Xin chỉ giúp vấn đề tẩu hỏa nhập ma trong dịch

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Hình đại diện của thành viên
HoaKieuPhong
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Xin chỉ giúp vấn đề tẩu hỏa nhập ma trong dịch

Gửi bài gửi bởi HoaKieuPhong »

Nghiên cứu dịch muốn nhanh giỏi, lên tay nghề bắt buộc phải tín mà đã tín thì hay bị mê muội lao vào điên cuồng, say mê quên hết mọi việc, rồi đúc kết đào thải dần thành 1 cái ổn ổn. Nhiều khi bỏ cả cuộc sống hàng ngày nữa
Và dịch nó cứ mở rộng dần ra từ quẻ, rồi đến thể dụng, rồi đến các hào, rồi đến lục thần....
Càng mở rộng thì nó càng như cấp số nhân về các trường hợp, đầu óc mình phải tổng hợp, khái quát thông tin 1 vòng lớn hơn rất nhiều, nâng cấp cái cũ lên thêm 1 bậc nữa, tất nhiên thời gian mê muội càng lâu hơn, nghiên cứu cần phải sâu hơn, mà nghiên cứu cắt đoạn thì ko được nhiều thành quả chưa kể còn đi sai đường
Vậy em muốn hỏi các bác đã học qua làm sao cho ko bị tẩu hỏa nhập ma, cân bằng cuộc sống mỗi lần nâng cao lên 1 bậc, mở rộng thêm những cái đã học. Và làm sao tránh cái hiện tượng nhìn đâu cũng thấy dịch một cách quá đáng trong cuộc sống.
Em thấy trên diễn đàn này ko chỉ có dịch mà phong thủy cũng bị hiện tượng tẩu hỏa nhập ma rất nhiều, nhiều thành viên tuy giỏi nhưng có cái nhìn đời thường, sự vật rất cuồng tín, 1 chiều theo cách mình học
Các bác tư vấn cho em với tất nhiên là đứng duới góc độ của người nghiện môn này nhưng ko đi theo nghiệp này các bác nhé

Cảm ơn các bác nhiều
Được cảm ơn bởi: nthung
Đầu trang

mysterious
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Xin chỉ giúp vấn đề tẩu hỏa nhập ma trong dịch

Gửi bài gửi bởi mysterious »

Khuyên nên rèn Tâm trước khi học thì không bị Tẩu Hỏa Nhập Ma , mà hình như nếu có Thầy giỏi kèm và dẫn dắt thì cái bệnh ấy ít hơn , còn tự học ắt phải bị bệnh , có bệnh mới thành sở Nguyện . có câu gì nhỉ " Tôi là Người lúc Say , lúc Tỉnh " .
Đầu trang

lockelaton
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi lockelaton »

hehehe, hãy xem nó như là một môn giải trí giúp mình mở mang kiến thức vậy thì chỉ cần học nó với tính cách là bổ sung kiến thức thôi, đừng có lậm vào nó thì làm sao mà tẩu hoả nhập ma chứ .... hic, hồi giờ mấy môn huyền bí.... tùm lum này mình cái nào cũng ngó qua hết... giờ nhà sách cũng nhiều cả kệ. vậy mà có môn nào thông đâu,cái nào cũng chỉ là biết sơ sơ để có nghe mấy thầy phán theo cái kiểu bệnh nghề nghiệp thì còn hiểu thầy nói gì hehehe... chưa có môn nào mà học cho đàng hoàng cả... cũng tại vì hog có thầy... cho nên hog dám học, lỡ tẩu hoả nhập ma, hog có người giải huyệt..... :D
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Thiện Minh »

Đó chính là lý do tại sao bất kỳ môn học nào cũng phải có thầy dạy, vì người thầy là người từng trãi và từng hiểu những vấn đề nan giải, và người thầy là người sắp xếp cách tiếp thu hợp lý cho người sau học.

Còn tự học thì mông lung không trình tự trước sau, lại thêm sức cố gắng thái quá vì vậy rất dể bị phản tác dụng trong quá trình học.
Được cảm ơn bởi: nthung, volam078, huycool, tutruongdado
Đầu trang

agoldusd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi agoldusd »

Bác chủ topic thử không nghiên cứu dịch nữa xem, quay lại với cuộc sống hàng ngày bình thường... bác sẽ thấy ko biết mấy thứ này cũng chả ảnh hưởng gì đến cuộc sống cả ;) :D
Đầu trang

yenanhabcm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yenanhabcm »

agoldusd đã viết:Bác chủ topic thử không nghiên cứu dịch nữa xem, quay lại với cuộc sống hàng ngày bình thường... bác sẽ thấy ko biết mấy thứ này cũng chả ảnh hưởng gì đến cuộc sống cả ;) :D
bạn nghĩ dịch học không ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn thì chính bạn nên xem lại.
Đầu trang

quanphu2001
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quanphu2001 »

Gởi Ban điêu hành.
Không hiểu sao,các bài của nthung được bỏ theo cầu,còn của tôi thỉ không?
Đầu trang

Điều hành 6
Ban điều hành
Ban điều hành

Gửi bài gửi bởi Điều hành 6 »

Đề nghị hai thành viên : quanphu2001 & nthung nên suy nghỉ kỷ trước khi viết bài, tránh viết vội theo cảm tính rồi sau đó lại yêu cầu xóa bài !
Đầu trang

nthung
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nthung »

anh Admin chú ấy là quanphu2001 chứ không phải quanphu2011
Xin lỗi tất cả các thành viên
Đầu trang

quanphu2001
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quanphu2001 »

Kính gởi:Anh chị Điều hành 6.
Cám ơn anh chị đã làm theo yêu cầu của tôi,và xin lỗi vì làm phiền anh!
Tôi không muốn như vậy,và cũng không vội theo cảm tính.Do sự việc như vậy,thời như vậy nên tôi phải như vậy.Một lần nữa cám ơn anh chị.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”