Cách cục phu thê là duyên tiền kiếp !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Qh2711
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Cách cục phu thê là duyên tiền kiếp !

Gửi bài gửi bởi Qh2711 »

Đã là vợ chồng thì cứ yên tâm là có duyên tiền kiếp rồi
Còn nghiệp duyên hay thiện duyên như bạn nào nói ở mấy trang trước đó, còn tùy vào cung phu thê đóng chỗ nào, chính tinh phụ tinh là gì
thiện duyên chắc hẳn có ân quang thiên quý đào hồng hỉ ... những sao chủ tốt lành, đời sống dzợ chồng tình cảm, phu xướng phụ tùy :">
còn nghiệp duyên chắc toàn không kiếp linh hỏa kình đà kỵ sát phá vân vân và vân vê, thì chắc lấy nhau để chịu đựng nhau, gây sự , đau khổ, tranh cãi và phát rồ vì nhau. sugar u u go, sugar me me go =))
có cả sao hỷ và sao sát ở cung phu, thì chắc hẳn là kiểu thương nhau lắm cắn nhau đau, mức độ thương hay cắn cái nào nhiều hơn chắc tùy lá số và tùy...tâm trạng thầy số

Riêng hai sao không kiếp mình đọc tài liệu đâu đó nói rằng, đóng cung nào thì cung đó báo hiệu có duyên nợ tiề n kiếp rồi, nợ này khó trốn, trả hết nợ thì mới chạy đc

Mà, con người, đã yêu ai, thì lại chẳng nghĩ là "ôi, chắc hẳn kiếp trc mình với anh/cô ấy có nợ rồi"
Xong chia tay rồi mới thấy định mệnh là một vở bi hài kịch
Được cảm ơn bởi: nt1991, evia nguyen, kyujea, Luz_Clarita, codai2810, matxanh
Đầu trang

sieucamap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Re: Cách cục phu thê là duyên tiền kiếp !

Gửi bài gửi bởi sieucamap »

evia nguyen đã viết:
huonggiang86 đã viết:Mình cũng vừa đc Tướng pháp xem cho lá số và phán là có duyên tiền kiếp do có bộ Cô-Quả ở cung Phu(mình có Cô thần ở cung Phu và Quả tú ở cung Thiên Di).Và cũng đc vài ng nói là có duyên từ kiếp trc,kiếp này viễn phối tha hương mà cưới nhau,tức là gặp nhau ở nơi xa mà thành và việc này xẩy ra rất nhanh chóng,lúc gặp nhau sẽ cảm thấy như biết nhau từ lâu,và ngoài ng này ra mình ko lấy đc ai khác.Mình cũng chưa biết tnao nhưng đến h mình vẫn chưa gặp đc 1 nửa thật sự của mình,và dường như mình ko có hứng thú vs bất cứ ai,có lẽ do có duyên tiền định và chưa gặp nên mình như thế chăng?:)
Mình cũng có quả tú cung phu ( thêm Tuần), cô thần ở Phúc. Ko biết có được xem là duyên tiền kiếp ko. Trước giờ mình rất khó động lòng hay có tình cảm với người khác phái dù được họ yêu thương, chiều chuộng. Người mình thích thì ko thích mình và ngược lại. Nếu có thích cũng ko sâu đậm, rất dễ quên, ít đau khổ. Nói chung lận đận đủ đường nên đến giờ cũng chưa có mảnh tình vắt vai, giống như bị ám vậy. Mình cũng luôn có cảm giác rằng chưa gặp được đúng người. Thêm nữa, trước giờ những người con trai thích mình hoặc là con một hoặc gia đình ít anh chị em, hoặc chỉ toàn con gái nên cũng xem như con trai một. Có lẽ sao Quả tú cung phu cũng mang ý nghĩa đối phương là con trai một chăng?

Sao bạn giống mình quá zị, làm quen đi chắc hợp đó ! :))
Đầu trang

evia nguyen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi evia nguyen »

Qh2711 đã viết: có cả sao hỷ và sao sát ở cung phu, thì chắc hẳn là kiểu thương nhau lắm cắn nhau đau, mức độ thương hay cắn cái nào nhiều hơn chắc tùy lá số và tùy...tâm trạng thầy số
Cung phu mình rơi vào trường hợp này rồi. đủ bộ hỉ nộ ái ố.Mối quan hệ mà yên bình quá thì lại nhàm chán, thiếu sự sâu sắc. Hai vợ chồng đấu qua đấu lại, kẻ tám lạng người một cân , vậy mới thú vị. Nhưng hi vọng hỉ và ái nhiều hơn, tranh cãi chỉ để hiểu nhau hơn chớ ko phải để xa cách hơn. :x
Đầu trang

ThangLong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThangLong »

Ciêu Mèo đã viết:
thiendong168 đã viết:
- Khi gặp đúng duyên nợ của mình rồi thì tiến tới với nhau rất nhanh (chẳng hạn quen nhau 3,4 tháng là cưới...).

