THAM LANG BẮC ĐẨU TINH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
baby263
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: THAM LANG BẮC ĐẨU TINH

Gửi bài gửi bởi baby263 »

Mong duoc Anh Nana cho em xin vai loi ve la so cua em. Cam on anh rat nhieu.
Em vua cai lai win nen chua kip cai font tieng Viet nen khong go duoc dau mong anh va Admin thong cam cho, em cam on rat nhieu a!

Hình ảnh
Đầu trang

dungnhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dungnhan »

Kim hoan đã viết:
nana1981 đã viết:
Khi xem kết cấu này, cần phải lưu ý đến sao Hóa Kỵ. Nếu bản thân Vũ Khúc hóa Kỵ (tuổi Nhâm) sẽ không có lợi cho tài khí của Vũ Khúc, sự nghiệp rất dễ bị thất bại, không nên làm ăn kinh tế, thương mại, nên làm công ăn lương hoặc làm các nghề trong quân đội, cảnh sát hoặc làm nghề tình báo, gián điệp cũng có sự thành tựu không nhỏ.
[/justify]
Hichic, em có Vũ Khúc Hoá Kỵ anh ơi, vậy là k nên làm ăn kinh tế?
Mình cũng có Hóa kiị giống bạn ấy cũng tuổi nhâm, ham làm kinh tế lắm, mà đến hiện tại chẳng được gì, chắc phải tính đến việc làm công ăn lương rồi.
Đầu trang

dungnhan
Chính thức
Chính thức

dungnhan đã viết:Em đang chờ bài tuổi Nhâm (Đào Hoa Tứ Mộ- Tham Vũ Đồng Hành Cách)
Em Mệnh Vũ khúc-tham lang tại mùi mà lại có hóa kị, có triệt tại cung tài bạch, có tuần cung di. Chỉ có Điền trạch là Miếu địa thôi bác ạBác tư vấn giúp e, số làm công ăn lương cũng không xong. e đang làm lĩnh giáo dục.

https://lyso.vn/lasotuvi/11TKT5T2.jpg" target="_blank" target="_blank

Chúc bác khỏe.
Đầu trang

hungvan303
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Re: THAM LANG BẮC ĐẨU TINH

Gửi bài gửi bởi hungvan303 »

nana1981 đã viết:
hungvan303 đã viết:
hungvan303 đã viết:Anh nana ơi , em đợi chủ đề " Vũ Khúc tham lang" của bác lâu quá. Bác có thể cho em vài lời về lá số này của em được không, em cám ơn bác nhiều

Hình ảnh

Bác nana ơi đọc bài về tham vũ đồng hành của bác em thấy rất đúng với tính cách của em và vận mệnh bây giờ của em, không bần cùng, đói rách, nhưng mà sự nghiệp của mình không được toại ý và lúc làm việc em hay mất tập trung, nhưng mà chỉ cần tập trung được trong 1 chút thời gian là em làm được rất nhiều việc.

Em từng đọc được ở 1 diễn đàn tử vi, thấy bảo Cung quan lộc của em có tử vi, thất sát mà gặp cô, không , kiếp và lưu hà thì đường quan lộc lênh đênh lận đận, không bao giờ làm quan được . Cái đó có đúng không bác , nếu em tương lai không làm quan được thì bác có thể hướng nghiệp cho em được không .
1 thông tin về em : Em tôt nghiệp đại học xây dựng và đang làm cho 1 công ty tư nhân ở hà nội .

Bây giờ chịu khó làm công ăn lương đi em, từ 36 tuổi bỏ ra ngoài kinh doanh cho anh nhé. Cung Quan em hội khá nhiều sát tinh nhưng nó lại thiên về một cung quan vật chất, chứ không phải cung quan tinh thần, tinh thần chỉ là thoáng qua thôi (Tử vi Thiên Không, hội Thất Sát, Lộc Tồn), nên dĩ độc công độc, hãy đi kinh doanh thì sẽ giàu sang, có sự nghiệp lớn đó. Vì sao? Bởi vì bản chất của kinh doanh là sự cạnh tranh khốc liệt và nhiều thị phi, nên hướng con Thiên Không, Địa Kiếp, Linh Tinh, Kình Đà hai bên vào đường Kinh doanh, mệnh có 2 lộc hợp chiếu và có Thiên Ất cũng mệnh nên sẽ thành công em à. Nhưng đừng nên kinh doanh trước 36 tuổi. Số này chẵng bao giờ nghèo cả, nhưng có tật máu gái lắm, 2 vợ như chơi.

