nhờ mọi người giúp em tư vấn mua sách phong thủy nhà ở

Các bài viết học thuật về môn Phong thủy, địa lý
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
trongson89
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhờ mọi người giúp em tư vấn mua sách phong thủy nhà ở

Gửi bài gửi bởi trongson89 »

em muốn mua mấy quyển phong thủy nhà ở để học.bây giờ em chỉ có 1 quyển âm trạch dương trạch,nên bây giờ muốn mua thêm,nhưng ko biết mua loại nào tốt về vấn đề phong thủy nhà ở.nên em nhờ mọi người tư vấn giúp em với ạ.em xin cảm ơn :) :D :D
Đầu trang

CAD
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: nhờ mọi người giúp em tư vấn mua sách phong thủy nhà ở

Gửi bài gửi bởi CAD »

Từ kinh nghiệm bản thân cho thấy, bạn nên theo học một lớp PT do các trung tâm uy tín giảng dạy hoặc đọc sách có chọn lọc. Sách viết về PT hiện nay trên thị trường quá nhiều mà toàn là dạng tổng hợp từ một số sách kinh điển, coppy mỗi chỗ một chút, biên tập lại nên na ná giống nhau và tính lý luận không cao chưa nói đến hiệu quả khi áp dụng vào thực tiễn. Bạn mà đọc không đúng hướng thì suốt ngày chỉ đi kê và xếp các đồ đạc vì mỗi sách mỗi kiểu, thậm chí ở trong nhà mình mà không yên tâm. Nếu bạn có duyên với huyền thông và thích nghiên cứu PT thì có thể trao đổi cùng tôi./.
Được cảm ơn bởi: cưu an
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
trongson89
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi trongson89 »

CAD đã viết:Từ kinh nghiệm bản thân cho thấy, bạn nên theo học một lớp PT do các trung tâm uy tín giảng dạy hoặc đọc sách có chọn lọc. Sách viết về PT hiện nay trên thị trường quá nhiều mà toàn là dạng tổng hợp từ một số sách kinh điển, coppy mỗi chỗ một chút, biên tập lại nên na ná giống nhau và tính lý luận không cao chưa nói đến hiệu quả khi áp dụng vào thực tiễn. Bạn mà đọc không đúng hướng thì suốt ngày chỉ đi kê và xếp các đồ đạc vì mỗi sách mỗi kiểu, thậm chí ở trong nhà mình mà không yên tâm. Nếu bạn có duyên với huyền thông và thích nghiên cứu PT thì có thể trao đổi cùng tôi./.
dạ cháu chào bác ạ.cháu cũng rất thích học các môn huyền học này ạ.bây giờ cháu chưa có thời gian để theo 1 lớp học phong thủy cho trung tam giảng dạy ạ.cháu muốn tự nghiên cứu phong thủy qua sách vở để khi tham gia 1 khóa học thì xẽ nắm bắt được tốt hơn ạ.
Đầu trang

dauvanphung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dauvanphung »

Muốn nghiên cứu phong thủy. tuyệt nhiên không thể đọc vài ba cuốn sách là được. Thực tế muốn làm công tác phong thủy tốt, trước hết là phải có quyết tâm cao, kiên trì và nhẫn nại, tâm trong sáng, vị tha.
Thứ hai phải nghiên cứu đồng bộ, từ Dịch học cơ bản, đến Dịch học ứng dụng, đồng thời phải thông thạo các luật cơ bản của âm dương ngũ hành, theo tôi đó không những là cơ sở để nghiên cứu phong thủy, mà còn là cơ sở để nghiên cứu những môn âm dương tâm linh khác, nhằm phục vụ cuộc sống tốt hơn. Thực tế phong thủy là chắt lọc tinh hoa của rất nhiều môn âm dương khác như Bát trạch, Độn giáp, Chu dịch, Ngũ hành, Cửu cung... Chung qui phải hiểu được La kinh 36 tầng và sử dụng thành thạo nó cộng với sự trải nghiệm thực tế phong phú thì mới có kết quả. Riêng kinh nghiệm bản thân tôi thường dùng quyển "La kinh thấu giải" và các cuốn sách có liên quan trong nội dung của sách đã dẫn.
Chúc thành công
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức Phong thủy”