Những thằng bạn thân và đào hoa-thiên không!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Những thằng bạn thân và đào hoa-thiên không!

Gửi bài gửi bởi Chú Tễu »

Mà tui thấy lạ là ông mệnh Đồng Âm mà lại thấp người, mà xét khuôn mặt này tui lại nghĩ ông ăn vào Thiên Lương cơ, lúc đầu tui hình ông ông thấp người ... nhưng mà béo ... chứ ko phải là ốm :D.
Được cảm ơn bởi: Mr.Hoang
Đầu trang

KhucTham
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Những thằng bạn thân và đào hoa-thiên không!

Gửi bài gửi bởi KhucTham »

thanhwenger đã viết:Tôi post lại bài tôi đã viết!
Lại bàn đến thiên không ở Việt Nam!
Phải nói là ngôi sao còi, nhiều bậc thầy tử vi an thêm vào mục đích chỉ tô điểm thêm lá số tử vi,
Nghe những câu như Hạn thiên không Hạng Võ mất nước, Thạch Sùng vong gia, rồi lại giữa đường đứt gánh,
Nhưng đó là những câu phú người Việt dịch ra từ trong sách vở Trung Quốc.
Bản chất thiên không ấy là Địa không trong tử vi Việt. :-bd :-bd
Đọc các bản dịch của Cụ thiên lương do giáo sư y học Hoàng Tuấn có chép trong kinh dịch và hệ nhị phân ta thấy rõ ngay điều này, và cách an sao địa không địa kiếp Tử vi trung quốc không có địa không.
Vì vậy nhiều người không học cách an sao nên rất hay sai lầm, hoang tưởng về ngôi sao thiên không trong tử vi Việt.
Tôi cũng đọc các lời giải của một số người trên diễn đàn này thấy thiên không là cho luôn lời phán là hạn nặng, mất của không đẹp, ồ! sẽ rất là sai lầm :-bd .....Cái này gọi là xem thiên không thì đúng mà xem LS TV thì sai...sách bẩu thế mờ...Đau bụng uống nhân sâm...trang sau tắc tử...mà cổ thư thường là sách cũ....cái trang sau hay bị rách lém :))
Đọc được thêm lá số của anh chàng tuổi kỷ tỵ mệnh vũ phủ được giải trên diễn đàn này thấy rất đáng thất vọng. Đã mệnh vũ phủ tuổi kỷ là có song lộc trực tiếp tại mệnh, hơn đời, cuộc đời vinh hoa phú quý, tuổi này có thiên không tại mệnh hoặc thiên di. Nghe một người cũng có thể là nhiều bài viết trên diễn đàn này nói hạn năm nay đúng là đến cung ngọ thật thấy thiên không quả quyết ngày là nhiều hạn. Nhưng thực chất năm nay rất nhiều lộc song lộc, vũ phủ tạo tiền mạnh, người này phỉ nói năm này rất vui....Biết đâu LS khác hạn không có thiên không tại ngọ nó nhiều lộc và niềm vui gấp 10 hay 100 lần thì sao nhể???...kiếm ít hơn n khác cũng là hạn mờ :D
Đó là những suy nghĩ, quan điểm riêng của tôi.
Nên các bạn xem tử vi nên cân nhắc kĩ những lời giải của một số người...Nếu thấy ko đúng với thực tế thì đòi lại tiền xem TV :)) .
... :-bd :-bd...
Được cảm ơn bởi: Mr.Hoang, Chú Tễu
Đầu trang

Mr.Hoang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Mr.Hoang »

Chú Tễu đã viết:Mà tui thấy lạ là ông mệnh Đồng Âm mà lại thấp người, mà xét khuôn mặt này tui lại nghĩ ông ăn vào Thiên Lương cơ, lúc đầu tui hình ông ông thấp người ... nhưng mà béo ... chứ ko phải là ốm :D.
Uhm! Lúc trước béo lắm, bị bệnh với thức khuya , biếng ăn nên ốm mau.
Được cảm ơn bởi: Chú Tễu
Đầu trang

Sticky Rice
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Sticky Rice »

Mr.Hoang đã viết:
Sticky Rice đã viết:@Mr.Hoang: bạn có thể cho mình thông tin về tính cách ,trình độ của lá số thứ 4 Phá Quân tại Tý được không ?
Vâng!
Bạn có lá số Phá Quân tại tý.
Tính cách bạn này có thể nói là khôn lõi và hơi ky bo- "tính nổi bật nhất của bạn này" (bạn bè cũng quen tính rồi), rất hám gái, tán gái nhiều lắm, rất chịu chơi. Bạn này cũng khá lươn lẹo, cư xử cũng phải phép lắm. Chơi dễ gây người ta cảm giác không thật lòng. Làm bạn thì được chứ khó thân.
. Bạn này học Bách Khoa TP.HCM. Học lực Tb-khá.
Được một cái là: tuy kibo nhưng rất sòng phẳng.
Cảm ơn bạn vậy đúng rồi ,theo lá số ông này tính tự ái rất cao luôn muốn đẹp mặt với gái nên chịu chi ,vì thế buộc phải chặt chẽ với bạn bè để có tiền chơi bời .Được cái tính không bao giờ ăn của bạn bè dù chỉ một đồng ,cũng khá quân tử ân đền oán trả đầy đủ .Về cái tính lươn lẹo ,khó lường là vì tay này rất sợ bị người khác nắm bắt tâm ý ,dù chính hay tà cũng đều không muốn người khác biết nên gây cảm giác mập mờ ,thiếu tin tưởng .Đây cũng là nhược điểm trong quan hệ bạn bè ,nhưng trong thương trường thì lại tốt .
Hỏi thêm tay này có khổ vì tình không bạn ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Không kiếp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Không kiếp »

