Kính mời Bác Đỗ Minh Thông cung Phu Thiên Lương!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
trangphuonganh123
Chính thức
Chính thức

Kính mời Bác Đỗ Minh Thông cung Phu Thiên Lương!

Gửi bài gửi bởi trangphuonganh123 »

Cháu có đứa em gái nhờ Bác xem giùm có tốt không a!
link của em cháu:https://lyso.vn/lasotuvi/0/070012121986/1/hoa.jpg

nhờ Bác xem giúp đường công danh có tốt không?

Cám ơn Bác đỗ minh Thông nhiều
Đầu trang

John
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Kính mời Bác Đỗ Minh Thông cung Phu Thiên Lương!

Gửi bài gửi bởi John »

thien lương cư phu là tốt số rồi
còn hõi han cấi gì nữa
Được cảm ơn bởi: do minh thong, minhminh99
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

Thiên Lương cư Phu thì hẳn phải rất tốt, nhưng còn tùy hội hợp các sao... Với lá số này thì cần xét kĩ hơn bạn ah.

Cung Phu mà gặp Hóa Kị, Phục Binh cùng chiếu thì không cần xét đến các sao khác đủ thấy vợ chồng hay cải vã suốt ngày, nay giận mai hòa.

Mệnh em chị là Hỏa sinh vào cuối năm là khí hàn lạnh chiếm thế thượng phong, cần gặp Mộc và Hỏa tương trợ nếu không sẽ cảm thấy cô độc, ưu sầu. Điểm hay ở đây là cung Phu ở Ngọ thuộc địa bàn Hỏa thịnh dưỡng cho Mệnh, Thiên Lương cũng là Mộc trợ Hỏa nên chồng là người giúp nhiều cho đương số, khi ở gần anh đương số sẽ cảm thấy dễ chịu, thoải mái và khỏe hơn.

Tượng cung Phu là Thủy vì Thủy khắc Hỏa, sinh vào cuối năm thì khí Thủy vượng tướng, như vậy xét tương quan vị trí cung Phu và khí tiết tháng sinh, chồng đương số là người tài năng, tuy hiền lành, tánh quân tử nhưng do hội hợp quá nhiều hung sát tinh, bởi vậy nhiều lúc cũng hồ đồ, không giữ được mình. Dù sao đi nữa gặp Thiên Lương cùng Hóa Khoa đã giải được hơn phân nữa những điểm xấu cung Phu này. Nếu không nhờ tư cách của Thiên Lương, Hóa Khoa thì sợ rằng cung Phu này không thể dưới 4-5 bận chồng.

Thiên Lương tối kị gặp Kình Dương, Hỏa Linh vì tượng người quân tử thì không nên để bản thân mất kiềm chế nhưng nay lại hội hợp chúng.

NhanTam.
Được cảm ơn bởi: do minh thong, pizza_ngon, minhminh99
Đầu trang

trangphuonganh123
Chính thức
Chính thức

Cám ơn Bác, Bác coi giùm cuôc đời nó tốt không ạ?
cung quan lộc có thái dương hãm có tốt không ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

Chào chị,

Hj, NT còn nhỏ lắm, chị cứ xưng hô bình thường là được ạ.

Mệnh Hỏa sinh tháng 11, Mệnh an tại Thân, Thân an tại Thìn là hợp thành tam hợp Thủy cục, thủy khí cực thịnh cực vượng. Tuy rằng Thân an Thìn gặp nơi mộ địa của Thủy thì Thủy khí phát nhưng đó khí Thủy phát, còn Hỏa bị dìm lấp bởi vậy vận hạn đi thuần chiều Hỏa thịnh là tốt nhưng vào khoảng thời gian Thân lại xuống xấu (sau 36).

Tuy nói vận chị đi hợp ngũ hành nhưng xét tượng tinh đẩu trong vận trình thì vẫn nguy. Nếu xét cụ thể cung Quan thì Thái Dương tuy hãm nhưng được Tam Thai, Bát Tọa cung Sửu, Xương Khúc trợ quang huy lại gặp Thiên Phúc, Hữu Bật thì nếu cố gắng vẫn đạt thành tựu, có thể có công khai phá, hoặc dẫn đầu, sáng tạo và cũng được nhiều người giúp đỡ.

Vận vào 16-25, hội nhiều hung sát tinh, chính tinh là Liêm Sát thì hẳn trong vận này tuy có đạt chút thành tựu nhưng tựu chung vất vả, gian truân, biến động dữ dội, rất dễ gặp tai nạn? (trong vận này em chị có bị hình thương không ạ?)... về việc học có lẽ biến động dữ dội, học không thành tựu hoặc tinh thần dao động, khó tập trung. (Đây là phá cách học vấn, vì mệnh gặp Văn Khúc, Văn Xương nhưng nếu vào hạn gặp Hỏa Linh thì học vấn dang dỡ)

Vận vào 26-35, tuy là vận tốt vì gặp Thiên Lương, Hóa Khoa nhưng Văn Xương vẫn gặp Linh Tinh nhị hợp bởi vậy trong vận này nên ra làm, nếu cố học thì nên tiến chậm, đừng vội cũng hoài công. Trong vận 26 - 35, em chị nên cẩn trọng chuyện tình cảm vì cung lưu tử đến Mão gặp Đào Hoa, Tử Tham, Không Kiếp, Thiên Không. Tuy dễ gặp mối tình đẹp nhưng cần cẩn trọng vì Đào Hoa ở Mão dễ bị chấn đánh, người ngoài dèm pha và nghi kị, người bên trong thì không hiểu nhau, gặp Không Kiếp, Thiên Không thì tan vỡ dễ dàng và nhanh chóng, hợp Tử Tham thì tình cảm mong lung, tuy đa tình nhưng tình cảm biến động nên không phân biệt rõ ràng...

Mong chị nghiệm lý giúp NT.

NhanTam.
Được cảm ơn bởi: do minh thong
Đầu trang

trangphuonganh123
Chính thức
Chính thức

Chị cũng không biết nữa hôm vừa rồi nó kêu chị lên mạng hỏi giúp nó, vợ chồng có lận đận không, em coi giúp chị nha .Cám ơn nhiều
Đầu trang

trangphuonganh123
Chính thức
Chính thức

Từ 16-25 em chi không có hình thương
Đầu trang

trangphuonganh123
Chính thức
Chính thức

Em coi hay quá coi chị luôn nha:
link của chị, chị nghe người ta nói đại vận chị không tốt coi luôn chị nha:https://lyso.vn/lasotuvi/0/031018 ... /Trang.jpg
Cám ơn em Nhân_Tâm nhiều
Đầu trang

trangphuonganh123
Chính thức
Chính thức

Lúc nhỏ nó học không vô khoảng 18_20 gì đó nó định nghỉ học nhưng ba, mẹ khuyên nó nó học tơi trung cấp
Được cảm ơn bởi: Nhân_Tâm
Đầu trang

trangphuonganh123
Chính thức
Chính thức

Năm Dần nó sinh em bé nhưng mỗ như thế có hình thương không
Được cảm ơn bởi: Nhân_Tâm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”