Cái chết con Thiên cơ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bosua
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Cái chết con Thiên cơ

Gửi bài gửi bởi bosua »

em gửi bác tuvahangtong hình em, bác xem giúp em mệnh gì với .
Đầu trang

bonly01
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi bonly01 »

Sao đà la ở thái âm tại hợi ,thì người phối ngẫu tất đẹp.Đà la (h) tượng là kị bao giờ nhìn thấy nó cũng không ngại lắm.Căng lắm chỉ là chậm hôn nhân,đến gặp hóa khoa lưu vận sẽ hóa giải.Với lại đà la thì chỉ nói là người phố ngẫu là người từ phương xa tới,vậy là chúng ta đã hiểu đà la không phải là làm thiếp phòng nhì.Đôi khi nhiều sao xương khúc thì có khi chính họ mới là phòng nhì vì vậy
Đầu trang

lêu lêu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lêu lêu »

Ừhm, cảm ơn anh Bon, chú Tuva, chị Tam, pé Qh và Tễu.
Đầu trang

tuvahangtong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvahangtong »

Lờ - êu chuẩn bị đi Tây ah
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Qh2711
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qh2711 »

Hề, e chia sẻ vs chị lêu. Phụ nũ phàm tính cách đã hơi hướm nam tính thì rất khó để tìm chồng, quá mức thẳng thắn sòng phẳng lại còn thông minh thì độ kén lại càng cao. Bản tính con ng đã như thế thì dĩ nhiên chọn nam nhân cho mình yêu cầu đều fai cao hơn mình, thẳng thắn hơn, thông minh hơn. Lại phải bù đắp thêm vào 1 số thứ chị e ít nhiều thiếu như: nhường nhịn, bác ái, hào sảng v..v
Cũng k phải do chị e ta kén, mà là biết mình là ai, vì biết mình là ai nên biết rõ ng hợp đc vs mình cũng quá hiếm
E nghĩ phụ nữ trên đời, 1 khi đã cố mà k đc thì cứ kệ thôi. Có gia đình, cv, bạn bè, mục tiêu sống là ổn. Phụ nữ bây h, nếu muốn cũng k fai quá cô đơn. Còn hơn nhắm mắt làm bừa r cả đời tự lừa dối rằng "mình thế này cũng đc rồi", chỉ khi nào "mình rất hạnh phúc" mới xứng đáng để ra tay. Ầy, trâu k thể đj vs bò, gà k thể đj vs vịt, ng cũng k thể vì cái gì mà đi vs ng mình k hợp

E xin 1 chân vào hội ế chảnh, ế kiêu kỳ :))
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Chú Tễu »

Về lại HN chưa em gái Qh ^^.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Qh2711
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qh2711 »

E sắp r ạh. Onl bằg đt khó lắm,
e cứ log r bị out liên tục,nhưng thấy a bon bảo sắp cưới, nên e thò đầu ra chúc mừng mới đc, nhưn tiện khai pháo đầu năm vs chị lêu chút cho vui ehe

Chúc mừng a bon, chúc a từ h đến lúc cưới song hỷ lâm môn luôn nha :'D
Đầu trang

lêu lêu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lêu lêu »

Cám ơn e Qh !
Đọc bài của e c đã nghĩ mới cm, k phản xạ chớp nhoáng như mọi khi vì đây là cm chung với mọi ng: Ta nên chia sẻ thật lòng, vui vẻ cho xong hay thắc mắc để đc lắng nghe chia sẻ của mọi ng???
Và cũng trả lời câu hỏi chú Tuva lun: Chú thật tinh ý, cháu cảm ơn vì muốn dừng lại một cách êm ái, lịch sự nhất như khi cháu xuất hiện với mọi ng. Vì tất cả sự quan tâm, suy nghĩ cho nhau, giúp nhau vui, giúp nhau gỡ gạc dù ảo do cs bên ngoài mang lại.
Nhai đi nhai lại mãi thì cũng là chuyện đã rùi, đã cũ và k ai có thể nói đc tương lai, Lêu có quan tâm nhg k đau đáu, Lêu đã đặt ra mục đích cho mình Lêu sẽ bắt tay chủ động thực hiện. Nhg Lêu k muốn vì thích sự thiên nhiên, trọng điều đó...cho rằng nó là Duyên Phận.
Mỗi ng mỗi tính, ng này đoảng, ng kia kỹ thì cũng chỉ là phiến diện nhận xét nhau thôi vì trong con ng có nhiều cái để đánh giá lắm, từ tâm đến vỏ. Đơn giản ai cũng có ưu và khuyết chẳng thích mổ sẻ làm j. Vì mình cũng khiến ng ta mổ ra đc mà...nên cái sự hợp k có tiêu chuẩn.
Kiếm tức là dùng lý trí...k muốn nên kệ vì còn vì chữ Tình.
Có Tình nhg k cho phép vì cs còn nhiều lo toan: vì Lý Trí.
Sự chọn lựa k chốt đc khiến Lêu nghĩ đơn giản đi rất nhiều: k tìm thấy đồng điệu từ chữ Tình với Lý Trí có trong một ng nên kệ. Và nếu k Kệ nữa thì đã biết chấp nhận 1 trong 2.
Chúc mọi ng luôn sáng suốt và hạnh phúc với chọn lựa của mình.
Đầu trang

bonly01
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi bonly01 »

Tử vi chỉ nói xu hướng của đời người là một nơi để tham khảo,không phải tât hướng sẽ phải vậy.Ở trên diễn đàn có người thế này thế kia,nếu chỉ có những người hiểu nhau thì không sao.Ngay cả trên diễn đàn về toán thì nó cũng có nhiều khía cạnh khác nhau.Khôn không đến trẻ khỏe không đến già ,nhiều khi bọn trẻ con nói mấy câu tức oi ói.Nhưng những cánh già không nói,bởi họ biết rằng cãi bọn trẻ con sinh chuyện.Mà vào cái thế cãi nhau bọn trẻ con,cũng giống tử vi cũng vậy.Phải trải qua 30 tuổi mới tạm hiểu được triết lý của vận động phát triển đời người.Vốn tôi cũng ngại va chạm vì nếu va chạm thì mình sẽ vào cái thế hơn thua,không làm việc gì cả
Nói với cánh nữ giới cũng chỉ dám nói cánh nào hơi bị nam tính một chút,thì sòng phẳng gần bằng con trai.Còn thì cánh phái nữ cũng khác cánh con trai nhiều lắm.Ví dụ cô nào dân toán,tớ nói à em cũng tư duy theo kiểu gạch đá lắm.Là bị phản đòn ngay.Em dù sao cũng cánh nữ đâu như bọn cánh con trai bọn anh chứ
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Chú Tễu »

mattronquay đã viết:dang sau chiec may anh at han la mot quoc sac thien huong
Bạn này chỉ được cái nói đúng, em gái mình đó, hối lộ mình đi, mình làm mai mối cho =)) ...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”