Các bác cho em hỏi chút.

Các bài viết học thuật về môn Phong thủy, địa lý
Trả lời bài viết
maniac
Chính thức
Chính thức

Các bác cho em hỏi chút.

Gửi bài gửi bởi maniac »

Chào các bác hiện nay em có hai vấn đề cần tham khảo ý kiến của mọi người là em đã làm đúng chưa:
+ Vấn đề thứ nhất là nhà em bị đường đi nhìn thẳng vào trong nhà, và tường nhà trước mặt đâm thẳng vào trong nhà. Hiện nay em đã làm một tượng ngài Quan Công đứng từ trong nhà nhìn thẳng vào góc tường đâm vào trước mặt nhà mình.
+Vấn đề thứ hai là nóc nhà hàng xóm hiện nay đâm thẳng vào tầng tư nhà em, hiện nay em đã làm một cái mai rùa treo ở ban công tầng tư nhìn vào nóc nhà đó.

Em xin mọi người góp y giúp hai vấn đề trên em làm như thế đã đúng chưa.
Em trân thành cám ơn.
Đầu trang

ThienKim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Các bác cho em hỏi chút.

Gửi bài gửi bởi ThienKim »

Theo tôi, trước cửa nhà bạn nên đặt một gương cầu lồi cỡ lớn treo phía trên cửa ra vào, nhìn ra đường ....như thế vừa hóa giải con đường đâm vào nhà và bức tường . Tượng Quan Công chỉ là đồ bày chơi, vô ích ...
Được cảm ơn bởi: maniac
Đầu trang

maniac
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi maniac »

ThienKim đã viết:Theo tôi, trước cửa nhà bạn nên đặt một gương cầu lồi cỡ lớn treo phía trên cửa ra vào, nhìn ra đường ....như thế vừa hóa giải con đường đâm vào nhà và bức tường . Tượng Quan Công chỉ là đồ bày chơi, vô ích ...
Cám ơn bác, hiện nay nhà em mỗi tầng đều treo một gương cầu lồi rồi ạ. Cách đây khoảng 10 ngày có một bác đã chỉ thêm cho em là đặt thêm tượng Quan Công nhìn ra bên ngoài và em đã làm theo. Bác cho em hỏi thêm là em đặt mai rùa chiếu vào nóc nhà hàng xóm chiếu thẳng vào cửa cổ ban công tầng 4 nhà em có tác dụng gì không ạ (Hiện tại tầng 4 nhà em cũng đã treo gương cầu lồi rồi).
Em cám ơn.
Đầu trang

ThienKim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThienKim »

Gương cầu lồi chỉ cần 1 cái là đủ, không nên quá lạm dụng . Bởi nó có thể giải trừ sát khí nhưng cũng phần nào ngăn cản điều lành, vận may đưa đến và làm ăn sẽ khó nhọc. Người ngụ cư, có người bị bệnh đường tiêu hóa ?

Rùa là một thú lành trong Tứ Linh, hóa sát mầu nhiệm, yên tâm cho cửa sổ ban công tầng 4.

Thân
Được cảm ơn bởi: maniac
Đầu trang

maniac
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi maniac »

ThienKim đã viết:Gương cầu lồi chỉ cần 1 cái là đủ, không nên quá lạm dụng . Bởi nó có thể giải trừ sát khí nhưng cũng phần nào ngăn cản điều lành, vận may đưa đến và làm ăn sẽ khó nhọc. Người ngụ cư, có người bị bệnh đường tiêu hóa ?

Rùa là một thú lành trong Tứ Linh, hóa sát mầu nhiệm, yên tâm cho cửa sổ ban công tầng 4.

Thân

Em cám ơn bác nhiều a.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức Phong thủy”