Chuyện quá buồn về 1 chủ trì

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
Hình đại diện của thành viên
HoaKieuPhong
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Re: Chuyện quá buồn về 1 chủ trì

Gửi bài gửi bởi HoaKieuPhong »

maibaoanh đã viết:
HoaKieuPhong đã viết:
Với lối viết của bạn như những topic trên tôi thấy rằng bạn đang có âm mưu phá đạo Phật! Tôi nghi bạn là tín đồ của thiên chúa giáo, vì mấy cái trò phỉ báng này đa số của dân thiên chúa. vì chả có thằng thầy bói số điện thoại nào khi nó đứng ra để mở dịch vụ bói mà có những lời lẽ sỗ xược và nông cạn như bạn cả! Hầu hết các thày khi mở dịch vụ thì khi viết cũng như khi nói, họ viết rất thuyết phục, nhằm thu hút khách hàng ( mặc dù khách hàng cũng chả hiểu nó là đúng hay sai)
Cái này là đạo lý là lẽ sống cuộc đòi bạn à :D , thế cứ bói toán là dở trò mê tín kiếp này kiếp kia ra để lửa phỉnh người ta như lão thầy chùa kia à. Hay lợi dụng tín ngưỡng để mê hoặc họ. Về nguyên tắc xem cứ Yes và No, chứ ko được OR. Nếu bạn xem bói đưa bạn về trường hợp OR thì bạn coi tôi ra gì nào. Cái gì nó cũng phải rõ ràng và có khoa học, có căn cứ chứ, đt di động nó vừa xuất hiện chứ có phải từ thời Đức Phật đâu mà bạn ăn nói kiểu đó, nghe cái cách bạn nói cũng thể hiện rõ nếu đặt bạn vào địa vị nhà sư kia bạn cũng làm vậy thôi
Còn Thiên chúa cũng là đạo, đạo Phật cũng là đạo, hay bất kỳ đạo gì cũng đều rất tốt đẹp đều hướng con người vào làm điều thiện giúp mọi người hoàn thiện bản thân. Tôi đều rất kính trọng những giá trị nguyên gốc và những người tạo ra nó nó. Nhưng cũng rất ghét bọn té nước theo mưa, hoặc chỉ biết hoan hô.cứ cái gì cũng thấy đúng, hoặc lợi dụng nó với mục đích riêng. Các đạo pháp đa phần đều rất đúng , có lý thì hàng triệu ngưòi mới theo, nhưng tôi đang khai thác những cái còn sai, nhưng quản điểm chưa đúng của nó chứ ko phải âm mưu phá hoại gì cả. Nó có gì để phá hoại mà phá hoại để nhằm mục đích gì? Cá nhân tôi sức mấy mà phá hoại :))
Tại sao bạn nghĩ tôi phá hoại mà ko nghĩ những người như nhà sư kia là phá hoại hình thành linh thiêng của 1ngôi chùa. Nếu 1 người đứng đầu 1 nơi như vậy có ý đồ đen tối như vậy thì sẽ làm ngưòi dân quanh đó theo đạo Phật sẽ lệch lạc hết. Những người quá mê muội cũng góp phần nhiều làm đạo Phật bị lệch lạc
Xã hội ai mà ko biết các nhà sư giờ nhiều người đi xe xịn, dùng đt xịn, đến bạn tôi làm bên ngân hàng toàn đi đổi từng thùng tiền cho bên chùa. Từ ngày xưa tới giờ tôi vẫn ko hiểu cái dục tính của nhà sư họ thỏa mãn bằng cách nào, thì qua topic tôi muốn chia sẻ các bạn 1 câu chuyện thực tế tôi chứng kiến với 2 mục đích
- Người đọc chuyện này đừng như cô bé 91 kia nữa, còn quá trẻ để mà mang 1 cái thai cho 1 nhà sư. Cũng xin chia sẻ thêm với các bạn là cô bé đó đã quan hệ với nhà sư đó rất lâu rồi. Theo nhà sư đó nói là cô người yêu ngày xưa của tôi. Nếu tính ra cô bé đó năm nay 19 tuổi, vậy thử hỏi nhà sư đó quan hệ tình dục với cô gái đó năm cô bé đó bao nhiêu tuổi> Qua đây tôi cũng muốn là 1 câu chuyện để nhắc nhở các bạn nữ đùng mơ hồ chuyện này mà bị lợi dụng
- Mục đích thứ 2 đó là mong các bạn cho là mình tài giỏi cao siêu về đạo pháp nên có 1 biện pháp gì đó để đưa đạo Phật về 1 cái gốc của nó vừa thanh tịnh vốn có của nó. Các bạn toàn ngưòi giỏi tài năng của xh cơ mà, mỗi bạn góp 1 ý kiến để nó lành mạnh hơn, hoặc ít ra nó cũng ko trơ trẽn dần lên như hiện nay. Và đồng tiền công đức đó được chia cho những ngưòi nghèo chứ thời kỳ lạm phát dân ta cũng quá khó khăn rồi. Cứ nhà sư "quê mùa" mà "cơ ngơi riêng 25 tỷ" thì đúng là .. đâu là đạo đâu là lý nữa

