Gấp gấp!!! Nhờ các bác tư vấn cho em hướng đặt bàn thờ

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
mesukem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gấp gấp!!! Nhờ các bác tư vấn cho em hướng đặt bàn thờ

Gửi bài gửi bởi mesukem »

Chào các bác!
Cuối tháng 8 âm này nhà em dự định đăt lại bàn thờ. Em nhờ các bác xem giúp em hướng đặt bàn thờ cho phù hợp. Tuổi của chồng em là 1974 Giáp Dần ạ ( sinh 3/9/1974, hình như tháng 7 âm thì phải). Các bác xem giúp em với nhé. Em xin chân thành cảm ơn!
Ah, em cũng xin hỏi thêm là hướng đặt bàn thờ chính là hướng mình đứng vái nhìn vào phải không ạ? Hay là hướng bàn thờ quay mặt ra (nôm na là hướng các cụ ngồi trên bàn thờ các cụ nhìn ra) ạ? Thanks các bác rất nhiều!
Đầu trang

conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Gấp gấp!!! Nhờ các bác tư vấn cho em hướng đặt bàn thờ

Gửi bài gửi bởi conan135 »

Hướng bàn thờ là hướng bàn thờ nhìn ra ngoài còn tọa là hướng mình đứng vái, phải có thêm hướng nhà(độ) nửa mới coi được
Đầu trang

tuetvnb
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi tuetvnb »

chọn hướng đặt bàn thờ thì trước hết phải căn cứ vào ngôi nhà của bạn, xem nó bố trí thế nào, sau đó mới đặt cho phù hợp.
Trước hết bạn phải chọn vị trí, là nơi tôn nghiêm sạch sẽ, là nơi chính chủ của ngôi nhà, thuận tiện cho việc hành lễ, và cũng phải phù hợp với bố trí nội thất của ngôi nhà kẻo lại bị "vô duyên" khi mà cái bàn thờ nằm chình ình ra, phá hết cảnh quan, mỹ thuật.

Còn về Lý, nếu đơn giản thì bố trí theo thuật Bát Trạch, bàn thờ phải Toạ Cát Hướng Cát, tức là Ngồi vào cung tốt mà cũng phải nhìn sang cung tốt. Còn nếu chi tiết thì phải phận định rõ ràng sơn hướng, toạ, vận của cả ngôi nhà theo Huyền Không mà bố trí, cái này dài dòng, ko thể hướng dẫn đc, tốt nhất bạn nên nhờ người nào am hiểu xác định hộ.

Còn cũng nào tốt, cung nào xấu ứng với tuổi của bạn? - bạn dùng trình Bát Trạch trên trang chủ của diễn đàn này mà xác định.

Kính!
Đầu trang

Tuan Dao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tuan Dao »

Dạ, em cảm ơn các bác rất nhiều!
Đầu trang

vinhthanh_vnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập