Tử vi chỉ là trò chơi!! Đọc là thấy Hay.haizzzzzzzzz

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
nikari_77
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Re: Tử vi chỉ là trò chơi!! Đọc là thấy Hay.haizzzzzzzzz

Gửi bài gửi bởi nikari_77 »

Aloner đã viết:số này giàu nhưng không sướng
hahah.vâng cảm ơn.nhưng dù bạn nói nghèo đi nữa.tôi cũng chẳng quan tâm đâu.vì tôi trả bao giờ tin điều ấy cả.
@cuchuoi: Bạn nói rằng những lời tôi nói làm ng khác khinh tôi thôi. :P.THì bạn nhầm đó.Nếu bạn cảm thấy đủ" cảm giác" để khinh tôi thì bạn cứ khinh.Nhưng nói nè: Hãy nhìn lại bản thân mình xem bạn đã và đang có dc nhưng gì nhé.
Đầu trang

hhai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Tử vi chỉ là trò chơi!! Đọc là thấy Hay.haizzzzzzzzz

Gửi bài gửi bởi hhai »

nikari noi cung dung thien ha noi cung dung. theo toi thi dung khuyen ai mot dieu gi hay de thuan theo tu nhien LAM MO BON SU THICH MO NI PHAT
Đầu trang

MONKEYBMTZZ
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi MONKEYBMTZZ »

Có nói gì đi nữa thì chủ topic cũng chẳng thay đổi ý định của mình :D Nói chung là không có cái gì là hoàn hảo hết :) Tin thì theo không tin thì thôi ( giống như đạo phật vậy )
Đầu trang

MONKEYBMTZZ
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi MONKEYBMTZZ »

Lá số này cũng gần giống lá số của mình
Hình ảnh
Đầu trang

phamtruongan1993
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi phamtruongan1993 »

đọc cái topic này lại nhớ đến anh gì lên vietnam got talent mặc quần áo hiphop hát bài đi học=)
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Re: Tử vi chỉ là trò chơi!! Đọc là thấy Hay.haizzzzzzzzz

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

nikari_77 đã viết:
vothuong236 đã viết:ĐI TÌM CÁI LÝ CỦA SỐ!!!

Số là gì? Là một con số. 100 triệu là một con số, 1 tỉ là một con số, 100 nghìn tỉ là một con số...

Chủ top có bao nhiêu tỉ mà tự xưng rằng mình không nghèo?

P/s: Bạn có muốn giàu không? Bao nhiêu tiền thì bạn sẽ nghĩ là mình không nghèo? Bạn hãy tự cho mình một con số đi, hoặc là không cần con số nào mà hãy nghĩ về cái sự giàu có của bạn xem sao? Nó ở khoảng số nào? Bạn sẽ làm gì để có được số đó???

BẠN SẼ LÀM GÌ ĐỂ CÓ ĐƯỢC SỐ ĐÓ?????? - Đây chính việc đi tìm cái lý (cái con đường hay phương cách, hay quy tắc) để bạn đạt được cái số đó....

Bạn hiểu về việc đi tìm cái LÝ của SỐ Tiền bạn muốn có rồi chứ?

Vậy chắc là bạn sẽ hiểu việc đi tìm cái LÝ của SỐ PHẬN, vì bạn là một người thông minh mà.....

vothuong236!
Vâng! sau nhiều ngày suy nghĩ hôm nay tôi đã trở lại,rất cảm ơn các lời lẽ lịch sự của các bạn.Tôi năm nay 22 t lập topic này để nói lên nhưng suy nghĩ thật của mình về Tử Vi dù đúng hay sai.nhưng có nhưng bạn dùng những lời lẽ ko "Hay ho" gì nói với Tôi.Quả thật Mấy bạn ấy đáng kinh chứ ko phải tôi.
Trở lại Vấn đề,Cảm ơn anh Quản lý đa giải thích>TỬ Vi tồn tại 1000 năm nay.Thưa anh ko hẳn cái gì đúng,chuẩn mà nó tồn tại lâu dài đâu anh.có những hủ tục của việt nam mình đến ngàn năm vẫn Tồn tại anh ạ.Bởi :-? nó còn tác dụng và lợi ích với một số ai đó thôi.Còn việc có ng nói hàng trăm ng thành đặt vẫn tin và xem tử vi.bởi họ cũng khát khao làm giàu mà thôi.
Xin trả lời câu hỏi của bạn vothuong236:
Mình không nghèo là khi tiền mình tiêu đủ dùng,để lo cho cha mẹ và vợ con.Đủ để có nhà to.đủ để khi anh em.vợ con ốm đau mình có thể cứu chữa.đủ để Vợ mình được an hưởng cs ấm lo.vậy là giầu rồi.
Xin thưa.chẳng ai là ko muốn làm giàu cả.Hiện giờ thi mình cần 30 triệu thôi.là quá đủ cho mình 1 năm với số tuổi 22 rồi.
còn mình nghĩ.Mình sẽ ko ngừng học tập,học hỏi.để làm giàu.Dù mình có đánh lô đề đi nữa(theo các bạn đó là đồng tiền phi nghĩa)nhưng cũng đâu cướp của ai/ai có gan để chơi mới là dám nói dám làm.còn bạn có sức để đi phụ vữa,bưng bê thì bạn cứ làm.,còn tôi tôi sống và làm giàu = chính con người và trí tuệ của tôi.Miễn là tôi ko làm đạo đức của tôi suy tàn.
BẠN SẼ LÀM GÌ ĐỂ CÓ ĐƯỢC SỐ ĐÓ??????
Xin trả lời.Tôi sẽ đi tìm bằng học tập.bằng tài năng và bản lĩnh của tôi.chú tôi ko đi tìm.cái Lý ở Tử Vi hay tìm xem tôi có giàu ko?...Cái tôi đi tìm là chân lý để làm sao.Có tài mà có đức.