Rất giống tình yêu sét đánh nhỉ :-?
Lâu thế, ta có 1 tuần :(
Được cảm ơn bởi: evia nguyen, gold
Đầu trang

pumpkin1985
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi pumpkin1985 »

Cung phu của mình cũng vậy đủ bộ giống bạn lúc vui thì ko ai bằng mà lúc ghét thì chỉ muốn bỏ nhau song rồi làm hoà thì cứ như chưa xảy ra gì cả cãi nhau từ ngày yêu mà gia đình cấm sống chết đòi lấy nhau lấy rồi thỉnh thoảng đòi bỏ nhau mà có xa nhau đc đâu làm phụ huynh bảo là hội phường chèo chẳng quan tâm làm j cho mệt vì mai lại thấy cứ như là mới yêu
Được cảm ơn bởi: evia nguyen
Đầu trang

evia nguyen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@pumpkin985: Hai bạn cãi nhau, giận nhau không phải vì nguyên nhân có người thứ 3 pk, mình đoán vậy vì nếu có chuyện đó thì khó mà "gương vỡ lại lành" liên tục như bạn nói lắm. Pumkin up lá số lên thử xem! Mình cũng muốn so sánh sự tương đồng lá số mình với bạn. Thanks.
Đầu trang

Luz_Clarita
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Luz_Clarita »

Qh2711 đã viết:Đã là vợ chồng thì cứ yên tâm là có duyên tiền kiếp rồi
Còn nghiệp duyên hay thiện duyên như bạn nào nói ở mấy trang trước đó, còn tùy vào cung phu thê đóng chỗ nào, chính tinh phụ tinh là gì
thiện duyên chắc hẳn có ân quang thiên quý đào hồng hỉ ... những sao chủ tốt lành, đời sống dzợ chồng tình cảm, phu xướng phụ tùy :">
còn nghiệp duyên chắc toàn không kiếp linh hỏa kình đà kỵ sát phá vân vân và vân vê, thì chắc lấy nhau để chịu đựng nhau, gây sự , đau khổ, tranh cãi và phát rồ vì nhau. sugar u u go, sugar me me go =))
có cả sao hỷ và sao sát ở cung phu, thì chắc hẳn là kiểu thương nhau lắm cắn nhau đau, mức độ thương hay cắn cái nào nhiều hơn chắc tùy lá số và tùy...tâm trạng thầy số

Riêng hai sao không kiếp mình đọc tài liệu đâu đó nói rằng, đóng cung nào thì cung đó báo hiệu có duyên nợ tiề n kiếp rồi, nợ này khó trốn, trả hết nợ thì mới chạy đc

Mà, con người, đã yêu ai, thì lại chẳng nghĩ là "ôi, chắc hẳn kiếp trc mình với anh/cô ấy có nợ rồi"
Xong chia tay rồi mới thấy định mệnh là một vở bi hài kịch
Like me ^^
Hình ảnh
Đầu trang

pumpkin1985
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi pumpkin1985 »

evia nguyen ah hồi mới yêu chúng mình cũng hay cãi nhau vì người thứ ba lắm đã có thời gian chia tay việc đó không phải do mình, không hiểu sao hồi đó chúng mình đã chia tay mà một thời gian mình lại có thể tha thứ cho ông xã ,nói về ông xã thì chúng mình quen nhau từ ngày cấp 3 mãi sau khi mình học song dh và đi làm mới gặp lại thì lúc đó mới bắt đầu yêu, khi yêu thì hai gia đình cấm lên cấm xuống mệt mỏi vô cùng, ông chồng mình hồi đó lăng nhăng lắm khi bắt đầu yêu tới giờ thì chỉ có hồi mới yêu sai phạm chứ từ sau lần chia tay đó không còn thế nữa, chỉ toàn cãi nhau chuyện bé xé ra to thôi ông chồng mình nóng tính nên có thể đấy là lí do làm mọi chuyện .....đây là lá số của mình và chồng mình theo minh biết ông chồng mình có duyên từ tiền kiếp và đó là thiện căn còn mình cũng vậy nhưng có lẽ thập cẩm nên đủ bộ hỉ nộ ái ố nói chung là chỉ con gái phải buồn nhiều thôi đây là lá số của vợ chồng mình Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

evia nguyen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@pumkin: Bạn chắc cũng xinh đẹp, đài các nhưng thấp người, thẳng tính phải không? Có lẽ gia cảnh cũng khá. Bạn làm về tài chính - ngân hàng hoặc công việc liên quan đến tiền bạc?
Mình thấy cung điền, tài, quan của bạn đẹp quá. Tuy nhiên cung nô có hóa quyền và nhiều cát tinh vậy thì số bạn chỉ làm lính thôi, khó mà lên sếp được. Nhưng vẫn có tiền và nhà. Đợi đến đại vận điền trạch, từ 36 tuổi , chắc sẽ được ở nhà cao cửa rộng đấy. Chúc mừng.
Xem cung thê trong lá số của chồng bạn thì anh ta sợ vợ đấy. hihi.
Bạn giống mình, có đào hoa cư di nên có khá nhiều "cái đuôi" trồng cây si. Từ lúc lấy chồng đến giờ bạn có còn bị " bám đuôi" nữa không?
Cung phu có phá quân gặp tuần và cả địa kiếp thì đúng là mệt mỏi rồi. nếu ứng với lá số thì lẽ ra bạn lập gia đình muộn sẽ tốt hơn. Nhưng giờ đã có gia đình, lại thân cư phu quân thế kia thì ráng nhẫn nhịn và bỏ qua cho nhau để giữ gìn hạnh phúc, tự tạo lấy niềm vui cho mình. Chúc may mắn.
Được cảm ơn bởi: Haingocvt
Đầu trang

cauvong159
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cauvong159 »

Nhờ bạn chủ topic và evia nguyen xem hộ ls có duyên tiền kiếp ko, vô cùng cám ơn .

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”