Những Lá Số Danh Nhân Sát Phá Tham Vào Đây Anh Em Ơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Re: Những Lá Số Danh Nhân Sát Phá Tham Vào Đây Anh Em Ơi

Gửi bài gửi bởi eye on me »

baby263 đã viết:
eye on me đã viết:lá số tỷ phú Nga Mikhail Prokhorov
Trân trọng
lá số của em có cách chính tinh y hệt thế này nhưng nhiều hung tinh quá nên chẳng ra cơm cháo gì, bùn.

chỉ khổ là em có cái mệnh thuỷ nên không ăn mạnh được tham + hoả , không kiếp hãm nên không bộc phát mạnh được ! hơi tiếc B-)
Trân trọng !
Được cảm ơn bởi: baby263
Đầu trang

baby263
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi baby263 »

eye on me đã viết:
baby263 đã viết:
Trân trọng
lá số của em có cách chính tinh y hệt thế này nhưng nhiều hung tinh quá nên chẳng ra cơm cháo gì, bùn.

chỉ khổ là em có cái mệnh thuỷ nên không ăn mạnh được tham + hoả , không kiếp hãm nên không bộc phát mạnh được ! hơi tiếc B-)
Trân trọng !
Phải nói là đáng bùn lun chứ ko chỉ là tiếc ạ :((
Đầu trang

NTD
Chính thức
Chính thức

TL: Những Lá Số Danh Nhân Sát Phá Tham Vào Đây Anh Em Ơi

Gửi bài gửi bởi NTD »

Nhờ mọi người xem giúp lá số em có đủ Sát Phát Tham, không biết sau này có thành doanh nhân thành đạt được không, nhờ mọi người và Eye on me luận giúp, xin cảm ơn rất nhiều.
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanhksxd
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanhksxd »

biman4ever đã viết:Có giang hồ nào có lá số Sát Phá Tham đẹp up lên tiếp đi làoooooo..........
Đây
Giang hồ đây nhưng ko đẹp lắm
Hình ảnh
Đầu trang

funnygirl
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi funnygirl »

đây là lá số của 1 giảng viên đại học hiện đang được"chọn mặt gủi vàng" up lên để mọi người cùng bình xem sao.https://lyso.vn/tuvi/laso.php?lid=3K2MSFRO
Đầu trang

mimosa010388
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi mimosa010388 »

Thiên La_Địa Võng đã viết:
trần thị thuý đã viết:Người như ông này mà ko biết thời cuộc thì làm sao giàu như thế dc, ông này ko phải là người ko biết lượng sức, những kẻ giám đấu với putin bây giờ ''đi tù và lưu vong hết rồi'' còn lại những tay ở trong nước chỉ là quân cờ của ''putin'' mà thôi ai dám động vào tay đại phú(prokhorov) và đại quyền(putin) này chứ putin thắng chắc cặp '' Mikhail Prokhorov và putin'' đó là chiến lược của putin đó ;;)

Ờ, mà ai đó lấy dùm ls của 5 nhân vật nầy coi nào, dạo nầy Thiên La sao mần biếng wá :D

1) Obama
2) Putin
3) Anh Đào
4) Tổng thống Iran
5) Thủ tướng Israel

Uả nhân vật Việt Nam đứng cùng các nhân vật nổi tiếng trên thế giới luôn hả ta :-O .
Cùng tên với mình và cũng SPT nhưng mình là con rệp còn người ta sẽ được nổi tiếng :((
Đầu trang

trần thị thuý
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trần thị thuý »

eye on me đã viết:
baby263 đã viết:
Trân trọng

Trân trọng !
Tham lang hành gi mà mệnh thủy ko ăn dc tham lang hả?, nhầm lớn hả à. tham lang hành thủy mệnh thủy ăn dc tham lang thì cũng ăn dc ''tham hỏa'' mệnh thủy cũng ăn được không kiếp chứ sao.
mời cao nhân vào tranh luận tiếp mời :-w
Đầu trang

namlinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi namlinh »

muon ăn đ kk thì phải xem chính tinh đã.sát phá mới điều khiển đ kk.mệnh thuỷ ăn đ tham hoả,mệnh kim ăn đ kk.
mong học hỏi.:)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thiên Cấm Sơn
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi Thiên Cấm Sơn »

hê hê, trong đây toàn là những nhân vật vang bóng một thời không à! Không biết mình sau nầy có làm nên đại sự gì không, nhưng cũng hy vọng lắm cơ. Úp ls lên nhờ anh em phán xét dùm nhá :))
[img]https://lyso.vn/lasotuvi/1/203013 ... dfasdf.jpg[/img]
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Trên đây chủ yếu là những cách có Sát Phá Tham, còn cách Sát Phá Tham chuẩn xưa nay chưa xuất hiện :D =)) . Tài liệu của cố nhân về bộ này bị thất lạc hết rồi...

