Nhờ xem đường con cái

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
kimtudon
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Nhờ xem đường con cái

Gửi bài gửi bởi kimtudon »

Địa Chấn đã viết:
kimtudon đã viết:anh chấn xem cho em tên coi trời bằng vung này với, ham chơi, lười học lắm, lại bướng với cha mẹ :( , ko biết sau này có đổi thay ngoan hơn ko . sorry bạn chủ top nha, chụp dc a chấn ở đây.
https://lyso.vn/lasotuvi/1/093016 ... emtrai.jpg

Thằng nầy là em trai cưng àh! bản mệnh thế quậy là phải rồi, quậy phá là năng khiếu trời cho nó đấy thằng nầy không cho nó quậy nó sẽ dào dào rồi bịnh mất thôi. Rất đào hoa do miệng lưỡi rất là đanh thép đấy!

vâng, nó miệng khéo lắm ạ, mà lúc ko vừa ý cái thì mắt nó kinh lắm anh ạ, học thì lưòi nhưng máu kinh doanh làm giàu nên em cũng lo nó phá tán làm khổ cha mẹ. anh xem giùm em nó có bị gì không :(
đào hoa thì đúng ạ. bạn bè cũng nhiều, có khi cả trường biết nó. bạn bè nó thì đủ mọi lứa tuổi.
Đầu trang

nguyenlan_xon
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenlan_xon »

Địa Chấn đã viết:
nguyenlan_xon đã viết:Bác Chấn sinh vào 9h30 sáng hay tối , và 11/3 năm bao nhiêu ạ?
Bác thường ngày xem giùm người khác, lần này Bác để con xem lại cho. Không đúng không ăn tiền
:))
Ầy, Chấn rất ghét mấy em nó xưng con với Chấn, kêu bằng chú xưng cháo được ròy dù rằng Chấn hem có bao nhiêu xuân xanh tủi, để tỏ dẽ chăn trọng xưng hô vậy cũng tốt.

Chú Chấn không có ngày giờ sinh cưng àh! Bố mẹ Chấn vì con đong quan nên khi sinh Chấn ra cứ thảy sang bên lo chăm đứa khác có thì rờ đâu mà nhớ đến hôm đó là ngày gì thứ mấy chứ. Haizzz! Một sự vô tâm nghiêm trọng Hình ảnh

-Làm sao biết già hay trẻ, thế nên xưng con cho nó chắc, không lại hỗn....
-ANH Địa Chấn được bao nhiu cái xuân xanh rồi ạ?Nếu hơn từ 15t trở xuống thì xưng bằng ANH, còn hơn trện 15t thì bằng BÁC.
:))
ps: ai lại không biết ngày giờ sinh cớ chứ????
Đầu trang

TTN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TTN »

Tiếc là không xem được video của Địa Chấn.
Mình không đứng núi này trông núi nọ. Mình quyết định xóa vì không muốn kể chuyện riêng tư.

Giờ chỉ hỏi là chồng mình thế nào? Bao giờ cưới thôi.
Đầu trang

vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vietbao1623 »

[quote="TTN"]Cám ơn bạn nhiều lắm. Giờ mình chấp nhận mọi thứ rồi, chỉ mong đường con cái ổn thôi.

Tính mình hay lưỡng lự, nghĩ lại. Tính trẻ con (ai cũng bảo thế) trong cư xử nhưng mình hay có những suy nghĩ mà những người bạn quanh mình ít nghĩ tới. Thích văn chương, triết lý. Làm về giáo dục (dạy học). Học từ bé tốt và nổi bật, học nhiều về tự nhiên và kỹ thuật nhưng yêu thích văn chương. Viết văn và làm thơ được (theo nhiều người đánh giá). Chỉ tiếc hoàn cảnh không tốt, học lên không đúng sức mình.

Giờ mình chấp nhận mọi thứ, kể cả tình yêu và hôn nhân thế nào cũng được. Chỉ mong con cái mình ổn, sau này mình tìm thấy tình yêu cuộc sống trong đó, gần như là cái neo đậu tâm hồn mình ấy (khỏi tâm hồn nó cứ bay xa :) ).

