu bnk không dùng cách "nếu người mình yêu sinh năm Ngọ thì cung Ngọ cũng đại diện cho người đó..." đâu, anh ấy xem cho chị không hỏi gì đến tuổi ng yêu, anh ấy dùng cung ngọ đại diện cho năm Ngọ thì phải, vì cung thìn có phục binh, anh ấy bảo năm thìn chị sẽ quay lại với ng iu mà
Đầu trang

greenfield911
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

a yêu thứ 2 của chị làtuổi sửu là cung sửu mà cung phu chị là cung sửu :D ;;) :x =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”