Sau vài chục năm sưu tầm, nghiên cứu về môn Tử Vi này tôi nhận thấy những cách và cục chỉ giống như lời kinh trong Kinh Dịch dùng để để lý giải về ý nghĩa của từng quẻ. Tất nhiên, cái tiền sinh của Kinh Dịch là hình tượng đã bị người đời lãng quên hoặc chẳng ai hiểu nổi cả nhưng ít ra nó vẫn còn tồn tại còn ở đây hình tượng của Tử Vi coi như đã bị người đời lãng quên.

Sau nhiều lần bỏ công sức bới đất tìm kim cương, tôi tìm thấy:

Hình tượng cơ bản đầu tiên là sự an bài của 2 vòng chính tinh và thân mệnh chạy trên đó. Gồm có 144 tượng mệnh và 144 tượng thân tất cả. Có khi tượng mệnh và tượng thân trùng nhau, được gọi là trùng tượng.

Khi an các sao khác vào trong các tượng đó ta gọi là lập quẻ.

Hình tượng chót là hình ảnh lá số của đương số. Mỗi một lá số là một quẻ, quẻ này được gọi là quẻ tổng quát.

Khi xem xét đến Mệnh Quan Tài thì bao gồm tất cả những lục hợp tam hợp xung chiếu, ta tóm gọn những cái này lại gọi là quẻ giản thể. Khi xem xét đến những Biến Quẻ (tức là những sao mà có sự xuất hiện của nó làm thay đổi hoặc ảnh hưởng đến lớn đến Mệnh Quan Tài) ta có được quẻ giản thể biến, giống như biến quẻ trong KD.

Hiện nay, lý luận về quẻ tổng quát trong TV đã bị thất truyền hoặc cũng có thể là chưa bao giờ có. Nhưng nếu lý luận này xuất hiện thì nó cũng trở thành một thuyết triết về thế giới quan và nhân sinh quan giống như Lý luận trong KD.

Lý luận về quẻ giản thể và quẻ biến thể trong TV hiện nay còn tồn tại lại gần giống như những gì mà Khổng Tử viết về Kinh Dịch trong Thập Dực. Tất nhiên những lý luận này hiện nay đã bị thất truyền rất nhiều hoặc người đời không thể lĩnh ngộ được.

Trong Tử Vi chia làm 2 phần cũng như KD chia làm 2 phần thượng và hạ kinh.

Phần 1 là: TỬ PHỦ VŨ TƯỚNG: Phần này trình bày giống như trong thượng kinh của KD. Tức là lý luận nói về sự hình thành và quan hệ của trời đất, tự nhiên và vũ trụ...
Phần 2 là: SÁT PHÁ LIÊM THAM: Phần này trình bày giống như trong hạ kinh của KD. Tức là lý luận nói về từ khi con người được sinh ra và quan hệ với trời đất, tự nhiên ra sao...

Rất tiếc tất cả những phần lý luận trên đã không còn..... :)

Phần hạ kinh Sát Phá Liêm Tham đã bị mất gần như hoàn toàn theo thời gian. Nên hiện nay chúng ta mới lờ mờ về Tử Vi đến vậy, Còn phần Tử Phủ Vũ Tưởng vẫn còn chút ít cơ bản nói về dự đoán vận mệnh (giống như tính chất dự đoán vận mệnh trong Kinh Dịch), thế nhưng phần lý luận tổng quan cũng chẳng còn.

Trên đây là nêu lên nguyên nhân tại sao SPLT lại giống như ngày nay.

Nếu như chúng ta có thể để ý, tạm thời gạt bỏ những tư tưởng cá nhân sẽ nhận thấy nhân tính của con người không phải là sự tốt đẹp thiện lương mà là tính chất, bản chất của con người. Trong những bản chất của con người luôn có những Dục Vọng, Tranh đấu, Ác niệm...

.....

Công trình nghiên cứu của tôi sau vài chục năm đã lột tả lên một thuyết triết về nhân sinh quan và thế giới quan mà nó chính là Tử Vi Chính Tông. Tiếc rằng tài nguyên và chủ đề của topic này không phù hợp cho tôi trình bày hoàn thiện công trình của tôi nên tôi xin dừng ở đây (nói giống y như là fermat ý) =)) =))

Công trình nghiên cứu của tôi nằm trong đề án giải quyết một số vấn đề về chém gió trong khoa học nghiên cứu vận mệnh thuộc Bộ Chém Gió quốc gia. Nào cùng vỗ tay =D> =D> =D> =D> =D> .

Ai hiểu được gì thì hiểu, ai không hiểu thì bỏ qua nha!
Thân!
Được cảm ơn bởi: trần thị thuý, manhho, baby263, congdoan911, succinum
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”