mệnh cách sát phá tham, thân mang tử vi tại ngọ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
splt0178
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mệnh cách sát phá tham, thân mang tử vi tại ngọ!

Gửi bài gửi bởi splt0178 »

xin ý kiến mọi người, con đường sự nghiệp và tài lộc của lá số này được đến đâu?
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Xiaolajiaoj3
Đầu trang

splt0178
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: mệnh cách sát phá tham, thân mang tử vi tại ngọ!

ai có thể xem ra được nghề nghiệp của lá số này, xin giúp mình với..
theo mình đoán đương số của lá số này sẽ trở nên giàu có
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
chú cuội
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi chú cuội »

tài bạch quan lộc sắc sắc không không
lấy vợ xong khá hơn do được nhờ vợ?!
Được cảm ơn bởi: splt0178
Đầu trang

Duong_Lieu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Duong_Lieu »

splt0178 đã viết:ai có thể xem ra được nghề nghiệp của lá số này, xin giúp mình với..
theo mình đoán đương số của lá số này sẽ trở nên giàu có

theo sách thì hợp với ngành liên quan trực tiếp đến kinh doanh, dạng buôn nhỏ, ko phải dạng nhà đầu tư, nghề nghiệp hay phải đi ra ngoài. mà nếu có kinh doanh chắc cũng thiên về làm ăn thêm chứ chính ra vẫn là dân văn phòng. có khả năng có 2 dòng con. tài lộc trung bình đủ sống ko đủ tiêu hoang, cưới vợ chắc được nhờ vợ như chucuoi nói :)

khả năng hạn hẹp, có gì xin mọi người bàn thêm

PS: cho mình hỏi sao bạn đoán là lá số của bạn sẽ trở nên giàu có vậy :|
Được cảm ơn bởi: splt0178
Đầu trang

splt0178
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@chuCuoi: sắc sắc không không!??? ý chú Cuội có phải đương số đào hoa? rõ ràng mình đóan đương số này không dưới 1 người tình hay 1 người vợ...vậy chắc đương số này sẽ fải "dựa" nhiều người =))
@Duong_Liễu ...uhm thì bàn thêm!

qua nửa đời sau ảnh hưởng của SPLT yếu đi, và khi bàn về sự nghiệp của bất cứ ai chúng ta nên bàn từ nửa đời sau trở đi! lá số này khó coi về mặt sự nghiệp nên mình mới đem ra bàn.
đương số mình đóan vợ sẽ lấy trễ nhưng thành/bại trong việc làm lại đến sớm!! tiền có thể thiếu nhưng giải thích sao ở cung điền?? chắc ở đậu nhà vợ :D
Còn nói buôn bán nhỏ lẻ, đừng coi thường Tham Lang, có tham lang ở quan lộc rất may mắn trong mấy cái chuyện có tính chất đầu cơ! ..

sách "cuộc đời số mệnh" có bàn rõ về "Thân cư Phu Thê", không nên cứ thấy Thân cư phu thê rồi phán số nhờ vợ vì theo mình thấy lá số này phải từ trung cách trở lên, đương số sắp tới gặp hạn tam tai là 1 chuyện, nhưng nếu xem hạn và đặt mốc để định việc thành bại về tiền tài 2 bạn sẽ có cái nhìn khác về lá số này

Thân mến!
Đầu trang

Duong_Lieu
Chính thức
Chính thức

splt0178 đã viết: qua nửa đời sau ảnh hưởng của SPLT yếu đi, và khi bàn về sự nghiệp của bất cứ ai chúng ta nên bàn từ nửa đời sau trở đi! lá số này khó coi về mặt sự nghiệp nên mình mới đem ra bàn.
đương số mình đóan vợ sẽ lấy trễ nhưng thành/bại trong việc làm lại đến sớm!! tiền có thể thiếu nhưng giải thích sao ở cung điền?? chắc ở đậu nhà vợ :D
Còn nói buôn bán nhỏ lẻ, đừng coi thường Tham Lang, có tham lang ở quan lộc rất may mắn trong mấy cái chuyện có tính chất đầu cơ! ..

sách "cuộc đời số mệnh" có bàn rõ về "Thân cư Phu Thê", không nên cứ thấy Thân cư phu thê rồi phán số nhờ vợ vì theo mình thấy lá số này phải từ trung cách trở lên, đương số sắp tới gặp hạn tam tai là 1 chuyện, nhưng nếu xem hạn và đặt mốc để định việc thành bại về tiền tài 2 bạn sẽ có cái nhìn khác về lá số này

