Những Vong Linh Thai Nhi Vô Tội

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
Mokysa_QN
Chính thức
Chính thức

Những Vong Linh Thai Nhi Vô Tội

Gửi bài gửi bởi Mokysa_QN »

Được cảm ơn bởi: babygal
Đầu trang

omachi_hp93
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Những Vong Linh Thai Nhi Vô Tội

Gửi bài gửi bởi omachi_hp93 »

cách đây hơn chục năm vì gia đình còn khó khăn nên mẹ em đã bỏ đy đứa em được gần 4 tuần tuổi. Sau đó mẹ em cũng có lên chùa thắp hương rồi ăn chay niệm phật vào ngày rằm mùng, chủ top cho e hỏi gia đình em phải làm thêm những gì nữa thì '' em bé '' ấy mới được siêu thoát ạ :) ?
Được cảm ơn bởi: babygal
Đầu trang

Mokysa_QN
Chính thức
Chính thức

omachi_hp93 đã viết:cách đây hơn chục năm vì gia đình còn khó khăn nên mẹ em đã bỏ đy đứa em được gần 4 tuần tuổi. Sau đó mẹ em cũng có lên chùa thắp hương rồi ăn chay niệm phật vào ngày rằm mùng, chủ top cho e hỏi gia đình em phải làm thêm những gì nữa thì '' em bé '' ấy mới được siêu thoát ạ :) ?
Nếu làm được thì gia đình bạn nên ăn chay, niệm Phật, trì chú, đi chùa Tụng Kinh, làm từ thiện.... Bất cứ việc gì lành đều nên làm, rồi hồi hướng công đức cho vong linh em bé được siêu thoát.

Có trường hợp thì siêu thoát, có trường hợp vẫn quanh quẩn chưa siêu thoát.

Bạn hãy xem video này nè, trong đó có câu chuyện về em bé bị phá thai rồi đi nhập vào người khác không chịu buông tha, nhớ xem hết nhé:

=> Click http://www.phapgioi.com/tangthan/index. ... video.html" target="_blank
Được cảm ơn bởi: omachi_hp93
Đầu trang

omachi_hp93
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi omachi_hp93 »

hjc thôi em sợ ma lắm :((, e có đy coi bói thì người ta bảo giờ nó cứ oán bố e thôi nên thỉnh thoảng bố em trái tính trái nết lắm :-s, bh nó thành '' cậu bé tại gia'' rồi, e có 1 người chị gái có căn hay cầu cúng, thỉnh thoảng có cúng chúng sinh và thắp hương cho nó, nếu cứ như thế thì có được không ạ, vì bố e rất bướng suốt ngày báng bổ thần thánh rồi chẳng bh lên chùa cả nên nhiều lúc nhà em muốn tiền hành cúng dàng tại nhà cũng khó :-s
Đầu trang

babygal
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi babygal »

Nếu có thời gian, bảo mẹ e lên chùa Phổ Linh ở gần phủ Tây Hồ, đấy là nơi cầu siêu cho những e bé như trường hợp của nhà e
Được cảm ơn bởi: omachi_hp93
Đầu trang

Mokysa_QN
Chính thức
Chính thức

omachi_hp93 đã viết:hjc thôi em sợ ma lắm :((, e có đy coi bói thì người ta bảo giờ nó cứ oán bố e thôi nên thỉnh thoảng bố em trái tính trái nết lắm :-s, bh nó thành '' cậu bé tại gia'' rồi, e có 1 người chị gái có căn hay cầu cúng, thỉnh thoảng có cúng chúng sinh và thắp hương cho nó, nếu cứ như thế thì có được không ạ, vì bố e rất bướng suốt ngày báng bổ thần thánh rồi chẳng bh lên chùa cả nên nhiều lúc nhà em muốn tiền hành cúng dàng tại nhà cũng khó :-s

Này bạn, chớ có khóc, hãy bình tĩnh thì mọi chuyện sẽ thấy đơn giản hơn.

Dù thai nhi nhỏ hay lớn thì đều đã có thần thức của một con người, nếu như phá thai thì hoặc nó sẽ lang thang vất vưởng, hoặc là nó sẽ theo người nào đó là việc không thể tránh khỏi.

TRên đời, thì cuộc sống sau khi chết sẽ có thật, bạn hãy xem kỹ link mình vừa gửi để biết rằng những chúng sanh bị giết chết đau khổ như thế nào.

Hãy ăn chay, Niệm A Di Đà Phật, Niệm Quán Thế Âm Bồ Tát, hồi hướng cho vong linh. Hoặc lên chùa Thỉnh Thầy cầu siêu cho nó.

Nếu được, bạn hãy vào những trang web Phật giáo để hỏi thêm, để học Phật bạn sẽ thấy mọi chuyện rất nhẹ nhàng khi giải quyết một cách trí tuệ. Ví dụ Trang Web này:

- http://diendan.daitangkinhvietnam.org/index.php" target="_blank
- http://www.Phatam.com" target="_blank
- http://www.dieuphapam.net" target="_blank

Nhớ làm thiện, niệm Phật hồi hướng cho vong linh.

Chúc bạn an lạc.
Nam Mô A Di Đà Phật.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”