Đặt bát hương

Các bài học thuật về môn tướng pháp, danh tính, chữ viết
herrlee
Chính thức
Chính thức

TL: Đặt bát hương

Gửi bài gửi bởi herrlee »

Đọc những bài này càng thêm hiểu ý nghĩa và việc chăm sóc bát hương cần được thực hiện chu đáo. Xin cảm ơn các bạn!
Đầu trang

hungisu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hungisu »

chipchip0102 đã viết:mọi người giúp mình với.Mấy năm nay gd mình ốm đau liểng xiểng.ko gặp may mắn.Vừa rồi mình có đi xem.Thây nói nhà mình có tà ma ám,Bát hương ko có gia tiên.Có tà ma ngự trị.Bàn thờ ko đúng hướng.Thây y/c giải tà và làm lại bát hương.Mình phân vân quá.Bát hương nên làm ở đâu thì tốt, yên tâm?Xin lời khuyên của mọi người

Bốc bát hương thì tốt nhất nên nhờ nhà chùa bốc giùm nhé, đừng nhờ mấy ông tứ phủ. Mà tuyệt đối phải nhờ người bốc bát nhang viết Hán tự, chứ như mình thấy nhiều vị thầy tứ phủ chơi nguyên cả cốt bát nhang bằng chữ quốc ngữ là sai. Cốt bát nhang viết tên ai, hoặc viết đồng tộc gia tiên dòng họ nào thì những vong linh đó mới có thể gọi là " về ngự được ". Có người không biết, thay tro mới bỏ hết cốt cũ đi, các cụ mất chỗ ngự không về được, gia đình xảy ra nhiều chuyện không hay, lúc đó nếu lấy tay sờ vào thân bát nhang, sẽ có cái cảm giác bát nhang lạnh lẽo vô cùng.
Được cảm ơn bởi: Ngư Hóa Long
Đầu trang

phuongmai06
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongmai06 »

Tôi khi trước có nhờ thầy bốc hộ bát hương vào sau đó vì thấy cũng biết tôi có biet chút ít nên hướng dẫn tôi tự lập lấy bát hương vậy là từ đó tôi tự làm lấy mà ko nhờ thầy nữa\
các việc thứ tự như sau:
Mua bát hương
Mua gio cho bát hương ( tốt nhất là có rơm nếp tự đốt ( nhớ là đừng đầy qua
Giấy thát bảo trang kim
sau đó tự khấn tự làm nhưng trước khi làm phải dùng rượu trắng , gừng tẩy sạch bát hương
Giấy thất bảo , trang kim xêp vào đáy bát hương, trước khi làm nên gấp cho mềm ( thây dặn thế tránh vợ chồng cãi nhau), một tờ giấy ghi danh tính bát hương ví dụ bà cô tổ họ Le
Đổ gio vào ,
Chọn giờ đẹp thắp hương khấn và đặt lên bàn thờ

tôi vẫn làm và thấy vẫn tốt
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức tướng pháp”