Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Onedream
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Gửi bài gửi bởi Onedream »

Nhất Niệm đã viết: Ờ ờ ờ, em nói phải...................................................... cho đến khi em gặp đúng ..................đối tượng :D Binh pháp hả em!? Có lẽ em nghe qua câu "Anh hùng ko qua dc ải Mỹ Nhân" phải ko :D

Chị đã từng nghe đàn ông quả quyê't ko bao giờ nhỏ giọt trước phụ nữ, và nhất quyết ko phải vì phụ nữ, và cũng chính người đó cũng đã rất tự tin nói là chiếm dc nhiều trái tim của phụ nữ mà chưa bao giờ phải khóc vì phụ nữ; rồi thì họ cũng đã hỏi "ghen là gì"?? :D

Thế mà .....khi gặp đúng đối tượng thì họ lại viết nên 1 bản tình ca hoàn toàn khác, em ạ!
Còn lâu chị. Em thấy đầy người, các cô đẹp theo hàng loạt, ngã gục liên tục, đuổi đi ko hết ;))
Được cảm ơn bởi: Nhất Niệm, mythinh1912

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Gửi bài gửi bởi mythinh1912 »

Nhất Niệm đã viết: Chị nghĩ chắc là khổ lắm; khổ ko phải câu "lấy vợ đẹp thì khổ" mà khổ là do sẽ cũng ăn chay niệm Phật với chị \:D/ Anh đã tự nguyện nói sẽ ăn chay cùng chị và anh biết niệm Phật rồi \:D/

Chị có 1 đứa em họ mới 10 tuổi, dc sanh ở đây mà mỗi ngày tự bé ấy lên 2 thời khóa kinh Phật: buổi sáng và buổi tốị Em ấy sanh ở đây mà đọc, nói tiếng Việt rất giỏi nên biết đọc Kinh bằng tiếng Việt; bé siêng năng tự mình lên 2 thời khóa Kinh hằng ngày :) Con 1, gia đình giàu có mà ngoan vậy đó :) Là con trai đó :) Gia đình chị con cháu nhiều người sùng đạo từ nhỏ vậy đó :)

Anh thương chị thật đó :D.

Có lẽ do gia đình chị có phúc lớn. Em cũng có đứa em họ khoản 8t con của cậu út cũng đang tu học theo Tịnh Độ. Hằng ngày tụng kinh Vô Lượng Thọ và hồi hướng công đức. Hè đến là bé theo sư phụ ra Đà Lạt tu học theo thời khóa như người lớn chị àh . Số là, ba bé lấy vợ khác, cậu em cũng là người rất giỏi, có bằng cấp và địa vị cao. Ông kô tin vào Phật Pháp, vậy mà lúc ngộ ra cũng nhanh lắm, tự nhiên phát tâm làm Pháp thí, tài thí hằng tháng (cái này thì chỉ có dì em và em biết) mà kô cầu lợi cho bản thân (dù ông là ng làm KD). TỪ lúc làm những việc như vậy, tự dưng bé có duyên với 1 sư cô bên nước ngoài về đây để tu học trên ĐLạt, và bé cũng tu học theo đến giờ chị àh. Bé tuy kô có ba bên cạnh nhưng rất khôn và sống rất hiểu biết!
Được cảm ơn bởi: teamoon, cocacola, Nhất Niệm

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Onedream đã viết:Chào CHị Niệm. Chào mọi người :)
Chúc mọi người một ngày thành công!
mythinh1912 đã viết:

Em hỏi anh là... bởi vì em còn hông biết... mình thích nghe những gì nữa mà anh :P. ;;) \:D/ B-).
THế thì nguy hiểm quá em ơi :D. Phải đi tìm đi em ;))

Tìm làm gì anh ơi :)). Em có nhiều cái hông thích quá nên hông thể liệt kê ra hết được anh àh ;;)
Được cảm ơn bởi: Onedream

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Onedream đã viết:
Nhất Niệm đã viết: Ờ ờ ờ, em nói phải...................................................... cho đến khi em gặp đúng ..................đối tượng :D Binh pháp hả em!? Có lẽ em nghe qua câu "Anh hùng ko qua dc ải Mỹ Nhân" phải ko :D

Chị đã từng nghe đàn ông quả quyê't ko bao giờ nhỏ giọt trước phụ nữ, và nhất quyết ko phải vì phụ nữ, và cũng chính người đó cũng đã rất tự tin nói là chiếm dc nhiều trái tim của phụ nữ mà chưa bao giờ phải khóc vì phụ nữ; rồi thì họ cũng đã hỏi "ghen là gì"?? :D

Thế mà .....khi gặp đúng đối tượng thì họ lại viết nên 1 bản tình ca hoàn toàn khác, em ạ!
Còn lâu chị. Em thấy đầy người, các cô đẹp theo hàng loạt, ngã gục liên tục, đuổi đi ko hết ;))

Anh ơi, nói trước, bước kô qua :P! Ngày trước bạn trai em cũng nói giống giống anh vậy đó, tự tin lắm, thế mà khi yêu em cũng bao lần rơi lệ đó anh. Còn bản thân em, ngày xưa cũng chảnh lắm. Thấy mấy người khóc vì tình, còn nói nhãm, việc gì phải khóc, kô có người này thì có người khác :)). Thế mà khi yêu cũng làm nên 1 bản tình ca buồn đó anh ;)).

