THAM LANG BẮC ĐẨU TINH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hoanang88
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: THAM LANG BẮC ĐẨU TINH

Gửi bài gửi bởi hoanang88 »

Tuổi Đinh: Nếu hội Hỏa Linh thì mới tốt, có cơ hội chuyển vận sau trung niên. Nếu không thì tiền đến tiền đi, mà nhiều lo toan, vất vả về tiền bạc. Anh em giàu có, nhưng không nhận được sự trợ lực từ anh em. Người tuổi Đinh Âm nữ gặp cách này, duyên với lục thân mỏng, duyên với Cha mẹ, bên nội ngoại không thuận, trước 3X lắm tai nạn, sau 3X có phần thuận lợi hơn, nhưng cuộc đời rất thăng trầm, sau 5X mới có thể nhàn hạ, đỡ lo lắng về tiền. Nếu âm nam thì Thân cư Thê mới mong khá giả, an lành.
Gửi anh!
Đây là lá số người bạn khá thân của Hoanang.Anh bạn ấy khá giỏi,có chí,nhưng lại khá cô độc.Em có đọc qua cách tham -vũ anh viết,có nói người tuổi Đinh thì khá vất vả về cả tình duyên,lẫn tiền bạc.Ko biết với lá số như này,sau này cuộc sống hôn nhân và sự nghiệp anh ấy ra sao nữa.Anh xem giúp ban em nhé.Cám ơn anh!
À.Phần anh em khá giả,nhưng lại ko nhân đc sự trợ lực từ anh em thì em thấy rất đúng ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

tuvi2010
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvi2010 »

Em cũng là nữ, tuổi Đinh Tham lang thủ mệnh. Rất nhiều người nói lá số này thì tình cảm hôn nhân đổ vỡ, tiền bạc thì phập phù cũng chưa biết ra sao, nói chung khó được xứng ý toại lòng, cuộc đời nhiều thăng trầm. Đặc biệt giai đoạn 34 - 43 là giai đoạn buồn thương nhất cuộc đời. Anh xem giúp em với nhé. Cám ơn anh

Hình ảnh
Đầu trang

uyennguyen1984
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi uyennguyen1984 »

Chào anh nana1981 ! Qua bài viết của anh, em hiểu thêm 1 chút về sao Tham Lang và cũng suy ra vài điều về bản thân, anh có thể xem qua lá số của em của em ko ạh! Công việc năm nay của em có thay đổi lớn gì ko ạh và em rất băn khoăn về cung phu, khả năng em lập gia đình rất hiếm bởi tính chất công việc của em cũng hơi mâu thuẫn, tiếp xúc rất nhiều từ đông sang tây nhưng để hình thành mối quan hệ ngoài công việc là ko tưởng.

Em cám ơn anh!

Hình ảnh
Đầu trang

thien039tran
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thien039tran »

Mong anh nana1981 cho vài lời khuyên về lá số
Hình ảnh
Đầu trang

pnha88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Re: THAM LANG BẮC ĐẨU TINH

Gửi bài gửi bởi pnha88 »

nana1981 đã viết:Hình ảnh
[/quote]

Em thực sự trân thành cám ơn anh nana đã giúp em định hướng tương lai , nhưng mà trong phần giải của anh em có mấy vấn đề không hiểu em xin bác chỉ giáo:
1. Em không hiểu " Thiên Ất cũng mệnh" là gì và khi nào gọi là thiên ất cũng mệnh
2. Anh bảo em máu gái ( Cái này rất chuẩn :D ) em cũng biết điều đó do vậy em rất quan tâm đến khoan gia đình , anh có thể giúp em xem vợ em sau này ntn được không anh và em nên lấy vợ lúc nào .
3. Ở cung tài bạch của em có linh tinh, thì có được gọi là tham linh tịnh thủ được không anh.
4. Vấn đề tuần triệt trong lá số của em có ảnh hưởng thế nào , anh có thể giải thích sơ qua được không ạ, em cũng đọc sách tử vi nhưng mà nói về tuần triệt thì cứ trung trung thế nào ý .[/quote]

