kính nhờ bác Ngư Hóa Long ra tay giúp //////

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
saola_58
Mới gia nhập
Mới gia nhập

kính nhờ bác Ngư Hóa Long ra tay giúp //////

Gửi bài gửi bởi saola_58 »

Saola có việc này khẩn thiết lắm. nên phải mời bằng được bác Ngư và các bác xem giúp chị gái saola với.
hiện nay, chị gái saola đang làm ở ngân hàng, nhưng gặp rủi ro với thẻ của khách hàng thẻ ATM đã bị tên lấy trộm lấy mất và còn rút được rất nhiều tiền (khách hàng mất thẻ đã báo với ngân hàng nhưng chị ấy lại quên không khóa thẻ giúp khách hàng) bây giờ tình hìng nguy ngập công an đã vào điều tra. nhưng em nghĩ khó mà tìm ra được số tiền mất cũng khá lớn. rất ảnh hưởng tới công việc sau này. tiền mất thì có thể kiếm lại sai lầm không khắc phục được mới đáng sợ. em mong các bác xem giúp có tai qua nạn khỏi, tìm được tên trộm đó không. và có bị kỷ luật nặng không. gia đình đang chạy vạy để cứu vãn sự việc. rất mong các bác giúp đỡ. trân thành cám ơn các bác. em mong chờ tin các bác. chị em sinh 8/1987 âm lịch.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ngư Hóa Long
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: kính nhờ bác Ngư Hóa Long ra tay giúp //////

Gửi bài gửi bởi Ngư Hóa Long »

Ngày Mậu Tuất, Tháng Bính Tý
Được quẻ: Quẻ Tỷ -> Thuần Khảm
CT.. Thê tài tý thuỷ (ứng)
TL. Huynh đệ tuất thổ
HV.. Tử tôn thân kim
BH.. Quan quỷ mão mộc (thế) / Ngọ
PX..Phụ mẫu tỵ hoả ----> Thìn thổ
Ctr.. Huynh đệ mùi thổ / Dần

Hào động, Lục nhị: tỉ chi tự nội, trinh cát.
Kính mới chú TUVINUT, chú nguyen quoc, anh Cô linh Tử và các bác khác cùng tham gia luận vụ này cho khí thế!
Đầu trang

Ngư Hóa Long
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Kg quẻ: Tỷ -> Bác -> Thuần Khảm
Trưởng nhóm đang chọn lọc loại bỏ cái xấu, loại bỏ hung hiểm.
Lời hào: trong kết thân với ngoài, chính đáng thì tốt. Không chính đáng thì xấu.
Hào này âm nhu, đắc trung, đắc chính có lẽ đúng là sai lầm nhất thời vậy.
Phi xà động chủ việc kinh dị vu vơ. Phụ mẫu động hoá Huynh, động có ý sinh Huynh đệ, nhưng: đang ở thời hưu nhược, bị nguyệt khắc, mộ nhật động mà tiết khí, lâm không -> thì có lo sợ, kinh dị, muốn giúp cũng chẳng giúp được gì.
Quan quỷ hợp nhật, được nguyệt sinh rất vượng, trì thế.. lỗi lớn này là do mình mà ra, không thể trách ai được.
Hào tài rất vượng, lâm ứng, lâm hào sáu trên: món tiền lớn rơi vào tay người khác, người này đã ở rất xa rồi. Quẻ biến là quẻ thuần khảm, lục xung cũng tượng số tiền đó qua nhiều chuyến ô tô đã được đưa đi xa. Cơ hội tìm được lại không nhiều.
Hào Huynh đệ ở ngoại quái, giữa thời hãm hiểm, hãm hiểm trùng điệp bủa vây. Phụ mẫu, gia đình muốn cứu chẳng cứu nổi. May được nhật trị nên xem ra vẫn còn chút hy vọng thoát hiểm.
..
Tạm thời thế đã!
Đầu trang

saola_58
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Saola xin cám ơn bác Ngư Hoá Long đã xem giúp, tất cả đều đúng. cái nạn có lẽ phải chịu mất tiền để bù vào số đó, nhưng chỉ sợ kỷ luật nặng. Nếu còn phần hy vọng thoát hiểm là may mắn lắm rồi. bác Ngư Hoá Long có thể nói rõ hơn về phần phụ mẫu. saola k hiểu được hết. có gì cứu chữa được phần nhỏ nào thôi thì cũng mong bác bày cách giúp, cám ơn bác rất nhiều.
Đầu trang

cô linh tử
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cô linh tử »

@ng[quote="Ngư Hóa Long"]Ngày Mậu Tuất, Tháng Bính Tý
Được quẻ: Quẻ Tỷ -> Thuần Khảm
CT.. Thê tài tý thuỷ (ứng)
TL. Huynh đệ tuất thổ
HV.. Tử tôn thân kim
BH.. Quan quỷ mão mộc (thế) / Ngọ
PX..Phụ mẫu tỵ hoả ----> Thìn thổ
Ctr.. Huynh đệ mùi thổ / Dần

Hào động, Lục nhị: tỉ chi tự nội, trinh cát.
Kính mới chú TUVINUT, chú nguyen quoc, anh Cô linh Tử và các bác khác cùng tham gia luận vụ này cho khí thế![/quote
NGư hóa long!
@saola_58!

