Thế này có lấy làm vợ được không các bác?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
downfall
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thế này có lấy làm vợ được không các bác?

Gửi bài gửi bởi downfall »

Dạ kính bẩm các bác, em năm nay 25 tuổi, tuổi thì cũng chưa già nhưng cũng tự thấy mình càng ngày càng khó tính, bao nhiêu năm chả ai yêu tưởng sẽ phải chết mòn chết mỏi hay nhận con nuôi sống qua ngày.

Nhưng giả may giời thương lại cho 1 cô người yêu. Em đến cái tuổi này cũng chưa hẳn là ngóng lấy vợ, nhưng cũng qua cái giai đoạn yêu cho vui không tính toán gì rồi. Giá như lí thường thì em cũng không phải suy nghĩ nhiều thế này, nhưng em phải cái lận đận chuyện tình duyên, kiếm được người yêu cũng không phải dễ, với cả em sợ thêm tuổi thêm già nó lại càng ngày càng khó tính ra thì sau này kiếm vợ khó lắm. Thế nên là tối nay mới thử lấy lá số của người yêu ra xem xem tình hình thế nào. Thì thôi cũng không dám dài dòng em đưa luôn lá số lên đây ah:

Hình ảnh

Mong các bác ghé qua cho vài lời giúp xem thế nào ah. Còn đây là ảnh ọt khổ chủ để các bác tiện luận giải

Hình ảnh

Hình ảnh

Thật tình thì em cũng chưa có ảnh nào chụp chính diện (kiểu ảnh bàn thờ) để đưa lên cho rõ ràng, chỉ toàn ảnh tròn mắt tròn mũi thôi các bác ợ ^:)^ nên là em lựa lên đây 2 tấm có vẻ là rõ ràng nhất rồi, mong các bác ghé qua nhẹ lời bình phẩm [-O<

Về lá số thì em cũng có xem qua một chút, các thông tin từ lá số có vẻ chuẩn. Cung phụ mẫu, cung huynh đệ đều gần với thực tế. Gia đình phụ mẫu không hoà hợp lắm, nhà đông chị em v.v...

Còn đây là lá số của em

Hình ảnh

Các bác từng xem qua lá số của em thì đều bảo cung Thê của em cũng đèm đẹp :P thế nên là em càng khắt khe cái vụ chọn người yêu, chính vì khắt khe nên là mới phải khổ thế này. :((

Chốt lại cuối cùng là một số câu hỏi mong các bác luận giải giúp hộ:

- Người yêu của em (lá số 1) với em (lá số 2) có hợp nhau không ạ? liệu cưới xin thì có khó khăn kiêng kị gì không ạ? Xem lá số thì có vẻ như cô này phải lấy chồng muộn thì mới được :D .
- Em làm kinh doanh, lấy vợ xong có ảnh hưởng gì đến chuyện kinh doanh không các bác? Số là em hiện đang làm công ty phân phối ngành hàng nước giải khát, còn người yêu thì lại là kế toán của em :( nói ra thật xấu hổ mong các bác đừng cười :( .

Vài thắc mắc nho nhỏ mong có ai đi qua bớt cho vài nhời chỉ giáo :-bd Chúc cả nhà một tuần mới thật như ý :x
Đầu trang

baochinh87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Thế này có lấy làm vợ được không các bác?

Gửi bài gửi bởi baochinh87 »

Lá số 1 ấy cái em ấy ấy trong nhà đông con không ? gái nhiều hơn trai ? Mệnh thuỷ ngộ triệt gặp linh hoả thì tính lúc nóng lúc lạnh phải không ? ăn chơi cũng ghê lắm nhưng có triệt án ngữ chắc cũng không quá sa đoạ.
Đầu trang

Heidi Cloud
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Heidi Cloud »

Hai người không có truyền tinh. Không biết cưới xong có dễ gặp phải cảnh đồng sàng dị mộng không nữa :-?
Đầu trang

downfall
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi downfall »

@baochinh87 :D dạ vâng, thông tin như bác đưa ra thì chuẩn rồi ah, về gia đình và anh chị em. Riêng phần tính cách, nếu chỉ xét riêng cung mệnh thì tính tình có biểu hiện của Hoá Lộc nhiều hơn, biểu hiện của Tham Lang, Hoả, Linh, Bạch Hổ có nhưng không rõ rệt quá, chắc là do Triệt. Chơi bời thì cũng chỉ lanh quanh chuyện ăn mặc làm đẹp với bạn bè thôi, không có gì thái quá.

Mong bác xem thêm giúp em xem nếu lập gia đình thì ảnh hưởng tới chuyện làm ăn kinh doanh của em ra sao, đây là điều em băn khoăn nhất, mong bác giúp đỡ [-O<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”