Có việc cần giúp đỡ gấp với ạ ...

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
samtron
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có việc cần giúp đỡ gấp với ạ ...

Gửi bài gửi bởi samtron »

Báo cáo là em chuẩn bị cưới vợ. Nay định làm 1 cái sàn gỗ, nhưng muốn làm sàn gỗ thì phải cưa bớt cửa ra vào cho vừa. Vì sàn sỗ sẽ cao lên khoảng 1,5cm.

Mọi người giúp mấy vấn đề với.

- Cưa đi 1 đoạn 1.5cm dưới cửa ra vào phòng ngủ, khách thì có sao không ạ ? Vì thấy có người bảo kiêng.
- Phòng em có 1 cái dầm ngang nhà, tuy đã tránh được giường và bàn làm việc không kê ở dưới rồi. Nhưng vẫn bị bàn trang điểm, giá sách ở dưới. Có cách nào giảm bớt ảnh hưởng của dầm nhà không ạ ?

Cám ơn mọi người.
Đầu trang

conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Có việc cần giúp đỡ gấp với ạ ...

Gửi bài gửi bởi conan135 »

Ý 1 không hiểu
Ý 2 muốn chống cây dầm nhà xung xát thì một là làm tấm sàn(tấm la phong) che luôn chổ đó lại nhưng cách này hơi tốn kém và làm giảm chiều cao của phòng, cách 2 khả năng kém hơn nhưng dễ thực hiện là tìm một trái châu nhỏ( trái sáng lấp lánh hay có trong mấy quán cà phê, nhà hàng) treo lên chỏ xà nhà bằng cách làm một cái móc nhỏ đóng lên đó trái châu có thể có bán kính bằng cái đĩa CD cũng được
Được cảm ơn bởi: samtron
Đầu trang

samtron
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi samtron »

Cám ơn conan nhiều nhé.

Ý 1 của tôi chỉ là, có nên cưa cửa ra vào các phòng không? Vì thấy có người kiêng không cưa bớt cửa.
Đầu trang

conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi conan135 »

Nếu có thể thì anh đo giúp cảnh cửa nó dài bao nhiêu rông bao nhiêu (luôn cả bản lề) lúc đó mới coi cưa được hay không
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”