Mong có duyên với Bác NguyenLam!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
samity
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mong có duyên với Bác NguyenLam!

Gửi bài gửi bởi samity »

Thưa bác Nguyenlam: sau khi nghe các nội dung của Bác luận giải cháu xin hỏi ý kiến của Bác về vấn đề của cháu, xin Bác giải cho cháu lá số này: tuổi của cháu như lá số, cháu cưới chồng vào tháng 9/2011, chồng cháu sn 19/9/1986 - Bính Dần. Gia đình chồng cháu có người Bác ruột muốn bảo lãnh cả nhà cháu qua Mỹ định cư, nhưng cháu phân vân và cũng hơi sợ, do mình thay đổi hoàn toàn (di cư) nên ko biết gặp khó khăn hay vận hạn gì không, hoặc số của cháu ko đi được. Cháu chưa có dự định có con trong năm này mà qua năm Tỵ, Xin kính nhờ Bác luận giải giúp. Cháu xin cảm ơn!

Hình ảnh
Đầu trang

mssenbuon
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Re: Mong có duyên với Bác NguyenLam!

Gửi bài gửi bởi mssenbuon »

nguyenlam đã viết:mssenbuon , cháu viết bản " tự kiểm " ngay khi cháu post lá số thì giúp bác đỡ mất thời gian suy nghĩ . Thời gian này bác giúp người khác thì tốt hơn .

Đúng lá số của cháu rồi . Bây giờ bác nói chuyện tiếp nhé . Bác đã liệt kê một số chi tiết thuận lợi trong cung Mệnh cháu để cháu có thể cảm nhận được Mệnh của cháu tốt . Trong môn Tử Vi truờng hợp của cháu được thụ hưởng gọi là Mệnh Cường ( khoẻ mạnh , vững chắc ) . Tổng quát : lúc trẻ cháu có thuận lợi , may mắn . Nếu có gặp khó khăn , trở ngại trong cuộc sống cháu cũng có sức vượt qua .

Hậu vận - Thân cư Phu có Tử Vi + Tham Lang toạ thủ , Lộc Tồn + Hoá Khoa phụ giúp . So sánh hai cung Mệnh và Thân thì cung Thân yếu hơn cung Mệnh . Như vậy là hợp cách : Mệnh Cường Thân nhược . Khi cháu bước vào hậu vận , Thân yếu nên lệ thuộc vào chồng .

Cháu lấy chồng không sớm và có chồng lớn tuổi là một điều rất hay . Chính điều này đã hoá giải được sự bất lợi do từ cung Phúc có Liêm Sát gặp Triệt , và cung Phu với Tử Tham có ý nghĩa khắc nhau . Cung phu cháu có Lộc Tồn + Khoa , bác nghĩ gia đinh chồng , anh em tài giỏi , khá giả và chính vợ chồng cháu cũng như thế .

Bác nói lại về hạn 33 tuổi của cháu . Lúc đó hạn năm 33 tuổi và đại vận 10 năm ở cùng một cung tại Mùi , năm Dậu ( 33 tuổi ) hạn ở cung Hợi . Hai cung này có Tuớng Quân gặp Triệt và Mã , Lưu Mã gặp Tuần . Hai cung nay tam chiếu nhau nên có sự phối hợp mạnh mẽ . Đây là dấu hiệu báo cho cháu biết có tai nạn . Nhưng bác hy vọng với cung Mệnh đẹp va cung Phúc có Quang Quý giáp biên , cháu thận trọng sẽ thoát được tai nạn này .

Chào cháu .
Dạ vâng, cháu rất cảm ơn những lời bác viết, rất ngắn gọn và cháu rất hiểu! Cháu không nghĩ ra được là cách viết bản "kiểm điểm", cháu sẽ kinh nghiệm sau hihi... Cháu đọc đi đọc lại vài lần, cháu thực sự không biết nói gì hơn là cảm ơn Bác và xin lỗi bác vì đã làm bác suy nghĩ và mất thời gian nhé! Bác ơi, tuy thế cháu vẫn xin bác chút thời gian đôi dòng về Cung tử tức của cháu có điểm thuận lợi và cái gì cần lưu ý không ạ!
Chúc bác ngày mới vui và mời bác dùng ly trà nóng cho sảng khoái! ~O)
Đầu trang

nguyenlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Mong có duyên với Bác NguyenLam!

Gửi bài gửi bởi nguyenlam »

Trả lời mssenbuon :

Cháu nuôi con hơi khó . Lớn lên con cái có chí khí , hiếu thắng , thường xung khắc với cha mẹ . Con cái khá giả .

Chào cháu .
Đầu trang

mssenbuon
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Re: Mong có duyên với Bác NguyenLam!

Gửi bài gửi bởi mssenbuon »

nguyenlam đã viết:Trả lời mssenbuon :

Cháu nuôi con hơi khó . Lớn lên con cái có chí khí , hiếu thắng , thường xung khắc với cha mẹ . Con cái khá giả .

Chào cháu .
Vâng ạ! Bác cũng đã nói khá nhiều cho cháu rùi ạ! Cháu không làm mất thời gian của bác nữa để bác giúp mọi người khác đang chờ! Cháu cảm ơn bác nhiều và chúc bác luôn vui và mạnh khỏe! :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”