Thân mến!
SPT là rất tốt cho việc buôn bán kinh doanh, nhất là về những việc mạo hiểm. SPT hãm (chứ ko phải SPLT vì lá số này bộ SPT ko có Liêm :) ) thì càng chứng tỏ 1 người ngang tàng, sẵn sàng thử thách, biết luồn lách và cạnh tranh. đôi lúc có lẽ sẽ theo chiều hướng tiêu cực, vì ngang quá mưu quá nên có khả năng hại người khác hoặc vì chính những cái ngang cái bướng mà làm hỏng sử nghiệp. mình cũng đang tìm hiểu thêm về bộ SPT :) bởi nhiều người coi SPT hãm là xấu nhưng nhiều trường hợp mình lại thấy SPT hãm và thậm chí nhiều sát tinh lại thành công hơn nhiều so với SPT đắc miếu (tạm thời chưa xét phụ tinh). vả lại người ta hay nói sau 30 tuổi thì các bộ sao xấu hay ảnh hưởng của Triệt giảm đi, cá nhân mình thấy điều đó ko đúng. có lẽ ngày xưa nghĩ rằng sau 30 là đã đủ trưởng thành, có nhiều kinh nghiệm nên suy nghĩ chín chắn hơn, né tránh được những rủi ro 8->

cung điền ko thể mọi lúc quyết định hết tiền tài 1 người được :) có lẽ vì bây giờ người giàu thường buôn bán bất động sản nhà cao cửa rộng nên dễ nảy sinh suy nghĩ điền trạch đẹp là giàu có ^^ nhà cửa do cha mẹ để lại hoạc do lúc hoạch phát thì có nhà, lúc lụn bại nhà vẫn ở đó ko bán đi, cũng ko thể nói là do điền đẹp mà giàu được :) chỉ là ý kiến riêng do về cung Điền Trạch mình cũng chưa hiểu kĩ lắm, hi vọng mọi người bàn thêm

mình ko vì Thân cư Thê mà nói nhờ vợ. thiết nghĩ thân cư ở đâu thì đời mình sẽ ảnh hưởng, suy nghĩ nhiều đến phần đó thì đúng hơn. do Quan Lộc có Địa Không hãm vốn đại kị cho Quan và lại thêm Tham Lang hãm, dễ xảy ra chuyện ko kìm nén được bản thân, vung tay quá trán, tiền đến rồi đi ko ngăn lại được :-s (có khi nào tại 2 cái Đào Hoa? :)) ) . có xung chiếu cung Thê mang Lộc Tồn tiền bạc dài lâu vững chắc và Tử Vi kìm nén lại cái Tham Lang với Không ở xa làm cung Quan bớt thất thoát đi. vậy nên mới nói là có lẽ cưới vợ xong được nhờ ở vợ (vợ tay hòm chìa khóa quản lý thu vén chăng? ;) )

kiến thức nông cạn, mong mọi người góp ý
Được cảm ơn bởi: splt0178, 234
Đầu trang

splt0178
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@Duong_Lieu: hay nha ;) nếu bạn không nói thì chắc mình sẽ không biết Duong Lieu sâu sắc đến vậy.

mình cũng nghĩ là bộ TPVT nửa đời sau phát huy tác dụng, nhưng mình vẫn giữ ý cũ, lá số này phát tài trước khi lấy vợ, mình thấy tử vi đơn thủ, đào hoa về chiều và vân vân mình đoán lá số này gần cuối đại hạn mới lấy được vợ..nghĩa là lấy vợ trễ.

Đương số này nếu nói thất sát hãm tiền bạc thiếu thốn, quan lộc cũng không xuất xắc gì, chưa tính chuyện mình thấy cung phụ mẫu cũng không khá giả gì, cung mệnh thì khỏi nói rồi, tử phù phục binh..nhưng lá số này cũng gặp rất nhiều may mắn nhờ đám phụ tinh...Nếu tiền tài không được thừa kế, không lấy tiền đàn bà, vậy đương số này làm gì? sự nghiệp gì đây?