Tình yêu khó nói quá ai ơi! Nhiều khi lý trí lúc đó kô thể điều khiển được con tim, anh àh :).

Onedream
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

mythinh1912 đã viết: Tìm làm gì anh ơi :)). Em có nhiều cái hông thích quá nên hông thể liệt kê ra hết được anh àh ;;)
Hì, cái này là em lại chạy trốn rồi :D. Nhiều quá kể ko đc có thể hiểu là ko có :D hí hí hí =)) :))
Sửa lần cuối bởi Onedream vào lúc 11:44, 18/04/12 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: mythinh1912

Onedream
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

mythinh1912 đã viết: Anh ơi, nói trước, bước kô qua :P! Ngày trước bạn trai em cũng nói giống giống anh vậy đó, tự tin lắm, thế mà khi yêu em cũng bao lần rơi lệ đó anh. Còn bản thân em, ngày xưa cũng chảnh lắm. Thấy mấy người khóc vì tình, còn nói nhãm, việc gì phải khóc, kô có người này thì có người khác :)). Thế mà khi yêu cũng làm nên 1 bản tình ca buồn đó anh ;)).

Tình yêu khó nói quá ai ơi! Nhiều khi lý trí lúc đó kô thể điều khiển được con tim, anh àh :).
Ko, ko phải anh, đừng có lôi anh vào :P. Mà anh nói là anh thấy :D.
Uhm, thì em thấy nhiều người vậy, anh thấy nhiều ko người ko phải vậy đó em :D. Nói chung là tuỳ duyên thôi em :D.
HÍ, vấn đề là lý trí đó chưa đủ mạnh để dẫn đg cho con tim thôi :D

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Onedream đã viết:
mythinh1912 đã viết: Tìm làm gì anh ơi :)). Em có nhiều cái hông thích quá nên hông thể liệt kê ra hết được anh àh ;;)
Hì, cái này là em lại chạy trốn rồi :D. Nhiều quá kể đc có thể hiểu là ko có :D hí hí hí =)) :))

híhí, em có chạy đâu mà trốn :P. Sự thật là nhiều cái hông thích quá anh ơi B-)! Nhưng hông dám nói :-$. Em sợ:"ghét của nào trời trao của đó" anh ơi =)).

Hình đại diện của thành viên
Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhất Niệm »

vo_danh_00 đã viết::D ôi gía như em sớm biết cảm giá mà chị nói , dù sao thì giờ vẫn nói to được mà chị :P
Cái thú đau thương ấy khi đến thời hẹn thì em có trốn cũng ko dc đâu, phải đứng yên mà chịu đòn thôi :D
Chúc em mau sớm đạt dc sở nguyện :D

Từ giờ đến đó chị nghĩ em nên vẫn tiếp tục nói ...nói để mà sau này cũng hãNh diện vì đã có thời ...dc nói to :D
Được cảm ơn bởi: binhminh212, vo_danh_00, mythinh1912

Hình đại diện của thành viên
Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

TL: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Gửi bài gửi bởi Nhất Niệm »

Onedream đã viết:
mythinh1912 đã viết:
Nhất Niệm đã viết: Chị có 1 người chú họ giàu có; trong chuyến về VN chơi mê 1 cô nên lấy làm vợ!
SAu khi lấy nhau dc 2,3 năm (có 2 đứa con) thì bị cô vợ ly dị và tòa phán phải chia tài sản cho vợ là 9 triệu USD và cung cấp cho 2 con đến 18 tuổi :( TÀi sản đó cả thảy là của chú ấy chứ vợ có đóng góp gì đâu! Nhưng đó là vì sao đàn ông thành đạt bên đây sợ lấy vợ ko tương đồng là vậy đó em :(

Lấy vợ đẹp khổ lắm ai ơi 8-> :D

Vậy kể ra ai lấy chị cũng khổ lắm :P ;))
Hì, đẹp cũng khổ, ko đẹp cũng khổ. Biết đâu là đủ mới là tốt phải ko chị :D?
Chào em!

Chết ở ngay chổ đủ đó em, bởi vì giới hạn là đâu :))

Onedream
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

mythinh1912 đã viết: híhí, em có chạy đâu mà trốn :P. Sự thật là nhiều cái hông thích quá anh ơi B-)! Nhưng hông dám nói :-$. Em sợ:"ghét của nào trời trao của đó" anh ơi =)).
Đấy em đang trốn đó :). Sao phải sợ em, mọi thứ là vô thường mà ;))

Đã khóa

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”