Còn em phản đối chuyện này nữa «Thời kỳ này sẽ kéo dài suốt mười triệu năm. Khi Đức Di-lặc sắp thị hiện ở thế gian để thành vị Phật tiếp theo, các cõi nước đều được hoàn toàn an vui. Khí độc sẽ bị tiêu tán, mưa nhiều và đều đặn, n ăm thứ cốc loại tươi tốt, cây cối sum suê cao lớn, và loài người sẽ cao đến tám trượng (hơn 24 mét) tuổi thọ trung bình của con người sẽ đến 84.000 năm, chúng sanh được độ khó có thể tính đếm được.»

Em cao có hơn 1m mà vải ko đủ mặc, cơm ăn ko đủ đất chật người đông mà giờ dài đến 24m thì sống sao được. Giả sử giờ con em nó cao 24 m. bét ra lúc đẻ nó cũng phải cao chục mét, mà mẹ nó cao có 1m bẻ đôi, mẹ nó đẻ kiểu gì đây :(( . CÒn chuyện cao như vậy đi lại hỏng hết đường xá bác Thăng nhà ta biết thu phí giao thông bao nhiêu cho lại. Vì vậy em phản đối kịch liệt chuyện này
CHưa kể đời người nói ngắn thì ko ngắn dài ko dài 70 năm thế là quá đủ cho 1 kiếp người, ko nên kéo dài lê thê đến như vậy. Để đất cho ngừoi khác sống với nữa chứ. Sống lâu ko bằng sống tốt :)
Sửa lần cuối bởi HoaKieuPhong vào lúc 23:18, 03/04/12 với 1 lần sửa.

HoaKieuPhong
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Re: Chuyện quá buồn về 1 chủ trì

Gửi bài gửi bởi HoaKieuPhong »

Liệu con người có nên ham sống sợ chết đến vậy ko? Đức phật cũng là con ngưòi bằng xương bằng thịt là 1 nhà triết học tài ba giúp con người tự khai phá trong tâm với các triết lý vượt thời đại chứ có phải có cây đũa thần để biến moi cái tốt đẹp lên đâu. Mà tự con người phải sống tốt đẹp hơn, phải có tầm nhìn cao hơn như ngườ tám trượng và có cuộc sống có ý nghĩa, cống hiến cho đời như ngưòi sống hàng vạn năm. Theo tôi nghĩ như vậy thì đúng hơn. Tối đưa ra tranh luận là các triết học thực tế, chứ ko phải các phép thuật. Các bạn lại đưa ra những cái phép thần thông vào câu chuyện khiến mọi cái rối tung hết lên. Thì bản thân các bạn có kiến thức có địa vị xã hội còn tự làm mình mê muội hỏi rằng người bt thì thế nào. Vị vậy đúng như bạn COca nói người nói tiếng Anh người nói tiếng Việt chẳng đi đc vào quan điểm chung
Được cảm ơn bởi: ThienCat, cocacola

Quản lý
Ban quản lý
Ban quản lý

TL: Chuyện quá buồn về 1 chủ trì

Gửi bài gửi bởi Quản lý »

Tôi không biết được nội dung các bạn PM với nhau nhũng gì, nhưng qua bài viết trên đây, chúng tôi có ý kiến thế này:

- Câu chuyện mà Hoa Kieu Phong đưa chưa được kiểm chứng và nằm ngoài phạm vi của diễn đàn. Nếu là có thật thì cũng không thể quy kết cho tất cả các Phật tử và sau đó kết luận về Phật được. Giả như có 1 ai đó tham gia diễn đàn này, dùng lá số in ra ở đây đi lừa đảo, doạ vong theo rồi vòi tiền thì không thể kết luận diễn đàn lý số toàn người như vậy, hoặc ông admin cũng như vậy. Muốn nói gì cũng phải có cái Lý của nó, không

- Đạo nào cũng có tín đồ, tội đồ, phản đồ nhưng suy cho cùng đạo đều hướng thiện. Do mỗi con người có một chính kiến khác nhau, nếu cứ dựa vào sự khác nhau đó mà tranh luận thì sẽ gây mâu thuẫn lớn. Vì thế diễn đàn tránh tranh luận về tôn giáo.

- Do đã cảnh báo trước nhưng câu chuyện vẫn diễn biến nóng nên tôi xin phép đóng chủ đề.
Được cảm ơn bởi: cocacola

Đã khóa

Quay về “Cuộc sống muôn màu”