giúp em đi mà!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: giúp em đi mà!

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

bedixedap đã viết:Thuốc đắng giã tật .
Và... Sự thật mất lòng :D Nhưng thôi, mất lòng trước hi vọng được lòng sau. Vì giờ sinh chưa rõ nên Hoàng không dám ý kiến gì, để bạn này xác nhận lại đã.

Thân.
Đầu trang

gautruc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gautruc »

Chị có lời khuyên chân thành gửi đến chủ topic,
Em nên suy nghĩ lại cách nói chuyện của mình đối với người khác. Dù thế giới mạng chỉ là ảo, nhưng có thể em đang nói chuyện với những người lớn tuổi hơn em rất nhiều, và dù sao, tôn trọng người khác cũng là điều mà mỗi chúng ta nên làm. Có thể có một số nội dung em viết bạn Thái dương không được rõ nên hỏi lại, em có thể bình tĩnh giải thích lại theo ý mình. Nhiều lúc chỉ một chút sửa đổi lời ăn tiếng nói, nhìn cuộc đời lạc quan và bao dung với người khác hơn cũng thay đổi được cuộc sống của mình đó em à. Mong em có thêm nhiều bạn thân trong tương lai!
Chào em!
Đầu trang

carmenkass
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi carmenkass »

Đoạn văn dồn nén những thắc mắc, suy tư nhưng không ngắt không chấm cho rành mạch, đúng là đọc xong k nhớ nổi người viết hỏi gì, không lẽ lại đọc lại mấy lần nữa ?? Bạn nên tập trung vào điều gì cần hỏi và cũng tôn trọng, lắng nghe các thành viên có lời góp ý với bạn.
Đầu trang

phuongchinh85
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongchinh85 »

Đúng vậy , Đoạn văn mà bạn viết chỉ để giành cho bản thân bạn đọc thôi. Nếu bạn học cao chắc bạn cũng biết cách viết, khi mà thời gian có ít chúng ta chỉ nói ý chính thôi. Ở đây cũng vậy mọi người sẽ nhiệt tình giúp bạn nếu bạn viết chỉ có một dòng thôi thì mọi người vẫn hiểu mà. Mình cũng đã từng hỏi và được Bác "Lão Nông" giai giúp và rất đúng. Mình cũng đọc thấy bài viết của bạn rồi thực ra để có nhiều bạn không khó nhưng không phải là dễ , vì nếu mình không thật lòng và hoà nhập thì làm sao có bạn. Nếu muốn có người yêu và bạn bè thì hãy cười với họ vui vẻ ,hoà nhã , thì mình tin chắc rằng họ sẽ đắp lại nụ cười đó. Tình yêu và bạn bè cũng vậy nếu muốn có một người thật lòng thị nội dung tâm hồn bạn phải hấp dẫn. Nếu bạn có học thức con nhà giàu nhưng mà tâm hồn khô cứng thì khó lam bạn a. Mình hy vọng những lời nói chân thành nay sẽ giúp bạn cải thiện tình hình hơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”