NGHIỆM LÝ: Cung Phu Thê có Tướng Phục !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thiendong168
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: NGHIỆM LÝ: Cung Phu Thê có Tướng Phục !

Gửi bài gửi bởi thiendong168 »

Mình nghe nói Thiên Tướng cung Phu thì chồng lớn tuổi hơn, nhưng hơn nhiều tuổi thì thương cung phu có sao Cự Môn (chồng già). Có lẽ LS trên cung Phu nhị hợp cung Tử có Cự Môn nên bị ảnh hường từ sao nay chăng?

Chồng chị này có Thiên Tướng + Tướng Quân chắc nhìn nam tính lắm nhỉ...
Được cảm ơn bởi: virgo_o0o
Đầu trang

CiciCat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CiciCat »

Cung phu có cự môn thì chồng già ah? Cái này mình cũng ki rõ vì một ls khác có cự hãm ở phu mà chồng cách hai tuổi thôi.

Còn chị trên thì đúng là chồng chị ấy nam tính, hội tụ đủ mọi thứ đại diện cho nam tính :P
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Anh Salem »

thiendong168 đã viết:
Anh Salem đã viết:em có Tướng Quân Đắc địa ở cung Phu Quân, Phục Binh ở cung Tử tức. là sao ak?

Phục Binh luôn ở cung xung chiếu với Tướng Quân mà bạn? Làm sao mà lại ở cung Tử được, phải o cung Quan chứ?

Mình ko nghiệm lý cách Thai Phục Vượng Tướng nhé, chỉ là cách Tướng Phục với Tướng ở cung Phu thôi!
hì, em nhầm giữa thiên tướng và tướng quân, hihi, :) lá số của em đây ạ, còn lá số của bạn trai cũ của em thì có cung mệnh là thiên tướng trùng vs cung phu của em...có ai xem giúp cho em sau này , anh í có p chồng em không ạ? bọn em đang có ý định " yêu lại từ đầu " - cả 2 là mối tình đầu của nhau
- lá số của em
Hình ảnh

lá số của anh ấy
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Anh Salem vào lúc 21:53, 28/12/12 với 1 lần sửa.
Đầu trang

thiendong168
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thiendong168 »

@Anh Salem: Cung Phu bạn có sao Thiên Tướng chứ ko phải Tướng Quân. Mình đang nghiệm lý sao Tướng Quân - Phục Binh cơ!
Được cảm ơn bởi: Anh Salem
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Anh Salem »

mình xem lại rồi, mình có sửa lại bài đó :)
Đầu trang

hana111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hana111 »

Oi cung Phu e cug Tử Tướng, Tướng Phục đây.... k nhẽ sau này .... :D
Mà a trungdudu noi co khả năng sag năm e gặp dc ck e sau này, nên noi quen nhiều năm cug đúng chăng ?? :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
virgo_o0o
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi virgo_o0o »

CiciCat đã viết:Mình post lá số người khác ko bít có lỗi j ko nhỉ. Vì sự nghiệp nho y lý số nên Xin phép tạ lỗi sau vậy :-P Chị ấy có Tướng Phục ở phu quan. Và lấy chồng sau khi yêu 5 năm. Mình chỉ bít vậyNhưng ở ls này, mình lại quan tâm tới cặp sao Tài Thọ và quan tâm vì sao mà chồng chị ấy cách chị ấy 14 tuổi. Những "bạn" sau này cũng HƠN chị ấy tới 20 tuổi hoặc kém tới 10 tuổi???
..ui...2 tướng (1 ở thê ,1 chiếu) + phục binh...vs nhị hợp cự môn giống đá vậy...Hình ảnh..hịc...có lẽ nào chồg kũg lớn hơn đá mấy chục tuổi sao...@@
..cho đá lại link lá số ik,..đừg để img..
Đầu trang

CiciCat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CiciCat »

Đầu trang

se7enkr
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi se7enkr »

thiendong168 đã viết:
se7enkr đã viết:đợt tr m cũng định làm top này tr top truyền tinh cơ mà diễn đàn m 9x nhiều quá ! lực lượng 8x thì bh lặn hết rồi k như hồi xưa nên k nghiệm lý đc nhiều !
dù ji vẫn kêu gọi anh chị đã có gia đình giúp đỡ các thầy số "tương lai" ạ :)) ôi nho y lý SỐ !

Vậy bạn có kinh nghiệm gì về cách cục này ko share mọi người với !!

Cho mình hỏi thêm, theo bạn có bao giờ sao chính tinh cung mệnh của chồng lại trùng chính tinh cung Di của vợ ko hen? (cũng trong tam hợp Phúc Di Thê)?

Cho mình hỏi thêm, mình thấy các cao nhân hay nói ví dụ nên chơi với người tuổi này hay nên lấy người tuổi này là họ nhìn địa chi theo năm tiểu hạn hay theo địa chi của cung hen? (ví dụ cung Phu tại Tý nhưng tiểu hạn là Thìn thì mình nên yêu người tuổi Tý hay tuổi Thìn)?
tướng quân như bạn nêu ở đầu là đúng gần hết ! mình chỉ bổ sung có sự khác nhau giữa phục và tướng thôi ! phục là người được mến mộ còn tướng là người mến mộ khác nhau từ đó có thể ra cách luận triệt tướng triệt phục khác nhau ( cái này m đã nghiệm lý thấy đúng :D ) chỉ có 1 vấn đề là vậy vs tuần tướng hay tuần phục thì giải thik thế nào tại sao năm xưa ls nguyễn trãi có tuần tướng ở thê lại bị phê là bại cách ?? ( cái này đang thâm cứu)
còn 2 lý thuyết sau của bạn thì nói thật m đã từng đọc qua nhưng thấy nó cứ ảo ảo ( giống đoạn xem con tuổi ji nhờ vào cung tử an tại đâu @_@) vs lại m chưa nghiệm lý nhiều nên k dám nói đúng sai vs 2 lý thuyết ây :D
vài lời bàn cùng mng ạ :D
Đầu trang

se7enkr
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi se7enkr »

bạn cicicat ơi ! nếu bạn k ngại ! bạn có thể cho m xin ls anh chồng đc k :D
P/s : xem ls có tướng phục thì phải xem cả ng kia thế nào nó mới hay :D vì nó phản ánh đc 2 ng đến vs nhau như thế nào ! hề hề khổ ls của m cũng tướng cung thê đây :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”