Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Hình đại diện của thành viên
Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

TL: Re: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Gửi bài gửi bởi Nhất Niệm »

mythinh1912 đã viết:Tượng Phật này chị chụp ở chùa hả chị? Chắc là lớn lắm.
Cái đó ai đó chụp và dán lên mạng; chị chỉ post lại mà thôi!
gold đã viết:sao ông phật cứ phải bự thế hả chị nệm
Thì là tượng trong chùa phải lớn để thích hợp với khung cảnh ở chùa chứ em!
Được cảm ơn bởi: mythinh1912

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

TL: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

nhatminh8 đã viết:tuổi thọ Nhất niệm đã bị chiết giảm, a di đà phật! thiện tai, thiện tai!
N là người niệm Phật cầu vãng sinh nên việc vãng sinh càng sớm càng tốt! Do đó, bạn rất may mắn là
bạn đã nói câu trên với N chứ ko với ai khác; vì nê'u nói với ai khác làm họ hoang mang là bạn bị nghiê.p
thay cho họ chứ ko phảI là họ! MÌnh nói cho bạn biết mà thôi! Với mình, bạn ko bị nghiệp gì cả, và
nếu có bạn sẽ dc xóa hết do mình ko kết cho bạn, nhưng bạn hãy cẩn ngôn ko thì mang họa đó, nếu gặp
ai khác mà làm họ khủng hoảng!

Làm tội do Thân, Khẩu, Ý mà ra đó thôi! Có Nhân, có Quả; chúng ta ko thể nói gì là nói, làm gì là làm đâu; tất cả
đều có cái quả sẽ trả khi có sự hội tụ của Duyên! Bạn chưa nghĩ rằng bạn nên tu bây giờ, nhưng bạn rất nên
cần lưu ý điểm này! Bạn ko thể buông lung mang mạng sống của người ta mà nói như thế! May mà bạn gặp người
thiết tha cầu Vãng Sinh Tây Phương nên N ko có bị làm cho sợ, nhưng nếu cứ đà này mà làm là bạn sẽ gánh nghiệp
cho người khác đó!
Được cảm ơn bởi: teamoon, cocacola, Onedream, mythinh1912, Mattroinho, BillGates6688, Ne0

Mattroinho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mattroinho »

Nhất Niệm đã viết:
nhatminh8 đã viết:tuổi thọ Nhất niệm đã bị chiết giảm, a di đà phật! thiện tai, thiện tai!
N là người niệm Phật cầu vãng sinh nên việc vãng sinh càng sớm càng tốt! Do đó, bạn rất may mắn là
bạn đã nói câu trên với N chứ ko với ai khác; vì nê'u nói với ai khác làm họ hoang mang là bạn bị nghiê.p
thay cho họ chứ ko phảI là họ! MÌnh nói cho bạn biết mà thôi! Với mình, bạn ko bị nghiệp gì cả, và
nếu có bạn sẽ dc xóa hết do mình ko kết cho bạn, nhưng bạn hãy cẩn ngôn ko thì mang họa đó, nếu gặp

Làm tội do Thân, Khẩu, Ý mà ra đó thôi! Có Nhân, có Quả; chúng ta ko thể nói gì là nói, làm gì là làm đâu; tất cả
đều có cái quả sẽ trả khi có sự hội tụ của Duyên! Bạn chưa nghĩ rằng bạn nên tu bây giờ, nhưng bạn rất nên
cần lưu ý điểm này! Bạn ko thể buông lung mang mạng sống của người ta mà nói như thế! May mà bạn gặp người
thiết tha cầu Vãng Sinh Tây Phương nên N ko có bị làm cho sợ, nhưng nếu cứ đà này mà làm là bạn sẽ gánh nghiệp
cho người khác đó!

chị Niệm nói hay quá.chị đúng là người niệm và thấm nhuần Phật pháp. mong chị cho em nhập hội với. hihihihi
Được cảm ơn bởi: teamoon, cocacola, Nhất Niệm, Veronica07031

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi mythinh1912 »

Cuối cùng thì cũng đã quyết định buông tay. Xin lỗi nhưng như vậy sẽ tốt hơn cho cả 2!
Được cảm ơn bởi: Nhất Niệm

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Mattroinho đã viết:
Nhất Niệm đã viết:

cho người khác đó!

chị Niệm nói hay quá.chị đúng là người niệm và thấm nhuần Phật pháp. mong chị cho em nhập hội với. hihihihi
Chào đón em vào bàn Phật pháp với chị và các bạn khác :)

Phật pháp rất nhiệm mầu! Mong sự góp ý của em để tụi chị còn học hỏi thêm :)
Được cảm ơn bởi: teamoon, mythinh1912, Mattroinho

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

TL: Re: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

mythinh1912 đã viết:Cuối cùng thì cũng đã quyết định buông tay. Xin lỗi nhưng như vậy sẽ tốt hơn cho cả 2!
Xin chia buồn cùng em nhé!

Hy vọng em sẽ tìm dc niềm vui trọn vẹn khác sớm hơn :)
Được cảm ơn bởi: teamoon, mythinh1912, Mattroinho

Mattroinho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

[quote="Nhất Niệm]

Chào đón em vào bàn Phật pháp với chị và các bạn khác :)

Phật pháp rất nhiệm mầu! Mong sự góp ý của em để tụi chị còn học hỏi thêm :)[/quote]

Em cảm ơn chị ạ. :D:D:D

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Mattroinho đã viết:

Em có niê.m Phật ko :)
Được cảm ơn bởi: Mattroinho

Mattroinho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhất Niệm đã viết:
Mattroinho đã viết:

Dạ, thưa chị. gần đây em mới tham gia diễn đàn, đọc những bài viết của chị em cảm thấy hay và hấp dẫn. vì thế em xin vào hội để mong chị chỉ bảo thêm. hiện tại em vẫn chưa niệm Phật nhưng em vẫn luôn tâm niệm là làm theo những lời Phật dạy. Đôi lời, có gì sai sót mong chị lượng thứ. Em cảm ơn chị,[-O<

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Mattroinho đã viết:
Nhất Niệm đã viết:
Mattroinho đã viết:

Dạ, thưa chị. gần đây em mới tham gia diễn đàn, đọc những bài viết của chị em cảm thấy hay và hấp dẫn. vì thế em xin vào hội để mong chị chỉ bảo thêm. hiện tại em vẫn chưa niệm Phật nhưng em vẫn luôn tâm niệm là làm theo những lời Phật dạy. Đôi lời, có gì sai sót mong chị lượng thứ. Em cảm ơn chị,[-O<
CHị cũng mới chuyên niệm Phật ko lâu lắm, em ạ :) Nên em gia nhập hội với tụi chị cũng là vừa đúng căn cơ với tụi chị, là những người mới nhập môn cả thôi! Do đó, chúng ta cùng học hỏi lẫn nhau, nhé em :)

Em nên kiếm nghe băng này trong link chị post đây mà nghe: Khuyên Người Niệm PHật: http://www.niemphatvangsanh.com/PhapAm/PhapAm.html

Rồi cũng trong băng đó em nên kiếm nghe Tịnh Tông Nhập Môn của PS Tịnh Không! Sau đó, em nghe tất cả những gì mà PS Tịnh Không giảng thì em sẽ tu theo Tịnh Độ rất đúng đắn! :)
Được cảm ơn bởi: teamoon, Onedream, mythinh1912, Mattroinho

Đã khóa

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”