Một lần nữa xin cảm ơn tất cả đã góp ý.

Thân ái NIKARI

Cảm ơn bạn đã trả lời tôi, tuy nhiên bạn không hiểu ý của tôi rồi. Tôi muốn nói rằng khi bạn đi tìm cái cách để có một số tiền thì có nghĩa là bạn đang đi tìm cái Lý của Số Tiền. Và khi con người tìm cái cách để đạt được cái gọi là Chung cuộc (cuộc đời) mà mọi người có thể nói bằng nhiều cách khác nhau như đó là thành công, số phận, vận mệnh, thành quả, cái đã đạt được, cái để lại.... thì có nghĩa là bạn đang đi tìm cái Lý của Số Phận. Tôi chỉ muốn giải thích câu nói "Đi tìm cái Lý của Số thôi". Cái Lý nó như là con đường vậy, khi bạn không đi con đường này bạn có thể đi con đường khác, hoặc giả dụ như bạn có thể mở hẳn một con đường mới tự mình đi... Đối với TỬ VI, đây là một môn toán mệnh, nó đưa ra cái Số (Số Phận) của đương số và con đường để đi theo quan điểm của nó, chỉ là có điều, cái Số thì nó hiện lên trên lá số, còn cái Lý nó lại ẩn vào bên trong. Vậy thì đi tìm cái Lý ở Tử Vi là đi tìm cái cách để có được cái số tốt (hoặc tránh cái số xấu) mà TỬ VI đã đưa ra trên ls. Còn cái Số của Tử Vi đúng hay sai, không ai dám và có khả năng khẳng định hay phủ định được cả, chỉ biết rằng nó có những cái đúng không phủ định được....

Bạn không thích Lý Số của Tử Vi, điều này không ai ngăn cấm được bạn, thế giới này, tỉ lệ người không biết Tử Vi là đa số, và họ vẫn có được cái Lý để tìm đến Số Phận của mình và họ tìm được thật, nhưng nếu những người này bị soi dưới con mắt của những nhà TỬ VI thì có lẽ họ cũng đoán được con đường mà người có thể, sẽ, và đã trải qua... Bạn không tin, tuỳ bạn, tôi không tin, tuỳ tôi, nhưng tất cả chúng ta có thoát được cái gọi là Số Phận hay không thì đó là điều không ai nói trước được.
Được cảm ơn bởi: kidboy173
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vietbao1623 »

nikari_77 đã viết:
vietbao1623 đã viết:haizzzzzzzzz!!!! Nói và làm là 2 việc hoàn toàn khác nhau ;;) 16:58 tạo topic chia tay;17:10'.......... lại chát B-) =))(không phải ls chủ nhân rồi, nếu đúng ls thì chắc bye hẳn; nhưng lại "mật bí với bạn về tại sao cha bạn (ở ls này) hai vợ nhé vì âm dương ngộ tuần triệ) :D
hehehe.vậy mà đúng thì sao bác. am duong tuần triệt.,chài bác phán xanh rờn.
p/s: bac cuchuoi kia chắc cao nhân lắm.già rồi nghỉ dưỡng đi bác.phán bừa tổn thọ lắm đấy.

Toàn mấy bác dân thường.cao nhân giờ TU hết rồi.
Cuối cùng bạn cũng được bác NL cho biết giờ sinh của mình, tớ đúng là làm ơn mắc oán, lại còn bị bạn gọi là củ chuối nữa :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”