Nho các bác giúp đỡ em, em đag chuẩn bị xây nhà rồi !

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
cun82
Chính thức
Chính thức

Nho các bác giúp đỡ em, em đag chuẩn bị xây nhà rồi !

Gửi bài gửi bởi cun82 »

Em có đất hướng chính bắc, mặt tiền 6mét, 1 chiều dài khoảng 14.5m, một chiều dài 12.3 mét, Nhà mặt tiền vuông còn hậu nhà vát do 2 chiều dài không bằng nhau. chia miếng đất ra làm đôi theo chiều ngang, được nửa trước và nửa sau. Nửa sau này chia theo chiều dọc làm 2 phần, phần tây nam và đông nam. Nửa nhà sau em định bố trí vệ sinh khu phụ ở góc phải cuối nhà tức là phần tây nam, kế tiếp của phần tây nam này nằm cạnh vệ sinh là bếp. Tiếp đến là cầu thang. Như vậy phần tây nam của nửa sau ngôi nhà là gồm vệ sinh bếp và cầu thang. Góc trái nhà của 1/2 mảnh đất phía sau này tức phần đông nam bố trí một phòng ngủ. . Toàn bộ nửa nhà trước làm phòng khách. Cửa nằm bên tay trái khi đi vào nhà.
Kính mong các anh chị giúp đỡ xem em bố trí đã hợp lý chưa với ạ mong các bác chỉ giáo. mảnh đất lấy la bàn ra đo là hướng chính bắc (0 độ), chồng em tuổi kỉ mùi, em tuổi nhâm tuất.

Em xin trân trọng cảm ơn !
Đầu trang

conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Nho các bác giúp đỡ em, em đag chuẩn bị xây nhà rồi !

Gửi bài gửi bởi conan135 »

Bạn có thể chụp lại hình sơ đồ nhà rồi đưa lên đây không ? À mà khi đo bằng la bàn bạn đo lại mấy lần ?
Đầu trang

cun82
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cun82 »

Cam on ban, mình đo đi đo lại 5 lần luôn. đo bằng 2 la bàn khác nhau. mình đang nhờ em trai gửi sơ đồ nhà lên mạng, khi nào gửi được, mong bạn và các anh chị giúp đỡ
Đầu trang

cun82
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cun82 »

Đầu trang

conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi conan135 »

Khi chụp bạn nên để lên một tấm váng phẳng cho nó đừng nhăn chứ nhăn như vậy dễ bị sai xót vị trí tọa độ lắm với lại chữ cũng không rõ nét, à mà bạn đo dựa theo hướng cửa chính hay là hướng nào ? khi đo bạn nên đứng ở tâm nhà cho chuẩn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”