Bác Tây Đô và các cao nhân vào xem giúp em công việc sắp tới

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
coi1988
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bác Tây Đô và các cao nhân vào xem giúp em công việc sắp tới

Gửi bài gửi bởi coi1988 »

Nhờ Bác Tây Đô và các bác xem giùm em công việc sắp tới thế nào. Côgn việc hiện tại lương thấp quá em đang muốn chuyển viêc. Không biết thời điểm này có nên đi tìm việc khác ko ạ? Cảm ơn mọi người nhiều ạ
Lá số của em:
Hình ảnh
Đầu trang

coi1988
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Bác Tây Đô và các cao nhân vào xem giúp em công việc sắp

ko ai vào cho em vài lời ah??? óa óa :(( :((
Đầu trang

Thân_cư_tài_lộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thân_cư_tài_lộc »

Hy vọng sẽ có người giúp em , úp lên cho các cao nhân soi đường , anh ko hiểu Tử vi lắm nhưng xin có vài nhận xét có gì ko đúng ko phải e bỏ quá nhé :D !
Em Thiên Đồng thủ mệnh lại ( H Địa ) ko có Triệt giải bớt , em người hơi thấp , mập chút chút là người có thiện tâm nhưng làm việc thường ko bền chí nhẫn nại ,ít khi đeo đuổi đến cùng mục tiêu khi gặp nghịch cảnh . không cẩn thận lời ăn , tiếng nói nên có chút vạ miệng ( Thái Tuế ) toạ thủ . Phúc Đức cư Ngọ là nơi Thái Dương sáng sủa , đẹp đẽ , tiếc thay Cường cung lại có phụ tinh đeo bám như Kình Dương , Thiên Riêu , Tang Môn hãm địa toạ thủ thật không mấy may mắn . Em nên làm nhiều việc thiện , cúng lễ thường xuyên cho các bậc tiền bối được mát mẻ , mình mới mở mày mở mặt được . Cung Điền Thiên Phủ( cái kho lớn ) toạ thủ Đắc Địa nhưng hơi tiếc chỉ đơn thủ toạ thủ nên tạo dựng nhà cửa bình thường ko mấy to , đẹp . Cung Phu Quân VCD lại thêm Tiểu Hao , Địa Kiếp ,Thiên Khốc , Đẩu Quân thì thực sự hơi đáng lo ngại về đấng phu quân của em , Thiên Thọ ( Thổ ) tại Dần là đất trường sinh của Mộc thực sự bị lấn át . Đôi bên lấy nhau e rằng tình cảm ko quá mặn mà , có khi có lỗi của mình , hoặc chàng , cố gắng sửa đổi để giúp đỡ nhau mới được , dù em cũng rât muộn phiền về người phối ngẫu của mình. Phụ nữ Thiên Đồng hãm em cũng ko nên lập gia đình sớm , hơi muộn sẽ tránh nhiều điểm bất lợi .
Cung Tử Tức Liêm , Sát Đồng cung cũng may có sao Triệt làm giảm nhiều sự bất lợi . Cũng may các cung Tài , Quan đều có nhiều sao đẹp nhưng người phụ nữ Á Đông vì chồng , con là nhiều , cũng hy vọng e sẽ gặp nhiều tốt đẹp . Có Tâm thì mới thành Phật , khó khăn cũng là 1 phần của cuộc đời , qua được nghịch cảnh sẽ tiến tới anh nhàn tự tại :) .
Được cảm ơn bởi: coi1988
Đầu trang

coi1988
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@Than_cu_tai_loc : cảm ơn bác đã xem giúp em.

_ Em thì cao 1m57, nặng cso 39kg thôi. Lúc nào mọi người cũng chê em như cái que. Hic hic
_ ĐÚng là em hay vạ miệng thật. Nhiều lúc nghĩ lại chả hiểu sao lúc đấy mình có thể nói ra như thế
_ Đường chồng con thì em cũng ko rõ vì đến h chưa có người yêu ^-^
_ Em đợt này cũng chịu khó đi chùa với đọc kinh Phật nữa. Cảm giác thanh thản hơn rất nhiều