thanhwenger đã viết:Tôi post lại bài tôi đã viết!
Lại bàn đến thiên không ở Việt Nam!
Phải nói là ngôi sao còi, nhiều bậc thầy tử vi an thêm vào mục đích chỉ tô điểm thêm lá số tử vi,
Nghe những câu như Hạn thiên không Hạng Võ mất nước, Thạch Sùng vong gia, rồi lại giữa đường đứt gánh,
Nhưng đó là những câu phú người Việt dịch ra từ trong sách vở Trung Quốc.
Bản chất thiên không ấy là Địa không trong tử vi Việt.
Đọc các bản dịch của Cụ thiên lương do giáo sư y học Hoàng Tuấn có chép trong kinh dịch và hệ nhị phân ta thấy rõ ngay điều này, và cách an sao địa không địa kiếp Tử vi trung quốc không có địa không.
Vì vậy nhiều người không học cách an sao nên rất hay sai lầm, hoang tưởng về ngôi sao thiên không trong tử vi Việt.
Tôi cũng đọc các lời giải của một số người trên diễn đàn này thấy thiên không là cho luôn lời phán là hạn nặng, mất của không đẹp, ồ! sẽ rất là sai lầm.
Đọc được thêm lá số của anh chàng tuổi kỷ tỵ mệnh vũ phủ được giải trên diễn đàn này thấy rất đáng thất vọng. Đã mệnh vũ phủ tuổi kỷ là có song lộc trực tiếp tại mệnh, hơn đời, cuộc đời vinh hoa phú quý, tuổi này có thiên không tại mệnh hoặc thiên di. Nghe một người cũng có thể là nhiều bài viết trên diễn đàn này nói hạn năm nay đúng là đến cung ngọ thật thấy thiên không quả quyết ngày là nhiều hạn. Nhưng thực chất năm nay rất nhiều lộc song lộc, vũ phủ tạo tiền mạnh, người này phỉ nói năm này rất vui.
Đó là những suy nghĩ, quan điểm riêng của tôi.
Nên các bạn xem tử vi nên cân nhắc kĩ những lời giải của một số người.
Tiền nhân không hồ đồ chút nào :)
Đầu trang

zuzu123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi zuzu123 »

Đào hoa bằng anh này không Đây Nè
Đầu trang

onggia119
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi onggia119 »

zuzu123 đã viết:Đào hoa bằng anh này không Đây Nè
...............ợ.................:D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
changtrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi changtrai »

chào Hoàng không bik còn nhớ mình không ? hihi
Hình ảnh
Đầu trang

Trùng Dương
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Trùng Dương »

Chú Tễu đã viết:À, chỉ biết một điều rằng ... thiên không gặp đào hoa thì đánh cờ ghê lắm ...
Cả mình và bố mình đều mệnh thiên đồng + đào hoa thiên không. Khẳng định đều rất mê chơi cờ :)
Cuộc đời bố mình nói chung không thành được gi cả. Hôm bác Tây Đô xem lá số khuyên mình chỉ nên làm công ăn lương là hơn cả. :|
Đầu trang

Mr.Hoang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Mr.Hoang »

Sticky Rice đã viết:
Mr.Hoang đã viết:
Sticky Rice đã viết:@Mr.Hoang: bạn có thể cho mình thông tin về tính cách ,trình độ của lá số thứ 4 Phá Quân tại Tý được không ?
Vâng!
Bạn có lá số Phá Quân tại tý.
Tính cách bạn này có thể nói là khôn lõi và hơi ky bo- "tính nổi bật nhất của bạn này" (bạn bè cũng quen tính rồi), rất hám gái, tán gái nhiều lắm, rất chịu chơi. Bạn này cũng khá lươn lẹo, cư xử cũng phải phép lắm. Chơi dễ gây người ta cảm giác không thật lòng. Làm bạn thì được chứ khó thân.
. Bạn này học Bách Khoa TP.HCM. Học lực Tb-khá.
Được một cái là: tuy kibo nhưng rất sòng phẳng.
Cảm ơn bạn vậy đúng rồi ,theo lá số ông này tính tự ái rất cao luôn muốn đẹp mặt với gái nên chịu chi ,vì thế buộc phải chặt chẽ với bạn bè để có tiền chơi bời .Được cái tính không bao giờ ăn của bạn bè dù chỉ một đồng ,cũng khá quân tử ân đền oán trả đầy đủ .Về cái tính lươn lẹo ,khó lường là vì tay này rất sợ bị người khác nắm bắt tâm ý ,dù chính hay tà cũng đều không muốn người khác biết nên gây cảm giác mập mờ ,thiếu tin tưởng .Đây cũng là nhược điểm trong quan hệ bạn bè ,nhưng trong thương trường thì lại tốt .
Hỏi thêm tay này có khổ vì tình không bạn ?
Tay này, khi yêu thì cưng người con gái hết biết luôn. Nhưng khi chia tay thì gần như không thèm chú ý! Quên nhanh lắm. Em cũng nể tên này luôn. Tên này không khổ vì tình đâu!.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”