Em thực sự trân thành cám ơn anh nana đã giúp em định hướng tương lai , nhưng mà trong phần giải của anh em có mấy vấn đề không hiểu em xin bác chỉ giáo:
1. Em không hiểu " Thiên Ất cũng mệnh" là gì và khi nào gọi là thiên ất cũng mệnh
2. Anh bảo em máu gái ( Cái này rất chuẩn :D ) em cũng biết điều đó do vậy em rất quan tâm đến khoan gia đình , anh có thể giúp em xem vợ em sau này ntn được không anh và em nên lấy vợ lúc nào .
3. Ở cung tài bạch của em có linh tinh, thì có được gọi là tham linh tịnh thủ được không anh.
4. Vấn đề tuần triệt trong lá số của em có ảnh hưởng thế nào , anh có thể giải thích sơ qua được không ạ, em cũng đọc sách tử vi nhưng mà nói về tuần triệt thì cứ trung trung thế nào ý .
Được cảm ơn bởi: perry
Đầu trang

parfum
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi parfum »

Chào anh Anna1981,

Em vừa gửi tin nhắn vào email của anh, và vừa rồi em mới biết cách gửi trực tiếp lá số lên. Em xin gửi lại anh lá số của chồng có Tham Lang đắc địa ở cung Mệnh (Thân) tại dần.
Hình ảnh

Và lá số của em có Liêm Trinh-Tham Lang đồng cung hãm địa tại cung Quan lộc là cung xung chiếu với cung Phu của em (không có chính tinh nào cả).
Hình ảnh

Mong anh xem giúp ý nghĩa của Tham lang giúp em nhé.
Đầu trang

nana1981
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nana1981 »

Hình ảnh[/quote][/quote]

Em thực sự trân thành cám ơn anh nana đã giúp em định hướng tương lai , nhưng mà trong phần giải của anh em có mấy vấn đề không hiểu em xin bác chỉ giáo:
1. Em không hiểu " Thiên Ất cũng mệnh" là gì và khi nào gọi là thiên ất cũng mệnh
2. Anh bảo em máu gái ( Cái này rất chuẩn :D ) em cũng biết điều đó do vậy em rất quan tâm đến khoan gia đình , anh có thể giúp em xem vợ em sau này ntn được không anh và em nên lấy vợ lúc nào .
3. Ở cung tài bạch của em có linh tinh, thì có được gọi là tham linh tịnh thủ được không anh.
4. Vấn đề tuần triệt trong lá số của em có ảnh hưởng thế nào , anh có thể giải thích sơ qua được không ạ, em cũng đọc sách tử vi nhưng mà nói về tuần triệt thì cứ trung trung thế nào ý .[/quote]