Chúc bác nhiều hạnh phúc nhé
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

coi1988 đã viết:Nhờ Bác Tây Đô và các bác xem giùm em công việc sắp tới thế nào. Côgn việc hiện tại lương thấp quá em đang muốn chuyển viêc. Không biết thời điểm này có nên đi tìm việc khác ko ạ? Cảm ơn mọi người nhiều ạ
Lá số của em:
Hình ảnh
Cô năm nay đang trong tiểu hạn cự đồng kình đà tuế lưu tuế lưu đà la, đị kiếp thiên hình, dĩ nhiên sẽ có nhiều điều khó chịu, thị phi điều tiếng, tiểu nhân ngầm hại, oan ức trói buộc vào thân, nặng thì còn xảy ra thưa kiện lội thôi, cấp trên oán trách. Cung hạn tuất thổ, có sự khắc xuất của bổn mạng mộc, cung hạn thuộc tam hợp hỏa cục, tuổi thìn của cô thuộc tam hợp thủy, cũng khắc xuất, năm nay cô thiếu cả thiên thời địa lợi nhân hòa, dĩ nhiên có nhiều điều không hài lòng vừa ý. Cần giữ gìn ngôn ngữ cho cẩn thận, không nên nói đụng chạm đến người khác, nhất là cấp trên.
Năm 2013 tiểu vận sẽ sang cung nô, có khôi việt củng chiếu, thêm hóa khoa song lộc quang quý tử tham mọi chuyện sẽ diễn biến tốt hơn nhiều, có thể có vị trí công việc tốt, thu nhập tăng. Cung hạn thuộc tam hợp kim, tương sinh tam hợp tuổi thuộc thủy, tuy có sự tương khắc của cung dậu kim với bổn mạng mộc nhưng không đáng kể. Cô nên cố gắng chịu đựng cho hết năm nay, không nên chuyển việc, khi vận hạn xấu qua mọi chuyện sẽ được cải thiện.
Cô sang tuổi 25 sẽ vào đại vận 25-34 tuổi vô chính diệu, có nhật nguyệt chiếu sáng, sẽ có liên tục 10 năm tốt. Nên kiên nhẫn chờ thời, chớ nản chí mà hỏng việc. Thân mến.
Được cảm ơn bởi: coi1988
Đầu trang

Thân_cư_tài_lộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Bác Tây Đô và các cao nhân vào xem giúp em công việc

Gửi bài gửi bởi Thân_cư_tài_lộc »

coi1988 đã viết:@Than_cu_tai_loc : cảm ơn bác đã xem giúp em.

_ Em thì cao 1m57, nặng cso 39kg thôi. Lúc nào mọi người cũng chê em như cái que. Hic hic
_ ĐÚng là em hay vạ miệng thật. Nhiều lúc nghĩ lại chả hiểu sao lúc đấy mình có thể nói ra như thế
_ Đường chồng con thì em cũng ko rõ vì đến h chưa có người yêu ^-^
_ Em đợt này cũng chịu khó đi chùa với đọc kinh Phật nữa. Cảm giác thanh thản hơn rất nhiều

Chúc bác nhiều hạnh phúc nhé

này này .... Cô bé kia gọi bằng ... anh thôi đừng gọi bác , anh hơn em mấy tuổi thôi lại chưa ...vợ =)) . Người phụ nữ Thiên Đồng thủ mệnh thì thường .... ko cao lắm :)) . lúc này nhẹ thì cố măm măm chút , chồng con vào thì khác ngay . Phụ nữ Thiên Đồng sau này , chồng con vào tầm tuổi trung niên cũng sẽ mập mạp , mũm mĩm hơn B-) . Chồng , con là cái ... nợ nần , thà rằng ở vậy cho thân ... béo mầm :D . Hi hi đùa vui vậy thôi có thể chồng ko ưng ý nhưng về sao được nhờ con cái ... thì sao ? Người phụ nữ Á Đông nuôi nâng , chăm sóc tốt cho con cũng là 1 niềm hạnh phúc , sự an ủi . Chúc em thân , tâm an nhàn :) .
Đầu trang

coi1988
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@ Tây đô đạo sĩ: cảm ơn bác Tây Đô nhiều lắm lần nào nhờ bác xem bác cũng xem cho em rất nhiệt tình. Em sẽ cố gắng cho hết năm nay. Giờ xem ra kinh tế vẫn khó khăn quá. Mong từ sang năm cuộc đời có thể biến chuyển tốt hơn. Lần trước bác xem cho em có nói có khả năng sang năm 2013 sẽ gặp ý trung nhân. Thế này thì sang năm em tình yêu + công việc đều tốt đẹp roài ;)). Song hỉ lâm môn roài

Chúc bác nhiều sức khoẻ và hạnh phúc ạ
Đầu trang

coi1988
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@ Than cư tài lộc: sorry anh. em ko nghĩ anh còn trẻ thế ;)). Cuộc đời này em cũng chỉ mong có thể thân tâm an nhàn thanh thản thôi chả mơ gì nhiều.

Em cũng chúc anh thân tâm an nhàn ná
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”