01) Người sinh ban ngày, nếu có Thiên Khôi đóng mệnh thì ăn được trọn vẹn của Thiên Khôi, gọi là Thiên Ất quý nhân củng mệnh. Nếu sinh ban đêm thì ăn được Thiên Khôi ít hơn, nhưng vẫn là Thiên Ất quý nhân củng mệnh. Người sinh ban đêm có Thiên Việt đóng mệnh gọi là Ngọc Đường quý nhân củng mệnh, nếu sinh ban ngày có Thiên Việt đóng cũng gọi là Ngọc Đường quý nhân củng mệnh nhưng ăn được Thiên Việt ít hơn.
02) Em lấy vợ xuất thân trong gia đình nghèo, bản thân cô ta khi về với em vẫn là nghèo. Tính cô ta bên ngoài thì ổn trọng, hòa nhã dễ gần, nhưng bên trong thì khá là dữ dằn. Mệnh Vũ Khúc, Cô Thần, Qủa Tú, Tham Lang, Thiên Dao, Đào Hoa nên rất máu gái, nhưng tính cô khắc của Vũ Khúc mạnh quá nên hôn nhân không thuận. Nhờ Triệt ở đây chế giảm nên vợ chồng chỉ vì bất hòa mà ly cách chứ không sinh ly tử biệt.
03) Em được hưởng cách Vũ-Tham-Linh-Lộc, dễ được cục tiền từ trên rơi xuống lắm nhé.
04) Em tuổi Dương, nên Tuần Không, Triệt Không phá nặng. Do đó, đời sống phu thê sẽ mệt mõi, khó có một vợ, vợ tính không hiền nhưng vẻ ngoài thì hiền. Triệt phá nặng mệnh em, nhưng may nhờ em có Tham Lang hành Mộc, nạp âm mệnh Mộc, nên tính Mộc quá mạnh rất cần Triệt thuần hóa. Nhưng Thiên Ất ngộ Triệt nên cơ hội bị mất đi nhiều.

Em nên đọc kĩ các bài anh viết về Tham Lang, nghiền ngẫm nó, thì em sẽ hiểu được rất nhiều điều trên lá số em. Kể cả vận hạn đi.[/quote]

Chào anh ana1981,
Em có lá số gần như giống hệt bạn này. Theo em hiểu thì lá số của em có nhiều cách cục không được đẹp bằng của bạn ấy. Vậy anh cho em hỏi:
1. Đường công danh của em có phát đạt không ạ? Em có nghe nói Tham vũ Sửu mùi thì sau 34 tuổi công danh sẽ oanh liệt. Liệu nó có ứng với trường hợp của em ko ạ? Cho đến giờ đường công danh của em vẫn chán lắm anh, công việc thường hay gặp thuận lợi lúc đầu nhưng về cuối thì hay bị trục trặc, kém may mắn.
2. "Tật máu gái" có ứng vào lá số em không anh ơi? Hiện tại em có người yêu rồi và yêu rất chung thuỷ, thậm chí đến mức luỵ thân vì tình đó. Cũng chỉ có những ý muốn đó với người mà em yêu thôi còn không có nảy sinh tà ý với ai khác. Anh cho em hỏi sau này cuộc sống hôn nhân của em thế nào? Liệu em có trăng hoa không? Vợ em thế nào?
Mong tin anh . Xin cảm ơn
Đây là lá số của em Hình ảnh

Đầu trang

Gelotran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Gelotran »

Huynh nana cho em hỏi về lá số của Tham Lang Tuất của em,

Vì trong 2 năm 2011, 2012 này có nhiều việc không đắc ý quá nên mạn phép hỏi anh

Cách Tham Linh có Tuần thì có ảnh hưởng gì không ạ?
Về Tài Bạch thì em có Lộc Tồn nhưng lại có anh Phá Quân và Thiên Không như vậy không biết là lộc có tồn lại được bao nhiêu không ạ?

Năm nay hạn của em, theo anh luận giảim có thể làm được cái gì ra hồn không hay vẫn phải mài kiếm chờ thời nữa ạ

Hình ảnh
Đầu trang

trananhtu2310
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi trananhtu2310 »

kính thưa anh nana81 em đã đọc bai vũ tham đồng hành của anh và thấy rất hay!! mong có duyên được anh luận lá số này
-lá số của em cung thân cư thiên di dính triệt có phải rất vất vả và kém các lá số khác đúng không anh?

- em muốn hỏi là cái tính đa nghi của em là do đâu mà có ạ

-e đã có vợ rồi ạ và chẳng lẽ cung thê của em lại xấu thế ạ

mong vài lời nhận xét của anh. chúc anh và gia đình luôn mạnh khoẻ Hình ảnh
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

trananhtu2310 đã viết:kính thưa anh nana81 em đã đọc bai vũ tham đồng hành của anh và thấy rất hay!! mong có duyên được anh luận lá số này
-lá số của em cung thân cư thiên di dính triệt có phải rất vất vả và kém các lá số khác đúng không anh?

