Đăng ký luận giải tử vi - TUETVNB!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phonix
Chính thức
Chính thức

TL: Đăng ký luận giải tử vi - TUETVNB!

Gửi bài gửi bởi Phonix »

Mong được bác Tuệ luận giúp với ạ, em là Nữ, sinh ngày 10/05/1976 (dương lịch), giờ sinh: 21h50'
Gia đình em có 3 chị em gái, hiện nay chị gái và em gái ở xa, bố em đã mất cách đây 7 năm. Em đang làm việc tại 1 doanh nghiệp nước ngoài, hình thức chắc cũng được, tính tình thẳng thắn trung thực, em chưa từng lập gia đình, chuyện tình cảm thì chẳng ra sao. Mong được bác xem giúp về công danh sự nghiệp và tình duyên với ạ. Cho em hỏi thêm 1 câu hỏi phụ là em muốn biết vận hạn năm 2010 có điểm gì cần lưu ý không ạ.
Cám ơn bác rất nhiều.

lame3
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi lame3 »

Lão ơi, em 4 lá, 17/06/1988, sinh vào 16h, giờ sinh tuyệt đối chính xác. Ngày nhỏ học thông minh, ngay cả con trai cũng khó bằng, nhưng thành tích học tập ko cao, tuy vậy cũng đủ để đi thi HSG QG Toán lớp 11 +12 dù ko được giải gì. Càng lớn càng dốt. Học hành khá lận đận, chuyển trường lung tung, giờ thì con đường học hành thê thảm nát bét. Có 1 chị gái đã đi lấy chồng. Nhờ lão luận giúp em về công danh và tình duyên :-x
Câu hỏi phụ của em là việc đất đai nhà cửa của em sau này thế nào? Liệu có tạo dựng được điền sản riêng cho mình ko? Nếu có thì tầm bao giờ?
P/s: ngày nhỏ em có vẻ nổi tiếng, nhiều ng biết m mà m chẳng biết ngta, lớn lên thì ngc lại :d, chắc tại hồi nhỏ học thông minh còn giờ thì dốt nát :p
Sửa lần cuối bởi lame3 vào lúc 00:04, 24/02/10 với 2 lần sửa.

nobfebbig
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nobfebbig »

Hôm nay là sinh nhật thứ 23 của cháu! Cũng thấy lo lắng vì hình như lá số của mình rất xấu! Nhưng cháu vẫn muốn xem về cuộc đời cháu: về công danh, sự nghiệp, về tình duyên, về phúc đức, về con cái sau này! Người ta bảo rằng số mệnh khó tránh phải không bác? Chống lại số mệnh có khi chỉ rước thêm tai họa có phải không bác? Tin rằng những vật chất trong vũ trụ đủ sức chi phối cuộc đời mình liệu có hoang đường không? hay là do mình quá dốt nát không biết nên coi nó là hoang đường? Dù là như thế, nhưng cháu vẫn muốn tin!
Bác xem giúp cháu! Cháu cảm ơn bác nhiều!
ThuLe, sinh ngày 23/2/87, giờ Tân Dậu (17:30).

lame3
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi lame3 »

Lão ơi ny em lười đký, em đký cho ny em. Sinh 22h30; ngày 30/12/1986. Nam. Từ nhỏ sống xa bố mẹ, thích kinh doanh buôn bán và hay gặp may nh cũng hay mất tiền oan. Khá thông minh nhưng học hành lận đận. Kiêu căng, phách lối, lí luận giỏi.

Pinky_lyly
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pinky_lyly »

Kính gửi thầy Trúc phong !

Em xin đăng ký luận giải về tình duyên ạ ! (khi nào em có thể lên xe tăng về nhà chồng , chồng em là người như thế nào ạ ?)

Một câu hỏi phụ là : em nên làm nghề gì ?

Em sinh giờ Tị ,ngày 21 tháng 3 năm 1988

Xin cảm ơn thầy ạ !

Hình đại diện của thành viên
kaitoumagic
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kaitoumagic »

Kính nhờ thầy Tuetvnb luận giùm em lá số :Nam sinh vào 19h10' ngày 30/5/1987 .Mọi người nhận xét về em : thông minh ,nhưng lười , bình thường hiền lành lễ phép nhưng hay cáu giận bột phát ,thích chống đối , trí nhớ hơi kém ,đa nghi ,hay lo nghĩ nhưng ham chơi , cao 1m74 , gầy mặt trắng hơi xương tóc quăn rậm.C3 có thi QG toán. Lúc lên đại học thì học ko bằng cấp 3 nữa .Từ nhỏ đến giờ mọi việc đều được cha mẹ lo cho ,nhưng ko hợp tính cha , cha mẹ bình thường ko giàu ko nghèo ,mẹ hơi yếu , có 1 chị gái hơn 2 tuổi thông minh học giỏi .Nhờ thầy luận giùm tiền tài , quan lộc và tình duyên ạ !

Câu hỏi phụ , theo "Diễn cầm tam thế" thì LS em phải lấy vào giờ Dậu có đúng ko ạ ?