01) Người sinh ban ngày, nếu có Thiên Khôi đóng mệnh thì ăn được trọn vẹn của Thiên Khôi, gọi là Thiên Ất quý nhân củng mệnh. Nếu sinh ban đêm thì ăn được Thiên Khôi ít hơn, nhưng vẫn là Thiên Ất quý nhân củng mệnh. Người sinh ban đêm có Thiên Việt đóng mệnh gọi là Ngọc Đường quý nhân củng mệnh, nếu sinh ban ngày có Thiên Việt đóng cũng gọi là Ngọc Đường quý nhân củng mệnh nhưng ăn được Thiên Việt ít hơn.
02) Em lấy vợ xuất thân trong gia đình nghèo, bản thân cô ta khi về với em vẫn là nghèo. Tính cô ta bên ngoài thì ổn trọng, hòa nhã dễ gần, nhưng bên trong thì khá là dữ dằn. Mệnh Vũ Khúc, Cô Thần, Qủa Tú, Tham Lang, Thiên Dao, Đào Hoa nên rất máu gái, nhưng tính cô khắc của Vũ Khúc mạnh quá nên hôn nhân không thuận. Nhờ Triệt ở đây chế giảm nên vợ chồng chỉ vì bất hòa mà ly cách chứ không sinh ly tử biệt.
03) Em được hưởng cách Vũ-Tham-Linh-Lộc, dễ được cục tiền từ trên rơi xuống lắm nhé.
04) Em tuổi Dương, nên Tuần Không, Triệt Không phá nặng. Do đó, đời sống phu thê sẽ mệt mõi, khó có một vợ, vợ tính không hiền nhưng vẻ ngoài thì hiền. Triệt phá nặng mệnh em, nhưng may nhờ em có Tham Lang hành Mộc, nạp âm mệnh Mộc, nên tính Mộc quá mạnh rất cần Triệt thuần hóa. Nhưng Thiên Ất ngộ Triệt nên cơ hội bị mất đi nhiều.

Em nên đọc kĩ các bài anh viết về Tham Lang, nghiền ngẫm nó, thì em sẽ hiểu được rất nhiều điều trên lá số em. Kể cả vận hạn đi.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, hungvan303, hoanang88, pnha88, loinoidoi304, Mr.Hoang, perry, arowana
Đầu trang

hungvan303
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hungvan303 »

anh nana cho em hỏi thêm 1 điều là em cũng tham khảo nhiều bài trên diễn đàn về vấn đề hôn nhân nguời ta thường khuyên là nếu vấn đề hôn nhân ko được tốt thì nên lấy vợ muộn. Cái đó có đúng không anh???

Em cảm ơn anh nhiều!
Đầu trang

nana1981
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nana1981 »

hungvan303 đã viết:anh nana cho em hỏi thêm 1 điều là em cũng tham khảo nhiều bài trên diễn đàn về vấn đề hôn nhân nguời ta thường khuyên là nếu vấn đề hôn nhân ko được tốt thì nên lấy vợ muộn. Cái đó có đúng không anh???

Em cảm ơn anh nhiều!
Đó là phương pháp Xu cát tị hung thôi, củng tùy lá so em ạ.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, hungvan303, tigerstock68, Mr.Hoang
Đầu trang

dungnhan
Chính thức
Chính thức

dungnhan đã viết:
dungnhan đã viết:Em đang chờ bài tuổi Nhâm (Đào Hoa Tứ Mộ- Tham Vũ Đồng Hành Cách)
Em Mệnh Vũ khúc-tham lang tại mùi mà lại có hóa kị, có triệt tại cung tài bạch, có tuần cung di. Chỉ có Điền trạch là Miếu địa thôi bác ạBác tư vấn giúp e, số làm công ăn lương cũng không xong. e đang làm lĩnh giáo dục.

https://lyso.vn/lasotuvi/11TKT5T2.jpg" target="_blank" target="_blank" target="_blank

Chúc bác khỏe.

[highlight=#fdfbf7]Lá số bạn làm kinh doanh khó được, làm nghề giáo cũng không hợp. Nhưng nếu làm nghề công an, quân đội, tình báo, tòa án, luật thì được đó[/highlight]
[highlight=#fdfbf7]
[/highlight]

[highlight=#fdfbf7]Tình hình là ba mẹ e làm quân [/highlight]đội nên khi vừa tốt nghiệp Đh có thư mòi dự tuyển công an ở địa phương, cơ hội đã qua mất rối bác ạ. tuổi này thì khó bắt đấu lại rối. e đang làm lĩnh vực giáo dục nhưng là tư vấn giáo dục, chứ không phải giáo viên bác ạ.
Được cảm ơn bởi: perry
Đầu trang

ninhnga
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ninhnga »

anh nana ơi , ls của em công việc và tình cảm có thuận buồm xuôi gió không ạ .
mong anh có đôi lời >:(

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”