- em muốn hỏi là cái tính đa nghi của em là do đâu mà có ạ

-e đã có vợ rồi ạ và chẳng lẽ cung thê của em lại xấu thế ạ

mong vài lời nhận xét của anh. chúc anh và gia đình luôn mạnh khoẻ Hình ảnh
Đẹp trai, có tài tán gái gớm nhỉ :))
Đầu trang

fennie
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fennie »

Bác Nana viết hay quá, đợi bác viết tiếp phần Tham Lang cư Dần Thân ah. Chúc bác nhiều sức khỏe nhé
Được cảm ơn bởi: matxanh
Đầu trang

pnha88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pnha88 »

pnha88 đã viết:
nana1981 đã viết:

Em thực sự trân thành cám ơn anh nana đã giúp em định hướng tương lai , nhưng mà trong phần giải của anh em có mấy vấn đề không hiểu em xin bác chỉ giáo:
1. Em không hiểu " Thiên Ất cũng mệnh" là gì và khi nào gọi là thiên ất cũng mệnh
2. Anh bảo em máu gái ( Cái này rất chuẩn :D ) em cũng biết điều đó do vậy em rất quan tâm đến khoan gia đình , anh có thể giúp em xem vợ em sau này ntn được không anh và em nên lấy vợ lúc nào .
3. Ở cung tài bạch của em có linh tinh, thì có được gọi là tham linh tịnh thủ được không anh.
4. Vấn đề tuần triệt trong lá số của em có ảnh hưởng thế nào , anh có thể giải thích sơ qua được không ạ, em cũng đọc sách tử vi nhưng mà nói về tuần triệt thì cứ trung trung thế nào ý .[/quote]

01) Người sinh ban ngày, nếu có Thiên Khôi đóng mệnh thì ăn được trọn vẹn của Thiên Khôi, gọi là Thiên Ất quý nhân củng mệnh. Nếu sinh ban đêm thì ăn được Thiên Khôi ít hơn, nhưng vẫn là Thiên Ất quý nhân củng mệnh. Người sinh ban đêm có Thiên Việt đóng mệnh gọi là Ngọc Đường quý nhân củng mệnh, nếu sinh ban ngày có Thiên Việt đóng cũng gọi là Ngọc Đường quý nhân củng mệnh nhưng ăn được Thiên Việt ít hơn.
02) Em lấy vợ xuất thân trong gia đình nghèo, bản thân cô ta khi về với em vẫn là nghèo. Tính cô ta bên ngoài thì ổn trọng, hòa nhã dễ gần, nhưng bên trong thì khá là dữ dằn. Mệnh Vũ Khúc, Cô Thần, Qủa Tú, Tham Lang, Thiên Dao, Đào Hoa nên rất máu gái, nhưng tính cô khắc của Vũ Khúc mạnh quá nên hôn nhân không thuận. Nhờ Triệt ở đây chế giảm nên vợ chồng chỉ vì bất hòa mà ly cách chứ không sinh ly tử biệt.
03) Em được hưởng cách Vũ-Tham-Linh-Lộc, dễ được cục tiền từ trên rơi xuống lắm nhé.
04) Em tuổi Dương, nên Tuần Không, Triệt Không phá nặng. Do đó, đời sống phu thê sẽ mệt mõi, khó có một vợ, vợ tính không hiền nhưng vẻ ngoài thì hiền. Triệt phá nặng mệnh em, nhưng may nhờ em có Tham Lang hành Mộc, nạp âm mệnh Mộc, nên tính Mộc quá mạnh rất cần Triệt thuần hóa. Nhưng Thiên Ất ngộ Triệt nên cơ hội bị mất đi nhiều.

Em nên đọc kĩ các bài anh viết về Tham Lang, nghiền ngẫm nó, thì em sẽ hiểu được rất nhiều điều trên lá số em. Kể cả vận hạn đi.[/quote]

Chào anh ana1981,
Em có lá số gần như giống hệt bạn này. Theo em hiểu thì lá số của em có nhiều cách cục không được đẹp bằng của bạn ấy. Vậy anh cho em hỏi:
1. Đường công danh của em có phát đạt không ạ? Em có nghe nói Tham vũ Sửu mùi thì sau 34 tuổi công danh sẽ oanh liệt. Liệu nó có ứng với trường hợp của em ko ạ? Cho đến giờ đường công danh của em vẫn chán lắm anh, công việc thường hay gặp thuận lợi lúc đầu nhưng về cuối thì hay bị trục trặc, kém may mắn.
2. "Tật máu gái" có ứng vào lá số em không anh ơi? Hiện tại em có người yêu rồi và yêu rất chung thuỷ, thậm chí đến mức luỵ thân vì tình đó. Cũng chỉ có những ý muốn đó với người mà em yêu thôi còn không có nảy sinh tà ý với ai khác. Anh cho em hỏi sau này cuộc sống hôn nhân của em thế nào? Liệu em có trăng hoa không? Vợ em thế nào?
Mong tin anh . Xin cảm ơn
Đây là lá số của em Hình ảnh

[/quote]

Thấy anh nana đang online, hy vọng đc anh xem giúp. Em vẫn ngày nào cũng vào ngóng tin anh ....
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”