Pinky_lyly
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pinky_lyly »

Kính gửi thầy Trúc phong !

Kê khai bản thân : ( các mốc sự kiện là theo lịch dương )
_Cha mẹ : Đã li hôn , không hợp tính bố .
_Huynh đệ : Nhà em có 2 chị em gái .Em là cả . Bố có con gái riêng 5 hay 6t gì đó . Tất cả là 3 vịt .
_ Học vấn : Học hành lận đận , đã đỗ ĐH năm 2005 . Bỏ học đầu năm 2007 xuất ngoại .
_ Nơi sống hiện tại : Đầu năm 2007 đến nay sinh sống và học tập tại nước ngoài .
_ Hình dáng : Cao 1m64 , da trắng , mặt gầy và có sẹo ở dưới cằm , răng xấu . Máu nóng .
_Bạn bè :Ít bạn .nhưng là bạn tốt .

Mốc sự kiện :

_Năm 2004_đầu năm 2005 : học hành và có nhiều kết quả tốt đẹp đến cùng một lúc .
_Ngày 20 tháng 3 dương lịch 2005 : Em Bị tai nạn nặng nhất từ bé đến lúc này là đi xe đạp bị ngã dốc , khâu8mũi ở cằm , xuýt vỡ xương hàm , nay để lại sẹo mờ .
_ Tháng 9_ đến tháng 10 năm 2005 : Bố mẹ li hôn .
_Đầu tháng 1 năm 2006 : Em bít iu và anh đó là mối tình đầu . Kéo dài đến nay được 4 năm .

Em : Tự nhận mình là người hiền lành , không hại ai bao giờ . Nói cười nhiều . Chung thủy , hay nghĩ .Em đã tóm tắt xong đôi điều về bản thân :

Em xin đăng ký luận giải về tình duyên ! (khi nào em có thể lên xe tăng về nhà chồng , chồng em là người như thế nào ạ ?)

Một câu hỏi phụ là : Em nên theo nghề gì thì hợp cách ?

Em sinh giờ Tị ,ngày 21 tháng 3 năm 1988

Em Xin cảm ơn thầy và kính chúc thầy năm mới sức khỏe , bình an và hạnh phúc !

Yneba
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Yneba »

Năm mới, Yneba chúc bác TUETVNB và gia đình hạnh phúc, thành công, may mắn, an khang và thịnh vượng ah.
Nhờ bác tư vấn giúp lá số của Yneba. Cảm ơn bác nhiều.
Thông tin của Yneba như sau:
+ Sinh lúc 6h30, ngày 2 tháng 5 năm 1979 (Âm lịch)
+ Học tập: Yneba chưa bao giờ là học sinh giỏi hay xuất sắc nhưng việc thi cử, học hành khá dễ dàng
+ Bố mẹ: Thường không ở gần nhau (do công việc)
+ Huynh đệ: Dưới Yneba có một em trai sinh năm 1981 và một em gái út sinh năm 1984
+ Công danh sự nghiệp: Ít thay đổi nơi làm. Đi làm thường được nhiều người giúp đỡ. Tuy nhiên, luôn có 1 người nào đó có những hành động cố ý gây khó khăn trong công việc và tạo ra những ấm ức cho Yneba (cho dù họ đều là người tốt).
+ Tiền tài: chẳng bao giờ dư giả
+ Tình duyên: Thường không bền. Dù Yneba rất cố gắng. Nhìn chung đều do mình hay do người ta mà ra chứ không có ai gây khó khăn, cản trở.

Yneba nhờ bác xem giúp đường tình duyên và tài bạch ah.

Hình ảnh

suối ngọt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Nơi Đăng ký lá số để chờ luận giải- Tuetvnb.

Gửi bài gửi bởi suối ngọt »

[quote="nvn"]Kính chào thầy Tuetvnb
Em là Nguyễn Văn Nam.Sinh ngày 5 tháng 11 năm 1983 lúc 12 giờ trưa.Người cao vừa tầm,khá là béo,tính hiền lành,hay giúp đỡ mọi người,vui tính.Ra trường được 2 năm rồi nhưng hiện chưa có việc làm.Kính nhờ thầy xem giúp cho về công danh sự nghiệp,tình duyên
Em có một câu hỏi thêm là năm nay em có thể ra nước ngoài được ko ạ(đi làm việc)
Đây là lá số ạ
Hình ảnh[

:) :) Xin lỗi , lạc đề 1 chút nhá : Nam có sún răng , hay đau răng , hậu môn không vậy =P~ =P~!!!

phamlong88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phamlong88 »

kính chào thầy Tuevbn.mong thầy luận giải cho cháu đường công danh của cháu .liệu cháu có phải là người bất đắc chí ko .
chau sinh ngày 6tháng 10 năm 1988 giờ dần.cái giờ sinh ngày sinh là chính xác lun đấy ạ.
tình tình nói chung là hiền, nhưng lười,hay nản.người cao,gầy

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”