Nhà mới, mời bác Do Minh Thong ghé chân ạ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
esprezzo
Chính thức
Chính thức

TL: Nhà mới, mời bác Do Minh Thong ghé chân ạ...

Gửi bài gửi bởi esprezzo »

Up nhà lên để bác DMT luận
Sao mà sợ bác Thong quên thế này :p :p
Đầu trang

do minh thong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi do minh thong »

LS của chị cháu thật là khó giải ... Hôm nay định tập giải LS này, nhưng nhìn quanh nhìn quất, quả lá khó đấy cháu , vì ko biết viết cái gì đây !
Ngay mai chú sẽ dòm qua thêm lần nữa ...
DMT
Được cảm ơn bởi: kimtudon, FiR3, Kellynguyen
Đầu trang

do minh thong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi do minh thong »

esprezzo đã viết:Được bác nhận lời luận giải cho lá số của cháu. Nhưng cháu xin phép nhường cơ hội này cho người khác - là chị hai của cháu. Mong bác đồng ý ạ.

Lá số của chị cháu :
Hình ảnh

Mệnh đã không tốt, Thân cũng không tốt luôn . Lý do: Phá Quân được Không Kiếp, Kiếp Sát Thiên Không, Đà La, Thanh Long Lưu Hà, Hoả ... thấy rất hay, thuộc dạng "Đổng Giáp có giáp sĩ trùng trùng điệp điệp, mãnh tướng như mây" ... nhưng vì Phá Quân hãm cho nên tướng mất hết hiệu lực để nhóm sát tinh sẽ không sợ và sẽ không phục tùng tuân chỉ ... Ngược lại, nó báo hại mình

Tuy nhiên nhờ Mệnh an vào Trường Sinh có Nguyệt Đức và Tứ Đức thì dầu sao cũng may mắn có phước ! Cung Phúc đẹp sáng nhưng có Tuần và Thiên Phủ đứng ngay đầu che hết những gì mình muốn hiểu về thần linh . Đến sau này đương số mới tin về thần linh. Giờ thì lúc nào cũng bĩu môi chê cười tử vi là nhảm nhí, nhưng đợi đi em ... đợi đi rồi sẽ biết, sẽ được sáng mắt (Ân quang tại Phúc, có xung chiếu Thiếu Dương thì rồi cũng sẽ ngộ nhận vì ánh sáng Thiếu Dường cùng Ân Quang khai thông)

Mệnh ko vững, Thân ko chắc, Phúc đức lại không đủ . Thân có Triệt, Phúc Điền có Tuần ...sao lạ thế ! Lạ là đương số vẫn còn ở nhà với cha mẹ !
Số phải sống xa gia đình thì mới tốt hơn . Tiền tài có hôm nay ngày mai hết , tiền trên trời rơi xuống la vậy thôi ! Có bao giờ người này biết dành dụm là gì (Phá Tử Đào).

Quan Lộc thì rất là khéo có duyên với cai cung quan này, nếu chuyên môn thì may ra giữ được lâu dài (Lộc tồn Đào Hồng đắc địa) và đừng nên làm chuyện không tốt (Phi liêm Lộc tồn Tham hãm nên dễ bị sa ngã) nếu không thì sẽ gặp phải Thiên Hình đứng chặn ở ngoài kiểm soát. Quan này có Hồng Đào luôn thay nhau đua nở nên mình luôn gặp nhiều dịp may liên tục và bạn bè trong công việc cũng đem nhiều điều tốt cho công việc.

Phu Thê có Tử Vi cư ngọ, bản thân cung Phu thì được, nhưng lại bị xung phá với Mệnh (Phá hãm). Tử vi cũng được nhưng không tốt là vì không có Tã Hữu Quyền Lộc. Lại bị Thiên Hình lúc nào cũng đóng ngay cung Phu ... Cứ tưởng tượng 1 Hán Đế Vương lúc thì bị Thừa Tướng Đổng Giáp áp chế từ nhỏ cho đến trung niên , và trung niên đến Hậu vận lại bị Tào Tháo luôn canh giữ mọi cử động. Tuy có Lưu Bị, Quan Công ủng hộ (Tam phương có Song Tướng Ấn hội về) nhưng ở vòng ngoài. Hán Đế không có vây cánh là như vậy. Người nay thông minh có sẵn, nhưng hiền lành hay bị mình hiếp đáp. Đễ tránh xung đột gia đình nên chỉ biết im lặng, chịu đựng âm thầm (lộc tồn) và cười nói vui vẻ (Hỷ & Thiên Phủ) để che giấu tâm tư . Ông chồng là 1 người đạo đức, tốt, hiền lành, nhiều người mến phục. Tuy nhiên mình cũng không nên găng qúa, và bớt nóng tinh lại, ắt không phải lập đi lập lại cái cung Phu Thê này (Thiên Hình án ngữa cung Phu có Hoả Tinh & Phi Liêm)

Đại Vận 25-35 vào Phúc Đức
Vì lý do nào đó mà Tứ Hóa không thể nào hoá khí mỗi khi lá số đến những ĐV khác. Trật đường rầy ... Cho nên chú rất khó tập trung

Chúc chị cháu thành công trong công việc và bớt nóng tinh . Cách giải đoán của Bác chỉ xem để kiểm nghiệm, ko nên để nó ăn sâu vào suy nghĩ nhé

DMT

Vì chú ko có thời gian, và cũng bị ngộp hơi, những LS sau sẽ thảo luận xong trong vòng 7 tuần, không theo thứ tự, chỉ giải 1 hoặc 2 cung thôi, và tuỳ duyên . Ai thích chú trọng cung nào thì xin ghi chú. NEXT NgocTrantran,
DaiHaiThuy, pempem0905, Xuan-xinh, NgoDuy, Alice, alpenliebe, Babydethuong, NganPho, MyThinh1912, KimHoan, KiemMaDocco, SuperDrag,NgocTrantran, Datnmk, MinhHai , ToQuangM...
Những LS còn tiếp tục: ThienCat, KidBoyz, 7VienNgoc
Được cảm ơn bởi: kimtudon, esprezzo, baochinh87, Kellynguyen
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”