Anh ngư hóa long nói hết mất rồi ,biết lụân gì bây giờ ? :-?
Đúng như anh nói hào thế “Quan quỷ hợp nhật, được nguyệt sinh rất vượng, trì thế.. lỗi lớn này là do mình mà ra, không thể trách ai được.”…..
Còn hào ứng thì quá vượng…….. =>cho nên cơ hội tìm đc là không nhiều
Nhưng xem hào Dụng huynh bị nguyệt phá nhưng lại được nhật trị
“ hào bị nhật kiến bị nhật xung cũng không phá ….nguyệt khắc cụng ko bị thương ….ko nguy hiểm …” nhưng do nguyệt phá cho nên trong tháng này vẫn còn nguy hại phải đơi hết tháng tý mới sáng sủa
được
Hào động chính là nguyên thần sinh cho dụng thần nhưng hào động lâm không cho nên phải đợi xuất không ( qua ngày ất tỵ hỏa )mới sinh cho dụng thần được
Quẻ tỷ biến thái là quẻ lục xung tuy là xấu nhưng trong trường hợp xem việc hung thì lại tốt
Hào ứng thê tài là hào tĩnh không thể khắc được hào động do vậy hào động vẫn hữu dụng mà sinh cho hào dụng thần “ phụ động sinh huynh – kỵ tài tương khắc”trường hợp này chỉ động một hào phụ cho nên tốt
Hào từ nói tỉ chi tự nội, trinh cát.. “….được chính tốt …) Đương số gặp han hung nhưng có thể qua được
1 có cha mẹ và anh em giúp đỡ ( tiền bạc )
2 có sự giúp đỡ của cấp trên ( thiên việt )
3 qua ngày ất tỵ có tin tốt
4 qua tháng tý thì bình an yên ổn =>tốt
*Rất khó tìm ra hung thủ ( hào ứng vượng )
*Có bị kỉ luật nhưng qua đc _sự việc đc cứu vãn rất nhiều

anh ngư hóa long cho ý kiến của anh đi :-h

Colinhtu
Đầu trang

saola_58
Mới gia nhập
Mới gia nhập

saola cám ơn bác Colinhtu đã xem giúp. saola rất cám ơn sự cảm thông, nhiệt tình của 2 bác Ngư Hóa Long và bác Colinhtu. saola xin tiếp thu ý kiến.
Đầu trang

cô linh tử
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cô linh tử »

@ ngư hoá long !
Theo Bạn long liệu có tìm ra hung thủ không ? ~X(
Có một vấn đề tôi đang suy nghĩ mà ko quyết đoán được. :-?
* Thứ nhất trong quẻ xuất hiện hai dụng thần theo tôi tôi dùng cả hai ->Có thanh long ở dụng thần (tuất) có tin vui
* Thứ hai :hào ứng sinh cho hào thế
* Thứ ba :sang tháng sửu (lúc này đã xuất tuần ->hào động phát huy công dụng sinh cho dụng thần )hào huynh vượng được sinh khắc hào ứng thê tài bị suy (nhật nguyệt phá )
Căn cứ vào ba điểm trên tôi thấy tháng sửu (12)rất tốt cho đương số ->có khả năng tìm ra hung thủ ???(điều này chỉ là phỏng đoán không dám quyết )
VẬY dựa vào ba điểm trên theo ngư hoá long thì tháng Sửu có thể tìm ra hung thủ không ?ý kiến của bạn như thế nào ?mong bạn chỉ điểm cho :-?
colinhtu :-h
Được cảm ơn bởi: saola_58
Đầu trang

Ngư Hóa Long
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Quẻ này cũng khá lý thú, rất cảm ơn anh đã quan tâm luận giải!
Có mấy điểm theo Cá Chép thấy cần phải tính kỹ, đó là:
1. Dụng thần Huynh đệ, tuyệt xứ phùng sinh, 2 dụng thần. Thường lựa dụng thần được Nhật trị, nhưng cũng có trường hợp ứng với dụng thần còn lại.
Nếu lựa Tuất thổ làm dụng thần: nằm chính giữa quẻ Khảm, giữa thời hãm hiểm, quẻ biến Thuần khảm, hãm hiểm trùng điệp.
Nội quái là quẻ Khôn, tượng chân không vững, không tự chủ được. Như bể nước trên cao mà chỉ được mấy cái cột yếu chống -> hung hiểm. Quẻ hỗ Bác cũng tượng trên cao bấy, hung hiểm.
Nguyên thần: đang ở thời hưu nhược, bị nguyệt khắc, mộ tại nhật, động mà tiết khí, lâm không. Nêu dù có xuất không cũng không có lực sinh Dụng thần được.
Nhật trị tuy hay nhưng "một chân không lại được với 4 tay"!
=> Nguy nhiều hơn, có cứu cũng khó cứu thoát được nạn này.
2. Quan quỷ hợp nhật, được nguyệt sinh rất vượng, trì thế.. lỗi do mình. Tại mình là chính. Mình sẽ bị quy trách nhiệm.
3. Tài lâm ứng ở hào sáu trên, tiền vào tay người khác khó đòi lại được.
4. Tháng Sửu tới, tuy Dụng thần được củng phò nhưng Sửu hợp Tý, là có sự ràng buộc, nên dù Sửu xung Mùi mà khắc tài cũng khó lòng tìm ra được. Tháng đó, có thể, mọi việc sẽ tốt hơn thôi.
Nhưng nhiều khả năng ngoài việc chịu trách nhiệm còn phải thuyên chuyển bộ phận khác cũng nên...
Được cảm ơn bởi: cô linh tử, saola_58
Đầu trang

saola_58
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Saola xin lắng nghe ý kiến của 2 bác. cám ơn 2 bác
Đầu trang

saola_58
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác Ngư Hóa Long. Saola xin hỏi một câu việc thiên chuyển này bác có thể chắc chắn bao nhiêu %, đã bị kỷ luật mà thiên chuyển chắc sẽ xuống bộ phận dưới? hoặc làm công việc ở những phòng ban công việc nhàm chán, vì chị hiện nay đang làm ở nhiệm sở, vậy thì đó là hạn lớn rồi.tự trách bản thân chị saola k cẩn thận... saola chờ tin bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”