Thiên La táo bạo, gan góc, ác hiểm, Thiên không xảo trá, kiếm tiền 1 cách táo bạo, ám muội, đi chung với thất sát hãm... chưa tính thanh long lưu hà đất thìn đế vượng, quan lộc có tham lang, phi liêm thích hợp để đương số chơi trò buôn bán mang tính may rủi, và tham lang còn 1 đặc điểm nữa là rất hiểu ý người khác thêm bộ đào hoa, hồng loan, bộ thiên y thiên riêu..thân mang tử vi có lộc tồn, điền trạch có thái âm, hóa lộc.... thiên di ra đường gặp quý nhân, nô bộc có hóa quyền, tam thai bát tọa đắc địa ở tứ mộ ở cung nô! còn nói hóa kị ở nô nếu nói hắn bị đồng nghiệp óan ghét thì cũng phải nói hắn cũng sẵn sàng dùng tiểu xảo để hại đồng nghiệp. Đương số ngoài vợ lớn vợ nhỏ bảo đảm còn biết bao nhiêu tình nhân ở ngoài muốn vậy hắn phải có tiền. Thật thà mà nói mình thấy lá số này mưu mô như vậy không có tiền mới lạ, nhưng sự nghiệp rốt cuộc là sự nghiệp gì đây?

Hay là Duong Lieu xem thử vòng đại hạn niên hạn coi có phát hiện gì không?

Kể Duong_Lieu nghe 1 chuyện để giải thích vì sao mình nói mạnh miệng về khía cạnh tiền bạc của lá số này, thời trước 1975 mình có quen 1 ông chủ cây da sà, kinh doanh thuốc phiện ở Saigon...mình có coi qua tử vi tay đó là 1 SPT hãm địa, có cung tài bạch na ná như lá số này là thất sát hãm độc thủ cung tài ở thìn và hắn cũng có thanh long. Trên thực tế tay này nuôi dưới trướng mấy trăm anh em, 1 bầy vợ bé cho nên lúc nào cũng than không có tiền nhưng hắn trụ trong ngành đó 1 thời gian rất dài, mướn cả lính nhái làm sát thủ! nói đến đây thôi. Còn lá số trên hi vọng cao thủ nào có thể nói rõ về được khía cạnh sự nghiệp.
Đầu trang

khoabachvongoc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoabachvongoc »

căn cứ vào đâu mà nói nghĩ đs giàu? nói xem thử?
Đầu trang

Duong_Lieu
Chính thức
Chính thức

splt0178 đã viết:@Duong_Lieu: hay nha ;) nếu bạn không nói thì chắc mình sẽ không biết Duong Lieu sâu sắc đến vậy.

mình cũng nghĩ là bộ TPVT nửa đời sau phát huy tác dụng, nhưng mình vẫn giữ ý cũ, lá số này phát tài trước khi lấy vợ, mình thấy tử vi đơn thủ, đào hoa về chiều và vân vân mình đoán lá số này gần cuối đại hạn mới lấy được vợ..nghĩa là lấy vợ trễ..
chắc bạn nói SPT mà viết nhầm sang TPVT đúng ko :)

mà bạn đừng nói vậy mình thực sự hiểu biết rất nông >__< còn phải học hỏi nhiều lắm. chưa kể tử vi đi theo nhiều hướng, mỗi người lại có ý kiến khác nhau. với Đào Hoa thì mình ko nghĩ nó ảnh hưởng gì đến cưới sớm hay cưới muộn, đến hạn là cưới thôi =))) có chăng là yêu lâu dài sâu sắc hay thuộc dạng tình yêu sét đánh. mà Đào Hoa Tham Lang này là ở giữa đêm (Tý là đêm chứ sao lại ở chiều được nhỉ?)

mình thì vẫn giữ nguyên ý kiến như bài đầu thôi (vì kiến thức cũng chỉ đến thế :))) buôn bán nhỏ, ko phải dạng đầu tư lớn, và có lẽ còn là nghề tay trái.

lá số ông trùm gì đó có bộ SPT hãm và Thất Sát ở Tài Bạch thì thiên về buôn bán lươn lẹo (và thậm chí có phần hại người). Thất Sát ở Tài ngoài việc làm đậm thêm cho bộ SPT và thể hiện võ học (sử dụng hành động) thì còn làm đậm thêm nét buôn bán nữa, tiền đến rồi đi luân phiên. nhưng mình nghĩ quan trọng là có giữ được tiền đó hay ko ^^ chưa kể còn các cung, các hạn nữa ^^

sai sót còn nhiều, mong mọi người chỉ giáo thêm
Đầu trang

greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfield09 »

xin hỏi thân liêm trinh -thất sát nghĩa là hành động nhiều hơn lời nói???mình thân liêm sát đắc địa
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”