Tính cách ấy có hợp với lá số không?[/quot
Bạn có năng khiếu về văn chương, nhưng cái mệnh VCD có song hao nên nó ảnh hưởng đến con đường học tập của bạn. Nếu bạn được học hành đàng hoàng thì cũng có bằng cấp đấy
Sau bạn cũng được nhờ chồng, nguy cơ lấy con trưởng cao
Được cảm ơn bởi: TTN
Đầu trang

TTN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TTN »

Mình chắc chắn phải xong thạc sĩ, nhưng mình không biết có học lên TS không vì điều kiện trước mắt.

Cám ơn Vietbao1623 nhiều vì đã quan tâm nhé :).

Hôm nay ngồi xem cho mình, sang năm Âm Dương ngộ, thai tọa hoa cái, thể nào cũng lấy chồng mà hiện tại bây giờ xem chừng cũng khả quan. Mình mong có 2 con, không biết ước mơ có thành không? :P
Đầu trang

TTN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TTN »

Topic này vẫn tăng view dù không có bài mới.

Sắp tới không biết sướng vui, khổ sở thế nào. Không biết làm được cái gì không?

Nào đâu biết được rủi may
Ngày vui cũng chỉ có ngần ấy thôi.
Tiệc tàn với những nói cười
Duyên như cõi mộng trên tà thiên thanh

TTN.
Đầu trang

kimtudon
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimtudon »

anh Chấn đem con bỏ chợ rồi :> cầu vietbao đi bạn ơi :D
Đầu trang

vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vietbao1623 »

vietbao1623 đã viết:
TTN đã viết:Cám ơn bạn nhiều lắm. Giờ mình chấp nhận mọi thứ rồi, chỉ mong đường con cái ổn thôi.

Tính mình hay lưỡng lự, nghĩ lại. Tính trẻ con (ai cũng bảo thế) trong cư xử nhưng mình hay có những suy nghĩ mà những người bạn quanh mình ít nghĩ tới. Thích văn chương, triết lý. Làm về giáo dục (dạy học). Học từ bé tốt và nổi bật, học nhiều về tự nhiên và kỹ thuật nhưng yêu thích văn chương. Viết văn và làm thơ được (theo nhiều người đánh giá). Chỉ tiếc hoàn cảnh không tốt, học lên không đúng sức mình.

Giờ mình chấp nhận mọi thứ, kể cả tình yêu và hôn nhân thế nào cũng được. Chỉ mong con cái mình ổn, sau này mình tìm thấy tình yêu cuộc sống trong đó, gần như là cái neo đậu tâm hồn mình ấy (khỏi tâm hồn nó cứ bay xa :) ).

Tính cách ấy có hợp với lá số không?[/quot
Bạn có năng khiếu về văn chương, nhưng cái mệnh VCD có song hao nên nó ảnh hưởng đến con đường học tập của bạn. Nếu bạn được học hành đàng hoàng thì cũng có bằng cấp đấy
Sau bạn cũng được nhờ chồng, nguy cơ lấy con trưởng cao
eo học thế mà bảo ko đúng sức mình là sao? trình độ cao mình nghĩ bạn nên tự mày mò mà nghiên cứu ls của mình, mình trình cử nhân ko dám luận đâu :-$
Đầu trang

TTN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TTN »

@Kimtudon và vietbao1623: Thực ra mình chỉ định post cho vui thôi, không có ý định hỏi nữa.

Nick này đứa TTN lập ra cho mình, thơ cũng do đứa đó làm. Mình làm thơ cũng gần gần giống như thế.
Đầu trang

TTN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TTN »

Mình có một câu hỏi thực sự quan trọng mong muốn nhờ những người hảo tâm trả lời giúp.

Năm Mão này không tốt đối với mình. Hạn có lưu hà, kiếp sát, nếu mình không bị nạn thì người thân của mình có thể bị đúng không?
12 năm sau liệu có điều gì xảy ra không?

Cám ơn nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”