Sát Phá Tham hay VCD???????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mibad12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Sát Phá Tham hay VCD???????

Gửi bài gửi bởi mibad12 »

Dựa vào thông tin của em + kết hợp với lá số. Lá số gio Mảo lá đúng nhất
Mệnh VCD - có Thiên khôi - là con út, Hoả Linh - Tánh nóng
- không có chính tinh - không có tham vọng
- có Hoá Kỵ - không hạp với người trong gia đình
- có Thiên Quan ở Huynh Đệ nhị hợp vào mệnh + Thiên Mã - học nghành Y.
Tật - có Thiên Quan + Thiên Mã - nghĩa là học nhưng không phải là sở thích cũa mình. Hơn nữa Thiên Quan ở Huynh Đệ, ỡ mệnh của Thái Âm (mẹ) và cũa Thái Dương (cha). Vậy học nghành Y không phải là sở thích của mình mà là ý kiến của cha mẹ và các anh.

Huynh Đệ - chính tinh (miếu địa) - có Tả phụ + Hửu bật -> giúp đở, nhị hợp vào mệnh (VCD) -> suốt đời đều được các anh giúp đở (nhờ anh)

Tóm lại: Người Mệnh Kim cục hỏa, Tọa cung Thổ --> độ thành công 1/3 đ/v xã hội thì bị ăn hiếp và lấn lướt. 1/2 đời sau ở cung Thiên Di - chính tinh hảm địa --> xấu nhờ triệt cái xấu đi nên cũng tương đối đỗ mồ hôi vì Mệnh (Kim) sinh chính tinh - Thái Âm (Thuỷ). Sống thọ, cung Quan - tốt (bị Tuyệt xấu nhưng nhờ gặp Tuần ma` tuyệt thế trùng sinh), cung Tài (Mộc dục) - có tiền chút chút nhưng lại gặp Lưu hà ở Tật --> vì vậy tiền đi vô thì ít, nhưng rồi lại rủ nhau đi ra, nên không có dư giã --> , được cái có mấy anh giúp đở cũng không đến nỗi . Tữ tức - con tốt . Phu Quân - chồng không tốt - vì ăn chơi (không có Tả Hửu, vậy đừng sợ có hai đời chồng)

Mệnh có Đào Hồng, Hoả, Linh --> trong đời có lúc sẻ được quay phim như tài tử nhất lá đối với lỉnh vực ca hát .... nếu có cho mình xin chử ký nha...:D
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Sát Phá Tham hay VCD???????

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hana111 đã viết: 12:12, 20/01/13 Xin chào các anh chị, cô chú !
Em tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian và có may mắn được mọi người xem cho khá kĩ lưỡng. Và từ trước đến nay cứ tin tưởng rằng giờ sinh của mình là chính xác. Nhưng hôm qua ngồi nói chuyện với mẹ, thì tình cờ em có hỏi lại,mẹ nói không chắc chắn lắm, khoảng từ 7h kém 15 đến 7h20. Chênh nhau có khoảng 30p nhưng là 2 ls khác nhau hoàn toàn. Em không rành về tử vi nên nhìn vào cũng không chắc cái nào chính xác hơn. Bữa nay lập topic mong được giúp xác định lại ls, mong mọi người ghé qua cho hana vài lời, em xin cám ơn rất nhiều (x1000000....) :P

Hana xin nêu 1 chút về bản thân:
Là con gái út trong gia đình, trên có ba anh trai. Ba mẹ khắc khẩu, ko hợp tính nhau, gd bình thường càng ngày càng ổn định hơn. Bố khó tính, mẹ hiền và đảm đang. Tình cảm giữa em và ba mẹ, các anh nhìn chung tốt, tuy có lúc cũng khắc khẩu nhưng mọi người đều thương và lo lắng cho e nhiều. Tính tình thẳng thắn, vui vẻ, đa cảm, thương người , nhưng cũng có phần nóng tính nữa. Hiện giờ e đang học ngành Y ( ngành này học là do ba mẹ và moi người xung quanh định hướng, bản thân em không rõ mình thích và muốn làm gì). Bản thân em cảm thấy mình rất may mắn trong cuộc sống, luôn có người giúp đỡ, cuộc sống từ bé đến giờ rất suôn sẻ, chưa phải lo lắng hay thiếu thốn về bất cứ thứ gì

Những hạn quan trọng:
- T7/2010 (DL): Sang nước ngoài định cư, bà ngoại mất
- T9/2012: Bị tai nạn xe

Đây là ảnh ạ :
http://sphotos-a.xx.fbcdn.net/hphotos-ash4/315601_236466849747222_1554954542_n.jpg" target="_blank
https://sphotos-b.xx.fbcdn.net/hphotos- ... 5290_n.jpg" target="_blank
Hình ảnh

Hình ảnh
Lá số VCD đẹp hơn. Mệnh Thất sát thì thẳng tính lắm, ko thích ai can thiệp, mừng giận thất thường, hỉ nộ ái ố thể hiện ra mặt, tính cách độc lập? Nếu ko có các dấu hiệu nêu trên thì ko phải mệnh thất sát.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”